Connect with us
MIAD

Education

ഒറ്റ ഒ ഇ ടി പരീക്ഷ മതിയെന്ന് ബ്രിട്ടീഷ് സര്‍ക്കാര്‍; കേരളത്തില്‍ നിന്നുള്ള മെഡിക്കല്‍ പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്ക് യു കെ യില്‍ തൊഴില്‍ അവസരങ്ങള്‍ വര്‍ധിക്കും

2019 ഒക്ടോബര്‍ 1 മുതല്‍ ടയര്‍ 2 (ജനറല്‍) വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഈ അവസരം പ്രയോജനപ്പെടുത്താം

Published

on

കൊച്ചി: ഡോക്ടര്‍മാര്‍, നേഴ്സുമാര്‍, മിഡ് വൈഫുമാര്‍, ദന്തിസ്റ്റുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ ആരോഗ്യ മേഖലയിലെ പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്ക് തങ്ങളുടെ രാജ്യത്ത് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത് പ്രാക്റ്റീസ് തുടങ്ങാന്‍ ഒറ്റ ഒ ഇ ടി പരീക്ഷ മതിയെന്ന് ബ്രിട്ടീഷ് സര്‍ക്കാര്‍. യു.കെ. നേഴ്സിംഗ് ആന്റ് മിഡ്വൈഫറി കൗണ്‍സിലും ജനറല്‍ മെഡിക്കല്‍ കൗണ്‍സിലും അംഗീകരിച്ചിട്ടുള്ള ഒറ്റ ഒ ഇ ടി ടെസ്റ്റ് മാത്രമാണ് ഇനി വേണ്ടിവരിക. 2019 ഒക്ടോബര്‍ 1 മുതല്‍ സമര്‍പ്പിക്കുന്ന എല്ലാ ടയര്‍ 2 (ജനറല്‍) വിസ അപേക്ഷകള്‍ക്കും ഈ മാറ്റം ബാധകമായിരിക്കും. യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡം ഹോം ഓഫീസാണ് ഇത് സംബന്ധിച്ച തീരുമാനം പ്രഖ്യാപിച്ചത്. ഇംഗ്ലീഷ് സംസാരഭാഷയായ രാജ്യങ്ങളില്‍ പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഡോക്ടര്‍മാര്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ളവരുടെ ആശയവിനിമയ ശേഷി വിലയിരുത്തുന്നതിനുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷാ പരീക്ഷയാണ് ഒക്കുപേഷണല്‍ ഇംഗ്ലീഷ് ടെസ്റ്റ് (ഒ.ഇ.ടി.) തിരുവനന്തപുരം, കൊച്ചി തുടങ്ങി കേരളത്തിലെ വിവിധ ജില്ലകളില്‍നിന്നുള്‍പ്പെടെ ഒട്ടേറെ ഡോക്ടര്‍മാരും നേഴ്സുമാരും ഒ ഇ ടി പരീക്ഷയെഴുതി വിദേശത്ത് പ്രാക്റ്റീസിന് പോകുന്നുണ്ട്. ഇനിമുതല്‍ ജനറല്‍ വിസ ലഭിക്കാന്‍ രണ്ടാമതൊരു പരീക്ഷ കൂടി വേണ്ടതില്ലെന്ന തീരുമാനം ഈ മേഖലയില്‍ ഉള്ളവര്‍ക്ക് വലിയ തോതില്‍ പ്രയോജനകരമാകും. നടപടിയെ കേരളത്തില്‍ നിന്നുള്ള പ്രൊഫഷണലുകള്‍ ആഹ്‌ളാദപൂര്‍വം സ്വാഗതം ചെയ്തു.

രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ ലഭിക്കാനായി ഡോക്ടര്‍മാര്‍ക്ക് ജനറല്‍ മെഡിക്കല്‍ കൗണ്‍സിലിന്റെയും മറ്റു പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്ക് നഴ്സിംഗ് ആന്റ് മിഡ് വൈഫറി കൗണ്‍സിലിന്റെയും പരീക്ഷ പാസാകണം. അത് പാസായവര്‍ക്ക് ടയര്‍ 2 (ജനറല്‍) വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാന്‍ ഇനിമുതല്‍ വേറൊരു ഇംഗ്ലീഷ് പരീക്ഷ എഴുതേണ്ടതില്ല.
‘ബന്ധപ്പെട്ട പ്രൊഫഷണല്‍ ബോഡി അംഗീകരിച്ചിട്ടുള്ള ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷാ പരീക്ഷ പാസ്സായ നേഴ്സുമാരും ഡോക്ടര്‍മാരും ദന്തിസ്റ്റുകളും മിഡ്വൈഫുമാരും ടയര്‍ 2 വിസയില്‍ യു.കെ.യിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിനു മുമ്പ് മറ്റൊരു പരീക്ഷയ്ക്ക് ഇരിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ല എന്നുറപ്പാക്കി, ഹോം ഓഫീസ് ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷാ പരിശോധന സ്ട്രീംലൈന്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. രാജ്യത്തെമ്പാടുമുള്ള ആശുപത്രികള്‍ക്കും മെഡിക്കല്‍ പ്രാക്ടീസുകള്‍ക്കും ആവശ്യമുള്ള ജീവനക്കാരെ കൂടുതല്‍ വേഗത്തില്‍ ലഭ്യമാക്കാന്‍ ഈ മാറ്റം സഹായിക്കുന്നതാണ്.’ – യു കെ സര്‍ക്കാര്‍ ഹോം ഓഫീസ് പത്രക്കുറിപ്പില്‍ അറിയിച്ചു.

വിസ, രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ എന്നീ രണ്ട് ഉദ്ദേശ്യങ്ങള്‍ക്കുമായി ഇപ്പോള്‍ ഒറ്റ ഒ.ഇ.ടി. എടുക്കാം എന്നതില്‍ അതിയായ സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് കേംബ്രിഡ്ജ് ബോക്സ്ഹില്‍ ലാംഗ്വേജ് അസെസ്സ്മെന്റ് സി.ഇ.ഒ. സുജാത സ്റ്റെഡ് പറഞ്ഞു. ഇത് വിദേശത്ത് പഠിച്ച ശേഷം യു.കെ.യില്‍ ജോലി തേടുന്ന പ്രൊഫഷണലുകളുടെ ഭാരം ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കും.

