Connect with us

Tech

ഇതാ രാജ്യത്തെ ആദ്യ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ബസ് ടിക്കറ്റിംഗ് മെഷീന്‍

ആദ്യ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് അധിഷ്ഠിത ബസ് ടിക്കറ്റിംഗ് മെഷീനും ഐഎസ്ആര്‍ഒയുടെ നാവിക് ഉപഗ്രഹ സംവിധാനത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ആദ്യ വാഹന ഗതിനിര്‍ണയ ഉപകരണവും കേരള സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് മിഷന്റെ ഭാഗമായ കമ്പനി വികസിപ്പിച്ചു

Published

on

രാജ്യത്തെ ആദ്യ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് അധിഷ്ഠിത ബസ് ടിക്കറ്റിംഗ് മെഷീനും ഐഎസ്ആര്‍ഒയുടെ നാവിക് ഉപഗ്രഹ സംവിധാനത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ആദ്യ വാഹന ഗതിനിര്‍ണയ (ട്രാക്കിംഗ്) ഉപകരണവും കേരള സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് മിഷനില്‍ ഇന്‍കുബേറ്റ് ചെയ്ത വിഎസ്ടി മൊബിലിറ്റി സൊലൂഷന്‍സ് എന്ന സ്ഥാപനം പുറത്തിറക്കി.

സെന്‍ട്രല്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് റോഡ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് അംഗീകരിച്ച ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ടിക്കറ്റ് മെഷീനായ മോബ്ഗോയില്‍ 5.5 ഇഞ്ച് മോണിറ്ററാണുള്ളത്. മൊബൈല്‍ ഇടപാടുകള്‍ അടക്കം സാധ്യമാക്കുന്ന ‘നോ ഫീല്‍ഡ് കമ്യൂണിക്കേഷന്‍’ (എന്‍എഫ്സി) സാങ്കേതിക വിദ്യയിലൂടെ സ്മാര്‍ട്ട്കാര്‍ഡുപയോഗിച്ച് കറന്‍സിരഹിത ഇടപാട് നടത്താന്‍ സാധിക്കും.

ഓട്ടോമോട്ടീവ് റിസര്‍ച്ച് അസോസിയേഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യ( എആര്‍എഐ) അംഗീകരിച്ച സ്മാര്‍ട്ട് എക്ലിപ്സ് എന്ന വാഹന ട്രാക്കിംഗ് ഐഎസ്ആര്‍ഒയുടെ ഇന്ത്യന്‍ റീജനല്‍ നാവിഗേഷന്‍ സാറ്റലൈറ്റ് സംവിധാനമായ (ഐആര്‍എന്‍എസ്എസ്) നാവിക് അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. ജിപിഎസിനു പകരം 2019 ഏപ്രില്‍ ഒന്നുമുതല്‍ നാവിക് അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് വാഹനങ്ങളില്‍ ഗതിനിര്‍ണയ സംവിധാനം ഘടിപ്പിക്കേണ്ടതെന്ന് ഉപരിതല ഗതാഗത മന്ത്രാലയം ഉത്തരവിറക്കിയിരുന്നു. ഈ സംവിധാനം നടപ്പാക്കുന്ന കേരളത്തിലെ ആദ്യ ഉപകരണമാണ് സ്മാര്‍ട്ട് എക്ലിപ്സ്.

കെഎസ്യുഎംനു കീഴില്‍ കളമശ്ശേരിയിലെ കേരള ടെക്നോളജി ഇനോവേഷന്‍ സോണിലാണ് വിഎസ്ടി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. ഗവേഷണ വിഭാഗവും നിര്‍മ്മാണ വിഭാഗവും ഇവിടെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു.

