Connect with us
MIAD

Health

അര്‍ബുദത്തിനെതിരായ പോരാട്ടത്തില്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകളുടെയും സാങ്കേതികവിദ്യയുടെയും പങ്ക് നിര്‍ണായകം: ആരോഗ്യമന്ത്രി

ഭരണ നിര്‍വഹണത്തിലടക്കം മികച്ച ആശയങ്ങള്‍ നല്‍കി സ്വാധീനം ചെലുത്താന്‍ വിധത്തില്‍ ശക്തമാണ് കേരളത്തിലെ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ് ഇന്‍കുബേറ്റര്‍ സംവിധാനം

Published

on

കൊച്ചി: അര്‍ബുദ ചികിത്സയിലടക്കം യന്ത്രോപകരണങ്ങള്‍ക്കും സോഫ്റ്റ് വെയറിനുമുള്ള പ്രാധാന്യം വര്‍ധിച്ചുവരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ സംസ്ഥാനത്തെ ആരോഗ്യപരിപാലന രംഗത്ത് സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകളുടെ പ്രസക്തിയും വര്‍ധിക്കുകയാണെന്ന് ആരോഗ്യമന്ത്രി കെ കെ ശൈലജ.

കേരള സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് മിഷനും കൊച്ചിന്‍ ക്യാന്‍സര്‍ റിസര്‍ച്ച് സെന്ററും(സിസിആര്‍സി) ചേര്‍ന്ന് കളമശ്ശേരി ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് കോംപ്ലക്‌സില്‍ സംഘടിപ്പിച്ച കാന്‍ക്യുര്‍ സമ്മേളനത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുകയായിരുന്നു മന്ത്രി.

ഭരണ നിര്‍വഹണത്തിലടക്കം മികച്ച ആശയങ്ങള്‍ നല്‍കി സ്വാധീനം ചെലുത്താന്‍ വിധത്തില്‍ ശക്തമാണ് കേരളത്തിലെ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ് ഇന്‍കുബേറ്റര്‍ സംവിധാനം. അര്‍ബുദ ചികിത്സാരംഗത്തും ഈ സേവനങ്ങള്‍ ഉപയോഗപ്പെടുത്തണം. കേരള സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് മിഷനിലെ സംരംഭങ്ങള്‍ ചെലവ് കുറഞ്ഞ അത്യാധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യ പ്രദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്നും മന്ത്രി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

മൂന്നു ദിവസമായി നടന്ന സമ്മേളനത്തില്‍ ഉയര്‍ന്നു വന്ന നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളോട് സര്‍ക്കാരിന് തുറന്ന സമീപനമാണുള്ളതെന്ന് ആരോഗ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. അര്‍ബുദ രോഗ ചികിത്സയ്ക്കുള്‍പ്പെടെ പുതിയ സാങ്കേതിക വിദ്യകള്‍ സ്വായത്തമാക്കാനുള്ള അപേക്ഷകള്‍ സര്‍ക്കാരിന് നിരന്തരമായി ലഭിക്കുന്നുണ്ട്. ഇതില്‍ മികച്ചത് തെരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ സര്‍ക്കാരിനെ സഹായിക്കാന്‍ കാന്‍ക്യൂറിന് കഴിയും.

പാവപ്പെട്ടവരിലെ അര്‍ബുദരോഗ നിര്‍ണയം ഏറെ പ്രധാനമാണെന്ന് ആരോഗ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. അര്‍ബുദ ചികിത്സയിലും രോഗനിര്‍ണയത്തിലും ആധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യ അവലംബിക്കണമെന്ന് ആരോഗ്യമേഖലയിലെ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ ആവശ്യപ്പെടാറുണ്ട്. ഇക്കാര്യത്തില്‍ സര്‍ക്കാരിന് വിദഗ്‌ധോപദേശം നല്‍കാന്‍ ഈ മേഖലയിലുള്ളവര്‍ക്ക് മുന്നോട്ടുവരാം. രോഗനിര്‍ണയവും ആരോഗ്യപരിപാലനവും കൂടുതല്‍ ജനപ്രിയമാക്കുന്നതിനായാണ് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ ആര്‍ദ്രം പദ്ധതിയ്ക്ക് രൂപം നല്‍കിയത്. പ്രാധമികാരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങളെ കുടുംബാരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങളായി പരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യാനുള്ള തീരുമാനം ഈ ലക്ഷ്യത്തിലേക്കുള്ള സുപ്രധാന കാല്‍വയ്പാണെന്നും മന്ത്രി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