യു.കെ., അയര്‍ലന്‍ഡ്, ഓസ്ട്രേലിയ, ന്യൂസീലന്‍ഡ്, ദുബായ്, നമീബിയ, സിംഗപ്പൂര്‍, യുക്രെയ്ന്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള രാജ്യങ്ങളില്‍ ആരോഗ്യ മേഖലയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷാ പ്രാവീണ്യ ടെസ്റ്റുകള്‍ നിര്‍ബന്ധമാണ്. റിക്രൂട്ടര്‍മാര്‍, തൊഴിലുടമകള്‍, പരീക്ഷാര്‍ത്ഥികള്‍ എന്നിവര്‍ക്കിടയില്‍ പ്രചാരം വര്‍ധിച്ചുവരുന്ന ഒ ഇ ടി ടെസ്റ്റ് റിസള്‍ട്ടുകള്‍ ഈ രാജ്യങ്ങളെല്ലാം അംഗീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഓസ്ട്രേലിയ ന്യൂസീലന്‍ഡ് എന്നിവിടങ്ങളില്‍ വിസ, ഇമിഗ്രേഷന്‍ ഉദ്ദേശ്യങ്ങള്‍ക്കായും ഒ ഇ ടി ഫലങ്ങള്‍ അംഗീകരിക്കുന്നുണ്ട്.

Advertisement

Education

മനുഷ്യന്റെ ഭാവി പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്ന സാങ്കേതിക വിദ്യ വികസിപ്പിക്കണം: ജര്‍മന്‍ അംബാസഡര്‍

സ്റ്റിയാഗ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ സ്മാര്‍ട്ട് സിറ്റി ടെക്‌നോളജീസിനു തുടക്കമായി

Published

on

കൊച്ചി: മാനവ സമൂഹം ഭാവിയില്‍ നേരിടാന്‍ സാധ്യതയുള്ള പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്ന സാങ്കേതികവിദ്യ വികസിപ്പിച്ചെടുക്കാന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ ശ്രദ്ധിക്കണമെന്ന് ഇന്ത്യയിലെ ജര്‍മന്‍ സ്ഥാനപതി വാള്‍ട്ടര്‍ ജെ ലിന്‍ഡ്‌നര്‍ പറഞ്ഞു.

വിദ്യാര്‍ത്ഥികളിലെ നൂതനാശയങ്ങളെ ഉത്പന്നത്തിന്റെ രൂപത്തിലേക്ക് കൊണ്ടു വരുന്നതില്‍ സഹായിക്കാനായി കൊച്ചി രാജഗിരി സ്‌കൂള്‍ ഓഫ് എന്‍ജിനീയറിംഗ് ആന്‍ഡ് ടെക്‌നോളജിയില്‍ (ആര്‍ഇസിടി) തുടങ്ങിയ സ്റ്റിയാഗ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ സ്മാര്‍ട്ട് സിറ്റി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

ദൈനംദിന ജീവിതത്തിലെ പ്രതിസന്ധികള്‍ പരിഹരിക്കുന്ന ഉത്പന്നങ്ങള്‍ക്കാണ് ഏറെ ആവശ്യക്കാരുള്ളത്. ഇന്ത്യയില്‍ പല രംഗത്തും ഏറെ വെല്ലുവിളികള്‍ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു. അതിനാല്‍ തന്നെ ഇവിടെ നൂതനാശയ സംബന്ധിയായ സാങ്കേതിക വിദ്യയ്ക്ക് ഏറെ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. മികച്ച സാങ്കേതിക സൗകര്യമാണ് സ്റ്റിയാഗ് സെന്റര്‍ രാജഗിരിയില്‍ ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത്. ഭാവിയില്‍ ഇവിടെ നിന്ന് നൊബെല്‍ സമ്മാനാര്‍ഹരുണ്ടാകണം- ലിന്‍ഡ്‌നര്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു.

ജര്‍മനിയില്‍ 1937 ല്‍ സ്ഥാപിതമായ സ്റ്റിയഗ് എനര്‍ജി സര്‍വീസസ് ജിഎംബിഎച് ഊര്‍ജ്ജോത്പാദനം, പ്രസരണം തുടങ്ങിയ മേഖലകളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കമ്പനിയാണ്. ആധുനിക ലോകത്തെ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ പരിഹരിക്കുന്നതിനായി നൂതനാശയങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായാണ് സ്റ്റിയാഗ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ സ്മാര്‍ട്ട സിറ്റി ടെക്‌നോളജീസ് ആരംഭിച്ചത്.

രാജഗിരി എന്‍ജിനീയറിംഗ് കോളേജിലെ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ അംഗങ്ങളായുള്ള ഏത് കൂട്ടായ്മയ്ക്കും സ്റ്റിയഗ് കേന്ദ്രത്തിന്റെ സേവനം പ്രയോജനപ്പെടുത്താവുന്നതാണ്. ഊര്‍ജ്ജം, ഗതാഗതം, പുനരുപയോഗം, തുടങ്ങി സ്മാര്‍ട്ട്‌സിറ്റികള്‍ക്കാവശ്യമായ മേഖലകളിലുള്ള പ്രോജക്ടുകള്‍ക്കാണ് സഹായം ലഭിക്കുന്നത്.

