Connect with us

Business

24.5 ലക്ഷത്തിന് 3BHK വീട്, കേരളം ഏറ്റെടുത്ത കോവിഡ് പാക്കേജ്

ടെന്‍ഷന്‍ഫ്രീയായി 24.5 ലക്ഷത്തിന് 3BHK വീട് പണിയാം. വൈദ്യുതികണക്ഷനും സബ്‌സിഡിയും ഉള്‍പ്പടെ സകലതും ഇവര്‍ ചെയ്യും. പണി തുടങ്ങിക്കഴിഞ്ഞു

Media Ink

Published

on

കോവിഡ് പാക്കേജായി ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സ് അവതരിപ്പിച്ച 24.5 ലക്ഷത്തിന് 3BHK വീട് എന്ന പദ്ധതി കേരളം ഏറ്റെടുത്ത് കഴിഞ്ഞു. മൂന്ന് ബെഡ്റൂമുകള്‍, ഹാള്‍, ഡൈനിംഗ് ഹാള്‍, മോഡുലാര്‍ ഫിറ്റ് ഔട്ടോട് കൂടിയ അടുക്കള, പോര്‍ച്ച്, സിറ്റ്ഔട്ട് തുടങ്ങിയ സൗകര്യങ്ങളോടു കൂടിയ 1400 സ്‌ക്വയര്‍ ഫീറ്റ് വീടിന്റെ നിര്‍മാണം പാലക്കാട്, തിരുവല്ല, കോട്ടയം എന്നിവിടങ്ങളിലായി പുരോഗമിക്കുകയാണ്

സാമൂഹിക പ്രതിബദ്ധതയുള്ള ഒരു സംരംഭമായി വളരുക എന്നത് അത്ര എളുപ്പമുള്ള കാര്യമല്ല. എന്നാല്‍ ആ ഉത്തരവാദിത്വം കൃത്യമായ സമയത്ത് തന്നെ ഏറ്റെടുത്ത് നടപ്പിലാക്കി സംരംഭകത്വ രംഗത്ത് മാതൃകയാവുകയാണ് കൊച്ചി ആസ്ഥാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സും മാനേജിംഗ് ഡയറക്റ്ററായ ദേവദത്തനും. കോവിഡ് വൈറസ് വ്യാപനം മൂലം ലോകം കടുത്ത സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയിലൂടെ കടന്നു പോകുന്ന ഈ സമയത്ത് തങ്ങളുടെ പ്രവര്‍ത്തന മേഖലയിലൂടെ സമൂഹത്തിനു താങ്ങാവുകയാണ് ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സ്.

Advertisement

ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ട് നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങിയെത്തുന്ന പ്രവാസികള്‍ക്കായി എന്ത് ചെയ്യാന്‍ സാധിക്കും എന്ന ചിന്തയില്‍ നിന്നുമാണ് ബഡ്ജറ്റ് ഹോം എന്ന ആശയത്തിലേക്ക് ദേവദത്തന്‍ എത്തി ചേരുന്നത്. സ്വന്തമായൊരു വീട് എന്ന സാധാരണക്കാരന്റെ സ്വപ്നത്തിന് നിറം മങ്ങുന്ന ഈ കോവിഡ് കാലത്ത് നിറഞ്ഞ ആത്മവിശ്വാസത്തോടെ ഒരു വീട് സ്വന്തമാക്കുന്നതിനെപ്പറ്റി ചിന്തിക്കാന്‍ മലയാളികളെ പ്രാപ്തനാക്കുകയാണ് ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സിന്റെ കോവിഡ് പാക്കേജിലൂടെ ദേവദത്തന്‍.

24.5 ലക്ഷത്തിന് 3BHK ആര്‍ക്കും കേരളത്തില്‍ എവിടെയും ഒരു വീട് സ്വന്തമാക്കാം എന്നതാണ് ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സിന്റെ കോവിഡ് പാക്കേജിന്റെ പ്രത്യേകത. ഗൃഹനിര്‍മാണ മേഖലയില്‍ നീണ്ട 10 വര്‍ഷത്തെ പാരമ്പര്യമുള്ള ലോറ വെന്‍ച്വഴ്സിനു ചെറുതും വലുതുമായ 80ല്‍ പരം പദ്ധതികള്‍ ഇതൊനൊടകം പൂര്‍ത്തിയാക്കിയ ചരിത്രമുണ്ട്.

ആ ചരിത്രത്തിന്റെ തുടര്‍ക്കഥയെന്നവണ്ണമാണ് 24.5 ലക്ഷത്തിന് 3BHK വീട്, 13 ലക്ഷത്തിന് 2BHK വീട് എന്നീ പദ്ധതികള്‍ ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സ് മുന്നോട്ട് വയ്ക്കുന്നത്. ഇക്കഴിഞ്ഞ ആഗസ്റ്റ് 15 നു തുടക്കം കുറിച്ച പദ്ധതിക്ക് മികച്ച പ്രതികരണമാണ് റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഖലയില്‍ ലഭിക്കുന്നത്. (കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ക്ക് 9804655555)

പാലക്കാട്, കോട്ടയം, തിരുവല്ല തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളില്‍ പദ്ധതി പ്രകാരം വീടിന്റെ നിര്‍മാണം പുരോഗമിക്കുകയാണ്. ബില്‍ഡിംഗ് കണ്‍സ്ട്രക്ഷന്‍ മേഖലയില്‍ 14 വര്‍ഷത്തെ പ്രവര്‍ത്തന പാരമ്പര്യമുള്ള പി ദേവദത്തന്റെ നേതൃത്വത്തിലാണ് ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്‌സ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്.

കോവിഡ് വൈറസ് വ്യാപനം മൂലം സമ്പദ്വ്യവസ്ഥ ആകെ തകര്‍ന്നപ്പോഴാണ് സ്വന്തമായൊരു കിടപ്പാടം ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ ഇനി എന്ത് ചെയ്യും എന്ന ചിന്ത ജനിക്കുന്നത്. പിന്നീട് അതേപ്പറ്റി കൂടുതല്‍ ആലോചിച്ചപ്പോള്‍ ഞങ്ങളുടെ സിഎസ്ആര്‍ പദ്ധതികളുടെ ഭാഗമായി കുറഞ്ഞ ചെലവില്‍ വീടുവയ്ക്കുവാന്‍ ആവശ്യക്കാരെ സഹായിക്കാം എന്ന തോന്നലുണ്ടായി. കെട്ടിട നിര്‍മാണത്തില്‍ കൃത്രിമം കാണിക്കാതെ കെട്ടിട നിര്‍മാതാവ് എന്ന നിലയില്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് ലഭിക്കുന്ന മാര്‍ജിന്‍ പരമാവധി കുറച്ചുകൊണ്ട് ആ തുക വീട്ടുടമസ്ഥന് നല്‍കുകയാണ് ഞങ്ങള്‍ ചെയ്യുന്നത്,വെന്‍ച്വേഴ്സ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്റ്റര്‍ പി ദേവദത്തന്‍ പറയുന്നു

ആഗസ്റ്റ് 15 നു തുടക്കം കുറിച്ച പദ്ധതി നവംബറില്‍ അവസാനിക്കും. ഈ നാലുമാസത്തിനുള്ളില്‍ ഈ പദ്ധതിക്ക് കീഴില്‍ കേരളത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിലായി 50 വീടുകള്‍ നിര്‍മിച്ചു കൊടുക്കുക എന്നതാണ് ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. കരാര്‍ ഏറ്റെടുത്ത് കഴിഞ്ഞാല്‍ പൂര്‍ണമായ ഉത്തരവാദിത്തത്തോടെ നിര്‍മാണം കൃത്യസമയത്ത് പൂര്‍ത്തിയാക്കി നല്‍കുന്നതിനുള്ള ചുമതല ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സ് ഏറ്റെടുക്കുന്നു. ഒന്‍പത് മാസമാണ് നിര്‍മാണം പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്നതിനായി എടുക്കുന്ന സമയം.