കേരളത്തിലെ പഞ്ചായത്തുകളും പ്രാഥമികാരോഗ്യകേന്ദ്രങ്ങളും തമ്മിലുള്ള അനുപാതം മെച്ചപ്പെട്ടതാണ്. പഞ്ചായത്തുകളില്‍ 18,000 മുതല്‍ 65,000 വരെ ജനസംഖ്യയുണ്ട്. ജനസംഖ്യ കൂടുതലുള്ള പഞ്ചായത്തുകള്‍ക്ക് ഒന്നില്‍ കൂടുതല്‍ പ്രാഥമികാരോഗ്യകേന്ദ്രങ്ങള്‍ ആവശ്യമാണെന്ന് കെ.കെ ശൈലജ പറഞ്ഞു. അര്‍ബുദ രോഗനിര്‍ണയത്തിനുള്ള പ്രാഥമിക സൗകര്യങ്ങള്‍ ഈ ആശുപത്രികളില്‍ വേണ്ടതുണ്ടെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ഇന്നലെ അവസാനിച്ച ത്രിദിനസമ്മേളനത്തില്‍ വിദേശ പ്രതിനിധികളടക്കം ഇരുനൂറോളം വിദഗ്ധരാണ് 18 സെഷനുകളിലായി നടന്ന ചര്‍ച്ചകളില്‍ പങ്കെടുത്തത്. ആരോഗ്യമേഖലയിലെ അനുബന്ധ വ്യവസായങ്ങളും ഡോക്ടര്‍മാരുമടങ്ങുന്ന വെര്‍ച്ച്വല്‍ കമ്മ്യൂണിറ്റിക്ക് കെഎസ്യുഎമ്മിന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ രൂപം നല്‍കാന്‍ കാന്‍ക്യൂര്‍ സമ്മേളനത്തില്‍ ധാരണയായി. അര്‍ബുദ രോഗത്തിനെതിരായ പോരാട്ടത്തില്‍ നവീന സാങ്കേതിക വിദ്യ ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നതിനാകും ഈ സംവിധാനം ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയെന്ന് കെഎസ്യുഎമ്മിലെ സീനിയര്‍ ഫെലോ ജിത് തോമസ് പറഞ്ഞു.

Advertisement

Health

മൂര്‍ഖന്‍ പാമ്പിന്റെ വിഷം സാങ്കേതികവിദ്യ വഴി ഡീകോഡ് ചെയ്തു

വിഷചികില്‍സയില്‍ വഴിത്തിരിവാകുന്ന പുരോഗതി. പിന്നില്‍ മലയാളി സംരംഭം

Published

on

വിഷചികില്‍സയില്‍ വഴിത്തിരിവാകുന്ന പുരോഗതി. പിന്നില്‍ മലയാളി സംരംഭം

മൂര്‍ഖന്‍ പാമ്പിന്റെ വിഷ ചികിത്സയില്‍ പുതിയ ആന്റിവെനങ്ങള്‍ക്ക് വഴിതുറക്കുന്നു. അഗ്രിജീനോം ലാബ്‌സ് ഇന്ത്യ, സൈജിനോം റിസര്‍ച്ച് ഫൗണ്ടേഷന്‍ എന്നീ സ്ഥാപനങ്ങളിലെ ശാസ്ത്രജ്ഞരാണ് പുതിയ വഴിത്തിരിവിന് പിന്നില്‍. ജനിതക സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗപ്പെടുത്തി മൂര്‍ഖന്‍ പാമ്പിന്റെ വിഷം ഡീകോഡ് ചെയ്‌തെടുത്തിരിക്കുകയാണ് ഇവര്‍.

പാമ്പു കടിച്ചുള്ള പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് മരുന്നായി ജനിതക സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ സഹായത്തോടെ വികസിപ്പിക്കുന്ന സിന്തറ്റിക് ആന്റിബോഡികള്‍ക്കുള്ള സാധ്യതകളാണ് ഇതിലൂടെ തുറന്നിരിക്കുന്നത്. നേച്ചര്‍ ജനിറ്റിക്‌സിന്റെ ജനുവരി ലക്കത്തില്‍ ഇത് സംബന്ധിച്ച റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഡോ. ശേഖര്‍ ശേഷഗിരിയാണ് പഠനത്തിന് നേതൃത്വം നല്‍കിയത്. വിഷ ഗ്രന്ഥികളില്‍ പ്രതിഫലിക്കുന്ന 19 വിഷാംശ ജീനുകളെ ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ തിരിച്ചറിഞ്ഞു വേര്‍തിരിച്ചെടുത്തു കഴിഞ്ഞു. ഇതു വഴി പാമ്പിന്റെ വിഷവസ്തുക്കളും അവയെ എന്‍കോഡുചെയ്യുന്ന ജീനുകളും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ആദ്യമായി സ്ഥാപിക്കപ്പെട്ടു.

പാമ്പില്‍ നിന്ന് ശേഖരിച്ച വിഷം ഉപയോഗിച്ച് കുതിരകളില്‍ ആന്റിബോഡി വികസിപ്പിച്ച്, അത് ശുദ്ധീകരിച്ചാണ് നിലവില്‍ ആന്റിവെനം നിര്‍മ്മിക്കുന്നത്. ഇത് 1895 ല്‍ ഫ്രഞ്ച് ശാസ്ത്രജ്ഞനായ ആല്‍ബര്‍ട്ട് കാല്‍മെറ്റ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത രീതിയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ്. ശാസ്ത്രലോകം ഈ രീതിയില്‍ നിന്ന് ഇതുവരെ അധികം മുന്നോട്ട് പോയിരുന്നില്ല.

ആഗോളതലത്തില്‍ ഓരോ വര്‍ഷവും പാമ്പുകടിയേറ്റുള്ള മരണം ഒരു ലക്ഷത്തിലധികമാണ്. 400,000 ത്തിലധികം വിഷബാധയേറ്റ ആളുകള്‍ സ്ഥിരമായ വൈകല്യങ്ങള്‍ അനുഭവിക്കുന്നു. പ്രതിവര്‍ഷം ഇന്ത്യയില്‍ മാത്രം 2.8 ദശലക്ഷം പാമ്പുകടിയേറ്റ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു.50,000 ത്തോളം മരണങ്ങള്‍ക്ക് ഇത് കാരണമാകുന്നുണ്ട്.

