Connect with us

Business

ഇനി പ്രളയഭീതി വേണ്ട; വീടുകള്‍ ഉയര്‍ത്താന്‍ ആഷിഖിന്റെ ടീമുണ്ട്!

വയറിങ് പോലും മാറ്റാതെ വീട് എട്ടടി വരെ ഉയര്‍ത്താനുള്ള സാങ്കേതികവിദ്യയിലൂട ശ്രദ്ധനേടുകയാണ്‌
ഓപ്റ്റിയൂം ബില്‍ഡേഴ്സ്

ലക്ഷ്മി നാരായണന്‍

Published

on

വെള്ളക്കെട്ടുള്ള പ്രദേശമാണെന്ന് അറിയാതെ വീടുണ്ടാക്കിയവര്‍ ഇനി വര്‍ഷക്കാലത്തെയോര്‍ത്ത് വിഷമിക്കുകയോ ആഗ്രഹിച്ചുണ്ടാക്കിയ വീടുകള്‍ ഉപേക്ഷിക്കുകയോ വേണ്ട. വയറിങ് പോലും മാറ്റാതെ വീട്ടില്‍ താമസിച്ചുകൊണ്ട് വീട് എട്ടടി വരെ ഉയര്‍ത്താനുള്ള സാങ്കേതിക വിദ്യ അവതരിപ്പിക്കുകയാണ് കൊച്ചി ആസ്ഥാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഓപ്റ്റിയൂം ബില്‍ഡേഴ്സ്.

കേരളത്തില്‍ 500-ല്‍ പരം വീടുകളാണ് ആഷിഖ് ഇബ്രാഹിം മാനേജിംഗ് ഡയറക്റ്ററായുള്ള ഒപ്റ്റിയൂം ബില്‍ഡേഴ്സ് ഉയര്‍ത്തിയിട്ടുള്ളത്. ഏതൊരു വ്യക്തിയുടെയും ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ സ്വപ്നങ്ങളില്‍ ഒന്നാണ് സ്വന്തമായി ഒരു വീട് വയ്ക്കുക എന്നത്. എന്നാല്‍ തന്റെ ആഗ്രഹങ്ങള്‍ക്ക് മുന്‍തൂക്കം നല്‍കി ഏറെ കഷ്ടപ്പെട്ട് വയ്ക്കുന്ന വീട് വെള്ളം കയറുന്ന സ്ഥലത്ത് ആയാല്‍ എന്ത് ചെയ്യും? അല്ലെങ്കില്‍ ആഗ്രഹിച്ചുണ്ടാക്കിയ വീട് മണ്ണിടിഞ്ഞു ഭൂമിക്കടിയിലേക്ക് അല്പം ചെരിഞ്ഞു പോയാല്‍ എന്ത് ചെയ്യും? എടുത്ത് ഉയര്‍ത്താന്‍ പറ്റുമോ എന്നാണ് ചോദ്യമെങ്കില്‍, തീര്‍ച്ചയായും പറ്റും എന്ന് ഉത്തരം പറയും ആഷിഖ് ഇബ്രാഹിം.

ഓപ്റ്റിയും ബില്‍ഡേഴ്സ് കേരളത്തില്‍ എറണാകുളം, കോട്ടയം, കോഴിക്കോട്, തൃശൂര്‍, കണ്ണൂര്‍, ആലപ്പുഴ തുടങ്ങിയ ജില്ലകളിലായി 500ല്‍ പരം വീടുകള്‍ ഉയര്‍ത്തിയിട്ടുണ്ട്. കൂടാതെ, റിസോര്‍ട്ടുകള്‍, അഞ്ചു നിലയോളം വരുന്ന അപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റുകള്‍, 50 വര്‍ഷത്തിന് മുകളില്‍ പഴക്കമുള്ള വീടുകള്‍ എന്നിവയും പൂര്‍ണമായ സുരക്ഷിതത്വത്തോടെ മൂന്നടി മുതല്‍ എട്ടടി വരെ ഉയരത്തില്‍ ഉയര്‍ത്തിയിട്ടുണ്ട്.

കഴിഞ്ഞ എട്ട് വര്‍ഷത്തോളമായി കെട്ടിട നിര്‍മാണ രംഗത്ത് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ആഷിഖ് ഇബ്രാഹിം നേതൃത്വം നല്‍കുന്ന കൊച്ചി ആസ്ഥാനമായ ഓപ്റ്റിയൂം ബില്‍ഡേഴ്സ് വെള്ളക്കെട്ടുള്ള പ്രദേശങ്ങളില്‍ നിന്നും വീട് എട്ടടി വരെ ഉയര്‍ത്തുന്നതില്‍ വൈദഗ്ധ്യം നേടിയവരാണ്.

ഒരിക്കല്‍ പണിത വീട് ഉയര്‍ത്തുക എന്ന് പറയുമ്പോള്‍, അത് എത്ര മാത്രം പ്രായോഗികമാണ് എന്ന് ചിന്തിക്കുന്നവരാണ് ഭൂരിഭാഗം ആളുകളും. കെട്ടിട നിര്‍മാണ രംഗത്ത് സാങ്കേതിക വിദ്യ വികാസം പ്രാപിച്ചിരിക്കുന്ന ഈ കാലത്ത് പണി തീര്‍ന്ന കെട്ടിടം ഉയര്‍ത്തുക എന്നത് പരിചയസമ്പന്നനായ ഒരു ബില്‍ഡര്‍ക്ക് ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കാര്യമല്ല എന്ന് തെളിയിക്കുന്നു ഓപ്റ്റിയൂം ബില്‍ഡേഴ്സ് എന്ന സ്ഥാപനം. കേരളത്തില്‍ വിവിധ ജില്ലകളിലായി നാളിതുവരെ 500 ല്‍ പരം വീടുകളാണ് ഇത്തരത്തില്‍ തറപൊക്കത്തില്‍ നിന്നും മൂന്നടി മുതല്‍ എട്ടടി വരെ ഓപ്റ്റിയും ബില്‍ഡേഴ്സ് ഉയര്‍ത്തിയിരിക്കുന്നത്.