നാല് സെന്റ് ഭൂമിയുണ്ടോ? ടെന്‍ഷന്‍ ഫ്രീ ആയി വീട് പണിയാം

കേരളത്തിന്റെ ഏതെങ്കിലുമൊരു ഭാഗത്തുണ്ടെങ്കില്‍ സ്വന്തമായി നാല് സെന്റ് ഭൂമിയുള്ള ഏതൊരു വ്യക്തിക്കും ഈ പദ്ധതി പ്രകാരം 24.5 ലക്ഷം രൂപ ചെലവില്‍ 3BHK വീടോ 13 ലക്ഷം രൂപ ചെലവില്‍ 2BHK വീടോ നിര്‍മിക്കാവുന്നതാണ്. ഈ പദ്ധതി പ്രകാരം വീട് നിര്‍മിക്കുമ്പോള്‍ തുടക്കം മുതല്‍ തന്നെ അതിന്റെ പൂര്‍ണമായ ചുമതല ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സ് ഏറ്റെടുക്കുന്നു. വീട് നിര്‍മിക്കാം എന്ന തീരുമാനം എടുത്തു കഴിഞ്ഞാല്‍ പിന്നെ ആദ്യപടി ക്ലയന്റുമായുള്ള തുറന്ന സംഭാഷണമാണ്. 1400 ചതുരശ്ര അടി വിസ്തീര്ണമുള്ള നിരവധി വീടുകളുടെ പ്ലാന്‍ മുന്‍കൂട്ടി തയ്യാറാക്കി വച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും സ്ഥലത്തിന്റെ ഘടന, ഉടമസ്ഥരുടെ ഇഷ്ടങ്ങള്‍, അവര്‍ക്കാവശ്യമായ സൗകര്യങ്ങള്‍ എന്നിവ മുന്‍നിര്‍ത്തി പ്ലാനുകള്‍ പുതുക്കുകയോ വേറെ വരയ്ക്കുകയോ ചെയ്യും. പ്രഗത്ഭരായ ആര്‍ക്കിറ്റെക്ക്റ്റുകള്‍ നേതൃത്വം നല്‍കുന്ന ടീമാണ് പ്ലാന്‍ വരയ്ക്കുക.

വീടിന്റെ എലവേഷന്‍ ഏത് രീതിയില്‍ വേണം എന്ന് തീരുമാനിക്കുന്നതിനുള്ള പൂര്‍ണമായ സ്വാതന്ത്ര്യം വീട്ടുടമസ്ഥനായിരിക്കും. ഇതനുസരിച്ചാണ് വീട് ട്രഡീഷണല്‍ ആവണോ, കണ്ടംപററി ആവണോ എന്നെല്ലാം തീരുമാനിക്കുന്നത്. ഇത്തരത്തില്‍ വീടിന്റെ രൂപം, സൗകര്യങ്ങള്‍ എന്നിവ തീരുമാനിച്ചുറപ്പിച്ചു കഴിഞ്ഞാല്‍ പ്രസ്തുത പ്ലാനിനെ ആസ്പദമാക്കി വീടിന്റെ ത്രീഡി തയ്യാറാക്കും. ഇതില്‍ വീടിന്റെ പെയിന്റിന്റെ നിറം വരെ തീരുമാനിക്കുന്നതിനുള്ള അവസരം വീട്ടുടമസ്ഥര്‍ക്ക് നല്‍കുന്നു.

വീട് വയ്ക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചാല്‍ വീടിന്റെ നിര്‍മാണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് സംഘടിപ്പിക്കേണ്ട എല്ലാവിധ സര്‍ക്കാര്‍ ലൈസന്‍സുകളുടെയും ചുമതല ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സിനാണ്. സ്ഥാപനത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്വമുള്ള ജീവനക്കാര്‍ സ്ഥലഉടമയില്‍ നിന്നും ഡോക്യൂമെന്റുകള്‍ ശേഖരിക്കുകയും കെട്ടിടനിര്‍മാണത്തിനുള്ള ലൈസന്‍സ്, വൈദ്യുതി, വാട്ടര്‍ കണക്ഷനുകള്‍ എന്നിവ തയ്യാറാക്കി നല്‍കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഈ സേവനങ്ങള്‍ എല്ലാം തന്നെ പൂര്‍ണമായും സൗജ്യമായാണ് ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സ് ചെയ്യുന്നത്.

സബ്സിഡി കഴിച്ച് 22 ലക്ഷം രൂപ ചെലവില്‍ 3BHK വീടും 10.5 ലക്ഷം രൂപ ചെലവില്‍ 2BHK വീടും നിര്‍മിക്കാന്‍ സാധിക്കും

സര്‍ക്കാരിലേക്ക് അടക്കേണ്ടതായി വരുന്ന തുക മാത്രമാണ് ഉപഭോക്താവില്‍ നിന്നും ഈടാക്കുന്നത്. സര്‍ക്കാര്‍ അംഗീകാരം കിട്ടിയാല്‍ ഉടന്‍ തന്നെ വീടിന്റെ നിര്‍മാണം ആരംഭിക്കും. നിര്‍മാണം തുടങ്ങുമ്പോള്‍ വീടിന്റെ ആകെ നിര്‍മാണച്ചെലവിന്റെ 15 ശതമാനമാണ് നല്‍കേണ്ടത്. ബാക്കിതുക ഓരോ ഘട്ടം പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്നതിനനുസൃതമായി മാത്രം നല്‍കിയാല്‍ മതി.

ബാങ്ക് ലോണും സബ്സിഡിയും നല്‍കും

വീട് പണിയുന്നതിനായി ലോണ്‍ അനിവാര്യമായി വരുന്ന ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ലോണ്‍ ലഭിക്കുന്നതിനായുള്ള എല്ലാവിധ സേവനങ്ങളും ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സ് തന്നെ ചെയ്തു കൊടുക്കും. ഗാര്‍ഹിക ലോണുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് 10 മുന്‍നിര ബാങ്കുകളുമായി സ്ഥാപനത്തിന് ടൈ അപ്പുണ്ട്. അതിനാല്‍ തന്നെ വീട്ടുടമസ്ഥരുടെ ആവശ്യപ്രകാരം ഏത് ബാങ്കിന്റെ ലോണും നിശ്ചിത സമയത്തിനുള്ളില്‍ തയ്യാറാക്കി നല്‍കാന്‍ ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സിന് കഴിയും. ഇനി ഉപഭോക്താക്കള്‍ എന്‍ആര്‍ഐകള്‍ ആണെങ്കില്‍ ഫോണ്‍ വഴിയും വീഡിയോ കോണ്‍ഫറന്‍സിംഗ് വഴിയും ചര്‍ച്ചകള്‍ നടത്തിയ ശേഷമാണ് ലോണുകളും മറ്റും തയ്യറാക്കുന്നത്. വീടിന്റെ നിര്‍മാണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ചര്‍ച്ചകളും ഇത്തരത്തില്‍ നടത്തുന്നു.

