Connect with us

Business

അന്ന് 60 ഡോളര്‍ ഇല്ല, ഇന്ന് ലോകം ഭരിക്കുന്ന ആല്‍ഫബെറ്റ് സിഇഒ

ഗൂഗിളിന്റെ മാതൃകമ്പനിയുടെ മേധാവിയായി ഇന്ത്യയുടെ അഭിമാനം സുന്ദര്‍ പിച്ചായ്

Published

on

ഗൂഗിളിന്റെ മാതൃകമ്പനിയുടെ മേധാവിയായി ഇന്ത്യയുടെ അഭിമാനം സുന്ദര്‍ പിച്ചായ്

17 വയസ് വരെ അയാള്‍ ഒരു കംപ്യൂട്ടര്‍ പോലും ഉപയോഗിച്ചിരുന്നില്ല. പക്ഷേ, ലോകം ഭരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ മാതൃകമ്പനിയായ ആല്‍ഫബെറ്റിന്റെ സിഇഒ ആയി ഇന്നദ്ദേഹം മാറി. അതെ, ഇന്ത്യന്‍ വംശജനായ സുന്ദര്‍ പിച്ചായെ ആല്‍ഫബെറ്റിന്റെ സിഇഒ ആയി നിയമിക്കുന്നുവെന്ന് ഗൂഗിള്‍ സ്ഥാപകരായ ലാറി പേജും സെര്‍ജി ബ്രിന്നും പ്രഖ്യാപിച്ചു.

നിലവില്‍ ഗൂഗിളിന്റെ സിഇഒയാണ് ചെന്നൈ സ്വദേശിയായ പിച്ചായ്. ഗൂഗിളിനെ കൂടാതെ സെല്‍ഫ് ഡ്രൈവിംഗ് കാര്‍ കമ്പനിയായ വേയ്‌മോ, ലൈഫ് സയന്‍സസ് സംരംഭമായ വെരിലി, ബയോടെക് ഗവേഷണ സംരംഭമായ കാലികോ, നാഗരിക ഇന്നൊവേഷന്‍ ഫോക്കസ് ചെയ്യുന്ന സൈഡ് വാക്ക് ലാബ്‌സ്, ബലൂണ്‍ ഇന്റര്‍നെറ്റ് കമ്പനി (ഗ്രാമീണ മേഖലയില്‍ ഇന്റര്‍നെറ്റ് ലഭ്യമാക്കാനുള്ള പദ്ധതിയുടെ ഭാഗം) ലൂണ്‍ എന്നിവയാണ് ആല്‍ഫബെറ്റ് ഗ്രൂപ്പിന് കീഴിലുള്ള മറ്റ് പ്രധാന കമ്പനികള്‍.

ആല്‍ഫബെറ്റിനും ഗൂഗിളിനും രണ്ട് സിഇഒമാരെ ആവശ്യമില്ലെന്നും ഇരു കമ്പനികളുടെയും സിഇഒ ആയി പിച്ചായ് തുടരുമെന്നും പേജും ബ്രിന്നും പറഞ്ഞു. നിലവില്‍ ഗൂഗിളിന്റെ പൊതുമുഖമായ പിച്ചായ് വളരെ എളിയ ജീവിതസാഹചര്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് വലിയ വിജയങ്ങള്‍ എത്തിപ്പിടിച്ച വ്യക്തിയാണ്.

ആരാണീ പിച്ചായ്?

തമിഴ്‌നാട്ടിലെ മധുരയിലായിരുന്നു സുന്ദര്‍ പിച്ചായ് എന്ന പ്രതിഭയുടെ ജനനം. സാധാരണ കുടുംബം. അമ്മ ലക്ഷ്മി സ്റ്റെനോഗ്രാഫര്‍. അച്ഛന്‍ രഘുനാഥ ഇലക്ട്രിക്കല്‍ എന്‍ജിനീയര്‍. ചെന്നൈയിലെ അശോക് നഗറില്‍ രണ്ട് ബെഡ്‌റൂം അപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റിലായിരുന്നു പിച്ചായ് വളര്‍ന്നത്.

അസാധാരണ ഓര്‍മശക്തിയായിരുന്നു പിച്ചായ്ക്ക്. ഡയല്‍ ചെയ്യുന്ന ഓരോ നമ്പറും ഓര്‍മിച്ച് വെക്കും. മെറ്റലര്‍ജിക്കല്‍ എന്‍ജിനീയറിംഗില്‍ ബിരുദം നേടിയത് ഐഐടി ഖരഗ്പൂരില്‍ നിന്നാണ്.

പഠനമികവില്‍ സ്റ്റാന്‍ഫോര്‍ഡ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെത്തി. അവിടെനിന്ന് മെറ്റീരിയല്‍ സയന്‍സസില്‍ ബിരുദാനന്തര ബിരുദം. പെന്‍സില്‍വാനിയ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ ലോകപ്രശസ്ത വാര്‍ട്ടണ്‍ സ്‌കൂളില്‍ നിന്നാണ് എംബിഎ നേടിയത്.

അപ്‌ളൈഡ് മെറ്റീരിയല്‍സ്, മക്കന്‍സി കമ്പനികളില്‍ ജോലി ചെയ്തു. 2004ലാണ് പിച്ചായ് ഗൂഗിളില്‍ ചേരുന്നത്. ജിമെയ്ല്‍, ഗൂഗിള്‍ ക്രോം, ഗൂഗിള്‍ ഡ്രൈവ് ആന്‍ഡ്രോയിഡ് തുടങ്ങിയവയുടെ വികനത്തില്‍ നിര്‍ണായക പങ്ക് വഹിച്ചു പിച്ചായ്.

43ാം വയസില്‍ പിച്ചായ് ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ടെക് കമ്പനിയുടെ സിഇഒ ആയി. ഗൂഗിള്‍ സഹസ്ഥാപകന്‍ ലാറി പേജിന്റെ പിന്‍ഗാമി.