വീട് ഉയര്‍ത്തല്‍ എന്ന് പറയുമ്പോള്‍ എല്ലാവര്‍ക്കും അത്ഭുതമാണ്. ഇപ്പോള്‍ ലഭ്യമായ സാങ്കേതിക വിദ്യകളെ കുറിച്ചുള്ള അറിവില്ലായ്മയാണ് അത്തരത്തിലുള്ള ചിന്തകള്‍ക്ക് അടിസ്ഥാനം. എന്നാല്‍ വീടുകള്‍ക്ക് യാതൊരുവിധത്തിലുള്ള കേടുപാടുകളും കൂടാതെയാണ് വീടിന്റെ അടിത്തറ ഉയര്‍ത്തുന്നത്. ഒരു വീട് ഉയര്‍ത്തുന്നതിനായി തീരുമാനിച്ചാല്‍ എത്ര അടിയാണ് ഉയര്‍ത്തേണ്ടതെന്നു നിര്‍ണയിക്കും. ഈ തൊഴിലില്‍ മികച്ച പരിശീലനം ലഭിച്ച ഒരു ടീം തന്നെ അതിനായി ഞങ്ങള്‍ക്കൊപ്പമുണ്ട്. വീട് എത്രയടി ഉയര്‍ത്തണം എന്നത് ആ പ്രദേശത്ത് ഉണ്ടാകുന്ന വെള്ളക്കെട്ടിന്റെ അളവിന്റെ അടിസ്ഥാനപ്പെടുത്തിയിരിക്കും. അതിനു ശേഷം വീടിന്റെ ഉറപ്പും ബലവും ആയുസ്സുമൊക്കെ കൃത്യമായി പരിശോധിക്കും. വീടുയര്‍ത്തുന്നതുകൊണ്ട് കാര്യമായ പ്രയോജനം ലഭിക്കില്ല എങ്കില്‍ അത് തുറന്നു പറയുകയും ചെയ്യും-ഓപ്റ്റിയും ബില്‍ഡേഴ്സ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്റ്റര്‍ ആഷിഖ് ഇബ്രാഹിം പറയുന്നു.

7000 ചതുരശ്ര അടിയുള്ള വീട് ഉയര്‍ത്തിയത് അഞ്ചടി

ഓപ്റ്റിയും ബില്‍ഡേഴ്സിന് കീഴില്‍ കേരളത്തില്‍ എറണാകുളം, കോട്ടയം, കോഴിക്കോട്, തൃശൂര്‍ , കണ്ണൂര്‍, ആലപ്പുഴ തുടങ്ങിയ ജില്ലകളിലാണ് കൂടുതല്‍ വര്‍ക്കുകള്‍ നടക്കുന്നത്. 2018, 2019 വര്‍ഷങ്ങളില്‍ തുടര്‍ച്ചയുണ്ടായ വെള്ളപ്പൊക്കം മലയാളികളുടെ കാലവര്‍ഷത്തോടുള്ള സമീപനം തന്നെ മാറ്റിക്കളഞ്ഞു. ഈ വര്‍ഷങ്ങളില്‍ വെള്ളപ്പൊക്കം ബാധിച്ച പ്രദേശങ്ങളില്‍ നിന്നുമാണ് വീടുകള്‍ ഉയര്‍ത്തുന്നതിനായി കൂടുതല്‍ ആവശ്യക്കാര്‍ എത്തുന്നത്. 2018ലെ പ്രളയത്തിന് ശേഷം, അരഭാഗത്തോളം വെള്ളം കയറിയ വീടുകളാണ് ഭാവിയെ മുന്‍നിര്‍ത്തി തറഭാഗം ഉയര്‍ത്തിയിരിക്കുന്നത്.

“ചില വീടുകള്‍ നല്ല ഉറപ്പോടെ തന്നെയായിരിക്കും പണിയുന്നത്. പക്ഷെ മണ്ണിന്റെ കാര്യം പറയാന്‍ പറ്റില്ല. മണ്ണിനു ഉറപ്പ് കുറവാകുമ്പോള്‍ വീടിന്റെ ഒരു വശം ചിലപ്പോള്‍ താഴേക്ക് ഇരുന്നു പോകും. ഇത്തരം അവസ്ഥയിലും വീട് ഉയര്‍ത്തുകയല്ലാതെ മറ്റ് മാര്‍ഗമില്ല. പുതുതായി പണിത ചില വീടുകള്‍ ഇത്തരത്തില്‍ ചെരിഞ്ഞു പോയത് ഞങ്ങള്‍ ഉയര്‍ത്തിയിട്ടുണ്ട്,” ആഷിഖ് ഇബ്രാഹിം

കോട്ടയത്ത് നിന്നും 7000 ചതുരശ്ര അടി വിസ്തീര്‍ണമുള്ള വീട് ഉയര്‍ത്തണം എന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടുകൊണ്ട് ആഷിഖിനെ, പൗവ്വത്ത് ജ്വല്ലറിയുടെ ഉടമയായ ജോയ് തോമസ് വിളിക്കുന്നത് ഈയടുത്താണ്. കായലിനോട് ചേര്‍ന്ന് കിടക്കുന്ന പ്രദേശത്ത് അത്യാധുനിക സൗകര്യങ്ങളോടെ പണി കഴിപ്പിച്ച വീട്ടിലേയ്ക്ക് വെള്ളം കയറുമെന്നു അദ്ദേഹം ഒരിക്കല്‍ പോലും ചിന്തിച്ചിരുന്നില്ല. എന്നാല്‍ കാലവര്‍ഷം എത്തിയതോടെ പ്രതീക്ഷകള്‍ക്ക് വിപരീതമായി വീട്ടില്‍ വെള്ളം കയറി. ഏറെ ആഗ്രഹിച്ചു നിര്‍മിച്ച വീട് ഉറപ്പോടെ നിലനിര്‍ത്തുന്നതിനായി എന്ത് ചെയ്യുമെന്നുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ അന്വേഷണം ചെന്നവസാനിച്ചത് ഓപ്റ്റിയും ബില്‍ഡേഴ്സിലാണ്.

