Connect with us

Business

നല്ല സംരംഭകൻ ജീവനക്കാരോട് പെരുമാറേണ്ടത് എങ്ങനെ?

നല്ല സംരംഭകർ ഒരിക്കലും ജീവനക്കാരെ അടക്കിഭരിക്കുന്നവരല്ല! അവരുടെ പ്രയത്നം കൂടിയാണ് തന്റെ സ്ഥാപനത്തിന്റെ വിജയം എന്ന് മനസിലാക്കുന്നവനാണ്

Published

on

0 0
Read Time:7 Minute, 30 Second

ഏതൊരു സംരംഭം വിജയിക്കണമെങ്കിലും അവിടെ മികച്ച നിക്ഷേപം, ആശയം, തൊഴിൽസമ്പത്ത് എന്നിവ മാത്രം മതിയോ? തീർച്ചയായും പോരാ, തൊഴിലാളികളുടെ അർപ്പണ മനോഭാവത്തോടെയുള്ള പെരുമാറ്റമാണ് ഓരോ സംരംഭത്തിന്റെയും വിജയരഹസ്യം. താൻ തൊഴിൽ ചെയ്യുന്ന സ്ഥാപനത്തെ തന്റെ സ്വന്തം സ്ഥാപനമായി കണ്ട് ജോലി ചെയ്യുന്നവരെയാണ് ഒരു സംരംഭത്തിന്റെ വിജയത്തിന് ആവശ്യം.

കാരണം , സംരംഭകന് ബിസിനസിന്റെ എല്ലാതലങ്ങളിലും ഒരേ പോലെ ഇടപെടാൻ കഴിയില്ല .മാത്രമല്ല, എച്ച് ആർ , ഫിനാൻസ് തുടങ്ങി വിവിധ ഡിപ്പാർട്ടുമെന്റുകളിലെ കാര്യങ്ങൾ എല്ലാം ഒരേ പോലെ മനസിലാക്കി പ്രവർത്തിക്കാനും ഒരു സംരംഭകന് ആവില്ല. അതാത് ഡിപ്പാർട്മെന്റിലെ ജീവനക്കാരാണ് ഈ ചുമതല നിർവഹിക്കുന്നത്. അതിനാൽ തൊഴിലാളികളെ എപ്പോഴും നന്നായി സംരക്ഷിക്കുക എന്നതാണ് സംരംഭത്തിന്റെ വിജയത്തിന് അനിവാര്യം.

Advertisement

മുതലാളിത്ത മനോഭാവം വെടിയാം

താൻ ആണ് സ്ഥാപനത്തിന്റെ ഉടമ. അതിനാൽ താൻ പറയുന്ന രീതിയിൽ മാത്രമേ കാര്യങ്ങൾ മുന്നോട്ട് പോകാവൂ എന്ന നിർബന്ധബുദ്ധി ഉപേക്ഷിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്. ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ജോലി തന്നു എന്ന് കരുതി മുതലാളി പറയുന്നത് എല്ലാം കേട്ട് നില്ക്കാൻ ജോലിക്കാർ തയ്യാറാവില്ല. അതിനാൽ ഞാൻ ആണ് പണം മുടക്കുന്നത്, നിങ്ങൾ എന്റയെ ജോലിക്കാരൻ മാത്രമാണ് എന്ന ചിന്ത വേണ്ട.

നമുക്ക് ഏറെ അറിവുണ്ട് എങ്കിലും തൊഴിലാളികളിൽ നിന്നും പലതും പഠിക്കാൻ ഉണ്ടായിരിക്കും. അവർ പറയുന്ന കാര്യങ്ങളെ എല്ലാം ഒരേ പോലെ അവഗണിക്കുന്നത് , തൊഴിലാളികൾക്ക് സ്ഥാപനത്തോടുള്ള കമ്മിറ്റ്മെന്റ് ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് മാത്രമേ സഹായിക്കൂ. പരസ്യമായി കുറ്റപ്പെടുത്തുക, നിരന്തരമായി നോട്ടപ്പുള്ളിയാക്കുക, ആവശ്യമുള്ളതിനും ഇല്ലാത്തതിനും മുറിയിലേക്ക് വിളിപ്പിച്ച് ചീത്ത പറയുക, ഒരു ജീവനക്കാരന്റെ കുറ്റം മറ്റൊരാളോട് പറയുക തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങൾ എല്ലാം ജീവനക്കാരെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ട ഒരു സംരംഭകന്റെ ലക്ഷണങ്ങളാണ്.