വിഎസ്ടി മൊബിലിറ്റി സൊല്യൂഷന്റെ സുപ്രധാന കാല്‍വെയ്പ്പില്‍ അഭിമാനവും ആഹ്ലാദവുമുണ്ടെന്ന് കേരള സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് മിഷന്‍ സിഇഒ ഡോ. സജി ഗോപിനാഥ് പറഞ്ഞു. വലിയ നേട്ടമാണിത്. രാജ്യത്തെ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് രംഗത്ത് കേരളത്തില്‍ നിന്ന് കൂടുതല്‍ സംരംഭങ്ങള്‍ ചരിത്രം സൃഷ്ടിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അന്താരാഷ്ട്രതലത്തില്‍ കൂടുതല്‍ സഹകരണം ലഭിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങള്‍ക്ക് ഊര്‍ജ്ജം പകരുന്നതാണ് കമ്പനിയുടെ നേട്ടം. ഇതിനകം തന്നെ ഖത്തര്‍, സൗദി അറേബ്യ, യൂറോപ്പ് തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളില്‍നിന്ന് ടിക്കറ്റ് മെഷീന് പുതിയ ഓര്‍ഡറുകള്‍ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ആദ്യ ഘട്ടത്തില്‍ ഒരു ലക്ഷം ഉപകരണങ്ങളാണ് കമ്പനി പുറത്തിറക്കുന്നതെന്ന് നിക്ഷേപകനും എബിഡിജി ഇന്ത്യയുടെ ഡയറക്ടറുമായ നിതിന്‍ ഗുലിയാനി പറഞ്ഞു. ഇന്ന് ലോകത്ത് ലഭിക്കുന്ന ഏറ്റവും മികച്ച സോഫ്റ്റ്വെയറാകും ഇത്. സ്‌ക്കൂള്‍ബസിലും പൊതുഗതാഗതത്തിലും തത്സമയ ദൃശ്യങ്ങള്‍ ലഭ്യമാകുന്ന ക്യാമറകളാണ് വിഎസ്ടി ഇന്‍ഫോടെയിന്‍മെന്റ് മുന്നോട്ടു വയ്ക്കുന്നത്. കേരളത്തില്‍ തന്നെ 250 പേരെക്കൂടി ജോലിക്കെടുക്കാനും വിഎസ്ടിയ്ക്ക് പദ്ധതിയുണ്ട്. തിരുവനന്തപുരം, കൊച്ചി, കോഴിക്കോട് എന്നിവിടങ്ങളില്‍ ‘വെഹിക്കിള്‍എസ്ടി’ പ്ലാറ്റ്ഫോമില്‍ അംഗത്വം നേടാനും കമ്പനി സൗകര്യമൊരുക്കിയിരിക്കുന്നു.

Advertisement

Business

ഫേസ്ബുക്ക് ഷോപ്പ്‌സ് വഴി ചെറുകിട കച്ചവടക്കാര്‍ക്ക് കരകയറാം …വഴികള്‍ ഇതാ

ഇനി അങ്ങോട്ട് ടെക്നോളജിയുടെ കാലമാണ് എന്നിരിക്കെയാണ് ഫേസ്ബുക്ക് ഷോപ്പ്‌സ് ജനകീയമാകുന്നത്

Published

on

കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപനത്തെ തുടര്‍ന്ന് ലോകം മുഴുവന്‍ പ്രതിസന്ധിയില്‍ ആയപ്പോള്‍ സംരംഭകര്‍ക്ക് ഒരു കൈതാങ്ങു എന്ന നിലയ്ക്കാണ് ഫേസ്ബുക്ക് സിഇഒ മാര്‍ക് സുക്കര്‍ബെര്‍ഗ് ഫേസ്ബുക്ക് ഷോപ്പ്സ് എന്ന സേവനം അവതരിപ്പിച്ചത്.സൗജന്യമായി ഫേസ്ബുക്ക് ഷോപ്പ്സില്‍ ബിസിനസുകള്‍ക്ക് തങ്ങളുടെ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ അവരുടെ ഫേസ്ബുക്ക് പേജ്, ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാം പ്രൊഫൈല്‍, സ്റ്റോറീസ്, ആഡ് എന്നിവയില്‍ ലിസ്റ്റിംഗ് നടത്താം എന്നതാണ് ഇതിന്റെ പ്രത്യേകത. ഇനി അങ്ങോട്ട് ടെക്നോളജിയുടെ കാലമാണ് എന്നിരിക്കെയാണ് ഫേസ്ബുക്ക് ഷോപ്പ്‌സ് ജനകീയമാകുന്നത്.