നിലവില്‍ പ്രവാസികളായി തുടരുന്ന വ്യക്തികള്‍ക്കും നാട്ടിലേക്ക് എത്തുന്നതിനു മുന്നോടിയായി ഇവിടെ ഒരു വീട് പണിയണം എന്ന ആഗ്രഹം ഉണ്ടായേക്കാം. എന്നാല്‍ വിശ്വസ്തരായ കോണ്‍ട്രാക്റ്റര്‍മാരെ കണ്ടെത്താനാവാത്തത് ഈ രംഗത്ത് ഒരു പ്രശ്‌നമാണ്. ഇത് മനസിലാക്കി ഗൃഹനിര്‍മ്മാണ രംഗത്ത് നൂറു ശതമാനം സുതാര്യത ഉറപ്പാക്കി ഗുണനിലവാരത്തിലധിഷ്ഠിതമായ സേവനം ഉറപ്പാക്കുകയാണ് ഞങ്ങള്‍ ചെയ്യുന്നത്. അതിപ്പോള്‍ ലോണിന്റെ കാര്യമായാലും ഡിസൈനിംഗ് സംബന്ധമായ കാര്യങ്ങളായാലും പൂര്‍ണമായ ഉത്തരവാദിത്വത്തോടെ ഞങ്ങള്‍ ചെയ്ത് കൊടുക്കുന്നു-ദേവദത്തന്‍ പറയുന്നു.

ചുരുങ്ങിയ ചെലവില്‍ സ്വന്തമായൊരു വീട് എന്ന സ്വപ്നം യാഥാര്‍ത്ഥ്യമാക്കാന്‍ പരിശ്രമിക്കുന്നവരെ സംബന്ധിച്ച് വലിയൊരു ആശ്വാസമാണ് പ്രധാനമന്ത്രി ആവാസ് യോജന വഴി ലഭിക്കുന്ന രണ്ടര ലക്ഷം രൂപയുടെ സബ്സിഡി. ഇന്ത്യയിലെവിടെയും സ്വന്തമായി വീടില്ലാത്ത, സ്വന്തം പേരില്‍ കരമടയ്ക്കാത്ത, 1600 ചതുരശ്ര അടിയില്‍ താഴെ വലുപ്പത്തില്‍ വീട് നിര്‍മിക്കുന്ന വ്യക്തികള്‍ക്കാണ് ഈ സബ്സിഡിയുടെ പ്രയോജനം ലഭിക്കുക. സബ്സിഡി അര്‍ഹരായ വ്യക്തികള്‍ക്ക് അത് ലഭിക്കുന്നതിനാവശ്യമായ പേപ്പര്‍ വര്‍ക്കുകള്‍ എല്ലാം തന്നെ പൂര്‍ണ ഉത്തരവാദിത്വത്തോടെ, സൗജന്യമായി ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സ് ചെയ്തു കൊടുക്കുന്നു. ഫലത്തില്‍ സബ്സിഡി കഴിച്ച് 22 ലക്ഷം രൂപ ചെലവില്‍ 3BHK വീടും 10.5 ലക്ഷം രൂപ ചെലവില്‍ 2BHK വീടും നിര്‍മിക്കാന്‍ സാധിക്കും.

മൂന്ന് ബെഡ്റൂമുകള്‍, ഹാള്‍, ഡൈനിംഗ് ഹാള്‍, മോഡുലാര്‍ ഫിറ്റ് ഔട്ടോട് കൂടിയ അടുക്കള, പോര്‍ച്ച്, സിറ്റ്ഔട്ട് തുടങ്ങിയ സൗകര്യങ്ങളാണ് 1400 സ്‌ക്വയര്‍ ഫീറ്റില്‍ 24.5 ലക്ഷത്തിന് നിര്‍മിക്കുന്നത്. രണ്ട് ബെഡ് റൂമുകള്‍, ഹാള്‍, ഡൈനിംഗ് റൂം, മോഡുലാര്‍ കിച്ചന്‍, വര്‍ക്ക് ഏരിയ, സിറ്റൗട്ട് തുടങ്ങിയ സൗകര്യങ്ങളോടെ 650 സ്‌ക്വയര്‍ ഫീറ്റ് വീടുകളാണ് 13 ലക്ഷം രൂപ ചെലവില്‍ നിര്‍മിക്കുന്നത്. ഏത് വലുപ്പത്തിലുള്ള വീടുകളാണെങ്കിലും നിര്‍മാണരീതി, ഉപയോഗിക്കുന്ന മെറ്റിരിയലുകള്‍ എന്നിവ ഒന്നുതന്നെയായിരിക്കും. കെട്ടിട നിര്‍മാണ മേഖലയിലെ പ്രമുഖരായ ആര്‍ക്കിടെക്റ്റുകള്‍ അടങ്ങുന്ന ഒരു ഗ്രൂപ്പാണ് പ്ലാനുകള്‍ തയ്യറാക്കിയിരിക്കുന്നത്. മാത്രമല്ല ഇത്തരത്തില്‍ നിര്‍മിക്കുന്ന വീടുകളിലെ ഫിറ്റിങ്‌സിന് ഏഴ് വര്‍ഷത്തെ ഗ്യാരന്റിയും ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്‌സ് നല്‍കുന്നു.

ഏറ്റവും ചുരുങ്ങിയ ബജറ്റില്‍ ഒരു വീട് നിര്‍മിച്ചു നല്‍കുന്നത്‌കൊണ്ട് മാത്രം ഞങ്ങളുടെ ഉത്തരവാദിത്വം തീരുന്നില്ല. എപ്പോള്‍, എന്ത് പരാതി വന്നാലും ഏഴു വര്‍ഷത്തേക്ക് ഞങ്ങള്‍ നേരിട്ട് പരിഹരിച്ചുകൊടുക്കും. ഇതിനായി പ്ലംബര്‍മാര്‍, ഇലക്ട്രിഷ്യന്‍, കാര്‍പെന്‍ഡര്‍ തുടങ്ങിയ അംഗങ്ങള്‍ അടങ്ങുന്ന വിദഗ്ധ ടീം എല്ലാ ജില്ലകളിലും ഉണ്ട്. അതിനാല്‍ തന്നെ പരമാവധി 12 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ പ്രശ്നപരിഹാരം ഞങ്ങള്‍ ഉറപ്പ് നല്‍കുന്നു, ദേവദത്തന്‍ പറയുന്നു

മുന്‍നിര ബ്രാന്‍ഡുകള്‍ മാത്രം

ഇത്രയും കുറഞ്ഞ ചെലവില്‍ ഒരു സാധാരണ കുടുംബത്തിന് വേണ്ട എല്ലാവിധ സൗകര്യങ്ങളോടും കൂടിയ ഒരു വീട് നിര്‍മിച്ചു നല്‍കുന്നു എന്ന് പറയുമ്പോള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന മെറ്റിരിയലുകളുടെ കാര്യത്തില്‍ ആശങ്കയുണ്ടാകുന്നത് സ്വാഭാവികം. എന്നാല്‍ ഇക്കാര്യത്തിലും ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സ് സുതാര്യമായ സമീപനമാണ് സ്വീകരിക്കുന്നത്. മുന്‍നിര ബ്രാന്‍ഡ് ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ മാത്രമാണ് വീടിന്റെ നിര്‍മാണത്തിനായി ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

