Connect with us

National

എന്തുകൊണ്ടാണ് ചൈന മോദിയെ ഭയപ്പെടുന്നത്

ലോകത്തെ വിഴുങ്ങാന്‍ ചൈനീസ് വ്യാളി ശ്രമിക്കുമ്പോള്‍ ഒരു നേതാവിനെ മാത്രമാണ് ഫാസിസ്റ്റ് ഭരണകൂടം ഭയപ്പെടുന്നത്, നരേന്ദ്ര മോദിയെ

Avatar

Published

on

അധിനിവേശത്തിന് പല ഭാവങ്ങളുണ്ട്, പല രൂപങ്ങളുണ്ട്, പല മാര്‍ഗ്ഗങ്ങളുമുണ്ട്. വൈദേശിക കടന്നാക്രമണങ്ങളുടെ ഭയപ്പെടുത്തുന്ന അധിനിവേശ ചരിത്രങ്ങള്‍ ഭാരതമുള്‍പ്പടെയുള്ള നിരവധി രാജ്യങ്ങളില്‍ സൃഷ്ടിച്ച അസന്തുലിതാവസ്ഥയുടെ പരിണിതഫലങ്ങള്‍ ഇപ്പോഴും കെട്ടടങ്ങിയിട്ടില്ല. ബ്രിട്ടീഷ് കൊളോണിയലിസത്തിന്റെ കാലം മുതല്‍ ഇന്ന് നമ്മള്‍ കാണുന്ന ചൈനയുടെ കമ്യൂണിസ്റ്റ്-ഫാസിസ്റ്റ് ഭരണക്രമത്തില്‍ വരെ അധിനിവേശത്തിന്റെ വ്യത്യസ്തമാര്‍ന്ന പ്രവര്‍ത്തനപ്രതലങ്ങള്‍ പ്രകടമാണ്‌.

അധിനിവേശത്തിന്റെ തലങ്ങള്‍ മാറുന്ന വളരെ സങ്കീര്‍ണതകള്‍ നിറഞ്ഞ ലോകക്രമത്തിലൂടെയാണ് നാം സഞ്ചരിക്കുന്നത്. അമേരിക്കയില്‍ അധികാരമാറ്റം സംഭവിച്ചതു മുതല്‍ സങ്കീര്‍ണതയ്ക്ക് തീവ്രത കൂടി, ഷി ജിന്‍ പിംഗിനെ വിഗ്രഹവല്‍ക്കരിക്കാനുള്ള പദ്ധതിയുടെ രണ്ടാം ഘട്ടം ആരംഭിച്ചതോടെ അത് അതിതീവ്രമാവുകയും ചെയ്തു.

Advertisement

സ്വതന്ത്രവ്യാപാര നയമെന്ന അമേരിക്കയുടെ തനതായ പ്രത്യയശാസ്ത്രത്തില്‍ നിന്ന് പിന്മാറി ‘അമേരിക്ക ഫസ്റ്റി’ലൂടെ ജനതയെ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിച്ച് ലോകത്തുനിന്നും ഉള്‍വലിയാനുള്ള ശ്രമങ്ങളാണ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് തുടക്കം മുതലേ അനുവര്‍ത്തിച്ചുപോന്നത്. അധികാരത്തിലേക്കുള്ള കുറുക്കുവഴിയായി ട്രംപ് അതിനെ കണ്ടു എന്നുപറയുന്നതാകും ശരി. ലോകനേതാവാകാനുള്ള കമ്യൂണിസ്റ്റ് ചൈനയുടെയും അവരുടെ നേതാവ്, അഭിനവ മാവോ എന്ന് വാഴ്ത്തപ്പെടുന്ന ഷി ജിന്‍ പിംഗിന്റെയും പദ്ധതികള്‍ക്ക് ട്രംപാനന്തര അമേരിക്ക ആക്കം കൂട്ടുകയും ചെയ്തു.

ഇടയ്ക്കിടെ ട്രംപ് ചൈനയ്‌ക്കെതിരെ പ്രസ്താവനകള്‍ ഇറക്കുമെങ്കിലും അമേരിക്കയുടെ വിദേശ നയത്തില്‍ ചരിത്രപരമായ മണ്ടത്തരമാണ് അദ്ദേഹം വികസിപ്പിച്ചെടുത്തത്. ഒരു പക്ഷേ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വിജയത്തിന് റഷ്യയുമായി കൂട്ടുകൂടിയ, അമേരിക്കന്‍ ഇന്റലിജന്‍സ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറയുന്ന കാര്യങ്ങളേക്കാള്‍, റഷ്യന്‍ പ്രസിഡന്റ് വ്‌ളാഡിമിര്‍ പുടിന്റെ വാക്കുകള്‍വിശ്വസിക്കുന്ന ട്രംപിനെപ്പോലൊരു അവസരവാദിയില്‍ നിന്ന് ഇതില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി വല്ലതും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതാണ് അബദ്ധം.

പറഞ്ഞുവന്നത് റഷ്യയുടെയും ചൈനയുടെയും നവഅജണ്ടയെക്കുറിച്ചും അമേരിക്കയുടെ പിന്‍മാറ്റത്തെക്കുറിച്ചുമാണ്. അതിനിടയില്‍ നരേന്ദ്ര മോദിയെന്ന ദേശീയത ഉയര്‍ത്തിപ്പിടിക്കുന്ന ഗ്ലോബലിസ്റ്റിന്റെ ഉയര്‍ച്ചയെക്കുറിച്ചും പ്രസക്തിയെക്കുറിച്ചും. പുതിയ ലോകത്തിന്റെ മാടമ്പി ആകാനുള്ള കമ്യൂണിസ്റ്റ് രാജ്യത്തിന്റെ അധാര്‍മിക കുതിപ്പിന് ഇപ്പോള്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ പ്രതിബന്ധം സൃഷ്ടിക്കുന്നത് ഇന്ത്യയാണ്, അതിലുപരി നരേന്ദ്ര മോദിയെന്ന നേതാവാണ്. അതിലേക്ക് കടക്കും മുമ്പ്, ചൈനയുടെ അധിനിവേശത്തിന്റെ ചിത്രം ഒന്ന് പരിശോധിക്കാം.

ഫാസിസം വരുന്ന വഴി

മറ്റ് രാജ്യങ്ങളില്‍ യുഎസ് മാതൃകയിലുള്ള ഇടപെടലില്ല ചൈനയ്ക്ക് പണ്ട് മുതലേ താല്‍പ്പര്യം. സാമ്പത്തികമായി അസ്ഥിരതയുള്ള അവികസിത രാജ്യങ്ങളില്‍ സാമ്പത്തികപരമായി തന്നെ അധീശത്വം സ്ഥാപിക്കുകയാണ് ഷി ജിന്‍ പിംഗിന്റെ ഏകാധിപത്യ രാജ്യം ചെയ്യുന്ന തന്ത്രം.

