Connect with us

Gulf

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പം ദുബായ് രാജകുമാരന്റെ വലിയപെരുന്നാള്‍ ആഘോഷം

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പമുള്ള നിമിഷങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പങ്കുവെച്ച് ഷേഖ് ഹംദാന്‍

Published

on

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പമുള്ള നിമിഷങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പങ്കുവെച്ച് ഷേഖ് ഹംദാന്‍

ദുബായ് കിരീടാവകാശി ഷേഖ് ഹംദാന്‍ ബിന്‍ മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂമിന്റെ വലിയ പെരുന്നാള്‍ ആഘോഷങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ വൈറലാകുന്നു. പെരുന്നാള്‍ ദിനത്തില്‍ ദുബായ് രാജകുമാരന്‍ ആഘോഷം വരവേറ്റത് കുടുംബത്തിലെ കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പമാണ്. ഇതിന്റെ വിഡിയോ അദ്ദേഹം ഇന്‍സ്റ്റഗ്രാമില്‍ പങ്കുവെക്കുകയും ചെയ്തു.

തന്റെ ഭരണമികവിലൂടെയും ഊര്‍ജസ്വലമായ ഇടപെടലുകളിലൂടെയും ലോകശ്രദ്ധയിലെത്തിയ കിരീടാവകാശിയാണ് ഷേഖ് ഹംദാന്‍. കൃത്രിമ ബുദ്ധിയിലധിഷ്ഠിതമായി ദുബായ് സമ്പദ് വ്യവസ്ഥ മാറുന്നതില്‍ ഷേഖ് ഹംദാനും വലിയ പങ്കുവഹിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.

View this post on Instagram

#Eidmubarak ❤️ #عيدكم_مبارك

A post shared by Fazza (@faz3) on

Advertisement

Gulf

വികസനത്തിന് ഊന്നല്‍ നല്‍കുന്ന സന്തുലിത ബജറ്റെന്ന് ആസാദ് മൂപ്പന്‍

പ്രവാസി സമൂഹത്തെയും ബജറ്റ് ശ്രദ്ധിക്കുന്നുവെന്ന് ആസാദ് മൂപ്പന്‍

Published

on

പ്രവാസി സമൂഹത്തെയും ബജറ്റ് ശ്രദ്ധിക്കുന്നുവെന്ന് ആസാദ് മൂപ്പന്‍

സംസ്ഥാനം നേരിടുന്ന വളരെ പ്രയാസകരമായ സാമ്പത്തിക യാഥാര്‍ത്ഥ്യങ്ങള്‍ക്കിടയിലും വികസനത്തിന് ഊന്നല്‍ നല്‍കിക്കൊണ്ട് സന്തുലിതമായ ബജറ്റ് അവതരിപ്പിക്കുന്നതിനായി കേരള ധനമന്ത്രി ഡോ. തോമസ് ഐസക് നടത്തിയ ശ്രമം അഭിനന്ദനാര്‍ഹമാണെന്ന് ആസ്റ്റര്‍ ഡി.എം ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ ചെയര്‍മാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്റ്ററുമായ ഡോക്ടര്‍ ആസാദ് മൂപ്പന്‍.

കൊച്ചി കേന്ദ്രീകരിച്ച് അടിസ്ഥാന സൗകര്യവികസനങ്ങള്‍ക്കായി നല്ല വിഹിതം നീക്കിവെച്ചിട്ടുണ്ട്. ക്ഷേമപ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ ഇന്ത്യയിലെ മികച്ച സംസ്ഥാനമെന്ന നിലയില്‍ പാര്‍ശ്വവത്കരിക്കപ്പെട്ടവരുടെ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ക്കായി മതിയായ ഫണ്ട് ബജറ്റില്‍ അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ട്-അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നോര്‍ക്കയ്ക്കും കേരളത്തിലെ പ്രവാസികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മറ്റ് മേഖലകള്‍ക്കും 90 കോടി വകയിരുത്തിയതിലൂടെ പ്രവാസി സമൂഹത്തെയും ബജറ്റ് ശ്രദ്ധിക്കുന്നുവെന്ന് വ്യക്തമാക്കുന്നു. ലോക കേരളസഭയ്ക്ക് 13 കോടി വകയിരുത്തിയിട്ടുണ്ട്, മുന്‍പ് നടന്ന രണ്ട് പതിപ്പുകളും വിജയകരമായി നടത്തപ്പെട്ട ലോക കേരളസഭ, പ്രവാസികള്‍ക്ക് അവരുടെ കാഴ്ചപ്പാടുകള്‍ പ്രകടിപ്പിക്കാനും ഫലപ്രദമായി അവരുടെ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നതിനുമുളള ഒരു വേദിയൊരുക്കുന്നു. കേരളത്തില്‍ നിന്നുളള പ്രവാസികള്‍ക്കിടയില്‍ ബോധവല്‍ക്കരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കായി ഫണ്ട് അനുവദിച്ചതും, എന്‍.ആര്‍.കെ അസോസിയേഷനുകള്‍ക്ക് നല്‍കുന്ന പിന്തുണയും പ്രവാസി സമൂഹത്തോട് സര്‍ക്കാര്‍ കാണിക്കുന്ന താല്‍പര്യം വ്യക്തമാക്കുന്നു.