ആന്റിവെനം വികസിപ്പിച്ചെടുക്കുന്ന രീതിയെ പൂര്‍ണ്ണമായും മാറ്റുന്നതാണ് പുതിയ ശാസ്ത്ര നേട്ടമെന്ന് അഗ്രിജീനോം ലാബ്‌സ്ചീഫ് ഓപ്പറേറ്റിംഗ് ഓഫീസര്‍ ഡോ. ജോര്‍ജ്ജ് തോമസ് പറഞ്ഞു.
ജനിതക പഠനം വഴി വളരെ ഉയര്‍ന്ന നിലവാരമുള്ള റഫറന്‍സ് ജീനോം ലഭ്യമായിട്ടുണ്ട്, ഇത് ഇന്ത്യന്‍ കോബ്രയിലെ ജനിതക വൈവിധ്യത്തെ വിലയിരുത്തുന്നതിന് ഏറെ പ്രയോജനം ചെയ്യുമെന്ന്‌ഡോ. ജോര്‍ജ്ജ് തോമസ് പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യന്‍ കോബ്ര പഠനത്തില്‍ ഉപയോഗിച്ച ജീന്‍ വ്യാഖ്യാനം കൊച്ചിയിലെ അഗ്രിജീനോം ടീമാണ് ചെയ്തത്. ലോകോത്തര ബയോ ഇന്‍ഫോര്‍മാറ്റിക്‌സ് സോഫ്റ്റ്‌വെയറുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് നെക്സ്റ്റ് ജനറേഷന്‍ സീക്വന്‍സിംഗ് ഡാറ്റ നിര്‍മ്മിക്കുകയും ജീനോമുകള്‍ വിശകലനം ചെയ്യുകയും വ്യാഖ്യാനിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ലാബാണ് കൊച്ചിയിലുള്ളത്.

Continue Reading

Health

ഒ.ഇ.ടി. ഹെല്‍ത്ത്കെയര്‍ കമ്മ്യൂണിക്കേഷന്‍ ഫോറം വിജയകരമായി സംഘടിപ്പിച്ചു

സുരക്ഷിതമായും കാര്യക്ഷമമായും ആരോഗ്യ മേഖലയില്‍ സേവനങ്ങള്‍ അനുഷ്ഠിക്കാന്‍ ആവശ്യമായ മുഴുവന്‍ സഹായവും ഈ രംഗത്തെ പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്ത് കേംബ്രിഡ്ജ് ബോക്സ്ഹില്‍ ലാംഗ്വേജ് അസെസ്സ്മെന്റ് സി.ഇ.ഒ. സുജാത സ്റ്റെഡ്

Published

on

കൊച്ചി: ആരോഗ്യ പരിചരണ മേഖലയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്കായി പ്രത്യേകം രൂപകല്പന ചെയ്ത ഒരേയൊരു അന്താരാഷ്ട്ര ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷാ പരീക്ഷയായ ഒക്കുപേഷണല്‍ ഇംഗ്ലീഷ് ടെസ്റ്റ് (ഒ.ഇ.ടി.) കൊച്ചിയിലെ മാരിയറ്റ് ഹോട്ടലില്‍ വച്ച് സംഘടിപ്പിച്ച ഹെല്‍ത്ത്കെയര്‍ കമ്മ്യൂണിക്കേഷന്‍ ഫോറത്തിന് വിജയകരമായ സമാപനം. കേംബ്രിഡ്ജ് ബോക്സ്ഹില്‍ ലാംഗ്വേജ് അസെസ്സ്മെന്റ് സി.ഇ.ഒ. സുജാത സ്റ്റെഡ് ആമുഖ പ്രഭാഷണം നടത്തി.

രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ മേഖലകളില്‍ നിന്നായി നൂറിലേറെ പ്രതിനിധികള്‍ പങ്കാളികളായി. യു കെ, ആസ്ത്രേലിയ തുടങ്ങി വിദേശരാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ളവരും പരിപാടിയില്‍ സംബന്ധിച്ചു. ആരോഗ്യമേഖലയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവിധ വിഷയങ്ങളില്‍ സംവാദങ്ങള്‍ നടന്നു. ആരോഗ്യപരിചരണ വ്യവസായം, ഹോസ്പിറ്റല്‍ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന്‍, ഹെല്‍ത്ത്‌കെയര്‍ ജോബ് റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് എന്നിവയ്‌ക്കൊപ്പം വിദ്യാഭ്യാസ-അക്കാദമിക മേഖലകളില്‍ നിന്നുള്ളവരും സമ്മേളനത്തില്‍ പങ്കെടുത്തു.

സംസ്ഥാനത്തെ ആരോഗ്യമേഖലയിലെ സേവനമികവും നൂതന സംരംഭങ്ങളും പരിഗണിച്ചാണ് ഒ.ഇ.ടി അതിന്റെ രണ്ടാമത് ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ കമ്മ്യൂണിക്കേഷന്‍ ഫോറം കൊച്ചിയില്‍ സംഘടിപ്പിച്ചത്. ഇന്ത്യയിലും ആഗോള തലത്തിലും ആരോഗ്യപരിചരണ പ്രൊഫഷന്‍ നേരിടുന്ന വെല്ലുവിളികള്‍, സാധ്യതകള്‍, സമകാലീന പ്രവണതകള്‍ എന്നിവ ഫോറത്തില്‍ ചര്‍ച്ചാവിഷയമായി.