ഗൂഗിളിന്റെ പ്രൊഡക്റ്റ് മേധാവിയില്‍ നിന്നും 2015 ഓഗസ്റ്റില്‍ ഗൂഗിള്‍ സിഇഒ ആയി നിയമനം. ഇന്ത്യയെ ഫോക്കസ് ചെയ്ത് നിരവധി സേവനങ്ങള്‍ ഗൂഗിള്‍ പുറത്തിറക്കി.

ഗൂഗിള്‍ പേ, യൂട്യൂബ് ഗോ, റെയ്ല്‍വയര്‍ തുടങ്ങിയവ ചിലത് മാത്രം. ആദ്യമായി യുഎസിലേക്ക് വരുന്ന സമയത്ത് 60 ഡോളറിന്റെ ഒരു ബാഗ് പോലും പിച്ചായ്ക്ക് താങ്ങാവുന്നതായിരുന്നില്ല

ഇന്ന് ഏകദേശം 1.2 ബില്യണ്‍ ഡോളറാണ് സുന്ദര്‍ പിച്ചായുടെ സമ്പത്ത്, ഏകദേശം 8,300 കോടി രൂപ. ഇപ്പോഴിതാ ഗൂഗിളിനെയും നിയന്ത്രിക്കുന്ന ആല്‍ഫബെറ്റിന്റെ മേധാവിയായി മാറിയിരിക്കുന്നു പിച്ചായ്.

Advertisement

Business

സ്‌കോട്‌ലന്‍ഡ് യാര്‍ഡ് ആസ്ഥാനം ആഡംബര ഹോട്ടലാക്കി യൂസഫലി

2800 കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപവുമായി ലുലു യുകെയില്‍ ചരിത്രം രചിക്കുന്നു. സ്‌കോട്‌ലാന്‍ഡ്‌യാഡ് ലണ്ടനില്‍ തുറന്നു

Published

on

2800 കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപവുമായി ലുലു യുകെയില്‍ ചരിത്രം രചിക്കുന്നു. സ്‌കോട്‌ലാന്‍ഡ്‌യാഡ് ലണ്ടനില്‍ തുറന്നു

ലണ്ടന്‍ സ്‌കോട്‌ലന്‍ഡ് യാര്‍ഡിന്റെ ഉദ്ഘാടനത്തോടെ ലുലു ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി നിക്ഷേപ സംരംഭമായ ട്വന്റി 14 ഹോള്‍ഡിംഗ്‌സിന് യുകെയില്‍ 2800 കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപമായി. 2015ല്‍ 1,025 കോടി രൂപക്കാണ് ചരിത്രപരമായ നിരവധി പ്രത്യേകതകള്‍ അവകാശപ്പെടുന്ന ഈ നിര്‍മിതി ട്വന്റി 14 ഹോള്‍ഡിംഗ്‌സ് സ്വന്തമാക്കിയത്. ഇതില്‍ 512 കോടിരൂപയുടെ നവീകരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും ഗ്രൂപ്പ് നടത്തി. ഇതിന് പുറമെ വാള്‍ഡ്‌റോഫ് അസ്റ്റോറിയ എഡിന്‍ബറോദി കാലിഡോണിയനും 2018ല്‍ കമ്പനി സ്വന്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

വെസ്റ്റ്മിനിസ്റ്ററില്‍ സെയ്ന്റ് ജെയിംസിലാണ് സ്‌കോട്‌ലന്‍ഡ്‌യാഡ് സ്ഥിതിചെയ്യുന്നത്. ഈ പൈതൃക ഹോട്ടലിന്റെ നടത്തിപ്പ് ഹയാത്ത് ബ്രാന്‍ഡിനാണ്. 1910ല്‍ ബ്രിട്ടീഷ് ആര്‍മി റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് ഓഫീസായും റോയല്‍ പൊലീസ് കാര്യാലയമായും പ്രവര്‍ത്തിച്ച ഈ നിര്‍മിതി ചാള്‍സ് ഡിക്കിന്‍സ്, സര്‍ ആര്‍തര്‍ കോനന്‍ ഡോയല്‍ അടക്കമുള്ള നിരവധി എഴുത്തുകാരുടെ സൃഷ്ടികളിലൂടെയും ഖ്യാതിനേടിയിട്ടുണ്ട്. തുഡോര്‍ കാലഘട്ടത്തില്‍ സ്‌കോട്ട്‌ലന്‍ഡ് സന്ദര്‍ശിക്കുന്നരാജാക്കന്‍മാരുടെ താമസകേന്ദ്രമായും ഈ കെട്ടിടം പ്രവര്‍ത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ലോകത്തെ വിഖ്യാത നഗരങ്ങളിലൊന്നായ ലണ്ടന്റെ സവിശേഷ ചരിത്രത്തേയും ആധുനികകാല പ്രാധാന്യത്തേയും ഗ്രേറ്റ് സ്‌കോട്‌ലന്‍ഡ് യാഡ് ഹോട്ടല്‍ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നുവെന്ന് ലുലു ഗ്രൂപ്പ് ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ ചെയര്‍മാന്‍ എം എ യൂസഫലി പറഞ്ഞു. ചരിത്ര നിര്‍മിതിയെ ആതിഥ്യമര്യാദയുടെ ഉന്നത പ്രതീകമാക്കി മാറ്റിയെടുക്കും. സമാനതകളില്ലാത്ത അനുഭവങ്ങളാണ് ഇവിടെ അതിഥികള്‍ക്കായി ഞങ്ങള്‍ ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത്. ഇവിടുത്തെ വിസ്മയങ്ങള്‍ നേരിട്ടനുഭവിക്കാന്‍ എല്ലാവരേയും ക്ഷണിക്കുന്നതായും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