എന്താണ് യഥാർത്ഥ പ്രശ്‌നമെന്ന് കണ്ടെത്തുക

ഒരു സംരംഭകൻ അഭിമുഖം നടത്തി മികച്ചത് എന്ന് തോന്നുന്ന ഒരാൾ ജോലിയിൽ പ്രവേശിച്ച ശേഷം വിചാരിച്ച പോലെ പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ല എങ്കിൽ എന്താണ് പ്രശ്നം എന്ന് കണ്ടെത്തുക. ജീവനക്കാരൻ ചെയ്യുന്ന ഓരോ കാര്യത്തെയും സംശയദൃഷ്ടിയോടെ മാത്രം കാണുന്ന രീതി അവസാനിപ്പിക്കുക. ഓഫീസ് അന്തരീക്ഷം പിന്തുണയ്ക്കുന്നതല്ല എങ്കിൽ എത്ര കഴിവുള്ള വ്യക്തിക്കും പിടിച്ചു നിൽക്കാനാവില്ല എന്ന സത്യം മനസിലാക്കുക.

തനിക്ക് അറിവില്ലാത്ത കാര്യത്തെ അംഗീകരിക്കാനും എത്ര ചെറിയ സ്റ്റാഫിൽ നിന്നും കാര്യങ്ങൾ പഠിച്ചെടുക്കാനും ഒരു നല്ല സംരംഭകൻ തയ്യാറാവണം. താൻ വരച്ച വരയിലൂടെ മാത്രമേ കാര്യങ്ങൾ പോകൂ എന്ന പിടിവാശി ഉപേക്ഷിക്കുകയാണ് ആദ്യം വേണ്ടത്. നിങ്ങൾ കീ കൊടുക്കുന്നതിനു അനുസരിച്ച് ചലിക്കുന്ന ഒരു പാവയായി നിങ്ങളുടെ തൊഴിലാളികളെ കാണരുത്.

വ്യക്തി സ്വാതന്ത്ര്യം , ചിന്താ സ്വാതന്ത്ര്യം എന്നിവയെ അംഗീകരിക്കാൻ പഠിക്കണം. സ്വാതന്ത്ര്യമായി ചിന്തിക്കാനും പ്രവർത്തിക്കാനും കഴിയുന്ന ഒരു ഓഫീസിൽ മാത്രമേ ഒരു ജീവനക്കാരന് തന്റെ കഴിവ് പൂർണമായും വിനിയോഗിക്കുവാൻ സാധിക്കുകയുള്ളൂ. അതിനുള്ള സാഹചര്യം ഒരുക്കിക്കൊടുക്കേണ്ടത് സംരംഭകർ തന്നെയാണ്. ജീവനക്കാർക്കിടയിൽ ഭിന്നിപ്പുണ്ടാക്കുന്ന നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്ന സംരംഭകർ സ്വന്തം കുഴി തോണ്ടുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്.

തൊഴിലാളികളുടെ കാര്യത്തിൽ ശ്രദ്ധയാവാം

ചില ഓഫീസുകളിൽ രാത്രി വൈകി നിന്ന് ജോലി പൂർത്തിയാക്കേണ്ട അവസരങ്ങൾ വന്നേക്കാം. നൈറ്റ് ഷിഫ്റ്റ് ഇല്ലാത്ത സ്ഥലങ്ങളിൽ പോലും ഇതിനു തയ്യാറാകുന്ന ജീവനക്കാരെ അംഗീകരിക്കുകയാണ് ആദ്യം വേണ്ടത്. അല്ലാതെ ജീവനക്കാരുടെ കുറ്റം കൊണ്ടാണ് ജോലി വൈകിയത് എന്ന് പറയുകയല്ല. രാത്രി വൈകി നിൽക്കുന്നവരെ സുരക്ഷിതമായി വീട്ടിൽ എത്തിക്കാനുള്ള ചുമതല സംരംഭകനുണ്ട്. അതിൽ വീഴ്ച വരുത്തുന്നത് തൊഴിൽ സ്ഥലത്തെ അവകാശ ലംഘനവും കുറ്റവുമാണ്.