തൊഴിലവസരങ്ങളിലും നൈപുണ്യവികസനത്തിലും കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്ന നടപടികള്‍ വളരെ മികച്ച നീക്കമാണ്.

ആരോഗ്യസംരക്ഷണമാണ് ബജറ്റ് ഊന്നല്‍ നല്‍കിയ മറ്റൊരു മേഖല. 9651 കോടി രൂപ വകയിരുത്തിക്കൊണ്ട് നിലവിലുള്ള വിവിധ പദ്ധതികള്‍ക്ക് മികച്ച ധനസഹായം ലഭ്യമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. കാരുണ്യ പദ്ധതിക്കായി 700 കോടി രൂപ വകയിരുത്തിയതിലൂടെ താഴ്ന്ന വരുമാനക്കാരായ ധാരാളം രോഗികളെ സഹായിക്കാന്‍ സാധിക്കും. ഒപ്പം പാലിയേറ്റീവ് കെയറില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയും, കീമോതെറാപ്പിക്ക് സഹായം നല്‍കുകയും വേണം. ഭിന്നശേഷിക്കാരുടെ ചികിത്സക്ക് 40 കോടി രൂപ അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നു. മൊത്തത്തില്‍, ആരോഗ്യരംഗത്ത് മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ ഇടയില്‍ കേരളം മുന്‍പന്തിയില്‍ നില്‍ക്കുമെന്ന് ബജറ്റ് ഉറപ്പാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

രാജ്യ ശരാശരിയായ 5 ശതമാനവുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോള്‍ ജിഡിപിയുടെ 7.5 ശതമാനമുളള കേരളത്തിന്റെ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥ വളരെ നന്നായി വളരുകയാണെന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുതന്നെയാണ്. കേരളത്തില്‍ നിന്നുളള പ്രവാസികളാണ് ഇതില്‍ മുഖ്യപങ്കുവഹിച്ചതെന്ന കാര്യം സര്‍ക്കാര്‍ അംഗീകരിച്ചതിന് തെളിവാണ് ബജറ്റില്‍ അവരുടെ ആവശ്യങ്ങളില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ കാണിച്ച പരിഗണനയെന്നതും ശ്രദ്ധേയമാണ്.

Continue Reading

Gulf

ഗോഎയറിന്റെ കണ്ണൂര്‍-ദമ്മാം സര്‍വീസ് ഡിസം. 19-ന് ആരംഭിക്കും; 18,981 രൂപ റിട്ടേണ്‍ നിരക്കില്‍ ബുക്കിംഗ് ആരംഭിച്ചു

ഉദ്ഘാടന ഫ്ളൈറ്റ് ഡിസംബര്‍ 19-ന് കണ്ണൂരില്‍ നിന്ന് പറന്നുയരും.