ഭാവിയില്‍ വാട്ട്സാപ്പ്, മെസഞ്ചര്‍, ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാം ഡയറക്റ്റ് തുടങ്ങിയവയുടെ ചാറ്റ് സൗകര്യം ഉപയോഗിച്ച് ഉപഭോക്താക്കള്‍ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ക്ക് വില്‍ക്കാന്‍ ഫേസ്ബുക്ക് അനുവദിക്കും എന്നാണ് പറയുന്നത്. ഇത് വലിയ സാധ്യതയാണ് തുറന്നു നല്‍കുന്നത്. നിലവില്‍ ചെറുകിട കര്‍ഷകര്‍ക്ക് അവരുടെ ഉല്പന്നങ്ങള്‍ ഫേസ്ബുക്ക്, ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രം ലൈവ് സ്ട്രീമുകളില്‍ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ടാഗ് ചെയ്യാനും സാധിക്കും. ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ടാഗില്‍ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് ഉല്‍പ്പന്നം ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്യാനുള്ള പേജിലേക്ക് പോകാന്‍ കഴിയും.

ഡയറക്റ്റ് സെല്ലിംഗിനു പൂട്ട് വീണിരിക്കുന്ന കാലഘട്ടത്തില്‍ വലിയൊരാശ്വാസമാണ് ഫേസ്ബുക്ക് ഷോപ്പ്സ്. ഫേസ്ബുക്ക് ഷോപ്പ്സിന്റെ ഗുണം ലഭിക്കണമെങ്കില്‍ ഇതിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെപ്പറ്റി അറിയണം.ചെറുകിട ബിസിനസുകള്‍ക്കായി ഫേസ്ബുക്ക് അവതരിപ്പിച്ച ‘ഷോപ്പ്സ്’ വെറുമൊരു ഷോപ്പിംഗ് പ്ലാറ്റ്ഫോമല്ല. ആര്‍ട്ടിഫിഷ്യല്‍ ഇന്റലിജന്‍സ് വഴി ഫര്‍ണിച്ചര്‍ മുതല്‍ ഫാഷന്‍ വരെയുള്ള വില്‍ക്കാന്‍ വെക്കുന്ന എല്ലാ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളെയും ഓട്ടോമാറ്റിക്കായി തിരിച്ചറിയാന്‍ സാധിക്കുന്ന നൂതനമായ മാര്‍ക്കറ്റ്പ്ലേസ് ആണ്.

എന്താണ് ഫേസ്ബുക്ക് ഷോപ്പ്‌സ് ?

ഒരു വ്യക്തിക്ക് നിയമപരമായി വില്‍ക്കാന്‍ കഴിയുന്ന എന്ത് ഉല്‍പ്പന്നവും ഫേസ്ബുക്ക് ഷോപ്സ് വഴി സൗജന്യമായി ലിസ്റ്റ് ചെയ്യാം. ഉപഭോക്തക്കള്‍ക്ക് പുറത്തിറങ്ങി കടയില്‍ പോയി പഴയതുപോലെ ഷോപ്പിംഗ് നടത്താന്‍ കഴിയാത്ത സാഹചര്യത്തില്‍ ഈ സാഹചര്യത്തില്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിലേക്ക് മാറുകയെതാണ് പിടിച്ചു നില്‍ക്കാനുള്ള ഏക വഴി.ഫേസ്ബുക്കും ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാമും ഓണ്‍ലൈന്‍ ഷോപ്പിംഗ് സ്റ്റോറുകളായി മാറ്റുകയാണ് ഇതിലൂടെ ചെയ്യുന്നത്.ഭാവിയില്‍ വാട്ട്സാപ്പ്, മെസഞ്ചര്‍ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് വ്യാപിപ്പിക്കുകയാണ് ലക്ഷ്യം.

എങ്ങനെ ഉപകാരപ്പെടുത്താം?

ഫേസ്ബുക്കില്‍ ആദ്യമായി പ്രൊഫൈല്‍ ഉണ്ടാക്കുകയാണ് ഇതിനു വേണ്ടത്.ഒപ്പം ഒരു പേജ് ഉണ്ടാക്കുന്നു എന്ന് പറയുന്നതുപോലെ ഇതില്‍ ഷോപ്പ് ഉണ്ടാക്കുകയാണ് വേണ്ടത്. ഷോപ്പ് ഉണ്ടാക്കുമ്പോള്‍ സംരംഭകന് ഫേസ്ബുക്കിന്റെ കാറ്റലോഗില്‍ നിന്ന് വില്‍ക്കാന്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്ന ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കാം. ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ഈ ഷോപ്പുകള്‍ ഫേസ്ബുക്ക് പേജിലും ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാം പ്രൊഫൈലിലും കാണാന്‍ സാധിക്കും. ഷോപ്പിലെ എല്ലാ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളും തെരയാനും ഇഷ്ടപ്പെട്ടവ സേവ് ചെയ്യാനും ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്യാനും കഴിയും. തീര്‍ത്തും സൗജന്യമായി ഉപയോഗിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന ഒരു പ്ലേറ്റ് ഫോം ആണ് ഇത്. നിലവില്‍ യു.എസില്‍ ലഭ്യമായ ഫേസ്ബുക്ക് ഷോപ്പ്‌സ് ഫീച്ചര്‍ വരും മാസങ്ങളില്‍ ആഗോളതലത്തില്‍ ലഭ്യമാക്കും.