ചൈനയോടുള്ള പ്രതിബദ്ധത ഊട്ടിഉറപ്പിക്കുക, അതുവഴി സൈനിക താല്‍പ്പര്യങ്ങള്‍ സംരക്ഷിക്കുക. കാലങ്ങള്‍ കഴിയുമ്പോള്‍ ചൈനീസ് കോളനിയായി അവയെ രൂപാന്തരപ്പെടുത്തുക. സ്റ്റേറ്റ് തന്നെ കാര്യങ്ങള്‍ തീരുമാനിക്കുന്ന ചൈന പോലൊരു രാജ്യത്തിന്റെ അടിമയാകുന്ന രാജ്യങ്ങളുടെ കാര്യം പിന്നെ പറയാനില്ലല്ലോ.

മറ്റുള്ള രാജ്യങ്ങളുടെ ആഭ്യന്തര കാര്യങ്ങളില്‍ ഇടപെടാതെയുള്ള നയതന്ത്രമാകും ചൈനയുടേതെന്ന് ആയിരുന്നു, ദുര്‍ബല രാജ്യമായിരുന്ന 1954ല്‍ അവര്‍ സ്വീകരിച്ച നിലപാട്. ശക്തിയാര്‍ജ്ജിച്ചപ്പോള്‍ നിലപാടില്‍ മാറ്റം വന്നു. ലോകത്ത് ആരെയും കീഴ്‌പ്പെടുത്തുന്ന തരത്തിലുള്ള സൈന്യമായി മാറും പീപ്പിള്‍സ് ലിബറേഷന്‍ ആര്‍മിയെന്ന ഷി ജിന്‍ പിംഗിന്റെ പ്രസ്താവന വെറുതെയൊന്നുമല്ല.

പുതിയ ലോകത്തിന്റെ മാടമ്പി ആകാനുള്ള കമ്യൂണിസ്റ്റ് രാജ്യത്തിന്റെ അധാര്‍മിക കുതിപ്പിന് ഇപ്പോള്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ പ്രതിബന്ധം സൃഷ്ടിക്കുന്നത് ഇന്ത്യയാണ്, അതിലുപരി നരേന്ദ്ര മോദിയെന്ന നേതാവാണ്

മറ്റ് രാജ്യങ്ങളുടെ കാര്യങ്ങളില്‍ ഇടപെടില്ലെന്ന് പറഞ്ഞ ചൈനയുടെ നയമാറ്റം അതിഭയാനകമായ തരത്തിലാണ് ഇപ്പോള്‍ എത്തിയിരിക്കുന്നത്. ഇന്ന് ലോകത്ത് നടക്കുന്ന മിക്ക സംഭവങ്ങള്‍ക്കും ചൈനയുമായി ബന്ധമുണ്ട് എന്ന അവസ്ഥയിലെത്തി കാര്യങ്ങള്‍.

മ്യാന്‍മറിലെയും ബംഗ്ലാദേശിലെയും മുസ്ലിം അഭയാര്‍ത്ഥികളുടെ കാര്യത്തില്‍ അവര്‍ നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ വെക്കുന്നു, പശ്ചിമേഷ്യയില്‍ സ്വാധീനം തന്ത്രപരമായി ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നു, സിറിയന്‍ പ്രശ്‌നത്തിലും, എന്തിന് ഇസ്രയേല്‍-പലസ്തീന്‍ വിഷയത്തില്‍ പോലും ചര്‍ച്ചയ്ക്ക് ആതിഥ്യമരുളാമെന്ന് പറയുന്നു. ഇതെല്ലാം കൃത്യമായ സന്ദേശങ്ങളാണ് ലോകത്തിന് നല്‍കുന്നത്, പ്രത്യേകിച്ചും അമേരിക്കയ്ക്കും ഇന്ത്യക്കും.

ഫാസിസത്തിന്റെ ബെല്‍റ്റ്

ആദ്യം വണ്‍ ബെല്‍റ്റ് വണ്‍ റോഡെന്നും പിന്നീട് ബെല്‍റ്റ് റോഡെന്നും പുനര്‍നാമകരണം ചെയ്ത അടിസ്ഥാനസൗകര്യ പദ്ധതിയാണ് ലോകരാജ്യങ്ങളെ കാല്‍ക്കീഴിലാക്കാന്‍ ഷി ജിന്‍ പിംഗ് ആസൂത്രണം ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. ഏഷ്യയെയും യൂറോപ്പിനെയും ഒരു ട്രില്ല്യണ്‍ ഡോളറിന്റെ വമ്പന്‍ നിക്ഷേപത്തിലൂടെ ചൈനയുടെ അധീനതയിലാക്കാമെന്നാണ് വ്യാമോഹം. ഇത്രയും വലിയ നിക്ഷേപങ്ങള്‍ ഒഴുകുമ്പോള്‍ സ്വാഭാവികമായും ചൈനീസ് താല്‍പ്പര്യങ്ങളും സംരക്ഷിക്കപ്പെടണമല്ലോ…19ാം പാര്‍ട്ടി കോണ്‍ഗ്രസിലൂടെ ബെല്‍റ്റ് റോഡിന് ഭരണഘടനാ സാധുത കൂടി ചൈന നല്‍കിയതോടെ ഇനി അതില്‍ നിന്നും പുറകോട്ടില്ല തങ്ങള്‍ എന്ന സന്ദേശമാണ് ഷി ജിന്‍പിംഗ് ലോകത്തിന് നല്‍കിയത്.

അമേരിക്ക അലങ്കരിച്ചിരുന്നതുപോലെ, അതിശക്തമായ സൈന്യത്തിന്റെ അകമ്പടിയോടെ ഭൂമിയില്‍ ഒരു സൂപ്പര്‍ പവര്‍ സ്റ്റാറ്റസിലാണ് ചൈനയുടെ കണ്ണ്. ഷിയുടെ ഏറ്റവും വലിയ സ്വപ്നം. അമേരിക്ക ജനാധിപത്യത്തിലാണ് വിശ്വസിക്കുന്നതെങ്കില്‍ ചൈനയുടെ വിശ്വാസം കമ്യൂണിസ്റ്റ് സേച്ഛാധിപത്യത്തിലാണ്, സ്വാതന്ത്ര്യമില്ലാത്ത ഒരു ലോകത്തിന്റെ അധിപനാകുക എന്ന വലിയ മോഹം.

ചൈന വന്‍ നിക്ഷേപം നടത്തുന്ന രാജ്യങ്ങളില്‍ അവരുടെ താല്‍പ്പര്യങ്ങള്‍ സംരക്ഷിക്കപ്പെടാതെ വരുന്ന സമയത്ത് സ്വാഭാവികമായും അവരുടെ നിക്ഷേപങ്ങള്‍ സംരക്ഷിക്കാനെന്ന പേരില്‍ അവിടങ്ങളില്‍ കമ്യൂണിസ്റ്റ് സൈന്യം വിന്യസിക്കപ്പെടുമെന്നാണ് പല നയതന്ത്രവിദഗ്ധരും പങ്കുവെക്കുന്ന അഭിപ്രായം. ആഗോള നിയമങ്ങളെ വെല്ലുവിളിച്ച് ദക്ഷിണ ചൈനാ കടലിന്റെ സൈനികവല്‍ക്കരണത്തിലേക്ക് ചൈന കടന്നതും ജിബൗട്ടിയില്‍ മിലിറ്ററി ബേസ് സ്ഥാപിച്ചതുമെല്ലാം ചില സൂചനകള്‍ മാത്രമാണ്.