ത്രിഡി പ്രിന്റര്‍, സിഎന്‍സി റൗട്ടറുകള്‍, ലേസര്‍ കട്ടറുകള്‍ തുടങ്ങിയ അത്യാധുനിക ഉപകരങ്ങള്‍ അടങ്ങുന്ന സ്റ്റിയാഗ് കേന്ദ്രത്തിന് 4000 ചതുരശ്ര അടി വലിപ്പമുണ്ട്. വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് തങ്ങളുടെ ഗവേഷണത്തിനും ആശയങ്ങളെ മാതൃകകളിലേക്ക് പരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യാനും സ്റ്റിയാഗ് സെന്ററിന്റെ സേവനം ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണെന്ന് സ്റ്റിയാഗ് എനര്‍ജി സര്‍വീസസ് ജിഎംബിഎച് സിഇഒ ഡോ. റാല്‍ഫ് ഷീലെ പറഞ്ഞു.

ആര്‍ഇസിടി ഡയറക്ടര്‍ ഫാദര്‍ മാത്യു വട്ടത്തറ, സ്റ്റിയാഗ് ഇന്ത്യ ചെയര്‍മാന്‍ ഡോ. ജേക്കബ് ടി വര്‍ഗീസ്, പ്രൊഫ. വര്‍ഗീസ് പന്തല്ലൂര്‍ക്കാരന്‍ എന്നിവര്‍ ചടങ്ങില്‍ സംസാരിച്ചു.

കല്‍ക്കരി, കാറ്റ്, സൗരോര്‍ജം, ബയോഗ്യാസ്, ഖനി വാതകം, ജിയോ തെര്‍മല്‍ പ്ലാന്റ് എന്നീ മേഖലകളിലാണ് സ്റ്റിയാഗ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. 11,000 മെഗാവാട്ട് വൈദ്യുതിയാണ് ഇവര്‍ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നത്. 90 മെഗാവാട്ടിന്റെ ബാറ്ററി സ്റ്റോറേജ് സംവിധാനവും കമ്പനിയ്ക്കുണ്ട്.

നിലവില്‍ ബ്രഹ്മപുരത്തെ മാലിന്യപ്ലാന്റില്‍ നിന്നുള്ള ഊര്‍ജോത്പാദനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് സ്റ്റിയഗ് സഹകരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ട്. ഇന്ത്യയുമായുള്ള ജര്‍മ്മനിയുടെ വിവിധ സഹകരണ പദ്ധതികളുടെ ഭാഗമായാണ് പുതിയ കേന്ദ്രം. കൊച്ചി മെട്രോയടക്കമുള്ള സ്മാര്‍ട്ട് സിറ്റി പദ്ധതികളുമായി ജര്‍മ്മന്‍ സഹകരണം നിലവിലുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഫ്രോന്‍ഹോഫര്‍ കൊച്ചിയില്‍ ഇനോവേഷന്‍ ഹബ് സ്ഥാപിച്ചിരുന്നു.

കൊച്ചി എണ്ണശുദ്ധീകരണ ശാല, എഫ്എസിടി, കൊച്ചിന്‍ ഷിപ്പ് യാര്‍ഡ്, കൊച്ചി മെട്രോ, കൊച്ചി വാട്ടര്‍ മെട്രോ, കൊച്ചി എയര്‍പോര്‍ട്ട്, കൊച്ചി സ്മാര്‍ട്ട്‌സിറ്റി മിഷന്‍, ഫ്രോന്‍ഹോഫര്‍ ഇനോവേഷന്‍ ഹബ്, കേരള സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് മിഷന്‍, മേക്കര്‍ വില്ലേജ്, ഫാബ് ലാബ്, സര്‍ക്കാര്‍ സംവിധാനങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയ സ്ഥാപനങ്ങളും സംരംഭങ്ങളുമായി ചേര്‍ന്ന് ഈ കേന്ദ്രം പ്രവര്‍ത്തിക്കും. രാജഗിരി കോളേജിലെ നാലായിരത്തോളം വരുന്ന വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്കും അധ്യാപകര്‍ക്കും മുതല്‍കൂട്ടാവുന്ന സംവിധാനമാകുമിത്.

ജര്‍മനിയിലെ സര്‍വകലാശാലകളുമായുള്ള സംയുക്ത സഹകരണ പരിപാടികളും ഇന്‍ഡോ-ജര്‍മ്മന്‍ ഉച്ചകോടികള്‍ക്കും രാജഗിരി കോളേജ് ആതിഥേയത്വം വഹിച്ചിട്ടുണ്ട്. സ്റ്റിയാഗ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ സ്മാര്‍ട്ട് സിറ്റി ടെക്‌നോളജീസിലേക്ക് 2021 ആകുമ്പോഴേക്കും ജര്‍മന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെക്കൂടി പങ്കാളികളാക്കാനും പദ്ധതിയുണ്ട്.

Continue Reading

Education

രാജ്യത്ത് ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ മേഖലയില്‍ കുതിച്ചു ചാട്ടവുമായി ആദ്യത്തെ സൂപ്പര്‍ ഫാബ് ലാബ് കൊച്ചിയില്‍

മാസച്യുസെറ്റ്‌സ് ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്‌നോളജിയുമായി(എംഐടി) സഹകരിച്ച് കേരള സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് മിഷന്‍ (കെഎസ്യുഎം)ആരംഭിക്കുന്ന സൂപ്പര്‍ ഫാബ് ലാബ് അമേരിക്കയ്ക്ക് പുറത്ത് ആദ്യത്തേതാണ്

Published

on

കൊച്ചി: രാജ്യത്തെ ഹാര്‍ഡ് വെയര്‍ രംഗത്ത് വമ്പന്‍ കുതിച്ചു ചാട്ടവുമായി ആദ്യത്തെ സൂപ്പര്‍ ഫാബ് ലാബ് കൊച്ചിയില്‍ പ്രവര്‍ത്തനമാരംഭിക്കും. മാസച്യുസെറ്റ്‌സ് ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്‌നോളജിയുമായി(എംഐടി) സഹകരിച്ച് കേരള സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് മിഷന്‍ (കെഎസ്യുഎം)ആരംഭിക്കുന്ന സൂപ്പര്‍ ഫാബ് ലാബ് അമേരിക്കയ്ക്ക് പുറത്ത് ആദ്യത്തേതാണ്.