‘ആരോഗ്യരക്ഷയില്‍ ആശയവിനിമയത്തിന്റെ പ്രാധാന്യം’ എന്ന വിഷയത്തില്‍ നടന്ന പാനല്‍ ചര്‍ച്ചയില്‍ കേംബ്രിഡ്ജ് ബോക്സ്ഹില്‍ ലാംഗ്വേജ് അസെസ്സ്മെന്റ് സി.ഇ.ഒ. സുജാത സ്റ്റെഡ് അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. ‘ജോലിസ്ഥലത്തെ വിജയത്തിന് ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷാ വൈദഗ്ധ്യം വികസിപ്പിക്കല്‍’; ‘ ആരോഗ്യപരിചരണ പ്രൊഫഷണലുകളെ ഭാവിയിലേക്ക് സജ്ജമാക്കല്‍ ‘; ‘ആരോഗ്യപരിചരണ രംഗത്തെ വര്‍ക്ക്ഫോഴ്സ് പ്രതിസന്ധി പരിഹരിക്കല്‍’; ആരോഗ്യപരിചരണ മേഖലയിലെ ക്ലിനിക്കല്‍ ആശയവിനിമയത്തില്‍ വിദ്യാഭ്യാസത്തിനുള്ള പങ്ക്’ തുടങ്ങി നിരവധി വിഷയങ്ങളാണ് ഫോറത്തില്‍ ചര്‍ച്ച ചെയ്യപ്പെട്ടത്.

ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നുള്ള ആരോഗ്യപരിചരണ പ്രൊഫഷണലുകള്‍ വിദേശ രാജ്യങ്ങളില്‍ ജോലിചെയ്യുമ്പോള്‍ അവിടെ വിജയം കൈവരിക്കാനുള്ള ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷാ ശേഷി ഉണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നതില്‍ ഒ.ഇ.ടി നിര്‍ണായക പങ്കാണ് വഹിക്കുന്നതെന്ന് കേംബ്രിഡ്ജ് ബോക്സ്ഹില്‍ ലാംഗ്വേജ് അസെസ്സ്മെന്റ് സി.ഇ.ഒ. സുജാത സ്റ്റെഡ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. വിദേശത്തുനിന്നും കൈവരിച്ച ഇത്തരം അറിവും അനുഭവങ്ങളുമായി അവര്‍ നാട്ടില്‍ തിരികെയെത്തുമ്പോള്‍ മുഴുവന്‍ ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്കും അത് പ്രയോജനകരമായി മാറുന്നു. സുരക്ഷിതമായും കാര്യക്ഷമമായും ആരോഗ്യ മേഖലയില്‍ സേവനങ്ങള്‍ അനുഷ്ഠിക്കാന്‍ ആവശ്യമായ മുഴുവന്‍ സഹായവും ഈ രംഗത്തെ പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതായി അവര്‍ അറിയിച്ചു.

ശശിധരന്‍ നായര്‍, ചെയര്‍മാന്‍, ഓവര്‍സീസ് ഡെവലപ്മെന്റ് പ്രമോഷന്‍ കണ്‍സള്‍ട്ടന്റ്സ് (ഒഡേപെക്, കേരള സര്‍ക്കാര്‍); എലിന്‍ സാന്‍ഡ്ബെര്‍ഗ്, ഹെഡ് ഓഫ് പ്രോഗ്രാംസ് – ഗ്ലോബല്‍ എന്‍ഗേജ്മെന്റ്, ഹെല്‍ത്ത് എജൂക്കേഷന്‍ ഇംഗ്ലണ്ട്, യു കെ; ഡോ. ഇന്ദു അര്‍ണേജ, സ്ഥാപക, ഇന്ത്യന്‍ ഇന്‍സ്റ്റിട്യൂട്ട് ഓഫ് ഹെല്‍ത്ത്കെയര്‍ കമ്മ്യൂണിക്കേഷന്‍, ന്യൂ ഡല്‍ഹി; ഡോ. ബാലകൃഷ്ണ ഷെട്ടി, വൈസ് ചാന്‍സലര്‍, സിദ്ധാര്‍ഥ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി, ബാംഗ്‌ളൂര്‍; പ്രൊഫ. റോയ് കെ. ജോര്‍ജ്, പ്രസിഡന്റ്, ട്രെയിന്‍ഡ് നേഴ്സസ് അസോസിയേഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യ (ടി.എന്‍.എ.ഐ.), ന്യൂ ഡല്‍ഹി എന്നിവരും ഫോറത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത് സംസാരിച്ചു.

ഹെല്‍ത്ത്‌കെയര്‍ ആശയവിനിമയ രംഗത്ത് ലോകമെങ്ങും അറിയപ്പെടുന്നതാണ് ഒ.ഇ.ടി ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ കമ്മ്യൂണിക്കേഷന്‍ ഫോറം. ആരോഗ്യവ്യവസായ മേഖലയില്‍ നിന്നുള്ളവരും സര്‍ക്കാര്‍ പ്രതിനിധികളും തൊഴിലുടമകളും അക്കാദമിക്കുകളും ആശയവിനിമയ പഠന രംഗത്തെ വിദഗ്ധരുമെല്ലാം ഇതില്‍ ഭാഗഭാക്കാവുന്നു.