നിങ്ങളാണ് ശമ്പളം നൽകുന്നത് എന്ന ദാർഷ്ട്യത്തോടെ ജോലി പെൻഡിംഗ് ഇല്ലാത്ത ദിവസങ്ങളിൽ പോലും ജോലി സമയം കഴിഞ്ഞും ജീവനക്കാരെ ഓഫീസിൽ പിടിച്ചു നിർത്തുന്നത് വളരെ മോശം നടപടിയാണ്.

തൊഴിലാളികളെ ജോലിയിൽ നിന്നും പിരിഞ്ഞു പോകാൻ അനുവദിക്കാത്തതും ശമ്പളം തടഞ്ഞു വയ്ക്കുന്നതും ഒരിക്കലും സഭ്യമായ കാര്യമല്ല. സമയാസമയങ്ങളിൽ വേതന വർദ്ധനവ് നടത്താനും സ്ഥാപനം ബാധ്യസ്ഥമാണ്.

കൊഴിഞ്ഞു പോക്ക് കൂടുതലാണോ ?എങ്കിൽ നിങ്ങൾ മോശം സംരംഭകൻ തന്നെ

നിങ്ങളുടെ സ്ഥാപനത്തിൽ പുതുതായി വരുന്ന ഒരു ജോലിക്കാരൻ ശരാശരി ഒന്നര വർഷമെങ്കിലും സന്തോഷത്തോടെ ജോലി ചെയ്യുന്നുണ്ടോ? ഇല്ല എങ്കിൽ നിങ്ങൾ ഒരു മോശം സംരംഭകൻ എന്ന് തന്നെയാണ് അർത്ഥം. എത്ര വലിയ ബ്രാൻഡ് ആയാലും അസംതൃപ്തരായ ജീവനക്കാർ സ്ഥാപനത്തിന് പലവിധത്തിൽ ക്ഷതമേൽപ്പിക്കും. ഇതിനു പ്രധാനകാരണം സംരംഭകന്റെ അനാവശ്യ കടുംപിടുത്തം തന്നെയാണ്. അതിനാൽ കൊഴിഞ്ഞുപോക്ക് കൂടുതലാണ് എങ്കിൽ പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധ വയ്ക്കുക.

About Post Author

Media Ink

Media Ink is a digitally native news website in Malayalam language
Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Advertisement

Business

യുഎഇയിലേയ്ക്കുള്ള സ്പൈസസ് കയറ്റുമതി വര്‍ധിപ്പിക്കാന്‍ ലക്ഷ്യമിട്ട് ബയര്‍-സെല്ലര്‍ സംഗമം

അബുദബി ഇന്ത്യന്‍ എംബസിയിലെ ഡെപ്യൂട്ടി ചീഫ് ഓഫ് മിഷന്‍ സന്ദീപ് കുമാര്‍ ബയ്യപ്പു ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നുള്ള 250-ലേറെ കയറ്റുമതി സ്ഥാപനങ്ങളും ഗള്‍ഫ് മേഖലയില്‍ നിന്നുള്ള 40-ഓളം ഇറക്കുമതി സ്ഥാപനങ്ങളും പങ്കെടുത്തു