ഫ്‌ളോറിംഗിനായി മുന്‍നിര ടൈല്‍സ് ബ്രാന്‍ഡുകളായ കാജാരിയാ, RAK, നിക്കോ, ജോണ്‍സണ്‍, ഏഷ്യന്‍ എന്നിവയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. സാനിട്ടറിവെയറുകളില്‍ ഹിന്‍ഡ്വെയര്‍, ടോട്ടോ, സെറ, ജഗ്വാര്‍ തുടങ്ങിയ ബ്രാന്‍ഡുകളാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. പൈപ്പുകള്‍ സുപ്രീം, തോംസണ്‍ തുടങ്ങിയ ബ്രാന്‍ഡുകളാണ്. വയറിംഗ്, എലെക്ട്രിക്കല്‍സ് എന്നിവ ഹാവെല്‍സ്, വി ഗാര്‍ഡ്, ഫിനോലക്‌സ് തുടങ്ങിയ മുന്‍നിര ബ്രാന്‍ഡുകളുടേതാണ്. വീടിന്റെ പ്രധാന വാതിലും ജനലുകളും തെക്കില്‍ നിര്‍മിച്ചവയാണ്. ഉള്‍വശത്തുള്ള വാതിലുകള്‍ക്കും മറ്റ് ചാനലുകള്‍ക്കും ആഞ്ഞിലിയും പ്ലാവുമാണ് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത്.

പെയിന്റുകള്‍ ഏഷ്യന്‍ പെയിന്റ്‌സ്, ബര്‍ജര്‍ എന്നിവയാണ് ഇപയോഗിക്കുന്നത്. വീടിനു ഏത് നിറത്തിലുള്ള പെയിന്റ് വേണം എന്ന് തീരുമാനിക്കുന്നതിനുള്ള അവകാശം വീട്ടുടമസ്ഥര്‍ക്കാണ്. രണ്ട് കോട്ട് പുട്ടി, എമല്‍ഷന്‍, പ്രൈമര്‍, വെതര്‍ കോട്ട് എന്നിവ അടിച്ചശേഷമാണ് വീടിന്റെ പെയിന്റിംഗ് പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്നത്.

നിര്‍മാണത്തിനായി എടുത്തിരിക്കുന്ന 99 ശതമാനം സാധനങ്ങളും ഞങ്ങള്‍ നേരിട്ടാണ് പര്‍ച്ചേസ് ചെയ്യുന്നത്. ഇതില്‍ നിന്നും ലഭിക്കുന്ന റീറ്റെയ്ല്‍ മാര്‍ജിന്‍ കട്ട് ഓഫ് ചെയ്താണ് ഞങ്ങള്‍ ഈ തുകയ്ക്ക് വീട് നിര്‍മിച്ചു നല്‍കുന്നത്. സിഎസ്ആര്‍ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി കൂടിയാണ് ഈ പദ്ധതി ലോറ വെന്‍ച്വേഴ്സ് മുന്നോട്ട് കൊണ്ട് പോകുന്നത്. അതിനാല്‍ തന്നെ നവംബര്‍ മാസത്തിനുള്ളില്‍ ലഭിക്കുന്ന 50 വീടുകളുടെ കരാര്‍ മാത്രമായിരിക്കും ഞങ്ങള്‍ ഈ നിരക്കില്‍ ചെയ്ത് കൊടുക്കുന്നത്.

നിലവില്‍ പാലക്കാട്, കോട്ടയം, തിരുവല്ല എന്നിവിടങ്ങളിലായി വീടുകളുടെ നിര്‍മാണം ആരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞു. കൂടുതല്‍ സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിന്നും കരാറുകള്‍ ലഭിച്ചുകൊണ്ടുമിരിക്കുന്നു. വ്യക്തമാക്കുന്നു.

Advertisement

Business

ഉല്‍സവ കാലത്തിന് ആവേശം പകരാന്‍ ആകര്‍ഷകമായ ഓഫറുകളുമായി ഗോദ്റെജ്

ഗോദ്റെജിന്റെ ‘നൗ ഈസ് ദ് വൗവ് ഫെസിറ്റിവല്‍’ അവതരിപ്പിച്ചു

Media Ink

Published

on

ഉല്‍സവ ആഘോഷത്തിന് ആവേശം പകരുവാന്‍ നൂതനമായ ഓഫറുകള്‍ ഒരുക്കി ഗോദ്റെജിന്റെ ‘നൗ ഈസ് ദ് വൗവ് ഫെസിറ്റിവല്‍’ അവതരിപ്പിച്ചു. ഈ സമയത്ത് പണം കൈയില്‍ തന്നെ കരുതുന്നതിന് അല്ലെങ്കില്‍ സേവിങ്സിനാണ് ഉപഭോക്താക്കള്‍ പ്രധാന്യം കല്‍പ്പിക്കുന്നതെന്ന് ബ്രാന്‍ഡിന് മനസിലായി. ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് പണം സൗകര്യം പോലെ കൈകാര്യം ചെയ്യാവുന്ന വിധം വെറും 900 രൂപ മുതലുള്ള ഇഎംഐ, അധിക വാറന്റികള്‍, കാഷ് ബാക്ക്, പലിശ രഹിത ഇഎംഐ, പൂജ്യം ഡൗണ്‍പേയ്മെന്റ്, ഡിസ്‌ക്കൗണ്ടുകള്‍, എക്സ്ചേഞ്ച് ഓഫറുകള്‍ തുടങ്ങിയ നിരവധി ഓഫറുകളാണ് പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദവും പുത്തന്‍ സാങ്കേതിക വിദ്യയിലുള്ളതുമായ ഉപകരണങ്ങള്‍ക്ക് ഗോദ്റെജ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് അവരുടെ സേവിങ്സിനെ കുറിച്ച് ആശങ്കപ്പെടാതെ ഈ ഉല്‍സവ കാലത്ത് നേട്ടങ്ങള്‍ കൊയ്യാനുള്ള അവസരമാണ് ഗോദ്റെജ് ഒരുക്കുന്നത്.

കോവിഡ്-19മായി ബന്ധപ്പെട്ട ലോക്ക്ഡൗണിലായിരുന്നെങ്കിലും ബ്രാന്‍ഡ് ഏറ്റവും പുതിയ സാങ്കേതിക വിദ്യയിലുള്ള ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ഈ വര്‍ഷമുടനീളം അവതരിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു. ഫ്രോസ്റ്റ്-ഫ്രീ, ഡയറക്റ്റ് കൂളിങ് റഫ്രിജറേറ്ററുകള്‍, സെമി-ഫുള്ളി ഓട്ടോമാറ്റിക് വാഷിങ് മെഷീനുകള്‍, യുവിസി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള അണുമുക്ത ഉപകരണങ്ങള്‍, ഗോദ്റെജ് വൈറോഷീല്‍ഡ് തുടങ്ങിയ ഉപകരണങ്ങള്‍ ബ്രാന്‍ഡ് അവതരിപ്പിച്ചു. വരുന്ന ഉല്‍സവ കാലത്തേക്കായി 132 പുതിയ എസ്‌കെയുകളും ബ്രാന്‍ഡ് അവതരിപ്പിക്കുവാന്‍ ആലോചിക്കുന്നുണ്ട്.