ആഷിഖ് ഇബ്രാഹിം എന്ന ബില്‍ഡറില്‍ ജോയ് തോമസ് അര്‍പ്പിച്ച വിശ്വാസം അത് പോലെ കത്ത് സംരക്ഷിക്കാന്‍ അദ്ദേഹത്തിന് കഴിഞ്ഞു. പണി തുടങ്ങി നിശ്ചിത സമയത്തിനുള്ളില്‍ വീട് ജാക്കി വച്ചുയര്‍ത്തി. അഞ്ചടി ഉയരത്തിലാണ് വീട് ഉയര്‍ത്തിയത്. അതിനു ശേഷം പുതിയ തറ കെട്ടി ഉറപ്പിച്ചു. പെയിന്റിംഗും ഗാര്‍ഡനിംഗും കൂടി കഴിഞ്ഞതോടെ പഴയതിനേക്കാള്‍ തലയെടുപ്പോടെ ജോയ് തോമസിന്റെ വീട് തലയുയര്‍ത്തി നിന്നു. ഓപ്റ്റിയൂം ബില്‍ഡേഴ്സിന്റെ അനേകം സന്തുഷ്ടരായ ഉപഭോക്താക്കളില്‍ ഒരാള്‍ മാത്രമാണ് ജോയ് തോമസ്.

ഇത് പോലെ റിസോര്‍ട്ടുകള്‍, അഞ്ചു നിലയോളം വരുന്ന അപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റുകള്‍ എന്നിവയും ഓപ്റ്റിയും ബില്‍ഡേഴ്സ് ഉയര്‍ത്തിയിട്ടുണ്ട്. അന്‍പത് വര്‍ഷത്തിലേറെ പഴക്കം വരുന്ന ചില വീടുകള്‍ വരെ പൂര്‍ണ സുരക്ഷിതത്ത്വത്തോടെ ഉയര്‍ത്തിയെടുക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞു എന്നത് ഓപ്റ്റിയും ബില്‍ഡേഴ്സിന്റെ വിജയമാണ്. തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടുന്ന തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് മാസങ്ങള്‍ നീളുന്ന പ്രത്യേക പരിശീലനം നല്‍കിയ ശേഷമാണ് വീട് ഉയര്‍ത്തുക എന്ന ദൗത്യം ഏല്‍പ്പിക്കുന്നത്.

നിശ്ചിത സമയത്തിനുള്ളില്‍ വീടിനു പൂര്‍ണ സുരക്ഷിതത്വം നല്‍കിക്കൊണ്ട് വീട് ഉയര്‍ത്തിക്കൊടുക്കുന്നതിന്റെ പൂര്‍ണ ഉത്തരവാദിത്വം സ്ഥാപനം ഏറ്റെടുക്കുന്നു. വീട് ഉയര്‍ത്തുമ്പോള്‍ വീട്ടുകാര്‍ക്ക് മുകളിലത്തെ നിലയില്‍ താമസിക്കാം എന്നത് തന്നെ ഏറ്റവും വലിയ നേട്ടമാണ്.

ചില വീടുകള്‍ നല്ല ഉറപ്പോടെ തന്നെയായിരിക്കും പണിയുന്നത്. പക്ഷെ മണ്ണിന്റെ കാര്യം പറയാന്‍ പറ്റില്ല. മണ്ണിനു ഉറപ്പ് കുറവാകുമ്പോള്‍ വീടിന്റെ ഒരു വശം ചിലപ്പോള്‍ താഴേക്ക് ഇരുന്നു പോകും. ഇത്തരം അവസ്ഥയിലും വീട് ഉയര്‍ത്തുകയല്ലാതെ മറ്റ് മാര്‍ഗമില്ല. പുതുതായി പണിത ചില വീടുകള്‍ ഇത്തരത്തില്‍ ചെരിഞ്ഞു പോയത് ഞങ്ങള്‍ ഉയര്‍ത്തിയിട്ടുണ്ട്-ആഷിഖ് ഇബ്രാഹിം പറയുന്നു .

വീട് ഉയര്‍ത്തല്‍ എപ്പോള്‍, എങ്ങനെ ?

സാധാരണയായി വെള്ളക്കെട്ടുള്ള പ്രദേശങ്ങളില്‍ വീടിനു കൂടുതല്‍ സുരക്ഷാ ഉറപ്പ് വരുത്തുന്നതിനായാണ് വീട് ഉയര്‍ത്തുന്നത്. ഒന്ന് മുതല്‍ ഒന്നര മാസത്തോളം സമയമെടുത്താണ് ഇത് ചെയ്യുന്നത്. വീട് ഉയര്‍ത്തുന്നതിനുള്ള കരാര്‍ ഒപ്പിട്ടാല്‍ പിന്നീട്, വീടിന്റെ പൂര്‍ണമായ സുരക്ഷ സ്ഥാപനത്തിന്റെ മാത്രം ഉത്തരവാദിത്തമാണ്. വീട് ഉയര്‍ത്തലിന്റെ ആദ്യപടി ജാക്കി ഉപയോഗിച്ച് വീട് അടിത്തറയില്‍ നിന്നും ഉയര്‍ത്തുക എന്നതാണ്. ഏറെ പ്രാഗല്‍ഭ്യം വേണ്ട ഒരു മേഖലയാണിത്. പ്രവര്‍ത്തനത്തിന്റെ ഓരോ ഘട്ടത്തിലും കൃത്യമായ മേല്‍നോട്ടം ഉണ്ടായിരിക്കും. ഇത്തരത്തില്‍ ജാക്കി ഉപയോഗിച്ച് വീട് ഉയര്‍ത്തിയ ശേഷം പുതിയ അടിത്തറ കെട്ടി ഉറപ്പിക്കുന്നു. വീടിന്റെ അടിത്തറയ്ക്കു താഴെ ഓരോന്നായി ഇരുമ്പ് ജാക്ക് പിടിപ്പിച്ച് വീട് മുഴുവനായി ജാക്കിന് മുകളില്‍ വരുംവിധം ക്രമീകരിക്കുകയും അതിനുശേഷം ഒരേ അളവില്‍ ജാക്ക് തിരിച്ച് വീട് ഉയര്‍ത്തിയശേഷമാണ് കട്ടകെട്ടി ബലപ്പെടുത്തുക.