നേരിട്ടുള്ള സൈനിക ഇടപെടലിലേക്ക് ചൈന കടക്കാതെ തന്നെ മറ്റു രാജ്യങ്ങളില്‍ അവരുടെ ശക്തിയുടെ പ്രതിഫലനം പ്രകടമായിത്തുടങ്ങി, ലോകത്തിന് ബോധ്യമാകുന്ന തരത്തില്‍. സിംബാബ്‌വെയിലെ പട്ടാള അട്ടിമറി തന്നെയാണ് ഏറ്റവും പുതിയ ഉദാഹരണം. പുറത്താക്കപ്പെട്ട പ്രസിഡന്റ് റോബര്‍ട്ട് മുഗാബെയുമായി ദീര്‍ഘനാളത്തെ, ആഴത്തിലുള്ള ബന്ധമായിരുന്നു ചൈനയ്ക്കുണ്ടായിരുന്നത്. രാജ്യത്ത് വന്‍ നിക്ഷേപവും. എന്നാല്‍ മുഗാബെയും ചൈനയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം അടുത്തിടെ വഷളായി.

ചൈനയുടെ താല്‍പ്പര്യങ്ങള്‍ സംരക്ഷിക്കപ്പെടുന്നില്ലെന്ന തോന്നലും ഷി ജിന്‍ പിംഗിന് വന്നു. സിംബാബ്‌വെയിലെ ഏറ്റവും വലിയ നിക്ഷേപകരാണ് ചൈന, രാജ്യം അസ്ഥിരമാകുന്നത് അവര്‍ക്ക് കണ്ടുനില്‍ക്കാനും സാധിക്കില്ല.

സിംബാബ്‌വെയുടെ ആര്‍മി തലവന്‍ ജനറല്‍ കോണ്‍സ്റ്റാന്റിന്‍ ഷിവെംഗ ഏതാനും ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പാണ് ചൈനയില്‍ സന്ദര്‍ശനം നടത്തിയത്. അതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് മുഗാബെയെ പുറത്താക്കി സിംബാബ്‌വെയില്‍ സൈന്യം അട്ടിമറി നടത്തിയത്. പിന്നില്‍ ചൈനീസ് താല്‍പ്പര്യങ്ങളാണെന്ന വാദങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ബലപ്പെട്ടുവരുന്നു. അല്ലെങ്കില്‍ ഇത്തരമൊരു അട്ടിമറിക്ക് അനുമതി തേടാനാണ് സൈനിക തലവന്‍ ചൈനയിലേക്ക് പോയതെന്നും വിശ്വസിക്കാം.

എന്തായാലും സിംബാബ്‌വെയുമായുള്ള ബന്ധം ശക്തമായി തന്നെ തുടരുമെന്നാണ് ചൈന വ്യക്തമാക്കിയിരിക്കുന്നത്.

തങ്ങളുടെ ആജ്ഞാനുവര്‍ത്തികളായ പാവ സര്‍ക്കാരുകളാണ് മറ്റ് രാജ്യങ്ങളില്‍ വേണ്ടതെന്ന ചിന്താഗതിയാണ് ചൈനയ്ക്കുള്ളത്. സമാനം തന്നെയാണ് കംബോഡിയയിലെ കാര്യവും. ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ഹിന്ദുക്ഷേത്രം നിലനില്‍ക്കുന്ന കംബോഡിയയിലേക്ക് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ നേരിട്ടുള്ള വിദേശ നിക്ഷേപം എത്തുന്നത് ചൈനയില്‍ നിന്നാണ്.

2016 അവസാനം വരെയുള്ള കണക്കനുസരിച്ച് 11.2 ബില്ല്യണ്‍ ഡോളറോളം വരുമിത്. ദാരിദ്ര്യം പിടിച്ച ആ രാജ്യത്തിന് ചൈനയോട് കടപ്പെട്ടേ മതിയാകൂ എന്ന നിലയിലാണ് കാര്യങ്ങള്‍. ജനാധിപത്യപ്രക്രിയ പോലും അവിടെ സാധ്യമല്ല. ചൈനയെ ആശ്രയിച്ച് കംബോഡിയ നിലനില്‍ക്കുന്ന കാലത്തോളം അവിടെ ഒരു പ്രതിപക്ഷ പാര്‍ട്ടി പോലും ഉയര്‍ന്നുവരില്ലെന്നാണ് അടുത്തിടെ യുഎസ് ചിന്തകനായ ബ്രയാന്‍ ഇയ്‌ലര്‍ അഭിപ്രായപ്പെട്ടത്.

ഇതേ ഉദ്ദേശ്യത്തിലാണ് ചൈന മ്യാന്‍മറിലും ഇടപെടല്‍ നടത്തുന്നത്. ലോകം മുഴുവന്‍ രോഹിംഗ്യ വിഷയത്തില്‍ മ്യാന്‍മറിനെ കുറ്റപ്പെടുത്തിയപ്പോള്‍ ചൈന കൂടെനിന്നു. മ്യാന്‍മര്‍ വിഷയത്തില്‍ യുഎന്‍ സുരക്ഷ കൗണ്‍സില്‍ പ്രമേയം പോലും ചൈന അട്ടിമറിച്ചു. പകരം ചൈനയാണ് അവരുടെ സ്വന്തം നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ രോഹിംഗ്യ വിഷയം പരിഹരിക്കാന്‍ മുന്നോട്ടുവെച്ചത്.

ശ്രീലങ്കയിലും നേപ്പാളിലുമെല്ലാം ചൈനയുടേതായുള്ള അടിസ്ഥാനസൗകര്യമേഖലയിലെ വന്‍ നിക്ഷേപത്തിന് പിന്നിലും ഈ അധിനിവേശ പ്രത്യയശാസ്ത്രം തന്നെയാണ്. എന്നാല്‍ ഇത് കെണിയാണെന്ന ബോധ്യം ഇടയ്ക്കിടെ ലങ്കയ്ക്ക് വരുന്നുണ്ടെന്നത് നല്ല കാര്യം.