എഡ്വാഡിയന്‍ വിക്ടോറിയന്‍ വാസ്തു ശില്‍പ മാതൃകയില്‍ 93,000 ചതുരശ്രഅടി വിസ്തൃതിയുള്ള ഈ ആഡംബര ബുട്ടീക്ക് ഹോട്ടലില്‍ ഏഴുനിലകളിലായി 153 മുറികളും 15 സ്യൂട്ടുകളുമുണ്ട്. വ്യവസായ പ്രമുഖര്‍, സെലിബ്രിറ്റികള്‍, രാഷ്ട്രത്തലവന്മാര്‍ എന്നിവര്‍ക്കായി രണ്ട് ബെഡ്‌റൂം ടൗണ്‍ ഹൗസ് വിഐപി സ്യൂട്ടുകളും ഇതിലുള്‍പ്പെടും. 120 സീറ്റുള്ള കോണ്‍ഫറന്‍സ് റൂമും ഇതിന്റെ പ്രത്യേകതയാണ്.

സ്‌കോട്ട്‌ലാന്‍ഡ്‌യാഡ് ഒരു സ്വപ്‌ന സാക്ഷാത്കാരമാണെന്ന് ട്വന്റി 14 ഹോള്‍ഡിംഗ്‌സ് എംഡി അദീബ് അഹമ്മദ് പറഞ്ഞു. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ പൈതൃക നിര്‍മിതികളിലൊന്നായ ഇതിന്റെ നവീകരണം ഏറെ നാളായി നടന്നുവരികയായിരുന്നു. അസംഖ്യം കഥകള്‍ ഉറങ്ങിക്കിടക്കുന്ന ഈ നിര്‍മ്മിതിയുടെ കീര്‍ത്തി ഒട്ടും കുറഞ്ഞ് പോകാത്ത വിധത്തിലുള്ള പ്രവര്‍ത്തനമാണ് നടക്കുകയെന്നുംഅദ്ദേഹംപറഞ്ഞു.

Continue Reading

Business

നിസ്സാരം, നമുക്ക് പറ്റും ! ഹോട്ടല്‍ സപ്ലയറായി തുടക്കം, ഇന്ന് ശമ്പളം 857 കോടി രൂപ

ബിസിനസ് സ്‌കൂളിലെ ആദ്യ വര്‍ഷം കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ തന്നെ വിവാഹിതനായി അതോടെ ബാധ്യതകൾ കൂടി.

Published

on

ചിലർ അങ്ങനെയാണ്, വിജയിക്കണം എന്ന് കരുതി ഇറങ്ങിത്തിരിച്ചത് അത് ഒരു ഒന്നൊന്നര യാത്ര തന്നെയാകും. അത്തരത്തിൽ ഒരു വ്യക്തിയാണ് പാലോ ആള്‍ട്ടോ നെറ്റ് വര്‍ക്‌സിന്റെ സിഇഒയും ചെയര്‍മാനുമായ നികേഷ് അറോറ.ഗുഗിള്‍ ചീഫ് ബിസിനസ് ഓഫീസര്‍, സോഫ്റ്റ്ബാങ്ക് ഗ്രൂപ്പ് പ്രസിഡന്റ് തുടങ്ങിയ നിരവധി സ്ഥാനങ്ങള്‍ വഹിച്ചിട്ടുള്ള നികേഷ് അറോറ വായിൽ സ്വർണകരണ്ടിയുമായി ജനിച്ച വ്യക്തിയല്ല. മാതാപിതാക്കളുടെ പണം ധൂർത്തടിച്ചുമായിരുന്നില്ല അദ്ദേഹത്തിൻറെ വളർച്ച. ഇന്നത്തെ തലമുറ കണ്ടു പഠിക്കേണ്ട ഒന്നാണ് അദ്ദേഹത്തിൻറെ ജീവിതം. ഈയിടെ നടത്തിയ സര്‍വേ പ്രകാരം ലിസ്റ്റഡ് യു.എസ് കമ്പനികളില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ വേതനം വാങ്ങുന്ന സിഇഒമാരില്‍ മൂന്നാം സ്ഥാനത്താണ് ഇദ്ദേഹം.857 കോടി രൂപയാണ് ഇദ്ദേഹത്തിന്റെ ഇപ്പോഴത്തെ വാര്‍ഷികവേതനം

ബിരുദം കഴിഞ്ഞപ്പോൾ അച്ഛന്റെ കൈയില്‍ നിന്ന് രണ്ട് ലക്ഷം രൂപ കടം വാങ്ങി 21ാം വയസില്‍ യു.എസിലേക്ക് ഉപരി പഠനത്തിനായി തിരിച്ച നികേഷിന്റെ ജീവിതം മുഴുവൻ ട്വിസ്റ്റുകൾ നിറഞ്ഞതായിരുന്നു. അമേരിക്കയിലെത്തി ഒരു കോഴ്സ് തെരഞ്ഞെടുത്ത് പഠിക്കാൻ ഒരുങ്ങിയപ്പോഴേക്കും കയ്യിലെ പണമെല്ലാം തീർന്നു.കൂടുതൽ പണത്തിനായി വീട്ടുകാരെ ബുദ്ധിമുട്ടിക്കാൻ തോന്നിയില്ല.ജോലി തേടിയിറങ്ങി. സെക്യൂരിറ്റി ഗാര്‍ഡ്, ഹോട്ടല്‍ സപ്ലയര്‍ തുടങ്ങിയ പല ജോലികളും ചെയ്തു.