വിവര സാങ്കേതിക വിദ്യയുടെ കാലത്ത് വിവരങ്ങളുടെ കുത്തൊഴുക്കാണ് സംഭവിക്കുന്നത്. ചുരുങ്ങിയ നേരത്തേക്കു മാത്രമുള്ള ശ്രദ്ധയും ഏകാഗ്രതയ്ക്ക് ഭംഗം വരുത്തുന്ന വ്യതിചലനങ്ങളുമെല്ലാം ഈ കാലഘട്ടത്തിന്റെ സവിശേഷതകളാണ്. ആരോഗ്യപരിചരണ പ്രൊഫഷണലുകളെ സംബന്ധിച്ച് കാര്യക്ഷമായ ആശയവിനിമയം അനിവാര്യമാണ്. രോഗികളുമായി അവരുടെ ആരോഗ്യസ്ഥിതിയെപ്പറ്റി ചോദിച്ചറിയുന്നതിനു മുന്നോടിയായി നടത്തുന്ന ചെറിയ സംഭാഷണങ്ങളും ഗുണകരമായ കൊച്ചുകൊച്ചു നിര്‍ദേശങ്ങളും ഉപദേശങ്ങളുമെല്ലാം വലിയ മാറ്റങ്ങള്‍ക്ക് ഇടവരുത്തും. വിദേശ രാജ്യങ്ങളില്‍ ജോലി ചെയ്യുമ്പോള്‍ തദ്ദേശീയ ജനതയുടെ സാമൂഹിക, സാംസ്‌കാരിക സവിശേഷതകള്‍ അറിഞ്ഞിരിക്കുന്നതും വലിയതോതില്‍ പ്രയോജനം ചെയ്യും.

രോഗീസുരക്ഷയില്‍ ആശയവിനിമയത്തിന്റെ പ്രാധാന്യത്തെപ്പറ്റി കൂടുതലറിയാനായി ഒ.ഇ.ടിയുടെ സൗജന്യ വൈറ്റ്പേപ്പര്‍ ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്. Download a free OET whitepaper on the role of communication in patient safety.

യു.കെ., അയര്‍ലന്‍ഡ്, ആസ്ത്രേലിയ, ന്യൂസിലന്‍ഡ്, ദുബായ്, സിംഗപ്പൂര്‍, മാള്‍ട്ട, നമീബിയ, യുക്രെയ്ന്‍ എന്നിവിടങ്ങളിലെ പ്രധാന ആരോഗ്യപരിചരണ ബോര്‍ഡുകളും കൗണ്‍സിലുകളും രജിസ്ട്രേഷന്‍ ആവശ്യത്തിനുള്ള ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷാ പ്രാവീണ്യ രേഖയായി ഒ.ഇ.ടി.യെ അംഗീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ആസ്ത്രേലിയയിലൂം ന്യൂസിലന്‍ഡിലും വിസ, എമിഗ്രേഷന്‍ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കും ഒ.ഇ.ടി സ്വീകരിക്കപ്പെടുന്നു.

Continue Reading

Business

കാന്‍സറിനെ നേരിടാന്‍ സാങ്കേതികവിദ്യ: കെഎസ് യുഎം-സിസിആര്‍സി

സംയുക്ത ഓങ്കോളജി സമ്മേളനം നവംബര്‍ എട്ടു മുതല്‍

Published

on

കൊച്ചി: കാന്‍സര്‍ സുരക്ഷയിലെ സാങ്കേതിക മുന്നേറ്റങ്ങള്‍ക്ക് വഴിയൊരുക്കാന്‍ കേരള സ്റ്റാര്‍ട്ടപ് മിഷന്‍ (കെഎസ് യുഎം) കൊച്ചിന്‍ കാന്‍സര്‍ റിസര്‍ച്ച് സെന്ററിന്റെ (സിസിആര്‍സി) സഹകരണത്തോടെ ത്രിദിന ഓങ്കോളജി സമ്മേളനം (കാന്‍ക്യുര്‍ 2019) സംഘടിപ്പിക്കുന്നു.

‘കാന്‍സര്‍ സുരക്ഷയിലെ അസമത്വം ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനുള്ള സാങ്കേതികവിദ്യ’ എന്നതാണ് കളമശ്ശേരിയിലെ ടെക്‌നോളജി ഇന്നൊവേഷന്‍ സോണില്‍ നവംബര്‍ എട്ടുമുതല്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന സമ്മേളനത്തിന്റെ മുഖ്യ പ്രമേയം.

കാന്‍സര്‍ പരിരക്ഷാ-പരിചരണ മേഖലയിലെ ഗവേഷണങ്ങള്‍, നൂതന സാങ്കേതികവിദ്യകള്‍, ഡിജിറ്റല്‍ സാങ്കേതികവിദ്യകള്‍, ആഗോളതലത്തിലെ മികച്ച പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍, കെയ്‌സ് സ്റ്റഡികള്‍ എന്നിവ ചര്‍ച്ച ചെയ്യുന്നതിനുള്ള അവസരങ്ങളാണ് സമ്മേളനം പ്രദാനം ചെയ്യുക.

സമ്മേളനത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഏഴ്, എട്ട് തിയതികളില്‍ നടക്കുന്ന കാന്‍സര്‍ ഇന്നൊവേഷന്‍ ഹാക്കത്തോണില്‍ ഈ മേഖല നേരിടുന്ന പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ പരിഹരിക്കാന്‍ സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ സഹായത്തോടെയുള്ള പരിഹാര മാര്‍ഗങ്ങള്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകള്‍ക്ക് നിര്‍ദ്ദേശിക്കാനാവും. ഈ മേഖലയിലെ പ്രമുഖര്‍, നിക്ഷേപകര്‍, സ്ഥാപന മേധാവികള്‍ എന്നിവര്‍ക്കുമുന്നില്‍ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളും സേവനങ്ങളും അവതരിപ്പിക്കാന്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകള്‍ക്ക് അവസരവും ലഭിക്കും.