Continue Reading

Tech

ടെക് പ്രേമികള്‍ക്കായി ഇതാ മോട്ടോറോള എഡ്ജ് പ്ലസ്

മോട്ടോറോള എഡ്ജ് പ്ലസ് ഇന്ത്യയില്‍ എത്തി. 74,999 രൂപയാണ് ഫോണിന്റെ വില

Published

on

ഇന്ത്യയിലെ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ വിപണിയില്‍ പുതിയ മല്‍സരത്തിന് തിരികൊളുത്താന്‍ മോട്ടോറോള. ഉപഭോക്താക്കള്‍ ഒരു ഡിവൈസില്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന സകലതും ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവന്നിരിക്കുകയാണ് മോട്ടോറോള.

മറ്റ് വിപണികളില്‍ വലിയ വിജയം നേടിയ മോട്ടോറോളയുടെ പതാകവാഹക മോഡലയാ മോട്ടോറോള എഡ്ജ് പ്ലസാണ് ഇന്ത്യയിലേക്കെത്തിയിരിക്കുന്നത്. ശേഷമാണ് ഇത് ഇന്ത്യയിലേക്ക് എത്തുന്നത്. പവര്‍ഹൌസ് 5ജി പെര്‍ഫോമന്‍സ്, ഡൈനാമിക്, ഇമ്മേഴ്‌സീവ് ഡിസ്‌പ്ലേ, സമാനതകളില്ലാത്ത ഫോട്ടോഗ്രഫി അനുഭവം, മികച്ച ഓഡിയോ, വിപണിയിലുള്ള 5ജി ഫോണുകളില്‍ ഏറ്റവും വലിയ ബാറ്ററി എന്നിവയാണ് സവിശേഷതകളെന്ന് മോട്ടോറോള അവകാശപ്പെടുന്നു.

സ്‌മോക്കി സാന്‍ഗ്രിയ, തണ്ടര്‍ ഗ്രേ നിറങ്ങളില്‍ ഫോണ്‍ ലഭ്യമാകും. 12 ജിബി റാമും 256 ജിബി മെമ്മറിയുമാണ് എഡ്ജ് പ്ലസിനുള്ളത്. മോഡലിന്റെ പ്രി ബുക്കിംഗ് ഫ്‌ളിപ്പ്ക്കാര്‍ട്ടിലും പ്രമുഖ ഓഫ്‌ലൈന്‍ റീട്ടെയില്‍ സ്റ്റോറുകളിലും ചൊവ്വാഴ്ച്ച മുതല്‍ ആരംഭിച്ചു. 74,999 രൂപയാണ് ഫോണിന്റെ വില. 2020 മെയ് 26 മുതല്‍ വില്‍പ്പന തുടങ്ങും.

Continue Reading

Tech

യുഎസ് ടിഗ്ലോബലിന്റെ സൈബര്‍പ്രൂഫ്മാനേജ്ഡ് സെക്യൂരിറ്റി സേവനങ്ങളെ ഉടച്ചുവാര്‍ക്കുന്നതായിഐ എസ് ജി

കമ്പനികളില്‍ സുരക്ഷിതമായ ഡിജിറ്റല്‍ ആവാസവ്യവസ്ഥ ഉറപ്പാക്കുന്നതാണ് സൈബര്‍പ്രൂഫിന്റെ എംഎസ്എസ്

Published

on

യുഎസ്ടി ഗ്ലോബലിനു കീഴിലുള്ള സൈബര്‍പ്രൂഫിന് ആഗോള സാങ്കേതിക ഗവേഷണ, ഉപദേശക സ്ഥാപനമായ ഇന്‍ഫൊര്‍മേഷന്‍ സര്‍വീസസ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ (ഐ എസ് ജി ) ഉന്നത ബഹുമതി. മാനേജ്ഡ് സെക്യൂരിറ്റി സര്‍വീസസ് മേഖലയില്‍ കൊണ്ടുവന്ന നൂതനമായ സാങ്കേതിക സേവന മികവിനാണ് അംഗീകാരം ലഭിച്ചത്.