പഠനവും ജോലിയുമൊപ്പത്തിനൊപ്പംനകൊണ്ട് പോകാൻ ശ്രമിച്ചെങ്കിലും കാലിടറി. സാമ്പത്തികബാധ്യത കൊണ്ട് നട്ടംതിരിഞ്ഞ ഒരു സാഹചര്യം നികേഷ് അറോറ പക്ഷെ പിന്തിരിഞ്ഞില്ല. ഉത്തര്‍പ്രദേശിലെ ഘസിയാബാദില്‍ ഒരു എയര്‍ഫോഴ്‌സ് ഉദ്യോഗസ്ഥന്റെ മകനായി ജനിച്ച സ്‌കൂള്‍ വിദ്യാഭ്യാസം പൂര്‍ത്തിയാക്കിയത് കേന്ദ്രീയ വിദ്യാലയങ്ങളില്‍ നിന്നായിരുന്നു. പഠിക്കാന്‍ മിടുക്കനായിരുന്ന നികേഷിന് ഐഐറ്റിയില്‍ അഡ്മിഷന്‍ ലഭിച്ചു.

അവിടെ നിന്ന് ഇലക്ട്രിക്കല്‍ എന്‍ജിനീയറിംഗ് പൂര്‍ത്തിയാക്കിയ അദ്ദേഹം വിപ്രോയില്‍ ജോലിക്ക് പ്രവേശിച്ചെങ്കിലും ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസം നേടാനായി ജോലി ഉപേക്ഷിച്ചു. അമേരിക്കൻ പഠനത്തിനായിട്ടായിരുന്നു ജോലി വേണ്ടെന്നു വച്ചത് . ബോസ്റ്റണ്‍ കോളെജില്‍ പഠനം ആരംഭിച്ച നികേഷ് കടുത്ത സാമ്പത്തികപ്രതിസന്ധിയിലകപ്പെട്ടു.ബിസിനസ് സ്‌കൂളിലെ ആദ്യ വര്‍ഷം കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ തന്നെ വിവാഹിതനായി അതോടെ ബാധ്യതകൾ കൂടി.

അങ്ങനെയാണ് പാർട്ട്ടൈം ജോലി ആരംഭിക്കുന്നത്. പഠനത്തിനൊപ്പം തന്നെ സെക്യൂരിറ്റി ഗാര്‍ഡ് ആയി ജോലി ചെയ്തു. ബാക്കിയുള്ള സമയം ശാരീരികപരിമിതികളുള്ളവര്‍ക്ക് നോട്ട്‌സ് എഴുതി നല്‍കുക, കോര്‍പ്പറേറ്റ് ഫിനാന്‍സിനെക്കുറിച്ച് ക്ലാസുകളെടുക്കുക അങ്ങനെ പഠന കാലഘട്ടത്തിൽ ചെയ്യാത്ത കാര്യങ്ങളില്ല. ആഴ്ചയില്‍ രണ്ടുദിവസം ബര്‍ഗര്‍ കിംഗ് ഔട്ട്‌ലെറ്റില്‍ സപ്ലയറായി പോകുമായിരുന്നു. എത്ര കഷ്ടപ്പെട്ടാലും ഒടുവിൽ വിജയം തനിക്കൊപ്പം നിൽക്കുമെന്ന ചിന്തയാണ് അദ്ദേഹത്തിന് കരുത്തായത്.

450 കമ്പനികള്‍ ജോലി അപേക്ഷ നിരസിച്ച വ്യക്തി

പഠനം പൂർത്തിയാക്കിയ ഉടനെ ജോലിക്കായുള്ള ശ്രമങ്ങൾ ആരംഭിച്ചു. 450 കമ്പനികളില്‍ അപേക്ഷിച്ചിട്ടും അദ്ദേഹത്തിന് ജോലി ലഭിച്ചില്ല.ഒടുവില്‍ ഒരു സ്ഥാപനം അദ്ദേഹത്തിന് പൊസിറ്റീവ് മറുപടി അയച്ചു. അങ്ങനെ അറോറ ഫിഡെലിറ്റി ഇന്‍വെസ്റ്റമെന്റില്‍ ജോലിക്ക് ചേര്‍ന്നു. അവിടെ കഴിവ് തെളിയിച്ച അദ്ദേഹം ഫിഡെലിറ്റി ടെക്‌നോളജീസില്‍ ഫിനാന്‍സ് വിഭാഗം വൈസ് പ്രസിഡന്റായി. അവിടെ നിന്നും മാറ്റങ്ങൾ ആരംഭിക്കുകയായിരുന്നു.
2004ലാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ജീവിതത്തില്‍ ഗൂഗിളില്‍ ജോലി ലഭിച്ചു. ഏഴ് വര്‍ഷം കൊണ്ട് ഗൂഗിളിന്റെ ചീഫ് ബിസിനസ് ഓഫീസറും ഗൂഗിളില്‍ ഏറ്റവും വേതനം നേടുന്ന ജീവനക്കാരനുമായി. അന്ന് അദ്ദേഹത്തിന്റെ വാര്‍ഷികവേതനം 310 കോടിരൂപയായിരുന്നു.

ഗൂഗിൾ നിന്നും മികച്ച സർവീസോടെ ഇറങ്ങിയ അദ്ദേഹം സോഫ്റ്റ്ബാങ്കില്‍ ചേർന്നു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷമാണ് അദ്ദേഹം സൈബര്‍ സെക്യൂരിറ്റി സ്ഥാപനമായ പാലോ ആള്‍ട്ടോയില്‍ ജോലിയില്‍ പ്രവേശിച്ചത്. ഏത് സാഹചര്യത്തിലും പിന്മാറിയാതെ മുന്നോട്ട് പോകുന്നതാണ് അദ്ദേഹത്തിൻറെ ഏറ്റവും വലിയ മികവ്. ലക്ഷ്യത്തിലേക്ക് എത്തുന്നതിനായി കഷ്ടപ്പെടുന്നതിൽ ഇദ്ദേഹത്തിന് സന്തോഷം മാത്രമേയുള്ളു. അത് തന്നെയാണ് അദ്ദേഹത്തിൻറെ വിജയ രഹസ്യവും