Advertisement

പുതിയ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നതിന് പുറമേയാണ് ഗോദ്റെജ് ആകര്‍ഷകമായ ഓഫറുകളും അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. വരുന്ന ഉല്‍സവ കാലത്തേക്കായി 900 രൂപയുടെ ഫിക്സഡ് ഇഎംഐ സ്‌കീം, 3559 രൂപ മൂല്യം വരുന്ന അധിക വാറന്റി, 6000 രൂപവരെ കാഷ് ബാക്ക് (തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ബാങ്കുകള്‍ക്ക്), 10,000 രൂപ എംആര്‍പിവരെയുള്ള ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ക്ക് പലിശ രഹിത ഇഎംഐ, തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട സ്റ്റോറുകളില്‍ പ്രത്യേക മോഡലുകള്‍ക്ക് വിവിധ തരത്തിലുള്ള ഫൈനാന്‍സ് സ്‌കീം തുടങ്ങിയവയെല്ലാമുണ്ട്.

കോപ്പര്‍ കണ്ടന്‍സറോടു കൂടിയ ഗോദ്റെജ് എയര്‍കണ്ടീഷനറുകള്‍ക്ക് അഞ്ചു വര്‍ഷത്തെ അധിക വാറന്റിയും ബ്രാന്‍ഡ് നല്‍കുന്നുണ്ട്. മാത്രമല്ല, തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഗോദ്റെജ് എയര്‍കണ്ടീഷനര്‍ മോഡലുകള്‍ വാങ്ങുന്ന ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ഇന്‍സ്റ്റലേഷന്‍ ചാര്‍ജില്‍ ഇളവുകളുമുണ്ട്.

ഈ ഉത്സവ സീസണില്‍ മികച്ച പുതിയ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ക്ക് നിരവധി ഓഫറുകള്‍ അവതരിപ്പിച്ചിരിരിക്കുന്നു. ഒരു ഉപകരണം വാങ്ങുന്നതിനുള്ള മികച്ച സമയമായിരിക്കും, ഇന്ത്യയിലുടനീളമുള്ള തങ്ങളുടെ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് വരാനിരിക്കുന്ന ഉത്സവ സീസണ്‍ സന്തോഷകരമാക്കാനുള്ള തങ്ങളുടെ ചെറിയ ശ്രമമാണിത്. ഡിമാന്‍ഡ് വര്‍ധിക്കുന്നതിന്റെ അടയാളങ്ങള്‍ കാണുന്നുവെന്ന് ഗോദ്‌റെജ് അപ്ലയന്‍സസ് ബിസിനസ് മേധാവിയും എക്സിക്യൂട്ടീവ് വൈസ് പ്രസിഡന്റുമായ കമല്‍ നന്ദി പറഞ്ഞു.

നവംബര്‍ 20വരെ ഓഫറുകള്‍ ബാധകമാണ്. അധിക വാറന്റി ലഭിക്കുവാന്‍ ഉല്‍പ്പന്നം വാങ്ങി ഏഴു ദിവസത്തിനകം ഗോദ്റെജിന്റെ ഔദ്യോഗിക സൈറ്റില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുക അല്ലെങ്കില്‍ 1800 209 5511 ടോള്‍ ഫ്രീ നമ്പറില്‍ വിളിക്കുക.

Continue Reading

Business

പ്രീ-ഓണ്‍ഡ് കാറുകള്‍ക്കായി കൊച്ചിയില്‍ ഫോക്സ്വാഗണിന്റെ എക്‌സലന്‍സ് സെന്റര്‍

ദസ് വെല്‍റ്റ് ഓട്ടോ എക്‌സലന്‍സ് സെന്ററിലൂടെ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് പ്രീ-ഓണ്‍ഡ് കാറുകള്‍ ഡിജിറ്റലായി വാങ്ങാനോ വില്‍ക്കാനോ കൈമാറ്റം ചെയ്യാനോ ഇഷ്ടാനുസൃതം സാധിക്കും

Media Ink

Published

on

ഫോക്സ്വാഗണ്‍ ഇന്ത്യ കൊച്ചിയിലും തൃശൂരും പ്രീ-ഓണ്‍ഡ് കാറുകള്‍ക്കായി ഡിജിറ്റലായി സംയോജിപ്പിച്ച ദസ് വെല്‍റ്റ് ഓട്ടോ എക്‌സലന്‍സ് സെന്റര്‍ ഔട്ട്ലെറ്റ് ആരംഭിച്ചു. ദസ് വെല്‍റ്റ് ഓട്ടോ എക്‌സലന്‍സ് സെന്ററിലൂടെ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് പ്രീ-ഓണ്‍ഡ് കാറുകള്‍ ഡിജിറ്റലായി വാങ്ങാനോ വില്‍ക്കാനോ കൈമാറ്റം ചെയ്യാനോ ഇഷ്ടാനുസൃതം സാധിക്കും. പ്രീ-ഓണ്‍ഡ് കാറുകള്‍ക്ക് വാറന്റി ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള സേവനങ്ങളുണ്ട്. പ്രൊഫഷണല്‍ കാര്‍ മൂല്യനിര്‍ണ്ണയം, പ്രത്യേക ഫിനാന്‍സ് ഓഫറുകള്‍, ഉന്നത ആക്‌സസറി പാക്കേജുകള്‍, തടസ്സരഹിതമായ കൈമാറ്റം എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള സേവനങ്ങള്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ഇതിലൂടെ ലഭിക്കുന്നു. നിലവില്‍, ഇന്ത്യയിലുടനീളം 105 ദസ് വെല്‍റ്റ് ഓട്ടോ (ഡിഡബ്ല്യുഎ) ഔട്ട്ലെറ്റുകള്‍ ഉണ്ട്. 2020-21 ല്‍ 17 ഡിഡബ്ല്യുഎ എക്‌സലന്‍സ് സെന്ററുകള്‍ കൂടി തുറക്കാനാണ് കമ്പനിയുടെ പദ്ധതി.