ഏറെ ആഗ്രഹിച്ചുണ്ടാക്കിയ വീട് വെള്ളം കയറി നശിക്കുമ്പോള്‍ ഉണ്ടാകുന്ന നഷ്ടവുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോള്‍ ഒരു വീട് തറനിരപ്പില്‍ നിന്നും ഉയര്‍ത്തുന്നതിനായി വലിയ ചെലവൊന്നും വരില്ല. ചതുശ്ര അടിക്ക് 250 രൂപ മാത്രമാണ് ചെലവ് വരിക

വീടോ കെട്ടിടമോ എന്തുമാകട്ടെ, തറനിരപ്പില്‍ നിന്നും ഉയര്‍ത്തുന്നതിന് മുന്നോടിയായി ചുവരുകളുടെ രണ്ടുവശത്തും രണ്ടരയടി താഴ്ചയിലും വീതിയിലും കുഴി എടുത്താണ് ഉയര്‍ത്തല്‍ ആരംഭിക്കുന്നത്. അടിത്തറയ്ക്കു താഴെ കോണ്‍ക്രീറ്റ് ബെല്‍റ്റ് ഉള്ള വീടുകളാണെങ്കില്‍ ജാക്കി പിടിപ്പിക്കാന്‍ എളുപ്പമാണ്. ഇനി ബെല്‍റ്റില്ല എങ്കിലും അതൊരു പോരായ്മയല്ല. അത്തരം അവസ്ഥകളില്‍ ഇരുമ്പിന്റെ സി ചാനല്‍ പൈപ്പ് പിടിപ്പിച്ച് അതിന്മേല്‍ ജാക്കി ഉറപ്പിക്കും. ഒരു വീട് ഉയര്‍ത്തുന്നതിനായി ശരാശരി 300 ജാക്കിയെങ്കിലും വേണ്ടിവരും. കെട്ടിടം ഉയര്‍ത്തിക്കഴിഞ്ഞ ശേഷം പ്രത്യേക രീതിയില്‍ തയാറാക്കിയ കോണ്‍ക്രീറ്റ് മിശ്രിതംകൊണ്ട് കെട്ടിടത്തെയും പുതിയ അടിത്തറയെയും ബന്ധിപ്പിക്കും. ഇതോടെ വീടിന് ഡബിള്‍ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കും. കെട്ടിടം ഉയര്‍ത്തിക്കഴിഞ്ഞാല്‍ മുറ്റം മണ്ണിട്ട് സമനിരപ്പാക്കുന്നു.

സാധാരണരീതിയില്‍ മൂന്നു അടിയാണ് വീട് ഉയര്‍ത്തുന്ന ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഉയരം. ചില അവസരങ്ങളില്‍ എട്ടടി ഉയരത്തില്‍ വരെ വീട് ഉയര്‍ത്താറുണ്ട്. എന്നാല്‍ ഈ അവസ്ഥയിലൊന്നും തന്നെ വയറിംഗ്, പ്ലംബിംഗ് എന്നിവയൊന്നും തന്നെ മാറ്റേണ്ടി വരില്ല. ആകെ മാറ്റേണ്ടി വരിക ഫ്‌ളോറിങ് ആയിരിക്കും. വെള്ളം കയറിയുണ്ടാകുന്ന നാശനഷ്ടത്തെ അപേക്ഷിച്ച് വളരെ ചെറിയ തുക മാത്രമേ ഫ്‌ളോറിങ് മാറ്റാന്‍ ആകുകയുള്ളൂ.

വലിയ ചെലവൊന്നും വരില്ലന്നേ…

ഏറെ ആഗ്രഹിച്ചുണ്ടാക്കിയ വീട് വെള്ളം കയറി നശിക്കുമ്പോള്‍ ഉണ്ടാകുന്ന നഷ്ടവുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോള്‍ ഒരു വീട് തറനിരപ്പില്‍ നിന്നും ഉയര്‍ത്തുന്നതിനായി വലിയ ചെലവൊന്നും വരില്ല. ചതുശ്ര അടിക്ക് 250 രൂപ മാത്രമാണ് ചെലവ് വരിക. അതായത് 1500 ചതുരശ്ര അടി വിസ്തൃതിയിലുള്ള ഒരു വീട് ഉയര്‍ത്തുന്നതിനായി നാലു ലക്ഷം രൂപ മുതല്‍ക്കാണ് ചെലവ് വരിക. ഉയര്‍ത്തല്‍ കഴിഞ്ഞാലും സ്ഥാപനത്തിന്റെ പൂര്‍ണ പിന്തുണ ഏത് സമയത്തും ഓപ്റ്റിയും ബില്‍ഡേഴ്സ് ഉറപ്പ് നല്‍കുന്നു. ഇപ്പോള്‍ ആര്‍ക്കിടെക്റ്റുകള്‍ തന്നെ വീട് ഉയര്‍ത്തുക എന്ന ഓപ്ഷന്‍ മുന്നോട്ട് വയ്ക്കുന്നുണ്ട് എന്നത് ഈ സാങ്കേതിക വിദ്യക്ക് ലഭിക്കുന്ന അംഗീകാരമാണ്.അതിലുപരി ഒരുപാട് വ്യക്തികളുടെ സന്തോഷത്തിന്റെ ഭാഗമാകാന്‍ കഴിയുന്നു എന്ന സന്തോഷവും ഓപ്റ്റിയൂം ബില്‍ഡേഴ്സിന് ഉണ്ട്.