Published

on

രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വേഗത്തില്‍ വളരുന്ന എയര്‍ലൈനായ ഗോഎയര്‍, സൗദി അറേബ്യയിലെ ദമ്മാമിലേയ്ക്ക് കണ്ണൂരില്‍ നിന്ന് പുതിയ സര്‍വീസ് പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഉദ്ഘാടന ഫ്ളൈറ്റ് ഡിസംബര്‍ 19-ന് കണ്ണൂരില്‍ നിന്ന് പറന്നുയരും. സൗദി അറേബ്യയിലേയ്ക്കുള്ള ഗോഎയറിന്റെ ആദ്യ സര്‍വീസാണിത്. കമ്പനിയുടെ ഗള്‍ഫിലേയ്ക്കുള്ള അഞ്ചാമത്തേതും അന്താരാഷ്ട്ര റൂട്ടിലെ ഒമ്പതാമത്തേതും ഡെസ്റ്റിനേഷനുമാണിത്.

തിങ്കള്‍, ബുധന്‍, വ്യാഴം, ശനി ദിവസങ്ങളിലായി ആഴ്ചയില്‍ നാലു ദിവസമാണ് കണ്ണൂര്‍-ദമ്മാം-കണ്ണൂര്‍ ഫ്ളൈറ്റുകളുണ്ടാവുക. എല്ലാമുള്‍പ്പെട്ട ഉദ്ഘാടന ഓഫറായി റിട്ടേണ്‍ ടിക്കറ്റിന് 18,981 രൂപയാണ് ഗോഎയര്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്ന നിരക്ക്.

14 മാസത്തിനുള്ളില്‍ 9-ാമത്തെ ഡെസ്റ്റിനേഷന്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തുകൊണ്ട് ഇതോടെ തങ്ങള്‍ അന്താരാഷ്ട്ര നെറ്റ് വര്‍ക്കില്‍ തങ്ങളുടെ നില സുസ്ഥാപിതമാക്കുകയാണെന്ന് ഗോഎയര്‍ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ ജേഹ് വാഡിയ പറഞ്ഞു. ദമ്മാം ഫ്ളെറ്റിന് മികച്ച പ്രതികരണമാണ് ലഭിക്കുന്നത്. കണ്ണൂര്‍ അന്താരാഷ്ട വിമാനത്താവളത്തില്‍ നിന്നുള്ള നാലാമത് അന്താരാഷ്ട്ര സര്‍വീസാണിത്. ഈ സര്‍വീസ് ആരംഭിക്കുന്നതില്‍ കണ്ണൂര്‍ വിമാനത്താവള അധികൃതര്‍, എയര്‍പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി, ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ ഓഫ് സിവില്‍ ഏവിയേഷന്‍ എന്നിവരില്‍ നിന്നു ലഭിച്ച പിന്തുണയ്ക്ക് കൃതജ്ഞത അറിയിക്കുന്നതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ദമ്മാമില്‍ ജോലിയും ബിസിനസും ചെയ്യുന്നവര്‍ക്ക് പുതിയ സര്‍വീസ് ഏറെ പ്രയോജനപ്പെടുമെന്നും അദ്ദേഹം പ്രത്യാശിച്ചു.

യാത്രക്കാര്‍ക്ക് സൗകര്യപ്രദമായ സമയത്താണ് കണ്ണൂരില്‍ നിന്നുള്ള ദമ്മാം ഫ്ളൈറ്റുകള്‍. ജി8 59 ഫ്ളൈറ്റ് കണ്ണൂരില്‍ നിന്ന് 6-30ന് പുറപ്പെട്ട് ദമ്മാമില്‍ 8-55ന് എത്തിച്ചേരും. ജി8 60 ദമ്മാമില്‍ നിന്ന് 9-55ന് പുറപ്പെട്ട് കണ്ണൂരില്‍ വൈകീട്ട് 5 മണിക്കും എത്തും.