Continue Reading

Business

പപ്പടവട ബാക്ക് ഇൻ ആക്ഷൻ ; ഇനി സ്വാദിന്റെ മാമാങ്കം

പപ്പടവട എക്സ്പ്രസ് എന്ന പേരിലാണ് തിരിച്ചുവരവ്. കൊച്ചിക്കാരുടെ ഫുഡ്‌ബുക്കിലെ പ്രധാന ആകർഷണങ്ങളിൽ ഒന്നായിരുന്ന പപ്പടവട, നവീകരണ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ഭാഗമായി 8 മാസങ്ങൾക്കു മുൻപാണ് അടച്ചത്

Published

on

വേറിട്ട സംരംഭകത്വ ശൈലികൊണ്ടും രുചികരമായ ഭക്ഷണം കൊണ്ടും സാമൂഹിക പ്രശ്നങ്ങളിൽ കരുതലോടെ ഇടപെടുന്ന സംരംഭകയുടെ നിലപാട് കൊണ്ടും വ്യത്യസ്തമായ കൊച്ചി കലൂർ ആസ്ഥാനമായ പപ്പടവട റെസ്റ്റോറന്റ് വീണ്ടും തുറക്കുന്നു. പപ്പടവട എക്സ്പ്രസ് എന്ന പേരിലാണ് തിരിച്ചുവരവ്. കൊച്ചിക്കാരുടെ ഫുഡ്‌ബുക്കിലെ പ്രധാന ആകർഷണങ്ങളിൽ ഒന്നായിരുന്ന പപ്പടവട, നവീകരണ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ഭാഗമായി 8 മാസങ്ങൾക്കു മുൻപാണ് അടച്ചത്.

ബാങ്കിങ് രംഗത്ത് പ്രവർത്തിച്ചിരുന്ന മിനു പൗളിൻ എന്ന യുവതി തന്റെ ജോലി വേണ്ടെന്നു വച്ചുകൊണ്ടാണ് റെസ്റ്റോറന്റ് ബിസിനസിലേക്ക് ഇറങ്ങിത്തിരിക്കുന്നത്. ബിസിനസിനോടുള്ള പാഷനും ആളുകൾക്ക് നല്ല ആഹാരം നൽകണം എന്നുള്ള ആഗ്രഹവുമാണ് കുറഞ്ഞ നിരക്കിൽ ഭക്ഷണം നൽകുന്ന ഒരു ഔട്ട്ലെറ്റ് എന്ന നിലയിൽ പപ്പടവടയെ വളർത്തിയത്.

തുടക്കത്തിൽ എംജി റോഡിലായിരുന്നു സ്ഥാപനം പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നത്. എന്നാൽ പിന്നീട് ആളുകളുടെ എണ്ണം വർധിച്ചതോടെ കലൂർ ബസ് സ്റ്റാൻഡിനു സമീപമുള്ള വലിയ കെട്ടിടത്തിലേക്ക് പ്രവർത്തനം മാറി. വിശക്കുന്നവർക്ക് സൗജന്യമായി ഭക്ഷണം നൽകുന്നതിനായി നന്മമരം എന്ന പേരിൽ റെഫ്രിഡ്ജറേറ്റർ സ്ഥാപിച്ച് മിനു പൗളിൻ ജനപ്രീതി നേടിയിരുന്നു. സംരംഭകത്വം എന്ന ആശയത്തെ വ്യത്യസ്തമായി കാണുന്ന മിനു മാനേജ്‌മെന്റ് വിദ്യാർത്ഥികൾക്കായി ക്‌ളാസുകളും എടുക്കാറുണ്ട്.

എന്നാൽ കേരളത്തിൽ നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും നേരിട്ട തിരിച്ചടി പപ്പടവടയെയും ബാധിച്ചു. 2018 ഒക്ടോബറിൽ ചില സാമൂഹ്യ വിരുദ്ധര്‍ പപ്പടവടയും നന്മമരവും അടിച്ച് തകര്‍ത്തു. അജ്ഞാതരായ വ്യക്തികളുടെ ആക്രമണത്തിൽ തകർന്ന സ്ഥാപനത്തെ പഴയതിലും കൂടുതൽ ആർജവത്തോടെ തിരിച്ചു കൊണ്ട് വന്നിരിക്കുകയാണ് മിനു പൗളിൻ.

കഴിഞ്ഞ 8 മാസത്തോളം കാലം പപ്പടവടക്ക് പൂട്ട് നീനു കിടന്നിരുന്നത് കൊച്ചിയിലെ ഭക്ഷണപ്രേമികളെ വല്ലാതെ ബാധിച്ചിരുന്നു. എന്നാൽ തിരിച്ചുവരവിൽ പപ്പടവട പഴയതിനേക്കാൾ രുചികരമായിരിക്കുകയാണ്. മീൻവണ്ടി എന്ന പേരിൽ ലൈവ് ആയി തയ്യാറാക്കുന്ന മീൻ വിഭവങ്ങളും മീൻകറി ഉൾപ്പെടെ 50 രൂപക്ക് ഊണുമെല്ലാം പപ്പടവടയെ വ്യത്യസ്തമാക്കുന്നു. ഇല അട , സുഖിയൻ , പഴം പൊരി ഉ, കൊഴുക്കട്ട .സമൂസ , കിണ്ണത്തപ്പം, പരിപ്പ് , നെയ്പത്തിരി , ബജികൾ, നെയ്യപ്പം ..അങ്ങനെ നാലുമണി പലഹാരങ്ങളുടെ നിര വേറെയും .

നല്ല റോസ് ചെമ്പാവരി ചോറിൽ വെള്ളമൊഴിച്ച് വച്ച് പഴങ്കഞ്ഞി ആക്കിയ ശേഷം അതിലേക്കു കപ്പ പുഴുക്കുമിട്ടു, അതിനു മുകളിൽ നല്ല കട്ട തൈരും, പുളുശേരിയും, തേങ്ങ ചമ്മന്തിയും, മുളക് കീറിയിട്ട അച്ചാറും പിന്നെ കൂട്ടിനു പച്ച മുളകും ചെറിയ ഉള്ളിയും ചേർത്ത അമ്മച്ചീസ് പഴങ്കഞ്ഞിയാണ് ഇവിടുത്തെ മറ്റൊരു പ്രത്യേകത.