ബോര്‍ഡ്-തല ചര്‍ച്ചകളില്‍ ഇടം പിടിക്കും വിധത്തില്‍ സൈബര്‍ സുരക്ഷ മാറിത്തീരുന്നതായി ഐ എസ് ജി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.സുരക്ഷാ പ്രശ്നങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കാന്‍ കഴിയാത്ത സാഹചര്യത്തില്‍ റിസ്‌ക് എത്രത്തോളമാകാം എന്നത് (റിസ്‌ക് ടോളറന്‍സ് ലെവലുകള്‍) മുന്‍കൂട്ടി നിര്‍ണയിക്കേണ്ടി വരും. നേരത്തേ നിശ്ചയിച്ച ഇത്തരം അതിരുകള്‍ക്കുള്ളില്‍ അപായ സാധ്യത ഒതുങ്ങി നില്ക്കുന്നുണ്ടെന്ന് മാനേജ്മെന്റ് ഉറപ്പു വരുത്തണം എന്ന ആവശ്യമാണ് കോര്‍പറേറ്റ് നേതൃത്വം മുന്നോട്ടു വെയ്ക്കുന്നത്.

സൈബര്‍ സുരക്ഷാ രംഗത്തെ അതിവേഗ വെല്ലുവിളികളെ നേരിടാന്‍ കമ്പനികള്‍ക്ക് സാങ്കേതിക വിദ്യയിലും വൈദഗ്ധ്യത്തിലും ഇന്റലിജന്‍സിലും ആനുപാതിക ലാഭത്തോടെയുള്ള മേല്‍ക്കൈ വേണം. ഇവിടെയാണ് തേഡ് പാര്‍ട്ടി സുരക്ഷാ സേവനദാതാക്കളുടെ, പ്രത്യേകിച്ച് മാനേജ്ഡ് സെക്യൂരിറ്റി സര്‍വീസ് പ്രൊവൈഡര്‍മാരുടെ (എംഎസ്എസ്പി) സേവനം പ്രധാനമാകുന്നത്.സൈബര്‍പ്രൂഫിന്റെ ഫലാധിഷ്ഠിതവും (ഔട്ട്കം-ബേസ്ഡ്) വാണിജ്യ മാതൃകയിലുള്ളതുമായ എംഎസ്എസ് സേവനങ്ങള്‍ ഈ മൂന്ന് ഘടകങ്ങളും കണക്കിലെടുക്കുന്നതാണ്.

ഉന്നതതല മാനേജ്മെന്റിന്റെ പ്രതീക്ഷകള്‍ക്കനുസൃതമായാണ് അതിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനം.ബാങ്കിങ്ങ്, ഇന്‍ഷുറന്‍സ്, ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍, ട്രാവല്‍, ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ടേഷന്‍ മേഖലകളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കമ്പനികള്‍ക്ക്‌സൈബര്‍പ്രൂഫിനെ ഷോര്‍ട്ട് ലിസ്റ്റ് ചെയ്യാമെന്നും അതിലൂടെ കമ്പനി ബോര്‍ഡും മാനേജ്മെന്റും ഉപയോക്താക്കളും പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന ഫലം കൈവരിക്കാമെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ എടുത്തു പറയുന്നുണ്ട്.