പ്രീ-ഓണ്‍ഡ് കാറുകള്‍ക്ക് വിലയും സമഗ്രമായ പരിശോധനയും സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റും, കൂടാതെ, യഥാര്‍ത്ഥ ആക്സസറികള്‍, സര്‍വീസ്, വാറന്റി പാക്കേജുകള്‍ (12 മാസം വരെ), ഇന്‍ഷുറന്‍സ്, ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് സാമ്പത്തിക സഹായം എന്നിവയുള്‍പ്പെടുന്ന സമഗ്രമായ ബിസിനസ് ഓഫറാണ് കമ്പനി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. ഓരോ പ്രീ-ഓണ്‍ഡ് വാഹനവും സമഗ്രമായ സൂക്ഷ്മ പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയമാകുകയും, 160-പോയിന്റ് ചെക്ക്ലിസ്റ്റ് വിജയകരമായി പൂര്‍ത്തിയാക്കുകയും തേര്‍ഡ് പാര്‍ട്ടി ഇന്‍സ്‌പെക്ടറുടെ പരിശോധന നടത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. തടസ്സമില്ലാത്തതും സമ്പര്‍ക്കരഹിതവുമായ അനുഭവത്തിനായി ഡിഡബ്ല്യുഎ എക്‌സലന്‍സ് സെന്ററിലുടനീളം ഡിജിറ്റൈസേഷന്‍ പ്രാപ്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

Advertisement

ഡിഡബ്ല്യുഎ വെബ്‌സൈറ്റില്‍ ഓണ്‍ലൈനായി വാഹനങ്ങള്‍ വാങ്ങാനും വില്‍ക്കാനും കഴിയും. ദസ് വെല്‍റ്റ് ഓട്ടോ വാല്യുവേറ്റര്‍ ആപ്ലിക്കേഷന്‍ വഴി കാറിന്റെ മൂല്യനിര്‍ണ്ണയം നടത്താനും ഡിജിറ്റല്‍ അനുഭവത്തിലൂടെ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് സാധിക്കുന്നു. വ്യക്തിഗത മൊബിലിറ്റി ഓപ്ഷനുകള്‍ തിരയുന്നവര്‍ക്കായി ഡിജിറ്റലായി പ്രാപ്തമാക്കിയ ഒരു പരിഹാരമാണ് ഫോക്സ്വാഗണ്‍ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. ഇതിനനുസൃതമായി, ഫോക്‌സ്വാഗണ്‍ 2021ഓടെ 17 ഡിഡബ്ല്യുഎ എക്‌സലന്‍സ് സെന്ററുകള്‍ കൂടി ആരംഭിക്കും. ഡിഡബ്ല്യുഎ എക്‌സലന്‍സ് സെന്ററിന്റെ സുഗമമായ പ്രവര്‍ത്തനം ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് സമഗ്രമായ പരിശോധനയും ആന്തരിക ഓഡിറ്റുകളും ബ്രാന്‍ഡ് നടത്തുന്നു.

ഉടമസ്ഥാവകാശ കാലയളവിലുടനീളം കണ്‍സള്‍ട്ടേഷന്‍, വിദഗ്‌ദ്ധോപദേശം, ഡിഡബ്ല്യുഎ റിലേഷന്‍ഷിപ്പ് മാനേജര്‍, റോഡ്-സൈഡ് അസിസ്റ്റന്‍സ് പ്രോഗ്രാം, ടെസ്റ്റ് ഡ്രൈവ്, വെഹിക്കിള്‍ കസ്റ്റമൈസേഷന്‍ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള സേവനങ്ങള്‍ ഡിഡബ്ല്യുഎ എക്‌സലന്‍സ് സെന്റര്‍ വഴി ലഭിക്കും.

Continue Reading

Business

ഫെറേറോ റോഷര്‍ മൊമെന്റ്സ് പുറത്തിറക്കി

പ്രാദേശിക രുചിയുടെ വകഭേതങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊണ്ട് നിര്‍മിച്ചതാണ് റോഷര്‍ മൊമെന്റ്സ്

Media Ink

Published

on

പ്രമുഖ ചോക്ലേറ്റ് നിര്‍മ്മാതാക്കളായ ഫെറേറോ ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഭാഗമായ ഫെറേറോ ഇന്ത്യ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് ചിലവു കുറഞ്ഞ പ്രീമിയം ഗിഫ്റ്റിംഗ് ചോക്ലേറ്റ് ഉല്‍പ്പന്നമായ ‘ഫെറേറോ റോഷര്‍ മൊമെന്റ്സ്’ പുറത്തിറക്കി. പ്രാദേശിക രുചിയുടെ വകഭേതങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊണ്ട് നിര്‍മിച്ചതാണ് റോഷര്‍ മൊമെന്റ്സ്.ചിലവു കുറഞ്ഞതും എളുപ്പം സമ്മാനിക്കാന്‍ കഴിയുന്നതുമായ ഒരു പ്രീമിയം ഗിഫ്റ്റിംഗ് പാക്കാണ് റോഷര്‍ മൊമെന്റ്സ്. 12 എണ്ണത്തിന്റെ പായ്ക്കിന് 175 രൂപയും 24 എണ്ണത്തിന്റെ ഉത്സവകാല പായ്ക്കിന് 349 രൂപയുമാണ് വില. ഫെറേറോ റോഷര്‍ മൊമെന്റ്സ് എല്ലാ വാണിജ്യ സ്റ്റോറുകളിലും ലഭ്യമാണ്. കൂടാതെ, ഇകൊമേഴ്സ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിലും ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഫെറേറോ റോഷര്‍ മൊമെന്റ്സ് വാങ്ങാന്‍ കഴിയും.

ഉത്സവ നാളുകളില്‍ ആളുകളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ഗിഫ്റ്റിംഗ് ചോയിസായ ഫെറേറോ റോഷറിന്റെ പിന്തുടര്‍ച്ചയായാണ് ഫെറേറോ റോഷര്‍ മൊമെന്റ്സ് നിര്‍മിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇന്ത്യന്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് വേണ്ടി പ്രത്യേകമായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിട്ടുള്ളതാണ് ഇത്. ‘ഞങ്ങളുടെ ട്രോപ്പിക്കല്‍ പോര്‍ട്ട്ഫോളിയോയ്ക്ക് കീഴില്‍ പുറത്തിറക്കുന്ന ഈ വര്‍ഷത്തെ രണ്ടാമത്തെ ഉല്‍പ്പന്നമാണ് ഫെറേറോ റോഷര്‍ മൊമെന്റ്സ്. പ്രാദേശികമായി ഉല്‍പാദിപ്പിക്കുന്ന ബ്രാന്‍ഡുകളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുക എന്ന ഫെറേറോ ഗ്രൂപ്പിന്റെ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധതയ്ക്ക് അനുസൃതമായാണിത്. വരാനിരിക്കുന്ന ഉത്സവ സീസണില്‍ പുതിയ ഉല്‍പ്പന്നം ഉപഭോക്താക്കളുടെ ”ഗിഫ്റ്റ് ഓഫ് ചോയ്സ്” ആയി മാറുമെന്ന് ഞങ്ങള്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു.’ ഫെറേറോ ഇന്ത്യ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ സ്റ്റെഫാനോ പെല്ലെ പറഞ്ഞു.

Advertisement

പ്രത്യേകമായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത തെര്‍മോറെസിസ്റ്റന്റ് ഹെര്‍മെറ്റിക് പാക്കേജിംഗാണ് ഉല്‍പ്പന്നത്തിനായി ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇത് ഉഷ്ണമേഖലയില്‍ പോലും ഉല്‍പ്പന്നത്തിന്റെ താപനിലയും രുചിയും നിലനിര്‍ത്താന്‍ സഹായിക്കുന്നു. റോഷര്‍ മൊമെന്റ്സിന്റെ പാചകക്കുറിപ്പില്‍ ഹാസില്‍നട്ട് ക്രീം, വേഫര്‍ ഷെല്ല്, മെിറംഗ് നഗ്ഗെറ്റ്സ് എന്നിവ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. പൂനെക്കടുത്തുള്ള ബാരാമതിയിലെ ഫെറേറോയുടെ അത്യാധുനിക പ്ലാന്റില്‍ നിര്‍മ്മിച്ച ഫെറേറോ റോഷര്‍ മൊമെന്റ്സിന്റെ 60% അസംസ്‌കൃത വസ്തുക്കളും പ്രാദേശികമായി ലഭ്യമാകിയിട്ടുള്ളതാണ്.