ചികിത്സാ മികവ്, ഗവേഷണം, സാങ്കേതികവിദ്യ എന്നിവയില്‍ കേന്ദ്രീകൃതമായ ചര്‍ച്ചകളില്‍ മേഖലയിലെ നിരവധി ദേശീയ, രാജ്യാന്തര വിദഗ്ധ സംഘങ്ങളുടെ സാന്നിധ്യമുണ്ടാകും. അര്‍ബുദരോഗ വിദഗ്ധര്‍, ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍, ഭരണാധികാരികള്‍, നയകര്‍ത്താക്കള്‍, ആരോഗ്യ പരിരക്ഷാമേഖലയിലെ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകള്‍, വെഞ്ച്വര്‍ ക്യാപിറ്റലിസ്റ്റുകള്‍ എന്നിവരും സമ്മേളനത്തില്‍ അണിനിരക്കും. വിശദവിവരങ്ങള്‍ക്ക് www.canquer2019.in എന്ന വെബ്‌സൈറ്റ് സന്ദര്‍ശിക്കുക.

Continue Reading
Advertisement

Facebook

Recent Posts

Advertisement
Education12 hours ago

മനുഷ്യന്റെ ഭാവി പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്ന സാങ്കേതിക വിദ്യ വികസിപ്പിക്കണം: ജര്‍മന്‍ അംബാസഡര്‍

Uncategorized12 hours ago

ഇന്ത്യ ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ ട്രാവല്‍മാര്‍ട്ടിന് തുടക്കം

Business12 hours ago

മണി ഗ്രാമുമായി ലുലു ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ ഹോള്‍ഡിംഗ്‌സ് ഉടമ്പടി ഒപ്പ് വച്ചു

Auto13 hours ago

പിയാജിയോയുടെ ത്രിചക്ര വാഹനങ്ങളെല്ലാം ബിഎസ്6 ആയി

Education2 days ago

രാജ്യത്ത് ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ മേഖലയില്‍ കുതിച്ചു ചാട്ടവുമായി ആദ്യത്തെ സൂപ്പര്‍ ഫാബ് ലാബ് കൊച്ചിയില്‍

Business2 days ago

പി എം ഐ ഇന്ത്യ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് ഉച്ചകോടി ‘ഹാച്ച് 2020’ തിരുവനന്തപുരത്ത് നടന്നു

Education3 days ago

രാജഗിരി എന്‍ജിനീയറിംഗ് കോളജില്‍ സ്റ്റിയാഗ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ സ്മാര്‍ട്ട് സിറ്റി ടെക്‌നോളജീസ്

Viral

Kerala5 months ago

അയര്‍ലന്‍ഡില്‍ നിന്ന് ഇലിസ് നല്‍കി വരുമാനത്തിന്റെ ഒരു പങ്ക്

ദുരിതബാധിതര്‍ക്ക് പിന്തുണയുമായി കേരളത്തില്‍ വച്ച് കൊല്ലപ്പെട്ട ലാത്വിയന്‍ യുവതിയുടെ സഹോദരി ഇലിസ് സര്‍ക്കോണയും

Life6 months ago

‘ആകാശം ഭൂമിയിലേക്കു വീഴാതെ താങ്ങി നിര്‍ത്തുന്നു ഇത്തരം കൈകള്‍’

നൗഷാദിക്കാ, തീര്‍ച്ചയായും, അതിലൊരു കൈ നിങ്ങളുടെയാണെന്നു ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു: നടന്‍ സിദ്ദിഖ്

Gulf6 months ago

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പം ദുബായ് രാജകുമാരന്റെ വലിയപെരുന്നാള്‍ ആഘോഷം

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പമുള്ള നിമിഷങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പങ്കുവെച്ച് ഷേഖ് ഹംദാന്‍

Business9 months ago

ചൂടില്‍ നിന്ന് തൊഴിലാളികളെ രക്ഷിക്കാന്‍ 1914ല്‍ ഐസ് മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ഐസ് ആഡംബരമായിരുന്ന കാലത്ത് തൊഴിലാളികള്‍ക്കായി ഒരു ഐസ് ആന്‍ഡ് സോഡ മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ELECTION SPECIAL9 months ago

ഇതാണോ ആവിഷ്‌കാര സ്വാതന്ത്ര്യം, തുറന്നടിച്ച് സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

ബിജു മേനോനെതിരെ നടക്കുന്ന സൈബര്‍ ആക്രമണത്തെ പൊളിച്ചടുക്കി സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

Video10 months ago

വിഡിയോ: തിമ്മക്ക രാഷ്ട്രപതിയെ അനുഗ്രഹിക്കുന്ന അപൂര്‍വ നിമിഷം

വിഡിയോ: തിമ്മക്ക രാഷ്ട്രപതിയെ അനുഗ്രഹിക്കുന്ന അപൂര്‍വ നിമിഷം

Opinion11 months ago

‘അല്ല സര്‍, പട്ടാളക്കാരന്റെ ജോലി മറ്റേതൊരു ജോലിയും പോലെയല്ല’

എന്റെ ജീവിതം ബുദ്ധിമുട്ടിലാകുമെന്ന് തോന്നിയാല്‍ ആ ജോലി ഉപേക്ഷിച്ച് പോരുന്നതിന് എനിക്ക് ഒരു വിലക്കുമില്ല. പക്ഷെ പട്ടാളക്കാരന്റെ കഥ അങ്ങനെയല്ല

Entertainment12 months ago

‘മായാനദിയിലെ അപ്പു നായികയല്ല, മലയാള സിനിമയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച സൈക്കോ വില്ലത്തി’

അപ്പു ആരെയും സ്‌നേഹിച്ചിട്ടില്ല എല്ലാവരുടെ മുന്നിലും മികച്ച ഒരു നടി ആയിരുന്നു.