25 വര്‍ഷത്തെ പാരമ്പര്യം, ആഷിഖിന് കരുത്തായി ഷബീബ്

നീണ്ട 25 വര്‍ഷത്തെ പ്രവര്‍ത്തന പാരമ്പര്യമാണ് കൊച്ചി ആസ്ഥാനമായുള്ള ഓപ്റ്റിയൂം ബില്‍ഡേഴ്‌സിന് ഉള്ളത്. കെട്ടിട നിര്‍മാണ രംഗത്ത് സജീവമായിരുന്നു ആഷിഖ് ഇബ്രാഹിമിന്റെ പിതാവ് ഇബ്രാഹിം. ബിടെക്ക് കഴിഞ്ഞ ശേഷം ആഷിഖ് തന്റെ പിതാവിന്റെ വഴി തന്നെ തെരഞ്ഞെടുത്ത് കെട്ടിട നിര്‍മാണ രംഗത്തേക്ക് എത്തുകയായിരുന്നു.

സ്ഥിരം കെട്ടിട നിര്‍മാണ ശൈലികളില്‍ നിന്നും വേറിട്ട് എന്തെങ്കിലും ചെയ്യണം എന്ന ആഷിഖിന്റെ ആഗ്രഹത്തിന് കൂട്ടായത് ബ്രദര്‍ ഇന്‍ ലോ ആയ ഷബീബ് അബൂബക്കര്‍ ആയിരുന്നു. കെട്ടിടം നിര്‍മിക്കുക എന്നതിനപ്പുറം കെട്ടിടങ്ങള്‍ ഉയര്‍ത്തുക എന്ന ദൗത്യത്തില്‍ ഷബീബ് ആഷിഖിനൊപ്പം പ്രവര്‍ത്തിച്ചു. സൈറ്റുകളില്‍ കാര്യങ്ങള്‍ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന്റെ മേല്‍നോട്ടം ഇദ്ദേഹത്തിനാണ്. ഇരുവരുടെയും ഒരുമയുടെയും കൂട്ടായ പരിശ്രമത്തിന്റെയും കൂടി ഫലമാണ് ഓപ്റ്റിയൂം ബില്‍ഡേഴ്സിന്റെ വളര്‍ച്ച.

വിവരങ്ങള്‍ക്ക്: 9341707070

Advertisement

Business

കൊറോണ കാലത്തും 30 ശതമാനം ശമ്പള വര്‍ധന നല്‍കി മലയാളിയുടെ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ്

ജീവനക്കാരെ പിരിച്ചുവിടുന്ന ഇക്കാലത്ത് ശിഹാബ് മുഹമ്മദിന്റെ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് അവര്‍ക്ക് നല്‍കുന്നത് 30% വരെ ശമ്പളവര്‍ധന

Media Ink

Published

on

പ്രമുഖ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് സംരംഭമായ സര്‍വേ സ്പാരോ ഈ കോവിഡ് കാലത്തും ജീവനക്കാര്‍ക്ക് വലിയ ആശ്വാസമാകുന്ന നടപടിയാണ് പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്. കസ്റ്റമര്‍ എക്‌സ്പീരിയന്‍സ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമായ സര്‍വേസ്പാരോയുടെ പുതുക്കിയ റിമോട്ട് തൊഴില്‍ നയമാണ് പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ജീവനക്കാരുടെ മാനസിക സംഗര്‍ഷം മനസിലാക്കി 30 ശതമാനം വരെ ശമ്പളവര്‍ധനവ് നല്‍കാനാണ് സര്‍വേ സ്പാരോ തീരുമാനിച്ചിരിക്കുന്നത്. ജീവനക്കാര്‍ക്ക് സ്വന്തം വീടുകളില്‍ ഓഫിസുകള്‍ സജ്ജീകരിയ്കാനുള്ള ഫര്‍ണിച്ചറുകളും മറ്റു ആനുകൂല്യങ്ങളും ഉള്‍പ്പെടുന്ന സമഗ്ര പാക്കേജാണ് കമ്പനി പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്.

കോവിഡ് പ്രതിസന്ധിയെ തുടര്‍ന്ന് നിരവധി കമ്പനികളാണ് ജീവനക്കാരെ പിരിച്ചുവിട്ടുകൊണ്ടിരിക്കുന്നത്. ലക്ഷക്കണക്കിന് പേരുടെ ശമ്പളം വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു പലരും. എന്നാല്‍ ഈ വര്‍ഷം മാര്‍ച്ചോടുകൂടി തന്നെ റിമോട്ട് വര്‍ക്കിലേയ്ക് സര്‍വേസ്പാരോ പൂര്‍ണമായും ചുവടുമാറ്റം നടത്തിയിരുന്നു.

ജീവനക്കാരുടെ മാനസികവും ശാരീരികവുമായ ആരോഗ്യത്തെ മുന്‍നിര്‍ത്തിക്കൊണ്ട് ഫര്‍ണിച്ചറുകള്‍ നേരിട്ട് എത്തിക്കുന്ന രീതിയാണ് ഇവര്‍ സ്വീകരിച്ചത്. അനുഭവാധിഷ്ഠിത കമ്പനി എന്ന നിലയില്‍, സര്‍വേസ്പാരോ എല്ലായ്‌പ്പോഴും ഏറ്റവും മികച്ച അനുഭവങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നതിലാണ് വിശ്വസിക്കുന്നതെന്ന് സര്‍വേസ്പാരോ സ്ഥാപകനും, സിഇഒയുമായ ശിഹാബ് മുഹമ്മദ് പറഞ്ഞു.

കഠിനാധ്വാനം ചെയ്യുന്ന ഞങ്ങളുടെ ജീവനക്കാരോട് ഞങ്ങള്‍ കടപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു-അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. 20,000 ഉപഭോക്താക്കളാണ് കമ്പനിക്കുള്ളത്. ഷിഹാബ് മുഹമ്മദും സുബിന്‍ സെബാസ്റ്റ്യനും ചേര്‍ന്നാണ് 2017ല്‍ സര്‍വേ സ്പാരോയ്ക്ക് തുടക്കമിട്ടത്.