മോദിയുടെ പ്രസക്തി

ബെല്‍റ്റ് റോഡ് പദ്ധതിയുടെ നട്ടെല്ലെന്ന് പറയാവുന്നത് ചൈന-പാക്കിസ്ഥാന്‍ സാമ്പത്തിക ഇടനാഴിയാണ്. ചൈനയുടെ ഉറ്റ സുഹൃത്താണല്ലോ പാക്കിസ്ഥാന്‍. ഇരുകൂട്ടര്‍ക്കും പൊതുവായി ഇന്ത്യാ-വിരുദ്ധതയെന്ന പ്രത്യയശാസ്ത്രവുമുണ്ട്, വെറുപ്പിന്റെ പ്രത്യയശാസ്ത്രം. പാക്കിസ്ഥാനില്‍ തങ്ങളുടെ സാന്നിധ്യം കൂടുതല്‍ ആഴത്തിലാക്കാനും ഇന്ത്യക്കെതിരെയുള്ള മാസ്റ്റര്‍സ്‌ട്രോക് എന്ന നിലയിലുമാണ് ഇരുരാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള സാമ്പത്തിക ഇടനാഴി നടപ്പാക്കാന്‍ ചൈന പദ്ധതിയിട്ടത്. ഇത് കടന്നുപോകുന്നതാകട്ടെ, പാക്കിസ്ഥാന്‍ അധീന കശ്മീരിലൂടെ.

അതായത്, ചൈന പാക്കിസ്ഥാനുമായി ഉണ്ടാക്കിയ കരാറിലെ സാമ്പത്തിക ഇടനാഴി കടന്നുപോകുന്നത് പാക്കിസ്ഥാന്‍ അനധികൃതമായി കൈയടക്കി വച്ചിരിക്കുന്ന ഇന്ത്യന്‍ ഭൂമിയിലൂടെ. ഈ കരാര്‍ എങ്ങാനും ഇന്ത്യ അംഗീകരിച്ചാല്‍ പിന്നെ പാക് അധീന കശ്മീരിന്റെ കാര്യം മറക്കുന്നതാകും നല്ലത്.

ഇത് തിരിച്ചറിഞ്ഞാണ് ബെല്‍റ്റ് റോഡ് പദ്ധതിയില്‍ നിന്നും ഇന്ത്യ വിട്ടു നിന്നതും അതിന്റെ ആദ്യസമ്മേളനത്തിലേക്ക് ഒരു മന്ത്രിയെപ്പോലും പറഞ്ഞയക്കാതെ ചൈനയുടെ സമ്മര്‍ദ്ദത്തിന് മോദി പുല്ലുവില കല്‍പ്പിച്ചതും. അമേരിക്ക പോലും ധൈര്യപ്പെടാത്ത കാര്യമാണ് ഇന്ത്യന്‍ പ്രധാനമന്ത്രി ചെയ്തത്.

ദലൈലാമയുടെ അരുണാചല്‍ സന്ദര്‍ശനം, ദോക്ലം തുടങ്ങിയ വിഷയങ്ങളില്‍ ചൈനയുടെ പ്രകോപനങ്ങള്‍ക്ക് അതേരീതിയില്‍ മറുപടി പറയാന്‍ മോദിക്ക് സാധിച്ചു. മുന്‍സര്‍ക്കാരുകളില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി ചൈനയെ പ്രീണിപ്പിക്കുന്ന നയം സ്വീകരിക്കാന്‍ മോദി ശ്രമിച്ചില്ല. മാത്രമല്ല, ഇന്ത്യന്‍ വിപണിയില്‍ ചൈനയുടെ സ്വാധീനത്തെ പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള നടപടികള്‍ക്ക് തുടക്കമിടുകയും ചെയ്തു.

ഇതെല്ലാം തിരിച്ചറിഞ്ഞാണ് അരുണാചലിലേക്ക് ഏതെങ്കിലും ഒരു മന്ത്രി സന്ദര്‍ശനം നടത്തുമ്പോള്‍ തന്നെ ചൈന ആവര്‍ത്തിച്ച് ബഹളം വെക്കുന്നത്. ഷി ജിന്‍ പിംഗ് തന്നെ സമ്മതിക്കുകയും ചെയ്തു കരുത്തനായ നേതാവാണ് മോദിയെന്ന്. ചൈനയ്‌ക്കെതിരെയുള്ള ‘യുദ്ധം’ മുന്നില്‍ നിന്ന് നയിക്കേണ്ടത് ഇന്ത്യ തന്നെയാണെന്ന അഭിപ്രായമാണ് യുഎസ് ഭരണത്തിലെ വിവരമുള്ള ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കുമുള്ളത്. അതുകൊണ്ടാണ് ജപ്പാന്‍, ഇന്ത്യ, യുഎസ്, ഓസ്‌ട്രേലിയ എന്നീ രാജ്യങ്ങളുടെ ചതുര്‍രാഷ്ട്ര സഖ്യത്തിലൂടെ ചൈനയെ പ്രതിരോധിക്കണമെന്ന ആശയം ഉടലെടുക്കാനും കാരണം.

മുകളില്‍ പറഞ്ഞ മൂന്ന് രാജ്യങ്ങളുമായി ഇന്ത്യ അടുക്കുന്ന വാര്‍ത്ത വന്നാല്‍ ഉടന്‍ ബെയ്ജിംഗില്‍ നിന്നും ആശങ്കയുളവാക്കുന്ന പ്രസ്താവനയുമെത്തും. അടുത്തിടെയും അത് കണ്ടു. ഇന്ത്യ-ജപ്പാന്‍ ബന്ധം ശക്തമാകുന്നത് ചൈനയെ ലക്ഷ്യം വെച്ചാകരുതെന്നായിരുന്നു അവരുടെ പ്രസ്താവന.

ചൈനയെ വെല്ലുവിളിക്കാന്‍ പോന്ന തരത്തില്‍ സാമ്പത്തികപരവും അല്ലാതെയും ഇന്ത്യക്ക് മോദിയുടെ കീഴില്‍ വളരാന്‍ സാധിക്കും എന്ന വിലയിരുത്തലിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് കമ്യൂണിസ്റ്റ് സര്‍ക്കാര്‍ ഇടയ്ക്കിടെ പ്രകോപനമുണ്ടാക്കുന്നത്. നിലപാടുകളില്‍ ട്രംപിന് സ്ഥിരതയില്ലാതാകുമ്പോള്‍ അതിന്റെ നേതൃസ്ഥാനം വഹിക്കേണ്ടത് നരേന്ദ്ര മോദി തന്നെയാണ്. ആദ്യം ചെയ്യേണ്ടത് ചൈനീസ് ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ക്ക് മേലുള്ള അമിത ആശ്രയത്വം കുറയ്ക്കാനുള്ള നടപടികള്‍ എല്ലാ അര്‍ത്ഥത്തിലും ശക്തമായി നടപ്പാക്കുക എന്നതുതന്നെയാണ്.