ഗോഎയര്‍ നിലവില്‍ ഇന്ത്യയ്ക്കകത്ത് അഹമ്മദാബാദ്, അയ്സ്വാള്‍, ബാഗ്ദോഗ്ര, ബംഗളൂരു, ഭുവനേശ്വര്‍, ചണ്ഡീഗഡ്, ചെന്നൈ, ഡെല്‍ഹി, ഗോവ, ഗുവാഹത്തി, ഹൈദ്രാബാദ്, ജയ്പൂര്‍, ജമ്മു, കൊച്ചി, കൊല്‍ക്കൊത്ത, കണ്ണൂര്‍, ലേ, ലക്നോ, മുംബൈ, നാഗ്പൂര്‍, പാറ്റ്ന, പോര്‍ട് ബ്ലെയര്‍, പൂനെ, റാഞ്ചി, ശ്രീനഗര്‍ എന്നീ 25 സ്ഥലങ്ങളിലേയ്ക്കായി പ്രതിദിനം 325-ലേറെ ഫ്ളൈറ്റുകള്‍ നടത്തുന്നുണ്ട്. ഡിസംബര്‍ 20-ഓടെ വാരണാസി, ഇന്‍ഡോര്‍ എന്നിവിടങ്ങളിലേയ്ക്കും സര്‍വീസ് ആരംഭിക്കും. ഇതിനു പുറമെ ഫുക്കെറ്റ്, മാലി, മസ്‌കറ്റ്, അബുദാബി, ദമ്മാം, ദുബായ്, ബാങ്കോക്ക്, കുവൈറ്റ്, സിംഗപ്പൂര്‍ എന്നീ 9 അന്താരാഷ്ട്ര ഡെസ്റ്റിനേഷനുകളിലേയ്ക്കും കമ്പനിയുടെ സര്‍വീസുകളുണ്ട്.

Continue Reading

Business

സ്‌കോട്‌ലന്‍ഡ് യാര്‍ഡ് ആസ്ഥാനം ആഡംബര ഹോട്ടലാക്കി യൂസഫലി

2800 കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപവുമായി ലുലു യുകെയില്‍ ചരിത്രം രചിക്കുന്നു. സ്‌കോട്‌ലാന്‍ഡ്‌യാഡ് ലണ്ടനില്‍ തുറന്നു

Published

on

2800 കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപവുമായി ലുലു യുകെയില്‍ ചരിത്രം രചിക്കുന്നു. സ്‌കോട്‌ലാന്‍ഡ്‌യാഡ് ലണ്ടനില്‍ തുറന്നു

ലണ്ടന്‍ സ്‌കോട്‌ലന്‍ഡ് യാര്‍ഡിന്റെ ഉദ്ഘാടനത്തോടെ ലുലു ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി നിക്ഷേപ സംരംഭമായ ട്വന്റി 14 ഹോള്‍ഡിംഗ്‌സിന് യുകെയില്‍ 2800 കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപമായി. 2015ല്‍ 1,025 കോടി രൂപക്കാണ് ചരിത്രപരമായ നിരവധി പ്രത്യേകതകള്‍ അവകാശപ്പെടുന്ന ഈ നിര്‍മിതി ട്വന്റി 14 ഹോള്‍ഡിംഗ്‌സ് സ്വന്തമാക്കിയത്. ഇതില്‍ 512 കോടിരൂപയുടെ നവീകരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും ഗ്രൂപ്പ് നടത്തി. ഇതിന് പുറമെ വാള്‍ഡ്‌റോഫ് അസ്റ്റോറിയ എഡിന്‍ബറോദി കാലിഡോണിയനും 2018ല്‍ കമ്പനി സ്വന്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

വെസ്റ്റ്മിനിസ്റ്ററില്‍ സെയ്ന്റ് ജെയിംസിലാണ് സ്‌കോട്‌ലന്‍ഡ്‌യാഡ് സ്ഥിതിചെയ്യുന്നത്. ഈ പൈതൃക ഹോട്ടലിന്റെ നടത്തിപ്പ് ഹയാത്ത് ബ്രാന്‍ഡിനാണ്. 1910ല്‍ ബ്രിട്ടീഷ് ആര്‍മി റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് ഓഫീസായും റോയല്‍ പൊലീസ് കാര്യാലയമായും പ്രവര്‍ത്തിച്ച ഈ നിര്‍മിതി ചാള്‍സ് ഡിക്കിന്‍സ്, സര്‍ ആര്‍തര്‍ കോനന്‍ ഡോയല്‍ അടക്കമുള്ള നിരവധി എഴുത്തുകാരുടെ സൃഷ്ടികളിലൂടെയും ഖ്യാതിനേടിയിട്ടുണ്ട്. തുഡോര്‍ കാലഘട്ടത്തില്‍ സ്‌കോട്ട്‌ലന്‍ഡ് സന്ദര്‍ശിക്കുന്നരാജാക്കന്‍മാരുടെ താമസകേന്ദ്രമായും ഈ കെട്ടിടം പ്രവര്‍ത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ലോകത്തെ വിഖ്യാത നഗരങ്ങളിലൊന്നായ ലണ്ടന്റെ സവിശേഷ ചരിത്രത്തേയും ആധുനികകാല പ്രാധാന്യത്തേയും ഗ്രേറ്റ് സ്‌കോട്‌ലന്‍ഡ് യാഡ് ഹോട്ടല്‍ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നുവെന്ന് ലുലു ഗ്രൂപ്പ് ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ ചെയര്‍മാന്‍ എം എ യൂസഫലി പറഞ്ഞു. ചരിത്ര നിര്‍മിതിയെ ആതിഥ്യമര്യാദയുടെ ഉന്നത പ്രതീകമാക്കി മാറ്റിയെടുക്കും. സമാനതകളില്ലാത്ത അനുഭവങ്ങളാണ് ഇവിടെ അതിഥികള്‍ക്കായി ഞങ്ങള്‍ ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത്. ഇവിടുത്തെ വിസ്മയങ്ങള്‍ നേരിട്ടനുഭവിക്കാന്‍ എല്ലാവരേയും ക്ഷണിക്കുന്നതായും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