ജനുവരി 25 ശനിയാഴ്ച രാവിലെ 11 മണിക്ക് കെഎസ്യുഎം പാലക്കാട് ഗവ പോളിടെക്‌നിക്കില്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ചടങ്ങില്‍ മുഖ്യമന്ത്രി ശ്രീ പിണറായി വിജയന്‍ സ്വിച്ചോണ്‍ ചെയ്ത് സൂപ്പര്‍ ഫാബ് ലാബിന്റെ ഉദ്ഘാടനം നടത്തും. ഇതോടൊപ്പം പാലക്കാട് മിനി ഫാബ് ലാബിന്റെയും പാലക്കാട് ഇന്‍കുബേഷന്‍ സെന്റര്‍ ഫോര്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്‌സ്(പിക്‌സ്) -ന്റെയും ഉദ്ഘാടനം മുഖ്യമന്ത്രി നിര്‍വഹിക്കും.

സംസ്ഥാന ജലവിഭവ വകുപ്പ് മന്ത്രി ശ്രീ കെ കൃഷ്ണന്‍കുട്ടി അധ്യക്ഷനാകുന്ന ചടങ്ങില്‍ ശ്രീ വി കെ ശ്രീകണ്ഠന്‍ എംപി, സംസ്ഥാന ഇലക്ട്രോണിക്‌സ്-ഐടി വകുപ്പ് പ്രിന്‍സിപ്പല്‍ സെക്രട്ടറി ശ്രീ എം ശിവശങ്കര്‍, സാങ്കേതിക വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് ഡയറക്ടര്‍ ഡോ. കെ പി ഇന്ദിരാ ദേവി, പാലക്കാട് ഗവ. പോളിടെക്‌നിക് പ്രിന്‍സിപ്പല്‍ ശ്രീ എം ചന്ദ്രകുമാര്‍ എന്നിവര്‍ പങ്കെടുക്കും.

കൊച്ചി കളമശ്ശേരിയിലെ ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് കോംപ്ലക്‌സില്‍ 10,000 ചതുരശ്ര അടി സ്ഥലത്താണ് സൂപ്പര്‍ ഫാബ് ലാബ് യാഥാര്‍ത്ഥ്യമാകുന്നത്. തിരുവനന്തപുരത്തും കളമശ്ശേരിയിലും നിലവില്‍ രണ്‍് ഇലക്ട്രോണിക്‌സ് ഫാബ് ലാബുകള്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്‍്. ഏഴ് കോടിയില്‍പരം രൂപയുടെ അത്യാധുനിക യന്ത്രങ്ങളാണ് സൂപ്പര്‍ ഫാബ് ലാബില്‍ സജ്ജമാകുന്നത്. ഇലക്ട്രോണിക്‌സ് ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ ഇന്‍കുബേറ്ററായ മേക്കര്‍ വില്ലേജ്, ബയോ ടെക് ഇന്‍കുബേറ്ററായ ബയോ നെസ്റ്റ് എന്നിവയ്‌ക്കൊപ്പം സൂപ്പര്‍ ഫാബ് ലാബു കൂടി വരുന്നതോടെ ഇന്റഗ്രേറ്റ്ഡ് സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് കോംപ്ലക്‌സ് രാജ്യത്തെ തന്നെ ഏറ്റവും സുപ്രധാനമായ സംരംഭക സൗഹൃദ കേന്ദ്രമായി മാറും. ഇതു കൂടാതെ സംസ്ഥാനത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിലായി 20 മിനി ഫാബ് ലാബുകളും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്‍്.

യന്ത്രങ്ങള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്ന യന്ത്രമെന്നാണ് ഫാബ് ലാബുകളെ വിശേഷിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് കേരള സ്റ്റാര്ട്ടപ് മിഷന്‍ സി.ഇ.ഒ ഡോ. സജി ഗോപിനാഥ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് സംരംഭങ്ങളുടെ ആശയങ്ങള്‍ക്കനുസരിച്ചുള്ള വിപണി മാതൃകകള്‍ തയാറാക്കാന്‍ സാധിക്കുമെന്നതാണ് ഇതിന്റെ പ്രത്യേകത. കേരളത്തില്‍ നിന്നുള്ള സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് ഉത്പന്നങ്ങളായ മാലിന്യനിര്‍മ്മാര്‍ജ്ജന റോബോട്ട് ബാന്‍ഡികൂട്ട്, രാജ്യത്തെ ആദ്യ ജലാന്തര്‍ ഡ്രോണ്‍ ഐറോവ് ട്യൂണ എന്നിവയുടെ മാതൃകകള്‍ നിലവിലെ ഫാബ് ലാബുകളിലാണ് നിര്‍മിച്ചത്.

അങ്ങേയറ്റത്തെ സൂക്ഷ്മതയുള്ള ത്രിഡി സ്‌കാനിംഗിനും പ്രിന്റിംഗിനുമുള്ള സൗകര്യമാണ് സൂപ്പര് ഫാബ് ലാബിനെ വേറിട്ട് നിറുത്തുന്നത്. വ്യത്യസ്ത തരത്തിലുള്ള അനേകം ത്രിഡി പ്രിന്ററുകളുണ്‍െന്നതിനാല്‍ ഉത്പന്നത്തിന്റെ ഓരോ ഭാഗവും വിവിധ തരത്തില്‍ ഒരുമിച്ച് പ്രിന്റ് ചെയ്ത് നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ സാധിക്കും. മെറ്റല്‍ മെഷിനിംഗ് രംഗത്തെ മള്‍ട്ടി ആക്‌സിസ് മാനുവല്‍ ആന്‍ഡ് സിഎന്‍ജി മില്ലിംഗ്, ടേണിംഗ്, കട്ടിംഗ് തുടങ്ങിയവയൊക്കെ സൂപ്പര്‍ ഫാബ് ലാബില്‍ സാധ്യമാകും.