Published

on

0 0
Read Time:4 Minute, 6 Second

യുഎഇയിലേയ്ക്കും മറ്റ് ഗള്‍ഫ് രാജ്യങ്ങളിലേയ്ക്കുമുള്ള സുഗന്ധവ്യഞ്ജന കയറ്റുമതി വര്‍ധിപ്പിക്കാന്‍ ലക്ഷ്യമിട്ട് സ്പൈസസ് ബോര്‍ഡും അബുദബിയിലെ ഇന്ത്യന്‍ എംബസിയും ആഗോള ബയര്‍-സെല്ലര്‍ സംഗമം നടത്തി. അബുദബി ഇന്ത്യന്‍ എംബസിയിലെ ഡെപ്യൂട്ടി ചീഫ് ഓഫ് മിഷന്‍ സന്ദീപ് കുമാര്‍ ബയ്യപ്പു ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നുള്ള 250-ലേറെ കയറ്റുമതി സ്ഥാപനങ്ങളും ഗള്‍ഫ് മേഖലയില്‍ നിന്നുള്ള 40-ഓളം ഇറക്കുമതി സ്ഥാപനങ്ങളും പങ്കെടുത്തു.

ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നുള്ള സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങളുടെ ഒരു വലിയ ഇറക്കുമതി രാജ്യമാണെന്നതിനു പുറമെ യൂറോപ്യന്‍, ആഫ്രിക്കന്‍ വിപണികളിലേയ്ക്കുള്ള വാതായനം കൂടിയാണെന്ന് ഉദ്ഘാടന പ്രസംഗത്തില്‍ സന്ദീപ് കുമാര്‍ ബയ്യപ്പു പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യയും യുഎഇയും തമ്മിലുള്ള വാണിജ്യ, സാംസ്‌കാരിക ബന്ധങ്ങള്‍ പുരാതനകാലം മുതല്‍ ഉള്ളതാണെന്ന് കേന്ദ്ര വാണിജ്യ മന്ത്രാലയത്തിലെ പ്ലാന്റേഷന്‍ ജോയിന്റ് സെക്രട്ടറി ദിവാകര്‍ നാഥ് മിശ്ര പറഞ്ഞു. കോവിഡിനു ശേഷം രോഗപ്രതിരോധശേഷി വര്‍ധിപ്പിക്കുന്ന ഘടകങ്ങള്‍ എന്ന നിലയില്‍ സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങളുടെ കയറ്റുമതി വര്‍ധിക്കുന്നതിലേയ്ക്കും അദ്ദേഹം വിരല്‍ ചൂണ്ടി. കോവിഡ് സമയത്ത് കയറ്റുമതി വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ലക്ഷ്യമിട്ട് സ്പൈസസ് ബോര്‍ഡ് തുടര്‍ച്ചയായി ബയര്‍-സെല്ലര്‍ സംഗമങ്ങള്‍ സംഘടിപ്പിച്ചു വരികയാണെന്ന് സ്പൈസസ് ബോര്‍ഡ് സെക്രട്ടറി ഡി. സത്യന്‍ പറഞ്ഞു.

Advertisement

യുഎഇയിലേയ്ക്കുള്ള സുഗന്ധവ്യഞ്ജന, ഭക്ഷ്യോല്‍പ്പന്ന കയറ്റുമതിയില്‍ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങളെപ്പറ്റി ദുബായ് മുനിസിപ്പാലിറ്റി സീനിയര്‍ ഫുഡ് ഹൈജീന്‍ ഓഫീസര്‍ ഹസ്സ അല്‍ സുമൈതി സംസാരിച്ചു.