എഡ്വാഡിയന്‍ വിക്ടോറിയന്‍ വാസ്തു ശില്‍പ മാതൃകയില്‍ 93,000 ചതുരശ്രഅടി വിസ്തൃതിയുള്ള ഈ ആഡംബര ബുട്ടീക്ക് ഹോട്ടലില്‍ ഏഴുനിലകളിലായി 153 മുറികളും 15 സ്യൂട്ടുകളുമുണ്ട്. വ്യവസായ പ്രമുഖര്‍, സെലിബ്രിറ്റികള്‍, രാഷ്ട്രത്തലവന്മാര്‍ എന്നിവര്‍ക്കായി രണ്ട് ബെഡ്‌റൂം ടൗണ്‍ ഹൗസ് വിഐപി സ്യൂട്ടുകളും ഇതിലുള്‍പ്പെടും. 120 സീറ്റുള്ള കോണ്‍ഫറന്‍സ് റൂമും ഇതിന്റെ പ്രത്യേകതയാണ്.

സ്‌കോട്ട്‌ലാന്‍ഡ്‌യാഡ് ഒരു സ്വപ്‌ന സാക്ഷാത്കാരമാണെന്ന് ട്വന്റി 14 ഹോള്‍ഡിംഗ്‌സ് എംഡി അദീബ് അഹമ്മദ് പറഞ്ഞു. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ പൈതൃക നിര്‍മിതികളിലൊന്നായ ഇതിന്റെ നവീകരണം ഏറെ നാളായി നടന്നുവരികയായിരുന്നു. അസംഖ്യം കഥകള്‍ ഉറങ്ങിക്കിടക്കുന്ന ഈ നിര്‍മ്മിതിയുടെ കീര്‍ത്തി ഒട്ടും കുറഞ്ഞ് പോകാത്ത വിധത്തിലുള്ള പ്രവര്‍ത്തനമാണ് നടക്കുകയെന്നുംഅദ്ദേഹംപറഞ്ഞു.

Continue Reading
Advertisement

Facebook

Recent Posts

Advertisement

Viral

Kerala7 months ago

അയര്‍ലന്‍ഡില്‍ നിന്ന് ഇലിസ് നല്‍കി വരുമാനത്തിന്റെ ഒരു പങ്ക്

ദുരിതബാധിതര്‍ക്ക് പിന്തുണയുമായി കേരളത്തില്‍ വച്ച് കൊല്ലപ്പെട്ട ലാത്വിയന്‍ യുവതിയുടെ സഹോദരി ഇലിസ് സര്‍ക്കോണയും

Life7 months ago

‘ആകാശം ഭൂമിയിലേക്കു വീഴാതെ താങ്ങി നിര്‍ത്തുന്നു ഇത്തരം കൈകള്‍’

നൗഷാദിക്കാ, തീര്‍ച്ചയായും, അതിലൊരു കൈ നിങ്ങളുടെയാണെന്നു ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു: നടന്‍ സിദ്ദിഖ്

Gulf7 months ago

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പം ദുബായ് രാജകുമാരന്റെ വലിയപെരുന്നാള്‍ ആഘോഷം