പ്ലാസ്റ്റിക്, ഫാബ്രിക് എന്നിവ കട്ട് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഹൈസ്പീഡ് മെഷീനുകള്‍, എന്നിവ കൂടാതെ ഇലക്ട്രോണിക്‌സ് ഉത്പന്നങ്ങളുടെ നിര്‍മ്മാണത്തിനുള്ള സൗകര്യവും അവയുടെ ടെസ്റ്റിംഗ് ഉപകരണങ്ങളും ഇവിടെയുണ്‍ാകും. തടിയിലെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കും ഫര്‍ണിച്ചര്‍ പ്രൊട്ടോടൈപ്പിംഗിനുമുള്ള മെഷീനുകളും സൂപ്പര്‍ ഫാബ് ലാബില്‍ ലഭ്യമാണ്.

കേരളത്തിലെ ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകളുടെയും ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ കമ്പനികളുടെയും മികച്ച വളര്‍ച്ചക്ക് സൂപ്പര്‍ ഫാബ് ലാബ് വഴിയൊരുക്കുന്നതിനൊപ്പം ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ മേഖലയില്‍ സംസ്ഥാനത്തിന് വലിയൊരു മുന്നേറ്റം നടത്താന്‍ സാധിക്കുന്നതാണ് ഈ പദ്ധതിയെന്ന് ഡോ. സജി ഗോപിനാഥ് ചൂണ്‍ിക്കാട്ടി.

Continue Reading

Education

രാജഗിരി എന്‍ജിനീയറിംഗ് കോളജില്‍ സ്റ്റിയാഗ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ സ്മാര്‍ട്ട് സിറ്റി ടെക്‌നോളജീസ്

വെള്ളിയാഴ്ച ആര്‍ഇസിടി-യില്‍ നടക്കുന്ന ചടങ്ങില്‍ ഇന്ത്യയിലെ ജര്‍മന്‍ അംബാസഡര്‍ വാള്‍ട്ടര്‍ ജെലിന്‍ഡര്‍ കേന്ദ്രത്തിന്റെ ഉദ്ഘാടനം നിര്‍വഹിക്കും

Published

on

കൊച്ചി: വിദ്യാര്‍ത്ഥികളിലെ നൂതനാശയങ്ങളെ ഉത്പന്നത്തിന്റെ രൂപത്തിലേക്ക് കൊണ്ടു വരുന്നതില്‍ സഹായിക്കാനായി കേരളത്തില്‍ നിരവധി പദ്ധതികളുമായി ബന്ധമുള്ള ബഹുരാഷ്ട്ര കമ്പനിയായ സ്റ്റിയാഗ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ സ്മാര്‍ട്ട് സിറ്റി കൊച്ചിയിലെ രാജഗിരി സ്‌കൂള്‍ ഓഫ് എന്‍ജിനീയറിംഗ് ആന്‍ഡ് ടെക്‌നോളജിയില്‍ (ആര്‍ഇസിടി)തുടങ്ങുന്നു.

വെള്ളിയാഴ്ച ആര്‍ഇസിടി-യില്‍ നടക്കുന്ന ചടങ്ങില്‍ ഇന്ത്യയിലെ ജര്‍മന്‍ അംബാസഡര്‍ വാള്‍ട്ടര്‍ ജെലിന്‍ഡര്‍ കേന്ദ്രത്തിന്റെ ഉദ്ഘാടനം നിര്‍വഹിക്കും. ത്രിഡി പ്രിന്റര്‍, സിഎന്‍സി റൗട്ടറുകള്‍, ലേസര്‍ കട്ടറുകള്‍ തുടങ്ങിയ അത്യാധുനിക ഉപകരങ്ങള്‍ അടങ്ങുന്ന സ്റ്റിയാഗ് കേന്ദ്രത്തിന് 4000 ചതുരശ്ര അടി വലുപ്പമുണ്ട്. ആര്‍ഇസിടി ഡയറക്ടര്‍ ഫാദര്‍ മാത്യു വട്ടത്തറ, സ്റ്റിയാഗ് എനര്‍ജി സര്‍വീസസ് ജിഎംബിഎച് സിഇഒ ഡോ. റാല്‍ഫ് ഷീല്‍, സ്റ്റിയാഗ് ഇന്ത്യ ചെയര്‍മാന്‍ ഡോ. ജേക്കബ് ടി വര്‍ഗീസ് എന്നിവര്‍ ചടങ്ങില്‍ സംബന്ധിക്കും.

ജര്‍മനിയില്‍ 1937 ല്‍ സ്ഥാപിതമായ സ്റ്റിയഗ് എനര്‍ജി സര്‍വീസസ് ജിഎംബിഎച് ഊര്‍ജ്ജോത്പാദനം, പ്രസരണം തുടങ്ങിയ മേഖലകളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കമ്പനിയാണ്. കല്‍ക്കരി, കാറ്റ്, സൗരോര്‍ജം, ബയോഗ്യാസ്, ഖനി വാതകം, ജിയോ തെര്‍മല്‍ പ്ലാന്റ് എന്നീ മേഖലകളിലാണ് കമ്പനി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. 11,000 മെഗാവാട്ട് വൈദ്യുതിയാണ് ഇവര്‍ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നത്. 90 മെഗാവാട്ടിന്റെ ബാറ്ററി സ്റ്റോറേജ് സംവിധാനവും കമ്പനിയ്ക്കുണ്ട്.

നിലവില്‍ ബ്രഹ്മപുരത്തെ മാലിന്യപ്ലാന്റില്‍ നിന്നുള്ള ഊര്‍ജോത്പാദനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് സ്റ്റിയഗ് സഹകരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ട്. ഇന്ത്യയുമായുള്ള ജര്‍മ്മനിയുടെ വിവിധ സഹകരണ പദ്ധതികളുടെ ഭാഗമായാണ് പുതിയ
കേന്ദ്രം സ്ഥാപിക്കുന്നത്. കൊച്ചി മെട്രോയടക്കമുള്ള സ്മാര്‍ട്ട് സിറ്റി പദ്ധതികളുമായി ജര്‍മ്മന്‍ സഹകരണം നിലവിലുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഫ്രോന്‍ഹോഫര്‍ കൊച്ചിയില്‍ ഇനോവേഷന്‍ ഹബ് സ്ഥാപിച്ചിരുന്നു.