Continue Reading
Advertisement

Facebook

Recent Posts

Advertisement
Business1 week ago

ഉല്‍സവ കാലത്തിന് ആവേശം പകരാന്‍ ആകര്‍ഷകമായ ഓഫറുകളുമായി ഗോദ്റെജ്

Auto2 weeks ago

55 ടണ്‍ ഭാരമുള്ള ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ 4ഃ2 പ്രൈം മൂവര്‍ സിഗ്ന 5525.S പുറത്തിറക്കി ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ്

Business2 weeks ago

പ്രീ-ഓണ്‍ഡ് കാറുകള്‍ക്കായി കൊച്ചിയില്‍ ഫോക്സ്വാഗണിന്റെ എക്‌സലന്‍സ് സെന്റര്‍

Entertainment2 weeks ago

ഹ്രസ്വ വീഡിയോ ആപ്ലിക്കേഷനുമായി ഡെയ്‌ലിഹണ്ട്

Entertainment2 weeks ago

ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുന്ന മലയാള കോമഡി-ഡ്രാമ ഹലാല്‍ ലൗ സ്റ്റോറിയുടെ ടീസര്‍ ആമസോണ്‍ പ്രൈം വീഡിയോ റിലീസ് ചെയ്യുന്നു

Business2 weeks ago

ഫെറേറോ റോഷര്‍ മൊമെന്റ്സ് പുറത്തിറക്കി

Kerala2 weeks ago

കളിയല്ല കല്യാണം – കേരളത്തിലെ കല്യാണച്ചടങ്ങുകള്‍ക്ക് ആഗോള അവാര്‍ഡുകള്‍

Viral

Life1 month ago

ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍ വീട് പണിതാല്‍ ഇങ്ങനിരിക്കും…കാമറ പോലൊരു വീട്

ഒറ്റ നോട്ടത്തില്‍ ഒരു കാമറയാണ് ഇതെന്നേ ആരും പറയൂ. എന്നാല്‍ ഇതൊരു കിടിലന്‍ വീടാണ്

Health4 months ago

ഇതൊന്നും കാണാതെ പോകരുത്, കളക്റ്ററെ കുറിച്ചുള്ള ഹൈബിയുടെ കുറിപ്പ് വൈറല്‍

പ്രിയ കളക്ടര്‍… ഞങ്ങള്‍ നിങ്ങളോടൊപ്പമുണ്ട്. സധൈര്യം മുന്നോട്ട് പോവുക. നിങ്ങളിലെ നന്മയ്ക്ക് അഭിനന്ദനങ്ങള്‍….

Life5 months ago

ആരാണ് മദം പൊട്ടിയ കൊമ്പന്‍?

എന്നാല്‍ എന്താണ് യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ ആനയുടെ മദം പൊട്ടല്‍ എന്നത് കൊണ്ട് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്?

Kerala6 months ago

കോവിഡിനെ തോല്‍പ്പിക്കാന്‍ കുടയും; ഇത് തണ്ണീര്‍മുക്കം സ്റ്റൈല്‍

കോവിഡിനെ കെട്ടുകെട്ടിക്കാന്‍ മാസ്‌ക്കിനും സാനിറ്റൈസറിനുമൊപ്പം കുടയും ആയുധമാണ് ഈ നാട്ടുകാര്‍ക്ക്

Politics7 months ago

ഓരോ മലയാളിയെയും നാണിപ്പിക്കുന്ന പ്രകടനങ്ങളെന്ന് കളക്റ്റര്‍

ടിവി ഷോ മത്സരാര്‍ഥിയും ഫാന്‍സ് അസോസിയേഷനും കൊച്ചി എയര്‍പോര്‍ട്ട് പരിസരത്തു നടത്തിയ പ്രകടനങ്ങള്‍ ഓരോ മലയാളിയെയും നാണിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് കളക്റ്റര്‍

Kerala1 year ago

അയര്‍ലന്‍ഡില്‍ നിന്ന് ഇലിസ് നല്‍കി വരുമാനത്തിന്റെ ഒരു പങ്ക്

ദുരിതബാധിതര്‍ക്ക് പിന്തുണയുമായി കേരളത്തില്‍ വച്ച് കൊല്ലപ്പെട്ട ലാത്വിയന്‍ യുവതിയുടെ സഹോദരി ഇലിസ് സര്‍ക്കോണയും

Life1 year ago

‘ആകാശം ഭൂമിയിലേക്കു വീഴാതെ താങ്ങി നിര്‍ത്തുന്നു ഇത്തരം കൈകള്‍’

നൗഷാദിക്കാ, തീര്‍ച്ചയായും, അതിലൊരു കൈ നിങ്ങളുടെയാണെന്നു ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു: നടന്‍ സിദ്ദിഖ്

Gulf1 year ago

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പം ദുബായ് രാജകുമാരന്റെ വലിയപെരുന്നാള്‍ ആഘോഷം

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പമുള്ള നിമിഷങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പങ്കുവെച്ച് ഷേഖ് ഹംദാന്‍

Business1 year ago

ചൂടില്‍ നിന്ന് തൊഴിലാളികളെ രക്ഷിക്കാന്‍ 1914ല്‍ ഐസ് മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ഐസ് ആഡംബരമായിരുന്ന കാലത്ത് തൊഴിലാളികള്‍ക്കായി ഒരു ഐസ് ആന്‍ഡ് സോഡ മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ELECTION SPECIAL2 years ago

ഇതാണോ ആവിഷ്‌കാര സ്വാതന്ത്ര്യം, തുറന്നടിച്ച് സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

ബിജു മേനോനെതിരെ നടക്കുന്ന സൈബര്‍ ആക്രമണത്തെ പൊളിച്ചടുക്കി സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

Opinion

Education4 weeks ago

2020നെ ഞങ്ങള്‍ ആംഗ്യഭാഷയില്‍ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു

ഞങ്ങള്‍ 2020നെ സ്‌നേഹത്തിന്റെ ആംഗ്യഭാഷയില്‍ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു-50 Days Of Sign Language അഥവാ 50 ഡേയ്‌സ് ഓഫ് ലവ്!