Advertisement

National

ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യ സൗരോര്‍ജ ഫെറി ബോട്ട് നിര്‍മിച്ച കൊച്ചിക്കാരന്‍ ദേശീയശ്രദ്ധയില്‍

ഹിസ്റ്ററി ടിവി 18ല്‍ തിങ്കളാഴ്ച രാത്രി 8-ന് സംപ്രേഷണം

Media Ink

Published

on

ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ സൗരോര്‍ജ ഫെറി ബോട്ട് നിര്‍മിച്ച കൊച്ചിക്കാരന്‍ ദേശീയശ്രദ്ധ നേടുന്നു. വൈക്കം-തവണക്കടവ് റൂട്ടിലോടുന്ന സോളാര്‍ ബോട്ടായ ആദിത്യ വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത ടീം നായകന്‍ സന്ദിത് തണ്ടാശ്ശേരിയാണ് തിങ്കളാഴ്ച രാത്രി 8 മണിക്ക് ഹിസ്റ്ററി ടിവി18ലെ ഓമൈജി! യേ മേരാ ഇന്ത്യയുടെ എപ്പിസോഡിലെ നായകന്‍. ഇലക്ട്രിക് ബോട്ടുകളിലെ മികവിന് 2020-ലെ ഗുസ്താവ് ത്രൈവെ അവാര്‍ഡും ആദിത്യ നേടിയിരുന്നു. അസാധാരണമായ കാര്യങ്ങള്‍ ചെയ്യുന്ന സാധാരണക്കാരുടെ അവിശ്വസനീയവും പ്രചോദനാത്മകവുമായ യഥാര്‍ത്ഥ കഥകള്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്ന പരമ്പരയാണ് ഹിസ്റ്ററി ടിവി18ലെ ഓമൈജി! യേ മേരാ ഇന്ത്യ. എ്ല്ലാ തിങ്കളാഴ്ചയും രാത്രി 8 മണിക്ക് സംപ്രേഷണം ചെയ്യുന്ന ഈ പരിപാടി അഞ്ച് വര്‍ഷവും ഏഴ് സീസണും പിന്നിട്ടു കഴിഞ്ഞു.

പരമ്പരാഗത ബോട്ടുകള്‍ ഭൂരിഭാഗവും ഡീസലില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതിനാല്‍ ശബ്ദം, വായു, ജലമലിനീകരണത്തിന് കാരണമാകുന്നതിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് ആദിത്യ ശ്രദ്ധനേടുന്നത്. ഇന്ധനച്ചെലവിലെ ആദായവും ഗണ്യമാണ്. കേരളത്തിലെ ഡീസല്‍ കടത്തുവള്ളങ്ങള്‍ പ്രതിര്‍ഷം 3.5 കോടി രൂപയുടെ ഇന്ധനം ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ടെന്നാണ് കണക്കാക്കുന്നത് ഓരോ വര്‍ഷവും 9.2 കോടി കിലോഗ്രാം കാര്‍ബണ്‍ പുറന്തള്ളുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇതു കേരളത്തിന്റെ മാത്രം കാര്യമാണ്. ഇക്കാര്യത്തിലുള്ള ദേശീയസ്ഥിതി കൂടി പരിഗണിക്കുമ്പോള്‍ ഫെറികള്‍ ധാരാളമുള്ള ഇന്ത്യയിലെ മറ്റു സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ക്കും സന്ദിത് തണ്ടാശ്ശേരി തുടക്കമിട്ട നവ്ആള്‍ട്ട് സോളാര്‍ ആന്‍ഡ് ഇലക്ട്രിക് ബോട്ട്സ് സൃഷ്ടിച്ച ആദിത്യ മാതൃകയാവും.

Advertisement

Continue Reading

Business

കള്ളിയത്ത് ടി.എം.ടിക്ക് ഇന്ത്യ 5000 ബെസ്റ്റ് അവാര്‍ഡ്

കള്ളിയത്ത് ടി.എം.ടിക്ക് ദേശീയ അംഗീകാരം

Media Ink

Published

on

ഉന്നത ഗുണനിലവാരം പുലര്‍ത്തുന്ന എം.എസ്.എം.ഇ വ്യവസായ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കുള്ള 2020ലെ ഇന്ത്യ 5000 ബെസ്റ്റ് എം.എസ്.എം.ഇ.അവാര്‍ഡ് കള്ളിയത്ത് ടി.എം.ടി ബാര്‍ കരസ്ഥമാക്കി. ഉയര്‍ന്ന നിലവാരവും ഉല്‍പ്പന്ന ഗുണമേന്‍മയും, വ്യവസായ നിലവാരവും പുലര്‍ത്തുന്ന സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് ദേശീയ തലത്തില്‍ നല്‍കപ്പെടുന്നതാണ് ഈ അവാര്‍ഡ്. 92 വര്‍ഷങ്ങളുടെ ബിസിനസ് പാരമ്പര്യമുള്ള കള്ളിയത്ത് ഗ്രൂപ്പ് 2001 ലാണ് പാലക്കാട് കേന്ദ്രീകരിച്ച് സ്ററീല്‍ ബാര്‍ നിര്‍മ്മാണം ആരംഭിച്ചത്.

കേരളത്തിലെ ആദ്യ. ടി.എം.ടി. സ്റ്റീല്‍ ബാര്‍ നിമ്മാതാക്കള്‍ എന്നതിനു പുറമേ 6 എം.എം. ഒറിജിനല്‍ ടി.എം.ടി സ്റ്റീല്‍ നിര്‍മ്മാതാക്കള്‍ കൂടിയാണ് കള്ളിയത്ത്. ഇന്ത്യയില്‍ ആദ്യമായി 6 എം.എം. ടി.എം.ടി എഫ്ഇ 500 ഗ്രേഡ് സ്റ്റീല്‍ ബാറുകള്‍ അവതരിപ്പിച്ചതും കള്ളിയത്താണ്. 6 എം.എം. ടി.എം.ടി ബാറുകള്‍ക്ക് ആദ്യമായി ബി.ഐ.എസ് സര്‍ട്ടിഫിക്കേഷന്‍ ലഭിച്ചതും, കേരളത്തില്‍ നിന്നും ആദ്യമായി ടി.എം.ടി കമ്പികള്‍ കയറ്റുമതി ചെയ്തതും കള്ളിയത്താണ്.

Advertisement

മുഹമ്മദ് നൂര്‍ഷ കള്ളിയത്ത്

1000 കോടി രൂപയുടെ വിറ്റുവരവുളള കള്ളിയത്ത് ഗ്രൂപ്പാണ് ഇന്ത്യയില്‍ ആദ്യമായി സ്റ്റീല്‍ഫാബ് എന്ന ബ്രാന്‍ഡില്‍ കട്ട് ആന്റ് ബെന്‍ഡ് സ്റ്റീല്‍ ബാറുകളും, ഐ.എസ്.ഐ ഗുണനിലവാരത്തോടുകൂടി ബൈന്‍ഡിംഗ് വയറുകളും ഉല്പാദിപ്പിക്കുന്ന ഏക കമ്പനി. എല്‍.പി.ജി സിലിണ്ടര്‍, കവര്‍ ബ്ലോക്കുകള്‍, ഫ്ളോറിംഗ് ആന്റ് സാനിറ്ററി, ആരോഗ്യമേഖല, റിയല്‍റ്റേഴ്സ് തുടങ്ങി വിവധ രംഗങ്ങളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചുവരുന്ന ഗ്രൂപ്പിന് കേരളത്തിന് പുറമേ തമിഴ്നാട്, കര്‍ണ്ണാടക സംസ്ഥാനങ്ങളിലും ശക്തമായ വിതരണ ശ്രംഖലയുണ്ട്.