രാജഗിരി എന്‍ജിനീയറിംഗ് കോളേജിലെ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ അംഗങ്ങളായുള്ള ഏത് കൂട്ടായ്മയ്ക്കും സ്റ്റിയഗ് കേന്ദ്രത്തിന്റെ സേവനം പ്രയോജനപ്പെടുത്താവുന്നതാണ്. ഊര്‍ജ്ജം, ഗതാഗതം, പുനരുപയോഗം, തുടങ്ങി സ്മാര്‍ട്ട്‌സിറ്റികള്‍ക്കാവശ്യമായ മേഖലകളിലുള്ള പ്രോജക്ടുകള്‍ക്കാണ് സഹായം ലഭിക്കുന്നത്.

കൊച്ചി എണ്ണശുദ്ധീകരണ ശാല, എഫ്എസിടി, കൊച്ചിന്‍ ഷിപ്പ് യാര്‍ഡ്, കൊച്ചി മെട്രോ, കൊച്ചി വാട്ടര്‍ മെട്രോ, കൊച്ചി എയര്‍പോര്‍ട്ട്, കൊച്ചി സ്മാര്‍ട്ട്‌സിറ്റി മിഷന്‍, ഫ്രോന്‍ഹോഫര്‍ ഇനോവേഷന്‍ ഹബ്, കേരള സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് മിഷന്‍, മേക്കര്‍ വില്ലേജ്, ഫാബ് ലാബ്, സര്‍ക്കാര്‍ സംവിധാനങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയ സ്ഥാപനങ്ങളും സംരംഭങ്ങളുമായി ചേര്‍ന്ന് ഈ കേന്ദ്രം പ്രവര്‍ത്തിക്കും. രാജഗിരി കോളേജിലെ നാലായിരത്തോളം വരുന്ന വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്കും അധ്യാപകര്‍ക്കും മുതല്‍കൂട്ടാവുന്ന സംവിധാനമാകുമിത്.

ജര്‍മനിയിലെ സര്‍വകലാശാലകളുമായുള്ള സംയുക്ത സഹകരണ പരിപാടികളും ഇന്‍ഡോ-ജര്‍മ്മന്‍ ഉച്ചകോടികള്‍ക്കും രാജഗിരി കോളേജ് ആതിഥേയത്വം വഹിച്ചിട്ടുണ്ട്. സ്റ്റിയാഗ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ സ്മാര്‍ട്ട് സിറ്റി ടെക്‌നോളജീസിലേക്ക് 2021 ആകുമ്പോഴേക്കും ജര്‍മന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെക്കൂടി പങ്കാളികളാക്കാനും പദ്ധതിയുണ്ട്.

Continue Reading
Advertisement

Facebook

Recent Posts

Advertisement
Education11 hours ago

മനുഷ്യന്റെ ഭാവി പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്ന സാങ്കേതിക വിദ്യ വികസിപ്പിക്കണം: ജര്‍മന്‍ അംബാസഡര്‍

Uncategorized12 hours ago

ഇന്ത്യ ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ ട്രാവല്‍മാര്‍ട്ടിന് തുടക്കം

Business12 hours ago

മണി ഗ്രാമുമായി ലുലു ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ ഹോള്‍ഡിംഗ്‌സ് ഉടമ്പടി ഒപ്പ് വച്ചു

Auto12 hours ago

പിയാജിയോയുടെ ത്രിചക്ര വാഹനങ്ങളെല്ലാം ബിഎസ്6 ആയി

Education2 days ago

രാജ്യത്ത് ഹാര്‍ഡ്വെയര്‍ മേഖലയില്‍ കുതിച്ചു ചാട്ടവുമായി ആദ്യത്തെ സൂപ്പര്‍ ഫാബ് ലാബ് കൊച്ചിയില്‍

Business2 days ago

പി എം ഐ ഇന്ത്യ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് ഉച്ചകോടി ‘ഹാച്ച് 2020’ തിരുവനന്തപുരത്ത് നടന്നു

Education2 days ago

രാജഗിരി എന്‍ജിനീയറിംഗ് കോളജില്‍ സ്റ്റിയാഗ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ സ്മാര്‍ട്ട് സിറ്റി ടെക്‌നോളജീസ്

Viral

Kerala5 months ago

അയര്‍ലന്‍ഡില്‍ നിന്ന് ഇലിസ് നല്‍കി വരുമാനത്തിന്റെ ഒരു പങ്ക്

ദുരിതബാധിതര്‍ക്ക് പിന്തുണയുമായി കേരളത്തില്‍ വച്ച് കൊല്ലപ്പെട്ട ലാത്വിയന്‍ യുവതിയുടെ സഹോദരി ഇലിസ് സര്‍ക്കോണയും

Life6 months ago

‘ആകാശം ഭൂമിയിലേക്കു വീഴാതെ താങ്ങി നിര്‍ത്തുന്നു ഇത്തരം കൈകള്‍’

നൗഷാദിക്കാ, തീര്‍ച്ചയായും, അതിലൊരു കൈ നിങ്ങളുടെയാണെന്നു ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു: നടന്‍ സിദ്ദിഖ്

Gulf6 months ago

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പം ദുബായ് രാജകുമാരന്റെ വലിയപെരുന്നാള്‍ ആഘോഷം

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പമുള്ള നിമിഷങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പങ്കുവെച്ച് ഷേഖ് ഹംദാന്‍

Business9 months ago

ചൂടില്‍ നിന്ന് തൊഴിലാളികളെ രക്ഷിക്കാന്‍ 1914ല്‍ ഐസ് മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ഐസ് ആഡംബരമായിരുന്ന കാലത്ത് തൊഴിലാളികള്‍ക്കായി ഒരു ഐസ് ആന്‍ഡ് സോഡ മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ELECTION SPECIAL9 months ago

ഇതാണോ ആവിഷ്‌കാര സ്വാതന്ത്ര്യം, തുറന്നടിച്ച് സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