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പമുള്ള നിമിഷങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പങ്കുവെച്ച് ഷേഖ് ഹംദാന്‍

Business10 months ago

ചൂടില്‍ നിന്ന് തൊഴിലാളികളെ രക്ഷിക്കാന്‍ 1914ല്‍ ഐസ് മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ഐസ് ആഡംബരമായിരുന്ന കാലത്ത് തൊഴിലാളികള്‍ക്കായി ഒരു ഐസ് ആന്‍ഡ് സോഡ മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ELECTION SPECIAL10 months ago

ഇതാണോ ആവിഷ്‌കാര സ്വാതന്ത്ര്യം, തുറന്നടിച്ച് സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

ബിജു മേനോനെതിരെ നടക്കുന്ന സൈബര്‍ ആക്രമണത്തെ പൊളിച്ചടുക്കി സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

Video12 months ago

വിഡിയോ: തിമ്മക്ക രാഷ്ട്രപതിയെ അനുഗ്രഹിക്കുന്ന അപൂര്‍വ നിമിഷം

വിഡിയോ: തിമ്മക്ക രാഷ്ട്രപതിയെ അനുഗ്രഹിക്കുന്ന അപൂര്‍വ നിമിഷം

Opinion1 year ago

‘അല്ല സര്‍, പട്ടാളക്കാരന്റെ ജോലി മറ്റേതൊരു ജോലിയും പോലെയല്ല’

എന്റെ ജീവിതം ബുദ്ധിമുട്ടിലാകുമെന്ന് തോന്നിയാല്‍ ആ ജോലി ഉപേക്ഷിച്ച് പോരുന്നതിന് എനിക്ക് ഒരു വിലക്കുമില്ല. പക്ഷെ പട്ടാളക്കാരന്റെ കഥ അങ്ങനെയല്ല

Entertainment1 year ago

‘മായാനദിയിലെ അപ്പു നായികയല്ല, മലയാള സിനിമയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച സൈക്കോ വില്ലത്തി’

അപ്പു ആരെയും സ്‌നേഹിച്ചിട്ടില്ല എല്ലാവരുടെ മുന്നിലും മികച്ച ഒരു നടി ആയിരുന്നു.

Entertainment1 year ago

ലൂസിഫറില്‍ ഞങ്ങള്‍ പോലുമറിയാത്ത ഹൈപ്രൊഫൈല്‍ അതിഥി താരമുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തല്‍

ഇത്തരം 'വാര്‍ത്ത'കളാണ് സിനിമയെന്ന കലയെയും വ്യവസായത്തെയും കൊല്ലുന്നതെന്ന് മുരളിഗോപി

Entertainment1 year ago

ലാലിന്റെയും മഞ്ജുവിന്റെയും ഫോട്ടോ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് പൃഥ്വി

ലൂസിഫറിനെ സംബന്ധിച്ച ഓരോ വാര്‍ത്തയും ആരാധകര്‍ക്ക് ആഘോഷമാണ്

Opinion

Opinion22 hours ago

ഇതാണ് മനുഷ്യന്റെ ചിന്ത, എന്താല്ലേ…

ലാകത്തില്‍ സ്വദേശികള്‍ പരദേശികളെ പുച്ഛത്തോടെയും വെറുപ്പോടെയും വീക്ഷിച്ച ചരിത്രമെയുള്ളു. ഇതിനൊരപവാദം നമ്മുടെ ഇന്ത്യ മാത്രമാണ്

Opinion7 days ago

ഏറ്റവും വലിയ ഭ്രാന്താണോ ജിഎസ്ടി, കാരണമെന്ത്?

ഇരുപത്തൊന്നാം നൂറ്റാണ്ടിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഭ്രാന്തെന്നാണ് ജിഎസ്ടിയെ അടുത്തിടെ സുബ്രഹ്മണ്യന്‍ സ്വാമി വിശേഷിപ്പിച്ചത്