Entertainment1 year ago

ലൂസിഫറില്‍ ഞങ്ങള്‍ പോലുമറിയാത്ത ഹൈപ്രൊഫൈല്‍ അതിഥി താരമുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തല്‍

ഇത്തരം 'വാര്‍ത്ത'കളാണ് സിനിമയെന്ന കലയെയും വ്യവസായത്തെയും കൊല്ലുന്നതെന്ന് മുരളിഗോപി

Entertainment1 year ago

ലാലിന്റെയും മഞ്ജുവിന്റെയും ഫോട്ടോ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് പൃഥ്വി

ലൂസിഫറിനെ സംബന്ധിച്ച ഓരോ വാര്‍ത്തയും ആരാധകര്‍ക്ക് ആഘോഷമാണ്

Opinion

Business4 months ago

കംഗാരു ബിസിനസും ഐടി സെക്രട്ടറിയുടെ ചോദ്യവും പ്രസക്തമാകുന്നതിന് കാരണം

കേരളത്തിലെ വന്‍കിട കമ്പനികള്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകളെ ദത്തെടുക്കണമെന്ന ഐടി സെക്രട്ടറിയുടെ നിര്‍ദേശം ഒന്നര വര്‍ഷം മുമ്പ് മീഡിയ ഇന്‍കിലൂടെ മാനേജ്‌മെന്റ് കണ്‍സള്‍ട്ടന്റ് സുധീര്‍ ബാബുവും മുന്നോട്ട് വച്ചിരുന്നു

Business10 months ago

അമേരിക്കക്കാരെ കരിക്കിന്‍ വെള്ളം കുടിപ്പിക്കുന്ന ഫോക്കോ

കരിക്കിന്‍ വെള്ളം പല ഫ്‌ളേവറുകളിലാക്കി കച്ചോടം പൊടിപൊടിക്കുന്ന ആഗോള ബ്രാന്‍ഡ് ഫോക്കോയെകുറിച്ച് ബ്രമ്മ സിഇഒ

Business12 months ago

ഹര്‍ത്താല്‍ നിയന്ത്രണബില്‍ കേരളത്തില്‍ നിയമമാകുമോ?

കേരളത്തിലേക്ക് കൂടുതല്‍ നിക്ഷേപം എത്തണമെങ്കില്‍ ഹര്‍ത്താല്‍ നിയന്ത്രണ ബില്‍ ഉടന്‍ നിയമമാക്കണമെന്നാണ് സംരംഭകര്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നത്

Opinion12 months ago

രാഷ്ട്രീയ പക്ഷപാതിത്വം; ഇന്ത്യയില്‍ ട്വിറ്റിന് പിടി വീഴുമോ?

പാര്‍ലമെന്ററി സമിതിക്ക് മുന്നില്‍ ഹാജരാകില്ലെന്ന ട്വിറ്ററിന്റെ നിലപാട് നീതീകരിക്കത്തക്കതല്ല. സാമൂഹ്യമാധ്യമങ്ങള്‍ക്ക് തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളെ വരെ സ്വാധീനിക്കാന്‍ ശേഷിയുണ്ടെന്നത് സിഇഒ ഓര്‍മിക്കേണ്ടതുണ്ട്

Opinion12 months ago

ട്വിറ്ററിന് പക്ഷമുണ്ടോ; ഉണ്ടെന്ന് ബിജെപി, ഇല്ലെന്ന് ട്വിറ്റര്‍

വലതുപക്ഷ സ്വഭാവമുള്ള ട്വീറ്റുകളുടെ റീച്ച് കുറയുന്നതായും ട്രെന്‍ഡിംഗ് ലിസ്റ്റില്‍ നീതിയുക്തമായ തരത്തിലുള്ള വിഷയങ്ങള്‍ വരുന്നില്ലെന്നുമാണ് ആക്റ്റിവിസ്റ്റുകളുടെ പ്രധാന ആരോപണം.

Opinion1 year ago

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ റിപ്പോര്‍ട്ട്, വെട്ടിലായി ബിബിസി

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ ബിബിസി പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠന റിപ്പാര്‍ട്ട് വ്യാപകമായ വിമര്‍ശനത്തിന് വിധേയമാവുകയാണ്

Opinion1 year ago

‘റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ദ്രാവിഡിനെപ്പോലെ കളിക്കണം; സിദ്ധുവിനെ പോലെയല്ല’

ആര്‍ബിഐയും കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരും തമ്മിലുള്ള പ്രശ്‌നത്തില്‍ നയം വ്യക്തമാക്കി രഘുറാം രാജന്‍

Opinion1 year ago

ആധാര്‍ ആഫ്രിക്കയെ മാറ്റി മറിച്ചേക്കും!