ഇല ഊണ് പായസം ഉൾപ്പെടെ – ₹50
മത്തി പൊരിച്ചത് – ₹15
കക്ക തോരൻ – ₹20
അയല വറുത്തത് – ₹30
കിളിമീൻ പൊരിച്ചത് – ₹30
കൊഴുവ വറുത്തത് – ₹30
വറ്റ പൊരിച്ചത് – ₹35
സിലോപ്പി ഫ്രൈ – ₹35
കൊഞ്ച് റോസ്‌റ് – ₹50
ബീഫ് ഫ്രൈ – ₹50
കേര മുളകിട്ടത് – ₹50
അയല മാങ്ങാ കറി ₹60

Continue Reading
Advertisement

Facebook

Recent Posts

Advertisement
Business6 hours ago

സ്‌കോട്‌ലന്‍ഡ് യാര്‍ഡ് ആസ്ഥാനം ആഡംബര ഹോട്ടലാക്കി യൂസഫലി

Business22 hours ago

നിസ്സാരം, നമുക്ക് പറ്റും ! ഹോട്ടല്‍ സപ്ലയറായി തുടക്കം, ഇന്ന് ശമ്പളം 857 കോടി രൂപ

Business22 hours ago

പപ്പടവട ബാക്ക് ഇൻ ആക്ഷൻ ; ഇനി സ്വാദിന്റെ മാമാങ്കം

Education2 days ago

ഐഐടി ബോബെയിലെ നാലാം വര്‍ഷ ബി.എസ്.സി കെമിസ്ട്രി വിദ്യാര്‍ത്ഥിക്ക് 50 ലക്ഷം രൂപയുടെ പ്രീ-പ്ലേസ്‌മെന്റ് ഓഫര്‍

Education2 days ago

യു എസ് ടി ഗ്ലോബല്‍ ഡി3കോഡ് വിജയികളെ പ്രഖ്യാപിച്ചു

Business2 days ago

സാമൂഹിക ക്ഷേമം ലക്ഷ്യമാക്കി ആധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യ: കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരിന്റെ ‘സ്പര്‍ശ്’ കേന്ദ്രം മേക്കര്‍വില്ലേജിന്

Business2 days ago

അന്ന് 60 ഡോളര്‍ ഇല്ല, ഇന്ന് ലോകം ഭരിക്കുന്ന ആല്‍ഫബെറ്റ് സിഇഒ

Life2 weeks ago

ഒന്നും രണ്ടുമല്ല, മാലതി ടീച്ചർ ശബരിമല ചവിട്ടിയത് 18 തവണ!

Business4 days ago

കിടിലന്‍ കച്ചോടം, 1 വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ നേടിയത് 400 കോടി വരുമാനം

Business2 days ago

അന്ന് 60 ഡോളര്‍ ഇല്ല, ഇന്ന് ലോകം ഭരിക്കുന്ന ആല്‍ഫബെറ്റ് സിഇഒ

Entertainment4 weeks ago

രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ മേക്കര്‍ ഫെസ്റ്റിന് ഡിസൈന്‍ വീക്ക് ആതിഥ്യമരുളും

Life1 week ago

അരുണ്‍ കുമാറിന്റെ മിനിയേച്ചര്‍ വാഹനങ്ങള്‍ ദേശീയതലത്തിലും ശ്രദ്ധയാകര്‍ഷിക്കുന്നു

Education4 weeks ago

ടിസിഎസ് ഐടി വിസ് 2019: ചിന്മയ വിദ്യാലയലത്തിലെ കെ. ആദിത്യ കൃഷ്ണനും-അഭിമന്യു രാജീവ് മേനോനും ജേതാക്കള്‍

Health4 weeks ago

അര്‍ബുദത്തിനെതിരായ പോരാട്ടത്തില്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകളുടെയും സാങ്കേതികവിദ്യയുടെയും പങ്ക് നിര്‍ണായകം: ആരോഗ്യമന്ത്രി

Viral

Kerala4 months ago

അയര്‍ലന്‍ഡില്‍ നിന്ന് ഇലിസ് നല്‍കി വരുമാനത്തിന്റെ ഒരു പങ്ക്

ദുരിതബാധിതര്‍ക്ക് പിന്തുണയുമായി കേരളത്തില്‍ വച്ച് കൊല്ലപ്പെട്ട ലാത്വിയന്‍ യുവതിയുടെ സഹോദരി ഇലിസ് സര്‍ക്കോണയും

Life4 months ago

‘ആകാശം ഭൂമിയിലേക്കു വീഴാതെ താങ്ങി നിര്‍ത്തുന്നു ഇത്തരം കൈകള്‍’

നൗഷാദിക്കാ, തീര്‍ച്ചയായും, അതിലൊരു കൈ നിങ്ങളുടെയാണെന്നു ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു: നടന്‍ സിദ്ദിഖ്

Gulf4 months ago

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പം ദുബായ് രാജകുമാരന്റെ വലിയപെരുന്നാള്‍ ആഘോഷം

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പമുള്ള നിമിഷങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പങ്കുവെച്ച് ഷേഖ് ഹംദാന്‍

Business7 months ago

ചൂടില്‍ നിന്ന് തൊഴിലാളികളെ രക്ഷിക്കാന്‍ 1914ല്‍ ഐസ് മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ഐസ് ആഡംബരമായിരുന്ന കാലത്ത് തൊഴിലാളികള്‍ക്കായി ഒരു ഐസ് ആന്‍ഡ് സോഡ മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ELECTION SPECIAL8 months ago