Opinion3 weeks ago

ഭൂമിയിലെ ‘ചിറകില്ലാത്ത മാലാഖ’മാർ

ന്യായമായ കൂലിക്കു വേണ്ടി സമരം ചെയ്യുന്ന അവർക്കു എന്ത് വില ആണ് നാം കൊടുക്കുന്നത്

Business5 months ago

കംഗാരു ബിസിനസും ഐടി സെക്രട്ടറിയുടെ ചോദ്യവും പ്രസക്തമാകുന്നതിന് കാരണം

കേരളത്തിലെ വന്‍കിട കമ്പനികള്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകളെ ദത്തെടുക്കണമെന്ന ഐടി സെക്രട്ടറിയുടെ നിര്‍ദേശം ഒന്നര വര്‍ഷം മുമ്പ് മീഡിയ ഇന്‍കിലൂടെ മാനേജ്‌മെന്റ് കണ്‍സള്‍ട്ടന്റ് സുധീര്‍ ബാബുവും മുന്നോട്ട് വച്ചിരുന്നു

Business11 months ago

അമേരിക്കക്കാരെ കരിക്കിന്‍ വെള്ളം കുടിപ്പിക്കുന്ന ഫോക്കോ

കരിക്കിന്‍ വെള്ളം പല ഫ്‌ളേവറുകളിലാക്കി കച്ചോടം പൊടിപൊടിക്കുന്ന ആഗോള ബ്രാന്‍ഡ് ഫോക്കോയെകുറിച്ച് ബ്രമ്മ സിഇഒ

Business1 year ago

ഹര്‍ത്താല്‍ നിയന്ത്രണബില്‍ കേരളത്തില്‍ നിയമമാകുമോ?

കേരളത്തിലേക്ക് കൂടുതല്‍ നിക്ഷേപം എത്തണമെങ്കില്‍ ഹര്‍ത്താല്‍ നിയന്ത്രണ ബില്‍ ഉടന്‍ നിയമമാക്കണമെന്നാണ് സംരംഭകര്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നത്

Opinion1 year ago

രാഷ്ട്രീയ പക്ഷപാതിത്വം; ഇന്ത്യയില്‍ ട്വിറ്റിന് പിടി വീഴുമോ?

പാര്‍ലമെന്ററി സമിതിക്ക് മുന്നില്‍ ഹാജരാകില്ലെന്ന ട്വിറ്ററിന്റെ നിലപാട് നീതീകരിക്കത്തക്കതല്ല. സാമൂഹ്യമാധ്യമങ്ങള്‍ക്ക് തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളെ വരെ സ്വാധീനിക്കാന്‍ ശേഷിയുണ്ടെന്നത് സിഇഒ ഓര്‍മിക്കേണ്ടതുണ്ട്

Opinion1 year ago

ട്വിറ്ററിന് പക്ഷമുണ്ടോ; ഉണ്ടെന്ന് ബിജെപി, ഇല്ലെന്ന് ട്വിറ്റര്‍

വലതുപക്ഷ സ്വഭാവമുള്ള ട്വീറ്റുകളുടെ റീച്ച് കുറയുന്നതായും ട്രെന്‍ഡിംഗ് ലിസ്റ്റില്‍ നീതിയുക്തമായ തരത്തിലുള്ള വിഷയങ്ങള്‍ വരുന്നില്ലെന്നുമാണ് ആക്റ്റിവിസ്റ്റുകളുടെ പ്രധാന ആരോപണം.

Opinion1 year ago

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ റിപ്പോര്‍ട്ട്, വെട്ടിലായി ബിബിസി

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ ബിബിസി പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠന റിപ്പാര്‍ട്ട് വ്യാപകമായ വിമര്‍ശനത്തിന് വിധേയമാവുകയാണ്

Opinion1 year ago

‘റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ദ്രാവിഡിനെപ്പോലെ കളിക്കണം; സിദ്ധുവിനെ പോലെയല്ല’

ആര്‍ബിഐയും കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരും തമ്മിലുള്ള പ്രശ്‌നത്തില്‍ നയം വ്യക്തമാക്കി രഘുറാം രാജന്‍

Auto

Auto1 week ago

ഷാര്‍ജ മോഡല്‍ ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ ഡ്രൈവിംഗ് ട്രെയിനിംഗ് സെന്റര്‍ മലപ്പുറത്ത്