ഇന്ത്യന്‍ സുഗന്ധ വ്യഞ്ജനങ്ങളുടെ ഇറക്കുമതിയില്‍ നാലാം സ്ഥാനമാണ് ലോകരാഷ്ട്രങ്ങള്‍ക്കിടിയില്‍ യുഎഇക്കുള്ളത്. 2020-21 വര്‍ഷം 220 മില്യണ്‍ ഡോളര്‍ മതിയ്ക്കുന്ന 1,14,400 ടണ്‍ സ്പൈസസാണ് ഇന്ത്യ യുഎഇയിലേയ്ക്ക് കയറ്റുമതി ചെയ്തത്. ഇന്ത്യയുടെ മൊത്തം സ്പൈസസ് കയറ്റുമതിയുടെ മൂല്യത്തിന്റെ 5%വും അളവിന്റെ 6%വും വരും ഇത്. 2020-21 വര്‍ഷം ഇന്ത്യയുടെ മൊത്തം സ്പൈസസ് കയറ്റുമതി 4178.81 ദശലക്ഷം ഡോളറായിരുന്നു. 17,58,985 ടണ്‍ സ്പൈസസാണ് ഇക്കാലയളവില്‍ കയറ്റുമതി ചെയ്യപ്പെട്ടത്. മൂല്യത്തില്‍ 4 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ എന്ന നാഴികക്കല്ലും അതാദ്യമായി ഇന്ത്യന്‍ സ്പൈസസ് കയറ്റുമതി പിന്നിടുകയുണ്ടായി. കോവിഡുണ്ടായിട്ടും അളവില്‍ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷത്തെ അപേക്ഷിച്ച് 37%വും രൂപയില്‍ 16%വും ഡോളറില്‍ 11%വും വര്‍ധന.

മുളക്, ജീരകം, ജാതി, ഏലം, മഞ്ഞള്‍, തുടങ്ങിയ സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങള്‍ക്കാണ് യുഎഇയില്‍ നിന്ന് ഏറ്റവും ഡിമാന്‍ഡുള്ളത്. സുസ്ഥാപിതമായ കയറ്റുമതി ബന്ധവും വളര്‍ച്ചാസാധ്യതകളും റീഎക്സ്പോര്‍ട് ഹബ് എന്ന നിലയും പരിഗണിക്കുമ്പോള്‍ ഇന്ത്യന്‍ സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം യുഎഇ ഏറെ പ്രധാനപ്പെട്ട വിപണിയാണെന്നും സംഗമം വിലയിരുത്തി.

About Post Author

Media Ink

Media Ink is a digitally native news website in Malayalam language
Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Continue Reading

Business

ഹെല്‍ത്ത്, ബ്യൂട്ടി, വെല്‍നെസ് എക്സ്പോ ഒക്ടോ. 21 മുതല്‍ 23 വരെ ഓണ്‍ലൈനില്‍

ആയുര്‍വേദം, യോഗ, ധ്യാനം, അക്യുപങ്ചര്‍, നാച്വറോപ്പതി, പഞ്ചകര്‍മ, ഹോളിസ്റ്റിക് ചികിത്സകള്‍ തുടങ്ങിയ മേഖലകളിലുള്ള കേരളത്തിലെ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കും ഇവരുടെ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളും സേവനങ്ങളും അന്വേഷിക്കുന്ന ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ടൂര്‍ ഓപ്പറേറ്റര്‍മാര്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കും മേള ഏറെ ഗുണകരമാകും

Published

on

0 0
Read Time:6 Minute, 28 Second

ഹോട്ടല്‍ടെക്, ഫുഡ്ടെക്, ഇന്ത്യാ ബോട്ട് ആന്‍ഡ് മറൈന്‍ ഷോ തുടങ്ങിയ പ്രമുഖ ബി2ബി മേളകളുടെ സംഘാടകരായ ക്രൂസ് എക്സ്പോസ് കേരളത്തിലെ ആയുര്‍വേദ, ആയുഷ് മേഖലയ്ക്കായി സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ഹെല്‍ത്ത്, ബ്യൂട്ടി ആന്‍ഡ് വെല്‍നസ് 2021 എക്സ്പോ ഒക്ടോബര്‍ 21 മുതല്‍ 23 വരെ ഓണ്‍ലൈനില്‍ നടക്കുമെന്ന് എറണാകുളം പ്രസ് ക്ലബില്‍ നടന്ന വാര്‍ത്താസമ്മേളനത്തില്‍ സംഘാടകര്‍ അറിയിച്ചു. ഈ മേഖലയില്‍ ചികിത്സാസേവനങ്ങളൊരുക്കുന്നവര്‍, പ്രകൃതിദത്തമായ സൗന്ദര്യവര്‍ധക ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളുടെ ഉല്‍പ്പാദകര്‍, വെല്‍നസ് സേവനദാതാക്കള്‍, ഉല്‍പ്പാദകര്‍ തുടങ്ങിയ 32-ലേറെ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ മേളയില്‍ പങ്കെടുക്കുമെന്ന് സംഘാടകരായ ക്രൂസ് എക്സ്പോസ് ഡയറക്ടര്‍ ജോസഫ് കുര്യാക്കോസ് പറഞ്ഞു.