ഇതാണോ ആവിഷ്‌കാര സ്വാതന്ത്ര്യം, തുറന്നടിച്ച് സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

ബിജു മേനോനെതിരെ നടക്കുന്ന സൈബര്‍ ആക്രമണത്തെ പൊളിച്ചടുക്കി സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

Video9 months ago

വിഡിയോ: തിമ്മക്ക രാഷ്ട്രപതിയെ അനുഗ്രഹിക്കുന്ന അപൂര്‍വ നിമിഷം

വിഡിയോ: തിമ്മക്ക രാഷ്ട്രപതിയെ അനുഗ്രഹിക്കുന്ന അപൂര്‍വ നിമിഷം

Opinion10 months ago

‘അല്ല സര്‍, പട്ടാളക്കാരന്റെ ജോലി മറ്റേതൊരു ജോലിയും പോലെയല്ല’

എന്റെ ജീവിതം ബുദ്ധിമുട്ടിലാകുമെന്ന് തോന്നിയാല്‍ ആ ജോലി ഉപേക്ഷിച്ച് പോരുന്നതിന് എനിക്ക് ഒരു വിലക്കുമില്ല. പക്ഷെ പട്ടാളക്കാരന്റെ കഥ അങ്ങനെയല്ല

Entertainment10 months ago

‘മായാനദിയിലെ അപ്പു നായികയല്ല, മലയാള സിനിമയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച സൈക്കോ വില്ലത്തി’

അപ്പു ആരെയും സ്‌നേഹിച്ചിട്ടില്ല എല്ലാവരുടെ മുന്നിലും മികച്ച ഒരു നടി ആയിരുന്നു.

Entertainment12 months ago

ലൂസിഫറില്‍ ഞങ്ങള്‍ പോലുമറിയാത്ത ഹൈപ്രൊഫൈല്‍ അതിഥി താരമുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തല്‍

ഇത്തരം 'വാര്‍ത്ത'കളാണ് സിനിമയെന്ന കലയെയും വ്യവസായത്തെയും കൊല്ലുന്നതെന്ന് മുരളിഗോപി

Entertainment1 year ago

ലാലിന്റെയും മഞ്ജുവിന്റെയും ഫോട്ടോ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് പൃഥ്വി

ലൂസിഫറിനെ സംബന്ധിച്ച ഓരോ വാര്‍ത്തയും ആരാധകര്‍ക്ക് ആഘോഷമാണ്

Opinion

Business2 months ago

കംഗാരു ബിസിനസും ഐടി സെക്രട്ടറിയുടെ ചോദ്യവും പ്രസക്തമാകുന്നതിന് കാരണം

കേരളത്തിലെ വന്‍കിട കമ്പനികള്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകളെ ദത്തെടുക്കണമെന്ന ഐടി സെക്രട്ടറിയുടെ നിര്‍ദേശം ഒന്നര വര്‍ഷം മുമ്പ് മീഡിയ ഇന്‍കിലൂടെ മാനേജ്‌മെന്റ് കണ്‍സള്‍ട്ടന്റ് സുധീര്‍ ബാബുവും മുന്നോട്ട് വച്ചിരുന്നു

Business8 months ago

അമേരിക്കക്കാരെ കരിക്കിന്‍ വെള്ളം കുടിപ്പിക്കുന്ന ഫോക്കോ

കരിക്കിന്‍ വെള്ളം പല ഫ്‌ളേവറുകളിലാക്കി കച്ചോടം പൊടിപൊടിക്കുന്ന ആഗോള ബ്രാന്‍ഡ് ഫോക്കോയെകുറിച്ച് ബ്രമ്മ സിഇഒ

Business10 months ago

ഹര്‍ത്താല്‍ നിയന്ത്രണബില്‍ കേരളത്തില്‍ നിയമമാകുമോ?

കേരളത്തിലേക്ക് കൂടുതല്‍ നിക്ഷേപം എത്തണമെങ്കില്‍ ഹര്‍ത്താല്‍ നിയന്ത്രണ ബില്‍ ഉടന്‍ നിയമമാക്കണമെന്നാണ് സംരംഭകര്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നത്

Opinion10 months ago

രാഷ്ട്രീയ പക്ഷപാതിത്വം; ഇന്ത്യയില്‍ ട്വിറ്റിന് പിടി വീഴുമോ?

പാര്‍ലമെന്ററി സമിതിക്ക് മുന്നില്‍ ഹാജരാകില്ലെന്ന ട്വിറ്ററിന്റെ നിലപാട് നീതീകരിക്കത്തക്കതല്ല. സാമൂഹ്യമാധ്യമങ്ങള്‍ക്ക് തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളെ വരെ സ്വാധീനിക്കാന്‍ ശേഷിയുണ്ടെന്നത് സിഇഒ ഓര്‍മിക്കേണ്ടതുണ്ട്

Opinion10 months ago

ട്വിറ്ററിന് പക്ഷമുണ്ടോ; ഉണ്ടെന്ന് ബിജെപി, ഇല്ലെന്ന് ട്വിറ്റര്‍

വലതുപക്ഷ സ്വഭാവമുള്ള ട്വീറ്റുകളുടെ റീച്ച് കുറയുന്നതായും ട്രെന്‍ഡിംഗ് ലിസ്റ്റില്‍ നീതിയുക്തമായ തരത്തിലുള്ള വിഷയങ്ങള്‍ വരുന്നില്ലെന്നുമാണ് ആക്റ്റിവിസ്റ്റുകളുടെ പ്രധാന ആരോപണം.

Opinion1 year ago

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ റിപ്പോര്‍ട്ട്, വെട്ടിലായി ബിബിസി

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ ബിബിസി പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠന റിപ്പാര്‍ട്ട് വ്യാപകമായ വിമര്‍ശനത്തിന് വിധേയമാവുകയാണ്

Opinion1 year ago

‘റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ദ്രാവിഡിനെപ്പോലെ കളിക്കണം; സിദ്ധുവിനെ പോലെയല്ല’

ആര്‍ബിഐയും കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരും തമ്മിലുള്ള പ്രശ്‌നത്തില്‍ നയം വ്യക്തമാക്കി രഘുറാം രാജന്‍

Opinion1 year ago

ആധാര്‍ ആഫ്രിക്കയെ മാറ്റി മറിച്ചേക്കും!