Continue Reading

Business

ജ്യോതി ലാബ്സ്; 433 കോടി വിറ്റുവരവ്, 50 കോടി രൂപയുടെ അറ്റാദായം

കോവിഡ് കാലത്തും ജ്യോതി ലാബ്‌സ് നേടിയത് 50 കോടി രൂപയുടെ അറ്റാദായം

Media Ink

Published

on

ഇന്ത്യയിലെ പ്രമുഖ എഫ്എംസിജി കമ്പനികളിലൊന്നായ ജ്യോതി ലാബ്സ് ് ജുണിലവസാനിച്ച പാദത്തില്‍ 433 കോടി രൂപ വിറ്റുവരവ് നേടി. 50 കോടി രൂപയാണ് കമ്പനിയുടെ അറ്റാദായം.

മലയാളി സംരംഭകന്‍ എം പി രാമചന്ദ്രന്‍ സ്ഥാപിച്ച ജ്യോതി ലാബ്‌സിനെ ഇപ്പോള്‍ നയിക്കുന്നത് മകള്‍ എം ആര്‍ ജ്യോതിയാണ്. മുന്‍വര്‍ഷം ഇതേ കാലയളവിനെ അപേക്ഷിച്ച് വിറ്റുവരവില്‍ 2.5 ശതമാനം വര്‍ധന ഇവര്‍ നേടി. അറ്റാദായത്തില്‍ 33.8 ശതമാനവും വര്‍ധനയാണ് കമ്പനി കൈവരിച്ചത്.

കമ്പനിയുടെ വ്യാപാര വ്യാപ്ത്തതിലാകട്ടെ 6.1 ശതമാനം വളര്‍ച്ച ജൂണ്‍ പാദത്തില്‍ കൈവരിച്ചു. അതേസമയം ഫ്രാബ്രിക് കെയര്‍ വില്‍പ്പനയില്‍ 23.8 ശതമാനം ഇടിവുണ്ടായി. ഡിഷ് വാഷിംഗ് വില്‍പ്പനയില്‍ 16.6 ശതമാനം വര്‍ധനയുണ്ടായി. വീട്ടാവശ്യത്തിനുള്ള കീടനാശിനി വില്‍പ്പനയില്‍ 151 ശതമാനം വളര്‍ച്ചയും നേടി.

ലോക്ക്ഡൗണ്‍ കമ്പനിയുടെ ഉല്‍പ്പാദനത്തെ ബാധിച്ചുവെങ്കിലും ഇപ്പോഴത്തെ പ്രവര്‍ത്തനം ലോക്ക്ഡൗണിനു മുമ്പുണ്ടായിരുന്ന സ്ഥിതിയിലേക്കു തിരിച്ചെത്തിയെന്ന് ജ്യോതി ലാബ്സ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്റ്റര്‍ എം ആര്‍ ജ്യോതി അറിയിച്ചു.

Continue Reading

Business

പുതുദൗത്യം; ആലീസ് ജി വൈദ്യന്‍ ജിയോജിത് ഡയറക്റ്റര്‍ ബോര്‍ഡില്‍

ഇന്ത്യന്‍ ജനറല്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് വ്യവസായ മേഖലയിലെ പ്രഥമ വനിതാ സിഎംഡിയാണ് ആലീസ് ജി വൈദ്യന്‍

Media Ink

Published

on

ആലീസ് ജി വൈദ്യനെ ജിയോജിത് ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ സര്‍വീസസ് ലിമിറ്റഡ് ഡയറക്റ്റര്‍ ബോര്‍ഡംഗമായി നിയമിച്ചുവെന്ന് കമ്പനി. കഴിഞ്ഞ ദിവസം ചേര്‍ന്ന ഡയറക്റ്റര്‍ ബോര്‍ഡ് യോഗമാണ് ആലീസ് വൈദ്യന് സ്വതന്ത്ര നോണ്‍ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്റ്ററായി നിയമനം നല്‍കിയത്.

ജനറല്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ ചെയര്‍മാന്‍ ആന്‍ഡ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്റ്റര്‍ പദവിയില്‍ വിരമിച്ച ആലീസ് വൈദ്യന്‍ ധനകാര്യ സേവന മേഖലയിലെ അറിയപ്പെടുന്ന പ്രൊഫഷണലാണ്.

ഇന്ത്യന്‍ ജനറല്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് വ്യവസായ മേഖലയിലെ പ്രഥമ വനിതാ സിഎംഡി കൂടിയാണ് ഈ മലയാളി വനിത. 1983 ല്‍ ന്യൂ ഇന്ത്യ അഷ്വറന്‍സ് കമ്പനിയിലാണ് ആലീസ് കരിയര്‍ ആരംഭിക്കുന്നത്. 2008 ല്‍ ജനറല്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് കോര്‍പ്പറേഷനില്‍ ഡെപ്യൂട്ടി ജനറല്‍ മാനേജരായി. 2016ലാണ് ചെയര്‍മാന്‍ ആന്റ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്റ്ററായി സ്ഥാനക്കയറ്റം ലഭിച്ചത്.

കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷമാണ് പദവിയില്‍ നിന്ന് വിരമിച്ചത്. 36 വര്‍ഷത്തിലേറെ മേഖലയില്‍ പ്രവര്‍ത്തന പരിചയമുള്ള ആലീസ് ആഗോളതലത്തില്‍ അംഗീകാരം നേടിയ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് വിദഗ്ധരില്‍ പ്രമുഖയാണ്.

ഇന്‍ഷുറന്‍സ് മേഖലയില്‍ ആലീസ് വൈദ്യന്റെ അഗാധമായ അറിവും അനുഭവ സമ്പത്തും ജിയോജിത്തിന് പ്രയോജനകരമാകുമെന്ന് ജിയോജിത്തിന്റെ സ്ഥാപകനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്റ്ററുമായ സി ജെ ജോര്‍ജ് പറഞ്ഞു.

Continue Reading
Advertisement

Facebook

Recent Posts

Advertisement

Viral

Health1 month ago

ഇതൊന്നും കാണാതെ പോകരുത്, കളക്റ്ററെ കുറിച്ചുള്ള ഹൈബിയുടെ കുറിപ്പ് വൈറല്‍

പ്രിയ കളക്ടര്‍… ഞങ്ങള്‍ നിങ്ങളോടൊപ്പമുണ്ട്. സധൈര്യം മുന്നോട്ട് പോവുക. നിങ്ങളിലെ നന്മയ്ക്ക് അഭിനന്ദനങ്ങള്‍….