ദിര്‍ഷാ മുഹമ്മദ് കള്ളിയത്ത്

ഉന്നത നിലവാരം പുലര്‍ത്തുന്ന ഉത്പന്നങ്ങള്‍ മാത്രം വിപണിയില്‍ എത്തിച്ചതിനുള്ള അംഗീകാരമാണ് ഇന്ത്യ 5000 ബെസ്റ്റ് എം.എസ്.എം.ഇ. അവാര്‍ഡെന്ന് കള്ളിയത്ത് ഗ്രൂപ്പ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ നൂര്‍ മുഹമ്മദ് നൂര്‍ഷ കള്ളിയത്ത് പറഞ്ഞു. ഉല്പന്നത്തിന്റെ മികവും, ഗുണമേന്മയും വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി അതിനൂതന സാങ്കേതിക വിദ്യകളും, ക്വാളിറ്റി ചെക്കിങ് സംവിധാനവും, നിര്‍മാണത്തിന്റെ ഓരോ ഘട്ടത്തിലും ഉള്‍പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നു ഗ്രൂപ്പ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടര്‍ ദിര്‍ഷാ മുഹമ്മദ് കള്ളിയത്തും പറഞ്ഞു.

Continue Reading

Business

ആരോഗ്യ പരിചരണത്തിന് ആദിത്യ ബിര്‍ളയുമായി ചേര്‍ന്ന് യെസ് ബാങ്ക് വെല്‍നസ് ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് അവതരിപ്പിച്ചു

ആദിത്യ ബിര്‍ള ആപ്പില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്താല്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ഇനി ആരോഗ്യ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ ലഭ്യമാകും

Media Ink

Published

on

ആദിത്യ ബിര്‍ള വെല്‍നസ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡുമായി സഹകരിച്ച് യെസ് ബാങ്ക്, ഉപഭോക്താക്കളുടെ സമഗ്ര ആരോഗ്യം, സ്വയം പരിചരണം, ക്ഷേമം എന്നിവ ലക്ഷ്യമിട്ട് ‘യെസ് ബാങ്ക് വെല്‍നസസ്, ‘യെസ് ബാങ്ക് വെല്‍നസ് പ്ലസ്’ എന്നിങ്ങനെ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ അവതരിപ്പിച്ചു.

കുട്ടികള്‍ക്ക് വീട്ടില്‍ സ്‌കൂളിങ്, വീട്ടിലിരുന്നു ജോലി, പ്രിയപ്പെട്ടവരുമായും സഹപ്രവത്തകരുമായും നേരിട്ടുള്ള പരസ്പര ബന്ധമില്ലാത്ത അവസ്ഥ തുടങ്ങി ഉപഭോക്താക്കള്‍ പുതിയ തരം യാഥാര്‍ത്ഥ്യങ്ങളെ നേരിടുമ്പോള്‍ അവര്‍ക്ക് പ്രോല്‍സാഹനവും സ്വയം പരിചരണവും മാനസികമായും ശാരീരികമായും സുഖമായിരിക്കാനുമാണ് ഈ അവതരണം.

Advertisement

ആദിത്യ ബിര്‍ള ആപ്പില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്താല്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ഇനി ആരോഗ്യ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ ലഭ്യമാകും. വാര്‍ഷിക ആരോഗ്യ ചെക്കപ്പ്, ഏതു സമയത്തും ഡോക്ടറുടെ സഹായം, കൗണ്‍സിലിങ് ഹെല്‍പ്പ്ലൈന്‍, വീട്ടിലിരുന്നുള്ള ജോലിയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സെഷനുകള്‍, വ്യക്തിപരമായ ഡയറ്റ് പ്ലാന്‍ തുടങ്ങിയവയെല്ലാം വിരല്‍ത്തുമ്പില്‍ ലഭ്യമാകും.

ആദിത്യ ബിര്‍ള വെല്‍നസുമായി പങ്കാളിയാകുന്നതു വഴി ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ആവേശകരമായ ഓഫറുകളും റിവാര്‍ഡുകളും ഉള്ള ഒരു സവിശേഷ വെല്‍നസ് ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഇപ്പോഴത്തെ പുതിയ സാഹചര്യവുമായി പൊരുത്തപ്പെടുമ്പോള്‍ നമ്മുടെ പ്രിയപ്പെട്ടവരുടെ ആരോഗ്യത്തിനും ക്ഷേമത്തിനും മുന്‍ഗണന നല്‍കുന്നത് കൂടുതല്‍ പ്രാധാന്യമര്‍ഹിക്കുന്നു. ഉപഭോക്താക്കളുടെ സമഗ്ര ക്ഷേമ ആവശ്യങ്ങള്‍ മനസ്സില്‍ വച്ചുകൊണ്ടാണ് ഈ കാര്‍ഡ് രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്, യെസ് ബാങ്ക് ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ്സ്, മര്‍ച്ചന്റ് അക്വിസിഷന്‍ ബിസിനസ് ഹെഡ് രാജനിഷ് പ്രഭു പറഞ്ഞു.

തങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം വ്യക്തികളെ അവരുടെ ആരോഗ്യ ലക്ഷ്യങ്ങള്‍ നിറവേറ്റുന്നതിന് പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുക എന്നതാണ്. സമഗ്രമായ ഒരു പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിലേക്ക് പ്രവേശനം നല്‍കിക്കൊണ്ട് ഉപഭോക്താക്കളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, ആദിത്യ ബിര്‍ള വെല്‍നസ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് വെല്‍നസ് ഹെഡ് മുര്‍തുസ അര്‍സിവാല പറഞ്ഞു.

Continue Reading
Advertisement

Facebook

Recent Posts

Advertisement
Home2 weeks ago

വൈകാരികമായി ഒറ്റപ്പെടുമ്പോള്‍… ചിന്തകള്‍ക്ക് അതീതമാണ് യാഥാര്‍ഥ്യം

Kerala4 weeks ago

56 % ഇന്ത്യന്‍ കുടുംബങ്ങളിലും ദഹന സംബന്ധമായ ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങള്‍ ഉള്ളതായി ആശീര്‍വാദ് ആട്ട വിത്ത് മള്‍ട്ടിഗ്രെയിന്‍സ് നടത്തിയ സര്‍വേ ഫലം

Kerala1 month ago

യുഡിഎഫിന്റെ പരാജയത്തില്‍നിന്നും സംരംഭകര്‍ പഠിച്ചിരിക്കേണ്ട പതിമൂന്ന് പാഠങ്ങള്‍

Books1 month ago

മാസം 149 രൂപയ്ക്ക് വരിക്കാരാകാവുന്ന സ്റ്റാര്‍ട്ടര്‍ പാക്കേജുമായി സ്റ്റോറിടെല്‍

Business1 month ago

കേരളത്തിലാദ്യമായി 1 ലിറ്റര്‍ എച്ച്ഡിപിഇ ബോട്ട്ലില്‍ ഫ്രഷ് മില്‍ക്ക് വിപണിയിലിറക്കി സാപിന്‍സ്