ബിജു മേനോനെതിരെ നടക്കുന്ന സൈബര്‍ ആക്രമണത്തെ പൊളിച്ചടുക്കി സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

Video10 months ago

വിഡിയോ: തിമ്മക്ക രാഷ്ട്രപതിയെ അനുഗ്രഹിക്കുന്ന അപൂര്‍വ നിമിഷം

വിഡിയോ: തിമ്മക്ക രാഷ്ട്രപതിയെ അനുഗ്രഹിക്കുന്ന അപൂര്‍വ നിമിഷം

Opinion11 months ago

‘അല്ല സര്‍, പട്ടാളക്കാരന്റെ ജോലി മറ്റേതൊരു ജോലിയും പോലെയല്ല’

എന്റെ ജീവിതം ബുദ്ധിമുട്ടിലാകുമെന്ന് തോന്നിയാല്‍ ആ ജോലി ഉപേക്ഷിച്ച് പോരുന്നതിന് എനിക്ക് ഒരു വിലക്കുമില്ല. പക്ഷെ പട്ടാളക്കാരന്റെ കഥ അങ്ങനെയല്ല

Entertainment12 months ago

‘മായാനദിയിലെ അപ്പു നായികയല്ല, മലയാള സിനിമയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച സൈക്കോ വില്ലത്തി’

അപ്പു ആരെയും സ്‌നേഹിച്ചിട്ടില്ല എല്ലാവരുടെ മുന്നിലും മികച്ച ഒരു നടി ആയിരുന്നു.

Entertainment1 year ago

ലൂസിഫറില്‍ ഞങ്ങള്‍ പോലുമറിയാത്ത ഹൈപ്രൊഫൈല്‍ അതിഥി താരമുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തല്‍

ഇത്തരം 'വാര്‍ത്ത'കളാണ് സിനിമയെന്ന കലയെയും വ്യവസായത്തെയും കൊല്ലുന്നതെന്ന് മുരളിഗോപി

Entertainment1 year ago

ലാലിന്റെയും മഞ്ജുവിന്റെയും ഫോട്ടോ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് പൃഥ്വി

ലൂസിഫറിനെ സംബന്ധിച്ച ഓരോ വാര്‍ത്തയും ആരാധകര്‍ക്ക് ആഘോഷമാണ്

Opinion

Business4 months ago

കംഗാരു ബിസിനസും ഐടി സെക്രട്ടറിയുടെ ചോദ്യവും പ്രസക്തമാകുന്നതിന് കാരണം

കേരളത്തിലെ വന്‍കിട കമ്പനികള്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകളെ ദത്തെടുക്കണമെന്ന ഐടി സെക്രട്ടറിയുടെ നിര്‍ദേശം ഒന്നര വര്‍ഷം മുമ്പ് മീഡിയ ഇന്‍കിലൂടെ മാനേജ്‌മെന്റ് കണ്‍സള്‍ട്ടന്റ് സുധീര്‍ ബാബുവും മുന്നോട്ട് വച്ചിരുന്നു

Business10 months ago

അമേരിക്കക്കാരെ കരിക്കിന്‍ വെള്ളം കുടിപ്പിക്കുന്ന ഫോക്കോ

കരിക്കിന്‍ വെള്ളം പല ഫ്‌ളേവറുകളിലാക്കി കച്ചോടം പൊടിപൊടിക്കുന്ന ആഗോള ബ്രാന്‍ഡ് ഫോക്കോയെകുറിച്ച് ബ്രമ്മ സിഇഒ

Business12 months ago

ഹര്‍ത്താല്‍ നിയന്ത്രണബില്‍ കേരളത്തില്‍ നിയമമാകുമോ?

കേരളത്തിലേക്ക് കൂടുതല്‍ നിക്ഷേപം എത്തണമെങ്കില്‍ ഹര്‍ത്താല്‍ നിയന്ത്രണ ബില്‍ ഉടന്‍ നിയമമാക്കണമെന്നാണ് സംരംഭകര്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നത്

Opinion12 months ago

രാഷ്ട്രീയ പക്ഷപാതിത്വം; ഇന്ത്യയില്‍ ട്വിറ്റിന് പിടി വീഴുമോ?

പാര്‍ലമെന്ററി സമിതിക്ക് മുന്നില്‍ ഹാജരാകില്ലെന്ന ട്വിറ്ററിന്റെ നിലപാട് നീതീകരിക്കത്തക്കതല്ല. സാമൂഹ്യമാധ്യമങ്ങള്‍ക്ക് തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളെ വരെ സ്വാധീനിക്കാന്‍ ശേഷിയുണ്ടെന്നത് സിഇഒ ഓര്‍മിക്കേണ്ടതുണ്ട്

Opinion12 months ago

ട്വിറ്ററിന് പക്ഷമുണ്ടോ; ഉണ്ടെന്ന് ബിജെപി, ഇല്ലെന്ന് ട്വിറ്റര്‍

വലതുപക്ഷ സ്വഭാവമുള്ള ട്വീറ്റുകളുടെ റീച്ച് കുറയുന്നതായും ട്രെന്‍ഡിംഗ് ലിസ്റ്റില്‍ നീതിയുക്തമായ തരത്തിലുള്ള വിഷയങ്ങള്‍ വരുന്നില്ലെന്നുമാണ് ആക്റ്റിവിസ്റ്റുകളുടെ പ്രധാന ആരോപണം.

Opinion1 year ago

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ റിപ്പോര്‍ട്ട്, വെട്ടിലായി ബിബിസി

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ ബിബിസി പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠന റിപ്പാര്‍ട്ട് വ്യാപകമായ വിമര്‍ശനത്തിന് വിധേയമാവുകയാണ്

Opinion1 year ago

‘റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ദ്രാവിഡിനെപ്പോലെ കളിക്കണം; സിദ്ധുവിനെ പോലെയല്ല’

ആര്‍ബിഐയും കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരും തമ്മിലുള്ള പ്രശ്‌നത്തില്‍ നയം വ്യക്തമാക്കി രഘുറാം രാജന്‍

Opinion1 year ago

ആധാര്‍ ആഫ്രിക്കയെ മാറ്റി മറിച്ചേക്കും!