Life3 months ago

ആരാണ് മദം പൊട്ടിയ കൊമ്പന്‍?

എന്നാല്‍ എന്താണ് യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ ആനയുടെ മദം പൊട്ടല്‍ എന്നത് കൊണ്ട് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്?

Kerala3 months ago

കോവിഡിനെ തോല്‍പ്പിക്കാന്‍ കുടയും; ഇത് തണ്ണീര്‍മുക്കം സ്റ്റൈല്‍

കോവിഡിനെ കെട്ടുകെട്ടിക്കാന്‍ മാസ്‌ക്കിനും സാനിറ്റൈസറിനുമൊപ്പം കുടയും ആയുധമാണ് ഈ നാട്ടുകാര്‍ക്ക്

Politics5 months ago

ഓരോ മലയാളിയെയും നാണിപ്പിക്കുന്ന പ്രകടനങ്ങളെന്ന് കളക്റ്റര്‍

ടിവി ഷോ മത്സരാര്‍ഥിയും ഫാന്‍സ് അസോസിയേഷനും കൊച്ചി എയര്‍പോര്‍ട്ട് പരിസരത്തു നടത്തിയ പ്രകടനങ്ങള്‍ ഓരോ മലയാളിയെയും നാണിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് കളക്റ്റര്‍

Kerala12 months ago

അയര്‍ലന്‍ഡില്‍ നിന്ന് ഇലിസ് നല്‍കി വരുമാനത്തിന്റെ ഒരു പങ്ക്

ദുരിതബാധിതര്‍ക്ക് പിന്തുണയുമായി കേരളത്തില്‍ വച്ച് കൊല്ലപ്പെട്ട ലാത്വിയന്‍ യുവതിയുടെ സഹോദരി ഇലിസ് സര്‍ക്കോണയും

Life12 months ago

‘ആകാശം ഭൂമിയിലേക്കു വീഴാതെ താങ്ങി നിര്‍ത്തുന്നു ഇത്തരം കൈകള്‍’

നൗഷാദിക്കാ, തീര്‍ച്ചയായും, അതിലൊരു കൈ നിങ്ങളുടെയാണെന്നു ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു: നടന്‍ സിദ്ദിഖ്

Gulf12 months ago

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പം ദുബായ് രാജകുമാരന്റെ വലിയപെരുന്നാള്‍ ആഘോഷം

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പമുള്ള നിമിഷങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പങ്കുവെച്ച് ഷേഖ് ഹംദാന്‍

Business1 year ago

ചൂടില്‍ നിന്ന് തൊഴിലാളികളെ രക്ഷിക്കാന്‍ 1914ല്‍ ഐസ് മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ഐസ് ആഡംബരമായിരുന്ന കാലത്ത് തൊഴിലാളികള്‍ക്കായി ഒരു ഐസ് ആന്‍ഡ് സോഡ മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ELECTION SPECIAL1 year ago

ഇതാണോ ആവിഷ്‌കാര സ്വാതന്ത്ര്യം, തുറന്നടിച്ച് സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

ബിജു മേനോനെതിരെ നടക്കുന്ന സൈബര്‍ ആക്രമണത്തെ പൊളിച്ചടുക്കി സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

Video1 year ago

വിഡിയോ: തിമ്മക്ക രാഷ്ട്രപതിയെ അനുഗ്രഹിക്കുന്ന അപൂര്‍വ നിമിഷം

വിഡിയോ: തിമ്മക്ക രാഷ്ട്രപതിയെ അനുഗ്രഹിക്കുന്ന അപൂര്‍വ നിമിഷം

Opinion

Life6 days ago

നിഷേധാത്മക ചിന്തകളെ മറികടക്കാനൊരു മന്ത്രം

നമുക്കാ മന്ത്രത്തെ ''ട്രിപ്പിള്‍ ആര്‍'' (RRR) എന്ന് വിളിക്കാം.നമ്മെ വലിച്ചു താഴ്ത്തുന്ന ചിന്തകളെ ദിശമാറ്റി വിട്ടുകൊണ്ട് നാം മുന്നോട്ട് കുതിക്കണം.

Life1 week ago

ജീവിതത്തിന്റെ പുതുമ നിലനിര്‍ത്താന്‍ ഒരു ഫോര്‍മുല

ഈ മാന്ത്രിക ഫോര്‍മുലയെ നമുക്ക് DCA എന്നു വിളിക്കാം. എന്തെല്ലാമാണത്, ഒന്ന് നോക്കാം

Opinion4 weeks ago

ഇത്തരം സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളുമായി നാടിനെതിരെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന എത്രപേര്‍ ഉണ്ടാകും

ഇത്തരം സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളുമായി വിദേശങ്ങളില്‍ ചെന്ന് ജോലി നേടി നാടിനെതിരെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന എത്രപേര്‍ ഉണ്ടാകും?

Opinion1 month ago

വിശ്വസിക്കാന്‍ കൊള്ളാവുന്ന രാജ്യമോ സാമ്പത്തിക പങ്കാളിയോ അല്ല ചൈന

ചൈനയുമായുള്ള ബന്ധം പുനക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്നു മോദി. സ്വാശ്രയ ഭാരതത്തിന് ഊര്‍ജമേകുമത്. അവര്‍ വിശ്വസിക്കാവുന്ന സാമ്പത്തിക പങ്കാളിയുമല്ല

National2 months ago

മഹാരാഷ്ട്ര സര്‍ക്കാര്‍ തകരുമോ, രാഹുലിന്റെ മനസിലെന്ത്?

ശിവസേനയില്‍ നിന്ന് 'സാമൂഹ്യ അകലം' പാലിച്ചുള്ള രാഹുലിന്റെ പ്രസ്താവന അര്‍ത്ഥമാക്കുന്നതെന്ത്?