ലോകത്തെ വന്‍കിട സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് സമഗ്രമായ സൈബര്‍ സുരക്ഷാ പ്ലാറ്റ്ഫോമും മിറ്റിഗേഷന്‍ സേവനങ്ങളും ഒരുക്കുകയും അവ പരിപാലിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിലൂടെ സുരക്ഷിതമായ ഡിജിറ്റല്‍ ആവാസ വ്യവസ്ഥയാണ് സൈബര്‍പ്രൂഫ് ഉറപ്പു നല്‍കുന്നത്.മൈക്രോസോഫ്റ്റ് അസ്യൂര്‍ സെന്റിനെല്‍ എസ്ഐഇഎം ഉള്‍പ്പെടെ ആഭ്യന്തരവും ബാഹ്യവുമായ ഉപയോക്തൃ ഡാറ്റ ഉറവിടങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള സെക്യൂരിറ്റി അലര്‍ട്ടുകള്‍, സംശയാസ്പദ ഈവന്റുകള്‍ എന്നിവ സൈബര്‍പ്രൂഫ് നിരന്തരം നിരീക്ഷിക്കുന്നു. ഒരേ സമയം ക്ലൗഡിലും ഓണ്‍- പ്രിമൈസിലും ഉയര്‍ന്നു വരുന്ന സുരക്ഷാ വെല്ലുവിളികളെ അതിവേഗം കണ്ടെത്തുന്നു.

ഐ എസ് ജിഅംഗീകാരം ലഭിച്ചതില്‍ അതിയായആഹ്ളാദമുണ്ടെന്ന് സൈബര്‍പ്രൂഫ് ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസറും യുഎസ് ടിഗ്ലോബല്‍ ചീഫ് ഇന്‍ഫൊര്‍മേഷന്‍ സെക്യൂരിറ്റി ഓഫീസറുമായ (സി ഐ എസ്ഒ) ടോണി വെല്ലാക്ക അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഉപയോക്താക്കളുടെ സൈബര്‍ സുരക്ഷാ പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്കെല്ലാം പരിഹാരം കണ്ടെത്തുന്നതിലുള്ള മേല്‍ക്കൈ, വ്യത്യസ്തമായ ശേഷികള്‍ മുന്നോട്ടു വെയ്ക്കുന്നതിലെ പ്രാഗത്ഭ്യം എന്നിവയ്ക്കുള്ള സാക്ഷ്യപത്രമാണ് ഈ അംഗീകാരമെന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നതുപോലെ വരും തലമുറ എംഎസ്എസ് സേവനങ്ങളിലൂടെയാണ് കമ്പനി ഈ രംഗത്ത് ചുവടുറപ്പിച്ചിട്ടുള്ളത്. ഹൈജീനുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സെക്യൂരിറ്റി സേവനങ്ങളോടൊപ്പം വള്‍നറബിലിറ്റി മാനേജ്മെന്റ്, ഓട്ടോമേറ്റഡ് റസ്പോണ്‍സുകള്‍, ഡിജിറ്റല്‍ ഫോറന്‍സിക്സ്, ത്രെട്ട് ഹണ്ടിംഗ് എന്നിവയും ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടും. സ്ഥാപനത്തില്‍ നിലവിലുള്ള സുരക്ഷാ ടീമുകളുടെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെ പിന്തുണച്ച്, പരസ്പര പൂരകമായ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ കാഴ്ചവെയ്ക്കുന്നസഹ-ഡെലിവറി മോഡലാണ് സൈബര്‍പ്രൂഫ് മുന്നോട്ടു വെയ്ക്കുന്നത്.

സൈബര്‍ വെല്ലുവിളികളില്‍ അതിവേഗം പൂര്‍വസ്ഥിതി പ്രാപിക്കാനും അപകടങ്ങള്‍ ബിസിനസിനെ ഒരു തരത്തിലും ബാധിക്കാതിരിക്കാനും പര്യാപ്തമായ സേവനങ്ങളിലൂടെ സ്ഥാപനങ്ങളെ ശാക്തീകരിക്കുന്നതിലുള്ള കമ്പനിയുടെ മികവാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ എടുത്തു പറയുന്നതെന്ന്‌സൈബര്‍പ്രൂഫ് പ്രസിഡണ്ട് യുവാള്‍ വോള്‍മാന്‍ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

Continue Reading
Advertisement

Facebook

Recent Posts

Advertisement

Viral

Life2 weeks ago

ആരാണ് മദം പൊട്ടിയ കൊമ്പന്‍?

എന്നാല്‍ എന്താണ് യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ ആനയുടെ മദം പൊട്ടല്‍ എന്നത് കൊണ്ട് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്?