കോവിഡ് ഭീഷണിയെ അതിജീവിച്ച വിപണികള്‍ ക്രമേണ പൂര്‍വസ്ഥിതി പ്രാപിയ്ക്കുന്നതിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ പുത്തന്‍ സാധ്യതകള്‍ ഉപയോഗപ്പെടുത്തി നടത്തുന്ന മേളയാകും ഹെല്‍ത്ത്, ബ്യൂട്ടി ആന്‍ഡ് വെല്‍നസ് 2021 എക്സ്പോ. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഒക്ടോബറില്‍ അഗ്രി-ബിസിനസ് എക്സ്പോ, ഇക്കഴിഞ്ഞ ഓഗസ്റ്റില്‍ 11-ാമത് ഫുഡ്ടെക് മേള, ഫെബ്രുവരിയിലെ ഇന്ത്യാ ബോട്ട് ആന്‍ഡ് മറൈന്‍ ഷോ എന്നിവ ഓണ്‍ലൈനായി നടത്തിയപ്പോള്‍ ലഭിച്ച ആവേശകരമായ പ്രതികരണമാണ് ഹെല്‍ത്ത്, ബ്യൂട്ടി, വെല്‍നെസ് എക്സ്പോ സംഘടിപ്പിക്കാന്‍ പ്രേരണയായതെന്നും ജോസഫ് കുര്യാക്കോസ് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Advertisement

കേരള ബ്യൂറോ ഓഫ് ഇന്‍ഡസ്ട്രിയല്‍ പ്രൊമോഷന്‍ (കെ-ബിപ്), കോക്കനട്ട് ഡെവലപ്മെന്റ് ബോര്‍ഡ്, ആയുര്‍വേദ ഡ്രഗ് മാനുഫാക്ചറേഴ്സ് അസോസിയോഷന്‍ (എഡിഎംഎ), ഇന്തോ-അമേരിക്കന്‍ ചേംബര്‍ ഓഫ് കോമേഴ്സ് (ഐഎസിസി) തുടങ്ങിയ സ്ഥാപനങ്ങളും അംഗീകാരവും പിന്തുണയും എക്സ്പോയ്ക്കുണ്ട്.

സംസ്ഥാനത്തെ ചെറുകിട-ഇടത്തരം മേഖലകളില്‍ നിന്നുള്ള 20 യൂണിറ്റുകളും എസ് സി/എസ്ടി മേഖലയില്‍ നിന്നുള്ള 3 യൂണിറ്റുകളുമുള്‍പ്പെടെയുള്ള സ്ഥാപനങ്ങള്‍ അണിനിരക്കുന്നതും സംസ്ഥാന വ്യവസായ വകുപ്പ് സ്പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യുന്നതുമായ കേരള ഇന്‍ഡസ്ട്രിയല്‍ പവലിയനാകും മേളയുടെ മുഖ്യആകര്‍ഷണം. ഇവയ്ക്കു പുറമെ നാളികേരം അടിസ്ഥാനമായ ഹെല്‍ത്ത്, ബ്യൂട്ടി, വെല്‍നസ് ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ നിര്‍മിക്കുന്ന സ്ഥാപനങ്ങളെ അവതരിപ്പിക്കുന്ന സിഡിബി പവലിയനുമായി കോക്കനട്ട് ഡെവലപ്മെന്റ് ബോര്‍ഡും മേളയില്‍ പങ്കെടുക്കും.