Business3 months ago

അസ്ഥിര ശമ്പളം, ഗിഗ് എക്കോണമി-വരാന്‍ പോകുന്ന മാറ്റങ്ങള്‍ പ്രവചനാതീതം

കോവിഡാനന്തര കാലഘട്ടത്തില്‍ സംരംഭകത്വ മേഖലയില്‍ വരാന്‍ പോകുന്ന മാറ്റങ്ങളെക്കുറിച്ച് സുധീര്‍ ബാബു എഴുതുന്നു.

Opinion4 months ago

ഇത് ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്ന പലിശയെന്ന് മന്ത്രി തോമസ് ഐസക്ക്

കൊള്ളപ്പലിശ സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ മേല്‍ അടിച്ചേല്‍പ്പിച്ച് അവരെ കടക്കെണിയിലേയ്ക്ക് തള്ളി നീക്കുകയാണ്-മന്ത്രി തോമസ് ഐസക്ക്

Opinion4 months ago

ട്രംപിന്റെ ഭീഷണി വിവാദം; യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ സംഭവിച്ചതെന്ത്

ഡോണള്‍ഡ് ട്രംപ് വിളിച്ചാലും ഇല്ലെങ്കിലും ഈ പ്രക്രിയ ഇത്രയും സമയമെടുത്തേ പൂര്‍ത്തിയാക്കാനാകൂ

Opinion4 months ago

ശ്രദ്ധിക്കുക, കൊറോണാനന്തര കാലത്ത് ഇതെല്ലാം സംഭവിക്കും

ചില സന്ദര്‍ഭങ്ങളില്‍ കൂട്ടിവെച്ച ആയുധങ്ങളും പണവും അറിവും ഗര്‍വ്വും പുല്ലിന് സമം

Opinion5 months ago

കോവിഡ്-19, ആരാണുത്തരവാദി, ദൈവമോ ശാസ്ത്രമോ?

1981ല്‍ പുറത്തിറങ്ങിയ the Eyes of Darkness എന്നൊരു പുസ്തകത്തില്‍ എഴുത്തുകാരന്‍ പറയുന്നുണ്ട് 2020ല്‍ ചൈനയില്‍ വുഹാന്‍ എന്ന സ്ഥലത്തെ ലാബില്‍ നിന്നും ഒരു മാരക വൈറസ്...

Auto

Auto20 hours ago

ഒടുവിലവന്‍ വരുന്നു, മഹീന്ദ്ര ഥാര്‍ എസ്‌യുവി ഓള്‍ ന്യൂഎഡിഷന്‍

സ്വാതന്ത്ര്യദിനത്തിന് ഥാര്‍ എസ്‌യുവി പുതിയ പതിപ്പ് ഇന്ത്യന്‍ നിരത്തുകളിലെത്തും

Auto4 days ago

ഇന്ത്യയില്‍ 2020 മോഡല്‍ ജീപ്പ് കോംപസ് തിരിച്ചുവിളിച്ചു

ഈ വര്‍ഷം നിര്‍മിച്ച 547 യൂണിറ്റ് ജീപ്പ് കോംപസ് യൂണിറ്റുകളാണ് തിരികെ വിളിച്ചത്

Auto4 days ago

ഇന്ത്യന്‍ നിരത്തുകളെ കീഴടക്കാന്‍ എത്തുന്നു ഫ്രഞ്ച് വാഹനഭീമന്‍ സിട്രോയെന്‍

സി5 എയര്‍ക്രോസ് എന്ന സ്‌പോര്‍ട്ട് യൂട്ടിലിറ്റി വാഹനമാണ് ഫ്രഞ്ച് കാര്‍ നിര്‍മാതാക്കളായ സിട്രോയെന്‍ നിര്‍മിക്കുന്നത്

Auto6 days ago

ആരെയും കൊതിപ്പിക്കും കിയ സോണറ്റ്; ഇതാ പുതിയ ചിത്രങ്ങള്‍

കിയയുടെ കിടിലന്‍ കോംപാക്റ്റ് എസ്‌യുവിക്ക് ഐതിഹാസിക രൂപകല്‍പ്പന. ഇതാ സോണറ്റ്

Auto6 days ago

എന്തൊരു സ്പീഡ്! കിയ ഇന്ത്യയില്‍ ഒരു ലക്ഷം കാറുകള്‍ വിറ്റു

പതിനൊന്ന് മാസങ്ങള്‍ക്കിടെയാണ് ഈ കിടിലന്‍ നാഴികക്കല്ല് കിയ താണ്ടിയത്

Auto6 days ago

കറുപ്പഴകില്‍ ജീപ്പ് കോംപസ് ‘നൈറ്റ് ഈഗിള്‍’ എഡിഷന്‍

ഇന്ത്യ എക്‌സ് ഷോറൂം വില 20.14 ലക്ഷം മുതല്‍ 23.31 ലക്ഷം രൂപ വരെ

Auto1 week ago

തിരിച്ചെത്തി, മഹീന്ദ്ര മോജോ 300; വില 2 ലക്ഷം മുതല്‍

2 ലക്ഷം രൂപ മുതല്‍ വില. നാല് കളറുകളില്‍ ലഭ്യം. ഇതാ തിരിച്ചെത്തി മഹീന്ദ്ര മോജോ

Auto1 week ago

50,000 ബുക്കിംഗ് പിന്നിട്ട് ക്രെറ്റ കുതിക്കുന്നു

അറുപത് ശതമാനത്തോളം പേര്‍ ഡീസല്‍ വകഭേദങ്ങളാണ് ബുക്ക് ചെയ്തത്

Auto1 week ago

പാതയോര സഹായവുമായി ജാവ

ഒരു വര്‍ഷത്തേക്ക് 1,050 രൂപ മുതലാണ് വില

Auto1 week ago

റോയല്‍ എന്‍ഫീല്‍ഡ് ‘സര്‍വീസ് ഓണ്‍ വീല്‍സ്’ പ്രഖ്യാപിച്ചു

പ്രത്യേകം സജ്ജീകരിച്ച 800 ബൈക്കുകള്‍ തയ്യാറാക്കിനിര്‍ത്തും

Trending