Business2 months ago

വ്യവസായങ്ങള്‍ തകരുന്നില്ല, പൂര്‍വ്വാധികം ശക്തിയോടെ തിരിച്ചു വരും

ഇത്തരം വെല്ലുവിളികള്‍ക്കൊന്നും മനുഷ്യകുലത്തിനെ വേരോടെ പിഴുതെറിയാന്‍ സാധിക്കയില്ല എന്ന് ചരിത്രം നമ്മെ ഓര്‍മ്മിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്

Opinion2 months ago

റഫേലിന്റെ വരവ്; അതിര്‍ത്തിയില്‍ അഡ്വാന്റേജ് ഇന്ത്യ

ചൈനയുടെ നീക്കങ്ങള്‍ പ്രവചനാതീതമാണെങ്കിലും 1962 ലേതുപോലെ ഒരു യുദ്ധത്തിലേക്ക് ഈ സംഘര്‍ഷം നീങ്ങാനുള്ള സാധ്യത അനുദിനം വിരളമായിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു എന്നതാണ് വാസ്തവം

Business2 months ago

കോവിഡ് കാലത്ത് ബിസിനസുകള്‍ ചെയ്യേണ്ടത്

കച്ചവടം കൂട്ടാന്‍ യാതൊരു വിധ നിയന്ത്രണങ്ങളും പാലിക്കേണ്ട എന്ന ചിന്താഗതി ഗുണത്തെക്കാളേറെ ദോഷം ചെയ്യും

Opinion2 months ago

നവകേരളം എങ്ങനെയാകണം, എന്തായാലും ഇങ്ങനെ ആയാല്‍ പോര

മദ്യത്തേയും ലോട്ടറിയേയും ടൂറിസത്തേയും ചുറ്റിപറ്റിയാണ് പതിറ്റാണ്ടുകളായി നാം നിലനിന്നു പോരുന്നത്. ഇത് മാറണ്ടേ

Opinion2 months ago

എന്തു കൊണ്ട് തര്‍ക്കങ്ങള്‍ അവസാനിക്കുന്നില്ല?

എന്തു കൊണ്ട് തര്‍ക്കങ്ങള്‍ അവസാനിക്കുന്നില്ല? അതിനുള്ള ഉത്തരം നമ്മുടെ രണ്ട് സ്‌നേഹിതന്മാരും പറയുന്നുണ്ട്.

Life3 months ago

നിഷേധാത്മക ചിന്തകളെ മറികടക്കാനൊരു മന്ത്രം

നമുക്കാ മന്ത്രത്തെ ''ട്രിപ്പിള്‍ ആര്‍'' (RRR) എന്ന് വിളിക്കാം.നമ്മെ വലിച്ചു താഴ്ത്തുന്ന ചിന്തകളെ ദിശമാറ്റി വിട്ടുകൊണ്ട് നാം മുന്നോട്ട് കുതിക്കണം.

Life3 months ago

ജീവിതത്തിന്റെ പുതുമ നിലനിര്‍ത്താന്‍ ഒരു ഫോര്‍മുല

ഈ മാന്ത്രിക ഫോര്‍മുലയെ നമുക്ക് DCA എന്നു വിളിക്കാം. എന്തെല്ലാമാണത്, ഒന്ന് നോക്കാം

Opinion3 months ago

ഇത്തരം സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളുമായി നാടിനെതിരെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന എത്രപേര്‍ ഉണ്ടാകും

ഇത്തരം സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളുമായി വിദേശങ്ങളില്‍ ചെന്ന് ജോലി നേടി നാടിനെതിരെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന എത്രപേര്‍ ഉണ്ടാകും?

Opinion4 months ago

വിശ്വസിക്കാന്‍ കൊള്ളാവുന്ന രാജ്യമോ സാമ്പത്തിക പങ്കാളിയോ അല്ല ചൈന

ചൈനയുമായുള്ള ബന്ധം പുനക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്നു മോദി. സ്വാശ്രയ ഭാരതത്തിന് ഊര്‍ജമേകുമത്. അവര്‍ വിശ്വസിക്കാവുന്ന സാമ്പത്തിക പങ്കാളിയുമല്ല

Auto

Auto2 weeks ago

55 ടണ്‍ ഭാരമുള്ള ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ 4ഃ2 പ്രൈം മൂവര്‍ സിഗ്ന 5525.S പുറത്തിറക്കി ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ്

ഇന്ത്യയില്‍ ആദ്യമായി 55 ടണ്‍ ഭാരമുള്ള 4ഃ2 പ്രൈം മൂവറിന് ARAI സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ലഭിക്കുന്ന നിര്‍മ്മാതാവ്

Auto3 weeks ago

ആര്‍സി ശ്രേണിയില്‍ പുതിയ നിറങ്ങളുമായി കെടിഎം

കെടിഎം ആര്‍സി 125ന് ഡാര്‍ക്ക് ഗാല്‍വാനോ നിറവും ആര്‍സി 200ന് ഇലക്ട്രോണിക് ഓറഞ്ച് നിറവും ആര്‍സി 390ക്ക് മെറ്റാലിക് സില്‍വര്‍ നിറവുമാണ് പുതുതായി നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്

Auto1 month ago

മോഹിപ്പിക്കുന്ന എസ്‌യുവി; അതും 6.71 ലക്ഷത്തിന്

കിയ സോണറ്റ് ഓട്ടോ വിപണിയില്‍ വലിയ ചലനം തന്നെ സൃഷ്ടിച്ചേക്കും

Auto2 months ago

ജര്‍മനിയില്‍ റെനോ ഇലക്ട്രിക്ക് കാര്‍ സൗജന്യം!

കാറിന്റെ വില സര്‍ക്കാരിന്റെ വിവിധ സബ്‌സിഡികളിലൂടെ കവര്‍ ചെയ്യാമെന്ന വാഗ്ദാനം നല്‍കി ഡീലര്‍ഷിപ്പുകള്‍

Auto2 months ago

‘കോള്‍ ഓഫ് ദ ബ്ലൂ’,ഓണ്‍ലൈന്‍ വില്‍പ്പനയുമായി യമഹ

'കോള്‍ ഓഫ് ദ ബ്ലൂ'. യമഹയുടെ വിര്‍ച്വല്‍ സ്റ്റോര്‍ പ്രവര്‍ത്തനമാരംഭിച്ചു.

Auto2 months ago

മാരുതി വിറ്റത് 40 ലക്ഷം ഓള്‍ട്ടോ കാറുകള്‍; അത്യപൂര്‍വ നാഴികക്കല്ല്

ഇന്ത്യയില്‍ 40 ലക്ഷം യൂണിറ്റുകള്‍ വിറ്റുപോയ ഏക കാറാണ് മാരുതിയുടെ ഓള്‍ട്ടോ

Auto2 months ago

15 ലക്ഷം രൂപ നല്‍കി ഔഡി ആര്‍എസ് ക്യു8 ബുക്ക് ചെയ്യാം

അഗ്രസീവ് സ്‌റ്റൈലിംഗ് നല്‍കിയിരിക്കുന്നു. പ്രീമിയം കൂപ്പെയുടെ ഭംഗിയുമുണ്ട്

Auto2 months ago

ഇന്ത്യയിൽ വിറ്റത് അഞ്ച് ലക്ഷം ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ !

2015 ലാണ് കോംപാക്റ്റ് എസ് യുവി ഇന്ത്യയിൽ ആദ്യമായി അവതരിപ്പിച്ചത്

Auto2 months ago

ട്രയംഫ് സ്ട്രീറ്റ് ട്രിപ്പിള്‍ ആര്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തി

ഇന്ത്യയില്‍ ഇതാദ്യമായാണ് സ്ട്രീറ്റ് ട്രിപ്പിള്‍ ആര്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. വില 8.84 ലക്ഷം രൂപ

Auto2 months ago

എന്തുകൊണ്ട് കിയ സോണറ്റ് കാര്‍ പ്രേമികളുടെ ആവേശമാകും

ഇന്ത്യയില്‍ ആഗോള അരങ്ങേറ്റം നടത്തിയ കിയ സോണറ്റിന്റെ വിശേഷങ്ങളിലേക്ക്...

Trending