Entertainment1 month ago

ബിജു മേനോനും, പാര്‍വതിയും ഒന്നിച്ച ആര്‍ക്കറിയാം’ മെയ് 19ന് നീസ്ട്രീമിലൂടെ പ്രേക്ഷകരിലേക്ക്

Business1 month ago

മലയാളി സംരംഭകരുടെ പരാജയത്തിന് പിന്നിലെ കാരണങ്ങള്‍

Viral

Entertainment6 months ago

നേരും നെറിവുമുള്ള മറ്റൊരു കള്ളന്റെ കഥ സിനിമയാകുന്നു

നവംബര്‍ 24-ന് ആരംഭിച്ച ഷൂട്ടിംഗ് രാത്രികളില്‍ മാത്രമായി തുടര്‍ച്ചയായ പതിനഞ്ചു ദിവസം കൊണ്ടാണ് പൂര്‍ത്തിയാക്കിയത്

Life10 months ago

ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍ വീട് പണിതാല്‍ ഇങ്ങനിരിക്കും…കാമറ പോലൊരു വീട്

ഒറ്റ നോട്ടത്തില്‍ ഒരു കാമറയാണ് ഇതെന്നേ ആരും പറയൂ. എന്നാല്‍ ഇതൊരു കിടിലന്‍ വീടാണ്

Health12 months ago

ഇതൊന്നും കാണാതെ പോകരുത്, കളക്റ്ററെ കുറിച്ചുള്ള ഹൈബിയുടെ കുറിപ്പ് വൈറല്‍

പ്രിയ കളക്ടര്‍… ഞങ്ങള്‍ നിങ്ങളോടൊപ്പമുണ്ട്. സധൈര്യം മുന്നോട്ട് പോവുക. നിങ്ങളിലെ നന്മയ്ക്ക് അഭിനന്ദനങ്ങള്‍….

Life1 year ago

ആരാണ് മദം പൊട്ടിയ കൊമ്പന്‍?

എന്നാല്‍ എന്താണ് യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ ആനയുടെ മദം പൊട്ടല്‍ എന്നത് കൊണ്ട് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്?

Kerala1 year ago

കോവിഡിനെ തോല്‍പ്പിക്കാന്‍ കുടയും; ഇത് തണ്ണീര്‍മുക്കം സ്റ്റൈല്‍

കോവിഡിനെ കെട്ടുകെട്ടിക്കാന്‍ മാസ്‌ക്കിനും സാനിറ്റൈസറിനുമൊപ്പം കുടയും ആയുധമാണ് ഈ നാട്ടുകാര്‍ക്ക്

Politics1 year ago

ഓരോ മലയാളിയെയും നാണിപ്പിക്കുന്ന പ്രകടനങ്ങളെന്ന് കളക്റ്റര്‍

ടിവി ഷോ മത്സരാര്‍ഥിയും ഫാന്‍സ് അസോസിയേഷനും കൊച്ചി എയര്‍പോര്‍ട്ട് പരിസരത്തു നടത്തിയ പ്രകടനങ്ങള്‍ ഓരോ മലയാളിയെയും നാണിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് കളക്റ്റര്‍

Kerala2 years ago

അയര്‍ലന്‍ഡില്‍ നിന്ന് ഇലിസ് നല്‍കി വരുമാനത്തിന്റെ ഒരു പങ്ക്

ദുരിതബാധിതര്‍ക്ക് പിന്തുണയുമായി കേരളത്തില്‍ വച്ച് കൊല്ലപ്പെട്ട ലാത്വിയന്‍ യുവതിയുടെ സഹോദരി ഇലിസ് സര്‍ക്കോണയും

Life2 years ago

‘ആകാശം ഭൂമിയിലേക്കു വീഴാതെ താങ്ങി നിര്‍ത്തുന്നു ഇത്തരം കൈകള്‍’

നൗഷാദിക്കാ, തീര്‍ച്ചയായും, അതിലൊരു കൈ നിങ്ങളുടെയാണെന്നു ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു: നടന്‍ സിദ്ദിഖ്

Gulf2 years ago

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പം ദുബായ് രാജകുമാരന്റെ വലിയപെരുന്നാള്‍ ആഘോഷം

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പമുള്ള നിമിഷങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പങ്കുവെച്ച് ഷേഖ് ഹംദാന്‍

Business2 years ago

ചൂടില്‍ നിന്ന് തൊഴിലാളികളെ രക്ഷിക്കാന്‍ 1914ല്‍ ഐസ് മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ഐസ് ആഡംബരമായിരുന്ന കാലത്ത് തൊഴിലാളികള്‍ക്കായി ഒരു ഐസ് ആന്‍ഡ് സോഡ മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

Opinion

Kerala1 month ago

യുഡിഎഫിന്റെ പരാജയത്തില്‍നിന്നും സംരംഭകര്‍ പഠിച്ചിരിക്കേണ്ട പതിമൂന്ന് പാഠങ്ങള്‍

നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ യുഡിഎഫിനുണ്ടായ കനത്ത പരാജയത്തില്‍നിന്നും സംരംഭക സമൂഹത്തിനും ഒട്ടേറെ കാര്യങ്ങള്‍ പഠിക്കാനുണ്ട്. അതില്‍ ചില പോയിന്റുകള്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുകയാണ് ഇവിടെ

Business1 month ago

മലയാളി സംരംഭകരുടെ പരാജയത്തിന് പിന്നിലെ കാരണങ്ങള്‍

അടുത്തിടെയായി കേരളത്തിലെ സംരംഭങ്ങളുടെ പരാജയനിരക്ക് വര്‍ധിച്ചു വരികയാണ്. ബിസിനസിന് പറ്റിയ വളക്കൂറുള്ള മണ്ണായി കേരളത്തെ മാറ്റാന്‍ അവസരങ്ങള്‍ അനവധിയുണ്ടെങ്കിലും പലപ്പോഴും സംരംഭകര്‍ക്ക് അടിപതറുന്നു

Opinion6 months ago

കര്‍ഷകസമരവും ജിയോയുടെ ബിസിനസ് മോഡലും; എന്താണ് ബന്ധം?

കര്‍ഷകരെ ഇടനിലക്കാര്‍ ചൂഷണം ചെയ്യുന്നതില്‍ നിന്നും തടയാന്‍ വിപണിയിലെ കോര്‍പ്പറേറ്റ് കുത്തകവത്ക്കരണമാണോ പ്രായോഗികമായ ഒരേ ഒരു നടപടി?

Education9 months ago

2020നെ ഞങ്ങള്‍ ആംഗ്യഭാഷയില്‍ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു

ഞങ്ങള്‍ 2020നെ സ്‌നേഹത്തിന്റെ ആംഗ്യഭാഷയില്‍ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു-50 Days Of Sign Language അഥവാ 50 ഡേയ്‌സ് ഓഫ് ലവ്!