വേങ്ങരയില്‍ ഇന്‍കലിന് കീഴിലുള്ള 25 ഏക്കര്‍ സ്ഥലത്താണ് സെന്റര്‍ സ്ഥാപിക്കുക

Auto2 weeks ago

കേരളത്തില്‍ 163 ഇലക്ട്രിക് ചാര്‍ജിംഗ് സ്റ്റേഷനുകള്‍ വരുന്നു

തിരുവനന്തപുരം, എറണാകുളം, തൃശൂര്‍, മലപ്പുറം, കണ്ണൂര്‍ ജില്ലകളിലായി 163 ഇലക്ട്രിക് ചാര്‍ജിംഗ് സ്റ്റേഷനുകള്‍ സ്ഥാപിക്കും

Auto3 weeks ago

വി-ക്ലാസ് മാര്‍ക്കോ പോളോ, വോളോകോപ്ടര്‍, ഹാക്കത്തോണ്‍ എന്നിവയുമായി മെഴ്സിഡീസ്-ബെന്‍സ് ഓട്ടോ എക്സ്പോയില്‍

ഏറ്റവും മികച്ച എക്സ്റ്റീരിയറും വിശാലമായ അകത്തളങ്ങളും ആണ് മാര്‍ക്കോപോളോ യുടെ പ്രധാനപ്പെട്ട പ്രത്യേകത

Auto3 weeks ago

വാഹനങ്ങളുടെ വിപുലമായ നിര ഓട്ടോ എക്സ്പോയില്‍ അവതരിപ്പിച്ച് മഹീന്ദ്ര ആന്‍ഡ് മഹീന്ദ്ര

ഇന്നത്തെ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ആവശ്യമായ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നതിനൊപ്പം സുസ്ഥിരമായ നാളെ എന്നതാണ് മഹീന്ദ്രയുടെ വാഗ്ദാനം

Auto4 weeks ago

ലോങ് വീല്‍ബേസ് സഹിതം മെഴ്സിഡീസ്-ബെന്‍സ് പുതിയ എസ്യുവിയായ ജിഎല്‍ഇ പുറത്തിറക്കി

ഓഫ് റോഡ് ഡ്രൈവിംഗിന് അനുയോജ്യമായ രീതിയിലാണ് വാഹനം വികസിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്

Auto1 month ago

ഇന്ത്യക്കായി നിസ്സാന്റെ കിടിലന്‍ കോംപാക്റ്റ് എസ്‌യുവി

വിറ്റാര ബ്രെസയും വെന്യുവും അരങ്ങുവാഴുന്ന വിപണിയിലേക്കാണ് എസ്‌യുവിയുമായി നിസാന്റെ വരവ്

Auto1 month ago

പിയാജിയോയുടെ ത്രിചക്ര വാഹനങ്ങളെല്ലാം ബിഎസ്6 ആയി

എല്ലാ ത്രിചക്ര വാഹനങ്ങളും ബിഎസ് 6 ആക്കുന്ന ഇന്ത്യയിലെ പ്രഥമ ത്രിചക്രവാഹന നിര്‍മാതാക്കളായിരിക്കയാണ് പിയാജിയോ

Auto1 month ago

2025ഓടെ 10000 ഡെലിവറി വാഹനങ്ങള്‍ ഇലക്ട്രിക്ക് ആക്കുമെന്ന് ആമസോണ്‍

ആഗോള തലത്തില്‍ കാര്‍ബണ്‍ എമിഷന്‍ കുറയ്ക്കുന്നതിനായി ഒരു ലക്ഷം ഇലക്ട്രിക്ക് വാഹനങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് ക്ലൈമറ്റ് പ്ലഡ്ജില്‍ ആമസോണ്‍ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു

Auto1 month ago

ഇതാ ജീപ്പ് കോംപസിന്റെ രണ്ടു പുതിയ മോഡലുകള്‍

ജീപ്പ് കോംപസ് 4x4 ലോംഗിറ്റിയൂഡ് 9AT 21.96 ലക്ഷം രൂപയ്ക്കും ലിമിറ്റഡ് പ്ലസ് 24.99 ലക്ഷം രൂപയ്ക്കും ലഭിക്കും

Auto1 month ago

മെഴ്സിഡീസ്-ബെന്‍സിന്റെ ബ്രാന്‍ഡ് ‘ഇക്യു’ ഇന്ത്യയില്‍ അവതരിപ്പിച്ചു

ഇക്യുസി 1886 എഡിഷനും അവതരിപ്പിച്ചു

Trending