ഇവയ്ക്കു പുറമെ സ്വകാര്യമേഖലയില്‍ നിന്ന് ആയുര്‍വേദ ചികിത്സാകേന്ദ്രങ്ങള്‍, ഔഷധനിര്‍മാതാക്കള്‍, വെല്‍നസ് ഉല്‍പ്പന്ന നിര്‍മാതാക്കള്‍ തുടങ്ങിയവയും മേളയില്‍ പങ്കെടുക്കും. മുന്‍ മേളകളിലേതുപോലെ ഇന്ത്യ, ഗള്‍ഫ് രാജ്യങ്ങള്‍, അമേരിക്ക, യൂറോപ്പ്, റഷ്യ ഉള്‍പ്പെടുന്ന സിഐഎസ് രാജ്യങ്ങള്‍ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്നായി ആയിരക്കണക്കിന് ബിസിനസ് സന്ദര്‍ശകര്‍ മേളയ്ക്കെത്തുമെന്നാണ് സംഘാടകരുടെ പ്രതീക്ഷ. രാവിലെ 10-30 മുതല്‍ വൈകീട്ട് 6-30 വരെയാകും പ്രദര്‍ശന സമയം.

സമീപഭാവിയില്‍ ഇന്ത്യന്‍ ടൂറിസത്തിന് വന്‍വളര്‍ച്ചയേകുമെന്ന് കണക്കാക്കപ്പെടുന്ന വെല്‍നസ് ടൂറിസം മേഖലയ്ക്ക് എക്സ്പോ ഊന്നല്‍ നല്‍കുമെന്നും ജോസഫ് കുര്യാക്കോസ് പറഞ്ഞു. ഈ രംഗത്തെ നൂതന പ്രവണതകളും പരിഷ്‌കൃത സാങ്കേതികവിദ്യകളും മേള പരിചയപ്പെടുത്തും. പുതിയ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളുടെ അവതരണം, സേവനങ്ങളുടെ ഡെമോണ്‍സട്രേഷനുകള്‍, നെറ്റ് വര്‍ക്കിംഗ് മീറ്റിംഗുകള്‍ എന്നിവയും മേളയുടെ ഭാഗമായി നടക്കും. ഇന്ത്യന്‍ വെല്‍നസ് മേഖലയുടെ പ്രധാന കേന്ദ്രമെന്ന നിലയില്‍ കേരളത്തിനും കേരളത്തിലെ ഈ രംഗത്തുള്ള സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കും മേള ഏറെ ഉപകാരപ്പെടുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആയുര്‍വേദം, യോഗ, ധ്യാനം, അക്യുപങ്ചര്‍, നാച്വറോപ്പതി, പഞ്ചകര്‍മ, ഹോളിസ്റ്റിക് ചികിത്സകള്‍ തുടങ്ങിയ മേഖലകളിലുള്ള കേരളത്തിലെ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കും ഇവരുടെ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളും സേവനങ്ങളും അന്വേഷിക്കുന്ന ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ടൂര്‍ ഓപ്പറേറ്റര്‍മാര്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കും മേള ഏറെ ഗുണകരമാകും.

ഓണ്‍ലൈന്‍ രജിസ്ട്രേഷന്: https://healthbeautyexp.floor.bz/cast/login

കഴിഞ്ഞ 15 വര്‍ഷമായി എക്സ്പോ സംഘാടകരംഗത്തു പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ക്രൂസ് എക്സ്പോസ് ഫുഡ്ടെക്, ഹോട്ടല്‍ടെക് കേരള മേളകളിലൂടെയാണ് ഏറെ പ്രശസ്തിയാര്‍ജിച്ചത്.

ഏഴക്കരനാട് രസായന ആയുര്‍വേദ സെന്റര്‍ പാര്‍ട്ണര്‍ ശ്രീരാജ് നായര്‍, ബോധിന മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ ബോബി കിഴക്കേത്തറ, അസി. ജനറല്‍ മാനേജര്‍ ഡോ. നായര്‍ അശ്വതി ഉണ്ണിക്കൃഷ്ണന്‍ എന്നിവരും വാര്‍ത്താസമ്മേളനത്തില്‍ പങ്കെടുത്തു.