ആഫ്രിക്കയ്ക്ക് ഇന്ന് ഏറ്റവും ആവശ്യം ആധാറിന് സമാനമായ ഡിജിറ്റല്‍ തിരിച്ചറിയല്‍ സംവിധാനമാണെന്ന് വിലയിരുത്തല്‍

Opinion1 year ago

പെട്രോളിനെ ജിഎസ്ടിക്ക് കീഴില്‍ കൊണ്ടുവരണമെന്ന് ചേതന്‍ ഭഗത്

ജിഎസ്ടിക്ക് കീഴിലായാല്‍ നിലവിലെ നിലവാരത്തില്‍ പോലും പെട്രോളിന് 55 രൂപയേ വരൂ

National1 year ago

സനാതനമാണ്, വിശ്വം കീഴടക്കിയ വിവേകവാണികള്‍

"സമ്മേളനത്തില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ സ്വാമിയോട് യോഗ്യതയും അര്‍ഹതയും ചോദിക്കുന്നത് സൂര്യന്‍ പ്രകാശം പരത്താന്‍ അനുമതി ചോദിക്കുന്നതിന് സമാനമാണ്."

Auto

Auto1 week ago

വേനൽ ചൂടിൽ ഫുൾടാങ്ക് പെട്രോൾ അടിച്ചാൽ വാഹനത്തിന് തീ പിടിക്കുമോ ?

പകുതി ഇന്ധമുള്ളതിനെക്കാൾ സുരക്ഷിതമാണ് ഈ അവസ്ഥ.

Auto3 weeks ago

ഈ വാഹനം തരും ലിറ്ററിന് 200 കിലോമീറ്റര്‍ വരെ ഇന്ധനക്ഷമത

75 ശതമാനം പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദ വസ്തുക്കള്‍കൊണ്ടാണ് മലയാളി വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ വാഹനം നിര്‍മ്മിച്ചത്

Auto3 weeks ago

ഹോണ്ടയുടെ ആദ്യ ബിഎസ് 6 മോട്ടോര്‍ സൈക്കിള്‍ പുറത്തിറങ്ങി

നിശബ്ദമായി വണ്ടി സ്റ്റാര്‍ട്ടാക്കാം. മൈലേജില്‍ 16 ശതമാനത്തിലധികം വര്‍ദ്ധന. വില 72,900 രൂപ മുതല്‍

Auto1 month ago

നിസ്സാന്റെ ഇലക്ട്രോണിക് കണ്‍സെപ്റ്റ് കാര്‍ അരിയ അവതരിപ്പിച്ചു

46ാമത് ടോക്കിയോ മോട്ടോര്‍ ഷോയിലാണ് കണ്‍സെപ്റ്റ് അവതരിപ്പിച്ചത്

Auto2 months ago

ഇതാ കിടന്നോടിക്കാവുന്ന സൈക്കിള്‍; കിടിലന്‍

ബേര്‍ഡ് ഓഫ് േ്രപ എന്ന ഈ സൈക്കിള്‍ കിടന്ന് ഓടിക്കാം. പുറം വേദന വരില്ല. കസ്റ്റമൈസ്ഡുമാണ്

Auto2 months ago

ഇലക്ട്രിക് ഓട്ടോ മഹീന്ദ്ര ട്രിയോ കേരളത്തിലെത്തി

മഹീന്ദ്ര ട്രിയോ ഓടിക്കുന്നതിലൂടെ ഡ്രൈവറുടെ സമ്പാദ്യം പ്രതിവര്‍ഷം 21,600 രൂപ വരെ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാമെന്ന് കമ്പനി

Auto3 months ago

പുറത്തിറങ്ങി, ടിവിഎസ് റേഡിയോണ്‍ കമ്യൂട്ടര്‍ ഓഫ് ദ ഇയര്‍

2018 ഓഗസ്റ്റില്‍ പുറത്തിറക്കിയ ടി.വി.എസ്. റേഡിയോണ്‍ സ്ഥിരം യാത്രക്കാരുടെ പ്രിയപ്പെട്ട വാഹനമായി മാറിയിരിക്കുകയാണ്

Auto3 months ago

ഈ കടയില്‍ ജാഗ്വാര്‍ സെയില്‍സും സര്‍വീസും സ്‌പെയര്‍ പാര്‍ട്‌സും

ജാഗ്വാര്‍ ലാന്‍ഡ് റോവറിന്റെ 3എസ് കേന്ദ്രം തുടങ്ങി. ഇവിടെ തന്നെ സെയ്ല്‍സും സര്‍വീസും സ്‌പെയര്‍ പാര്‍ട്‌സും ലഭ്യമാണ്

Auto4 months ago

ഇതാ ബുഗാറ്റിയുടെ അതിശക്ത സൂപ്പര്‍ കാര്‍; വില 71 കോടി

അവതരിച്ചു ബുഗാറ്റിയുടെ സെന്റോഡിയക്കൈ, വില 71 കോടി. സൂപ്പര്‍കാറുകളിലെ സൂപ്പര്‍ താരം

Auto4 months ago

മസ്‌ക്കിന്റെ ടെസ്ലയുടെ ഇന്ത്യ എന്‍ട്രി തടയുന്നതാര്?

കേ്ന്ദ്ര സര്‍ക്കാറിന്റെ നികുതി നിയമങ്ങള്‍ കര്‍ക്കശമാണെന്നാണ് ഇലോണ്‍ മസ്‌ക്കിന്റെ പരാതി.

Trending