Business10 months ago

വ്യവസായങ്ങള്‍ തകരുന്നില്ല, പൂര്‍വ്വാധികം ശക്തിയോടെ തിരിച്ചു വരും

ഇത്തരം വെല്ലുവിളികള്‍ക്കൊന്നും മനുഷ്യകുലത്തിനെ വേരോടെ പിഴുതെറിയാന്‍ സാധിക്കയില്ല എന്ന് ചരിത്രം നമ്മെ ഓര്‍മ്മിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്

Opinion10 months ago

റഫേലിന്റെ വരവ്; അതിര്‍ത്തിയില്‍ അഡ്വാന്റേജ് ഇന്ത്യ

ചൈനയുടെ നീക്കങ്ങള്‍ പ്രവചനാതീതമാണെങ്കിലും 1962 ലേതുപോലെ ഒരു യുദ്ധത്തിലേക്ക് ഈ സംഘര്‍ഷം നീങ്ങാനുള്ള സാധ്യത അനുദിനം വിരളമായിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു എന്നതാണ് വാസ്തവം

Business10 months ago

കോവിഡ് കാലത്ത് ബിസിനസുകള്‍ ചെയ്യേണ്ടത്

കച്ചവടം കൂട്ടാന്‍ യാതൊരു വിധ നിയന്ത്രണങ്ങളും പാലിക്കേണ്ട എന്ന ചിന്താഗതി ഗുണത്തെക്കാളേറെ ദോഷം ചെയ്യും

Opinion10 months ago

നവകേരളം എങ്ങനെയാകണം, എന്തായാലും ഇങ്ങനെ ആയാല്‍ പോര

മദ്യത്തേയും ലോട്ടറിയേയും ടൂറിസത്തേയും ചുറ്റിപറ്റിയാണ് പതിറ്റാണ്ടുകളായി നാം നിലനിന്നു പോരുന്നത്. ഇത് മാറണ്ടേ

Opinion10 months ago

എന്തു കൊണ്ട് തര്‍ക്കങ്ങള്‍ അവസാനിക്കുന്നില്ല?

എന്തു കൊണ്ട് തര്‍ക്കങ്ങള്‍ അവസാനിക്കുന്നില്ല? അതിനുള്ള ഉത്തരം നമ്മുടെ രണ്ട് സ്‌നേഹിതന്മാരും പറയുന്നുണ്ട്.

Life11 months ago

നിഷേധാത്മക ചിന്തകളെ മറികടക്കാനൊരു മന്ത്രം

നമുക്കാ മന്ത്രത്തെ ''ട്രിപ്പിള്‍ ആര്‍'' (RRR) എന്ന് വിളിക്കാം.നമ്മെ വലിച്ചു താഴ്ത്തുന്ന ചിന്തകളെ ദിശമാറ്റി വിട്ടുകൊണ്ട് നാം മുന്നോട്ട് കുതിക്കണം.

Auto

Auto9 months ago

55 ടണ്‍ ഭാരമുള്ള ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ 4ഃ2 പ്രൈം മൂവര്‍ സിഗ്ന 5525.S പുറത്തിറക്കി ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ്

ഇന്ത്യയില്‍ ആദ്യമായി 55 ടണ്‍ ഭാരമുള്ള 4ഃ2 പ്രൈം മൂവറിന് ARAI സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ലഭിക്കുന്ന നിര്‍മ്മാതാവ്

Auto9 months ago

ആര്‍സി ശ്രേണിയില്‍ പുതിയ നിറങ്ങളുമായി കെടിഎം

കെടിഎം ആര്‍സി 125ന് ഡാര്‍ക്ക് ഗാല്‍വാനോ നിറവും ആര്‍സി 200ന് ഇലക്ട്രോണിക് ഓറഞ്ച് നിറവും ആര്‍സി 390ക്ക് മെറ്റാലിക് സില്‍വര്‍ നിറവുമാണ് പുതുതായി നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്

Auto9 months ago

മോഹിപ്പിക്കുന്ന എസ്‌യുവി; അതും 6.71 ലക്ഷത്തിന്

കിയ സോണറ്റ് ഓട്ടോ വിപണിയില്‍ വലിയ ചലനം തന്നെ സൃഷ്ടിച്ചേക്കും

Auto10 months ago

ജര്‍മനിയില്‍ റെനോ ഇലക്ട്രിക്ക് കാര്‍ സൗജന്യം!

കാറിന്റെ വില സര്‍ക്കാരിന്റെ വിവിധ സബ്‌സിഡികളിലൂടെ കവര്‍ ചെയ്യാമെന്ന വാഗ്ദാനം നല്‍കി ഡീലര്‍ഷിപ്പുകള്‍

Auto10 months ago

‘കോള്‍ ഓഫ് ദ ബ്ലൂ’,ഓണ്‍ലൈന്‍ വില്‍പ്പനയുമായി യമഹ

'കോള്‍ ഓഫ് ദ ബ്ലൂ'. യമഹയുടെ വിര്‍ച്വല്‍ സ്റ്റോര്‍ പ്രവര്‍ത്തനമാരംഭിച്ചു.

Auto11 months ago

മാരുതി വിറ്റത് 40 ലക്ഷം ഓള്‍ട്ടോ കാറുകള്‍; അത്യപൂര്‍വ നാഴികക്കല്ല്

ഇന്ത്യയില്‍ 40 ലക്ഷം യൂണിറ്റുകള്‍ വിറ്റുപോയ ഏക കാറാണ് മാരുതിയുടെ ഓള്‍ട്ടോ

Auto11 months ago

15 ലക്ഷം രൂപ നല്‍കി ഔഡി ആര്‍എസ് ക്യു8 ബുക്ക് ചെയ്യാം

അഗ്രസീവ് സ്‌റ്റൈലിംഗ് നല്‍കിയിരിക്കുന്നു. പ്രീമിയം കൂപ്പെയുടെ ഭംഗിയുമുണ്ട്

Auto11 months ago

ഇന്ത്യയിൽ വിറ്റത് അഞ്ച് ലക്ഷം ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ !

2015 ലാണ് കോംപാക്റ്റ് എസ് യുവി ഇന്ത്യയിൽ ആദ്യമായി അവതരിപ്പിച്ചത്

Auto11 months ago

ട്രയംഫ് സ്ട്രീറ്റ് ട്രിപ്പിള്‍ ആര്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തി

ഇന്ത്യയില്‍ ഇതാദ്യമായാണ് സ്ട്രീറ്റ് ട്രിപ്പിള്‍ ആര്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. വില 8.84 ലക്ഷം രൂപ

Auto11 months ago

എന്തുകൊണ്ട് കിയ സോണറ്റ് കാര്‍ പ്രേമികളുടെ ആവേശമാകും

ഇന്ത്യയില്‍ ആഗോള അരങ്ങേറ്റം നടത്തിയ കിയ സോണറ്റിന്റെ വിശേഷങ്ങളിലേക്ക്...

Trending