Kerala1 month ago

കോവിഡിനെ തോല്‍പ്പിക്കാന്‍ കുടയും; ഇത് തണ്ണീര്‍മുക്കം സ്റ്റൈല്‍

കോവിഡിനെ കെട്ടുകെട്ടിക്കാന്‍ മാസ്‌ക്കിനും സാനിറ്റൈസറിനുമൊപ്പം കുടയും ആയുധമാണ് ഈ നാട്ടുകാര്‍ക്ക്

Politics3 months ago

ഓരോ മലയാളിയെയും നാണിപ്പിക്കുന്ന പ്രകടനങ്ങളെന്ന് കളക്റ്റര്‍

ടിവി ഷോ മത്സരാര്‍ഥിയും ഫാന്‍സ് അസോസിയേഷനും കൊച്ചി എയര്‍പോര്‍ട്ട് പരിസരത്തു നടത്തിയ പ്രകടനങ്ങള്‍ ഓരോ മലയാളിയെയും നാണിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് കളക്റ്റര്‍

Kerala10 months ago

അയര്‍ലന്‍ഡില്‍ നിന്ന് ഇലിസ് നല്‍കി വരുമാനത്തിന്റെ ഒരു പങ്ക്

ദുരിതബാധിതര്‍ക്ക് പിന്തുണയുമായി കേരളത്തില്‍ വച്ച് കൊല്ലപ്പെട്ട ലാത്വിയന്‍ യുവതിയുടെ സഹോദരി ഇലിസ് സര്‍ക്കോണയും

Life10 months ago

‘ആകാശം ഭൂമിയിലേക്കു വീഴാതെ താങ്ങി നിര്‍ത്തുന്നു ഇത്തരം കൈകള്‍’

നൗഷാദിക്കാ, തീര്‍ച്ചയായും, അതിലൊരു കൈ നിങ്ങളുടെയാണെന്നു ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു: നടന്‍ സിദ്ദിഖ്

Gulf10 months ago

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പം ദുബായ് രാജകുമാരന്റെ വലിയപെരുന്നാള്‍ ആഘോഷം

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പമുള്ള നിമിഷങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പങ്കുവെച്ച് ഷേഖ് ഹംദാന്‍

Business1 year ago

ചൂടില്‍ നിന്ന് തൊഴിലാളികളെ രക്ഷിക്കാന്‍ 1914ല്‍ ഐസ് മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ഐസ് ആഡംബരമായിരുന്ന കാലത്ത് തൊഴിലാളികള്‍ക്കായി ഒരു ഐസ് ആന്‍ഡ് സോഡ മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ELECTION SPECIAL1 year ago

ഇതാണോ ആവിഷ്‌കാര സ്വാതന്ത്ര്യം, തുറന്നടിച്ച് സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

ബിജു മേനോനെതിരെ നടക്കുന്ന സൈബര്‍ ആക്രമണത്തെ പൊളിച്ചടുക്കി സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

Video1 year ago

വിഡിയോ: തിമ്മക്ക രാഷ്ട്രപതിയെ അനുഗ്രഹിക്കുന്ന അപൂര്‍വ നിമിഷം

വിഡിയോ: തിമ്മക്ക രാഷ്ട്രപതിയെ അനുഗ്രഹിക്കുന്ന അപൂര്‍വ നിമിഷം

Opinion1 year ago

‘അല്ല സര്‍, പട്ടാളക്കാരന്റെ ജോലി മറ്റേതൊരു ജോലിയും പോലെയല്ല’

എന്റെ ജീവിതം ബുദ്ധിമുട്ടിലാകുമെന്ന് തോന്നിയാല്‍ ആ ജോലി ഉപേക്ഷിച്ച് പോരുന്നതിന് എനിക്ക് ഒരു വിലക്കുമില്ല. പക്ഷെ പട്ടാളക്കാരന്റെ കഥ അങ്ങനെയല്ല

Opinion

National3 days ago

മഹാരാഷ്ട്ര സര്‍ക്കാര്‍ തകരുമോ, രാഹുലിന്റെ മനസിലെന്ത്?

ശിവസേനയില്‍ നിന്ന് 'സാമൂഹ്യ അകലം' പാലിച്ചുള്ള രാഹുലിന്റെ പ്രസ്താവന അര്‍ത്ഥമാക്കുന്നതെന്ത്?

Business2 weeks ago

അസ്ഥിര ശമ്പളം, ഗിഗ് എക്കോണമി-വരാന്‍ പോകുന്ന മാറ്റങ്ങള്‍ പ്രവചനാതീതം

കോവിഡാനന്തര കാലഘട്ടത്തില്‍ സംരംഭകത്വ മേഖലയില്‍ വരാന്‍ പോകുന്ന മാറ്റങ്ങളെക്കുറിച്ച് സുധീര്‍ ബാബു എഴുതുന്നു.