ആഫ്രിക്കയ്ക്ക് ഇന്ന് ഏറ്റവും ആവശ്യം ആധാറിന് സമാനമായ ഡിജിറ്റല്‍ തിരിച്ചറിയല്‍ സംവിധാനമാണെന്ന് വിലയിരുത്തല്‍

Opinion1 year ago

പെട്രോളിനെ ജിഎസ്ടിക്ക് കീഴില്‍ കൊണ്ടുവരണമെന്ന് ചേതന്‍ ഭഗത്

ജിഎസ്ടിക്ക് കീഴിലായാല്‍ നിലവിലെ നിലവാരത്തില്‍ പോലും പെട്രോളിന് 55 രൂപയേ വരൂ

National1 year ago

സനാതനമാണ്, വിശ്വം കീഴടക്കിയ വിവേകവാണികള്‍

"സമ്മേളനത്തില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ സ്വാമിയോട് യോഗ്യതയും അര്‍ഹതയും ചോദിക്കുന്നത് സൂര്യന്‍ പ്രകാശം പരത്താന്‍ അനുമതി ചോദിക്കുന്നതിന് സമാനമാണ്."

Auto

Auto12 hours ago

പിയാജിയോയുടെ ത്രിചക്ര വാഹനങ്ങളെല്ലാം ബിഎസ്6 ആയി

എല്ലാ ത്രിചക്ര വാഹനങ്ങളും ബിഎസ് 6 ആക്കുന്ന ഇന്ത്യയിലെ പ്രഥമ ത്രിചക്രവാഹന നിര്‍മാതാക്കളായിരിക്കയാണ് പിയാജിയോ

Auto5 days ago

2025ഓടെ 10000 ഡെലിവറി വാഹനങ്ങള്‍ ഇലക്ട്രിക്ക് ആക്കുമെന്ന് ആമസോണ്‍

ആഗോള തലത്തില്‍ കാര്‍ബണ്‍ എമിഷന്‍ കുറയ്ക്കുന്നതിനായി ഒരു ലക്ഷം ഇലക്ട്രിക്ക് വാഹനങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് ക്ലൈമറ്റ് പ്ലഡ്ജില്‍ ആമസോണ്‍ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു

Auto6 days ago

ഇതാ ജീപ്പ് കോംപസിന്റെ രണ്ടു പുതിയ മോഡലുകള്‍

ജീപ്പ് കോംപസ് 4x4 ലോംഗിറ്റിയൂഡ് 9AT 21.96 ലക്ഷം രൂപയ്ക്കും ലിമിറ്റഡ് പ്ലസ് 24.99 ലക്ഷം രൂപയ്ക്കും ലഭിക്കും

Auto1 week ago

മെഴ്സിഡീസ്-ബെന്‍സിന്റെ ബ്രാന്‍ഡ് ‘ഇക്യു’ ഇന്ത്യയില്‍ അവതരിപ്പിച്ചു

ഇക്യുസി 1886 എഡിഷനും അവതരിപ്പിച്ചു

Auto2 weeks ago

വൈദ്യുത വാഹനങ്ങള്‍-പൊതു ഗതാഗതത്തിനാകണം പ്രഥമ പരിഗണന: അസെന്‍ഡ് 2020

വൈദ്യുത വാഹനങ്ങളിലും ഹൈഡ്രജന്‍ അധിഷ്ഠിത വാഹനങ്ങളിലുമാണ് ഗതാഗതത്തിന്റെ ഭാവിയുള്ളത്

Auto1 month ago

ഹോണ്ടയുടെ ബിഎസ്-6 ടൂവീലറുകളുടെ വില്‍പ്പന 60,000 യൂണിറ്റ് കടന്നു

ബിഎസ്-6 യുഗത്തിലേക്കുള്ള ഹോണ്ടയുടെ നിശബ്ദ വിപ്ലവത്തിന് എല്ലാ മേഖലയിലും മികച്ച സ്വീകരണമാണ് ലഭിക്കുന്നത്

Auto1 month ago

ഹെൽമെറ്റിൽ എസി, ബ്ലൂട്ടൂത്ത്, സ്മാർട്ട്ഫോൺ കണക്റ്റ്…ഇനിയെന്ത് വേണം ?

ഫോണിലെ വോയ്സ് അസിസ്റ്റിലൂടെ കൂളറില്‍ അവശേഷിക്കുന്ന കൂളന്റിന്റെ അളവ്, ഫാന്‍ സ്പീഡ് നിയന്ത്രണം, ഫോണിലെ നോട്ടിഫിക്കേഷന്‍, നാവിഗേഷന്‍, ടെക്സ്റ്റ് മെസേജ് വായന എന്നീ സൗകര്യങ്ങള്‍ ഹെഡ്സെറ്റ് വഴി...

Auto2 months ago

വേനൽ ചൂടിൽ ഫുൾടാങ്ക് പെട്രോൾ അടിച്ചാൽ വാഹനത്തിന് തീ പിടിക്കുമോ ?

പകുതി ഇന്ധമുള്ളതിനെക്കാൾ സുരക്ഷിതമാണ് ഈ അവസ്ഥ.

Auto2 months ago

ഈ വാഹനം തരും ലിറ്ററിന് 200 കിലോമീറ്റര്‍ വരെ ഇന്ധനക്ഷമത

75 ശതമാനം പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദ വസ്തുക്കള്‍കൊണ്ടാണ് മലയാളി വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ വാഹനം നിര്‍മ്മിച്ചത്

Auto2 months ago

ഹോണ്ടയുടെ ആദ്യ ബിഎസ് 6 മോട്ടോര്‍ സൈക്കിള്‍ പുറത്തിറങ്ങി

നിശബ്ദമായി വണ്ടി സ്റ്റാര്‍ട്ടാക്കാം. മൈലേജില്‍ 16 ശതമാനത്തിലധികം വര്‍ദ്ധന. വില 72,900 രൂപ മുതല്‍

Trending