ആഫ്രിക്കയ്ക്ക് ഇന്ന് ഏറ്റവും ആവശ്യം ആധാറിന് സമാനമായ ഡിജിറ്റല്‍ തിരിച്ചറിയല്‍ സംവിധാനമാണെന്ന് വിലയിരുത്തല്‍

Opinion1 year ago

പെട്രോളിനെ ജിഎസ്ടിക്ക് കീഴില്‍ കൊണ്ടുവരണമെന്ന് ചേതന്‍ ഭഗത്

ജിഎസ്ടിക്ക് കീഴിലായാല്‍ നിലവിലെ നിലവാരത്തില്‍ പോലും പെട്രോളിന് 55 രൂപയേ വരൂ

National1 year ago

സനാതനമാണ്, വിശ്വം കീഴടക്കിയ വിവേകവാണികള്‍

"സമ്മേളനത്തില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ സ്വാമിയോട് യോഗ്യതയും അര്‍ഹതയും ചോദിക്കുന്നത് സൂര്യന്‍ പ്രകാശം പരത്താന്‍ അനുമതി ചോദിക്കുന്നതിന് സമാനമാണ്."

Auto

Auto13 hours ago

പിയാജിയോയുടെ ത്രിചക്ര വാഹനങ്ങളെല്ലാം ബിഎസ്6 ആയി

എല്ലാ ത്രിചക്ര വാഹനങ്ങളും ബിഎസ് 6 ആക്കുന്ന ഇന്ത്യയിലെ പ്രഥമ ത്രിചക്രവാഹന നിര്‍മാതാക്കളായിരിക്കയാണ് പിയാജിയോ

Auto5 days ago

2025ഓടെ 10000 ഡെലിവറി വാഹനങ്ങള്‍ ഇലക്ട്രിക്ക് ആക്കുമെന്ന് ആമസോണ്‍

ആഗോള തലത്തില്‍ കാര്‍ബണ്‍ എമിഷന്‍ കുറയ്ക്കുന്നതിനായി ഒരു ലക്ഷം ഇലക്ട്രിക്ക് വാഹനങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് ക്ലൈമറ്റ് പ്ലഡ്ജില്‍ ആമസോണ്‍ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു

Auto6 days ago

ഇതാ ജീപ്പ് കോംപസിന്റെ രണ്ടു പുതിയ മോഡലുകള്‍

ജീപ്പ് കോംപസ് 4x4 ലോംഗിറ്റിയൂഡ് 9AT 21.96 ലക്ഷം രൂപയ്ക്കും ലിമിറ്റഡ് പ്ലസ് 24.99 ലക്ഷം രൂപയ്ക്കും ലഭിക്കും

Auto1 week ago

മെഴ്സിഡീസ്-ബെന്‍സിന്റെ ബ്രാന്‍ഡ് ‘ഇക്യു’ ഇന്ത്യയില്‍ അവതരിപ്പിച്ചു

ഇക്യുസി 1886 എഡിഷനും അവതരിപ്പിച്ചു

Auto2 weeks ago

വൈദ്യുത വാഹനങ്ങള്‍-പൊതു ഗതാഗതത്തിനാകണം പ്രഥമ പരിഗണന: അസെന്‍ഡ് 2020

വൈദ്യുത വാഹനങ്ങളിലും ഹൈഡ്രജന്‍ അധിഷ്ഠിത വാഹനങ്ങളിലുമാണ് ഗതാഗതത്തിന്റെ ഭാവിയുള്ളത്

Auto1 month ago

ഹോണ്ടയുടെ ബിഎസ്-6 ടൂവീലറുകളുടെ വില്‍പ്പന 60,000 യൂണിറ്റ് കടന്നു

ബിഎസ്-6 യുഗത്തിലേക്കുള്ള ഹോണ്ടയുടെ നിശബ്ദ വിപ്ലവത്തിന് എല്ലാ മേഖലയിലും മികച്ച സ്വീകരണമാണ് ലഭിക്കുന്നത്

Auto1 month ago

ഹെൽമെറ്റിൽ എസി, ബ്ലൂട്ടൂത്ത്, സ്മാർട്ട്ഫോൺ കണക്റ്റ്…ഇനിയെന്ത് വേണം ?

ഫോണിലെ വോയ്സ് അസിസ്റ്റിലൂടെ കൂളറില്‍ അവശേഷിക്കുന്ന കൂളന്റിന്റെ അളവ്, ഫാന്‍ സ്പീഡ് നിയന്ത്രണം, ഫോണിലെ നോട്ടിഫിക്കേഷന്‍, നാവിഗേഷന്‍, ടെക്സ്റ്റ് മെസേജ് വായന എന്നീ സൗകര്യങ്ങള്‍ ഹെഡ്സെറ്റ് വഴി...

Auto2 months ago

വേനൽ ചൂടിൽ ഫുൾടാങ്ക് പെട്രോൾ അടിച്ചാൽ വാഹനത്തിന് തീ പിടിക്കുമോ ?

പകുതി ഇന്ധമുള്ളതിനെക്കാൾ സുരക്ഷിതമാണ് ഈ അവസ്ഥ.

Auto2 months ago

ഈ വാഹനം തരും ലിറ്ററിന് 200 കിലോമീറ്റര്‍ വരെ ഇന്ധനക്ഷമത

75 ശതമാനം പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദ വസ്തുക്കള്‍കൊണ്ടാണ് മലയാളി വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ വാഹനം നിര്‍മ്മിച്ചത്

Auto2 months ago

ഹോണ്ടയുടെ ആദ്യ ബിഎസ് 6 മോട്ടോര്‍ സൈക്കിള്‍ പുറത്തിറങ്ങി

നിശബ്ദമായി വണ്ടി സ്റ്റാര്‍ട്ടാക്കാം. മൈലേജില്‍ 16 ശതമാനത്തിലധികം വര്‍ദ്ധന. വില 72,900 രൂപ മുതല്‍

Trending