വിവരങ്ങള്‍ക്ക്

Cruz Expos
Chingam, K. P. Vallon Road, Kadavanthra, Kochi – 682 020. India
Mob: +91 8893304450
E-mail: joseph@cruzexpos.comevent@cruzexpos.com
www.cruzexpos.com

About Post Author

Media Ink

Media Ink is a digitally native news website in Malayalam language
Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Continue Reading

Business

ഉരുവിലെ അര്‍ജുന്റെ കാരക്റ്റര്‍ പോസ്റ്ററുമായി അപ്പാനി ശരത്

കുടുംബത്തിന്റെ എതിര്‍പ്പ് മറികടന്ന് മ്യുസിക് ബാന്റുമായി മുന്നോട്ട് പോകുകയും സ്വന്തം ബാപ്പ ഏറെ തെറ്റിദ്ധരിക്കുകയും ചെയ്ത കഥാപാത്രമാണ് ഉരുവിലെ ഫത്താഹ്

Published

on

0 0
Read Time:2 Minute, 2 Second

ഉരു സിനിമയില്‍ ഫത്താഹ് എന്ന ടീനേജ് യുവാവിന്റെ റോളില്‍ മികച്ച അഭിനയം കാഴ്ചവെച്ച അര്‍ജുന്‍ എന്ന നടന്റെ ക്യാരക്ടര്‍ പോസ്റ്റര്‍ പ്രശസ്ത മലയാളം തമിഴ് നടനായ അപ്പാനി ശരത് തന്റെ ഫേസ് ബുക്ക് പേജിലൂടെ റിലീസ് ചെയ്തു.

കുടുംബത്തിന്റെ എതിര്‍പ്പ് മറികടന്ന് മ്യുസിക് ബാന്റുമായി മുന്നോട്ട് പോകുകയും സ്വന്തം ബാപ്പ ഏറെ തെറ്റിദ്ധരിക്കുകയും ചെയ്ത കഥാപാത്രമാണ് ഉരുവിലെ ഫത്താഹ്. ഫത്താഹിന്റെ ബാപ്പയുടെ റോളില്‍ കെ യു മനോജ്, ഉമ്മയുടെ റോളില്‍ മഞ്ജു പത്രോസ് എന്നിവരാണ് ഉരുവില്‍ അഭിനയിച്ചിരിക്കുന്നത്. നവാഗത സംവിധായകനായ ഇ എം അഷ്റഫിന്റെ സംവിധാന മികവില്‍ ഏറെ വ്യത്യസ്തമായ ഒരു കഥയാണ് ‘ഉരു’ പറയുന്നത്.

Advertisement

മാമുക്കോയയുടെ ശ്രീധരന്‍ മൂത്താശാരി ഉരുവിലെ പ്രധാന കഥാപാത്രമാണ്. മന്‍സൂര്‍ പള്ളൂര്‍ നിര്‍മ്മിച്ച ഉരുവിന്റെ സഹ നിര്‍മ്മാതാക്കളാണ് എ സാബുവും സുബിന്‍ എടപ്പകത്തും. ഉരുവിന്റെ ഛായാഗ്രാഹണം ശ്രീകുമാര്‍ പെരുമ്പടവും സംഗീതം കമല്‍ പ്രശാന്തുമാണ് നിര്‍വഹിച്ചിരിക്കുന്നത്. പശ്ചാത്തല സംഗീതം ദീപാങ്കുരന്‍ കൈതപ്രവും, ഗാന രചന പ്രഭാവര്‍മ്മയുമാണ്. എഡിറ്റിങ് ഹരി ജി നായറും, അസോസിയേറ്റ് സംവിധായകന്‍ ഷൈജു ദേവദാസുമാണ്. കലാ സംവിധാനം വിനോദ് കൂത്തുപറമ്പും പ്രോഡക് ഷന്‍ എക്‌സിക്യു്ട്ടീവ് പി കെ സാഹിറും പി ആര്‍ ഒ പ്രേമന്‍ ഇല്ലത്തും ജസീര്‍ തെക്കേക്കരയുമാണ്.

About Post Author

Media Ink

Media Ink is a digitally native news website in Malayalam language
Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Continue Reading

Trending