Opinion2 months ago

ഇത് ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്ന പലിശയെന്ന് മന്ത്രി തോമസ് ഐസക്ക്

കൊള്ളപ്പലിശ സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ മേല്‍ അടിച്ചേല്‍പ്പിച്ച് അവരെ കടക്കെണിയിലേയ്ക്ക് തള്ളി നീക്കുകയാണ്-മന്ത്രി തോമസ് ഐസക്ക്

Opinion2 months ago

ട്രംപിന്റെ ഭീഷണി വിവാദം; യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ സംഭവിച്ചതെന്ത്

ഡോണള്‍ഡ് ട്രംപ് വിളിച്ചാലും ഇല്ലെങ്കിലും ഈ പ്രക്രിയ ഇത്രയും സമയമെടുത്തേ പൂര്‍ത്തിയാക്കാനാകൂ

Opinion2 months ago

ശ്രദ്ധിക്കുക, കൊറോണാനന്തര കാലത്ത് ഇതെല്ലാം സംഭവിക്കും

ചില സന്ദര്‍ഭങ്ങളില്‍ കൂട്ടിവെച്ച ആയുധങ്ങളും പണവും അറിവും ഗര്‍വ്വും പുല്ലിന് സമം

Opinion3 months ago

കോവിഡ്-19, ആരാണുത്തരവാദി, ദൈവമോ ശാസ്ത്രമോ?

1981ല്‍ പുറത്തിറങ്ങിയ the Eyes of Darkness എന്നൊരു പുസ്തകത്തില്‍ എഴുത്തുകാരന്‍ പറയുന്നുണ്ട് 2020ല്‍ ചൈനയില്‍ വുഹാന്‍ എന്ന സ്ഥലത്തെ ലാബില്‍ നിന്നും ഒരു മാരക വൈറസ്...

Opinion3 months ago

ഇതാണ് മനുഷ്യന്റെ ചിന്ത, എന്താല്ലേ…

ലാകത്തില്‍ സ്വദേശികള്‍ പരദേശികളെ പുച്ഛത്തോടെയും വെറുപ്പോടെയും വീക്ഷിച്ച ചരിത്രമെയുള്ളു. ഇതിനൊരപവാദം നമ്മുടെ ഇന്ത്യ മാത്രമാണ്

Opinion3 months ago

ഏറ്റവും വലിയ ഭ്രാന്താണോ ജിഎസ്ടി, കാരണമെന്ത്?

ഇരുപത്തൊന്നാം നൂറ്റാണ്ടിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഭ്രാന്തെന്നാണ് ജിഎസ്ടിയെ അടുത്തിടെ സുബ്രഹ്മണ്യന്‍ സ്വാമി വിശേഷിപ്പിച്ചത്

Opinion4 months ago

ഭൂമിയിലെ ‘ചിറകില്ലാത്ത മാലാഖ’മാർ

ന്യായമായ കൂലിക്കു വേണ്ടി സമരം ചെയ്യുന്ന അവർക്കു എന്ത് വില ആണ് നാം കൊടുക്കുന്നത്

Business8 months ago

കംഗാരു ബിസിനസും ഐടി സെക്രട്ടറിയുടെ ചോദ്യവും പ്രസക്തമാകുന്നതിന് കാരണം

കേരളത്തിലെ വന്‍കിട കമ്പനികള്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകളെ ദത്തെടുക്കണമെന്ന ഐടി സെക്രട്ടറിയുടെ നിര്‍ദേശം ഒന്നര വര്‍ഷം മുമ്പ് മീഡിയ ഇന്‍കിലൂടെ മാനേജ്‌മെന്റ് കണ്‍സള്‍ട്ടന്റ് സുധീര്‍ ബാബുവും മുന്നോട്ട് വച്ചിരുന്നു

Auto

Auto2 weeks ago

പുതിയ നിസ്സാന്‍ കിക്ക്‌സ്-2020 വില്‍പ്പന ആരംഭിച്ചു

ഏഴ് വേരിയന്റുകളില്‍ നിസ്സാന്‍ കിക്ക്‌സ് പുതുമോഡല്‍ ലഭ്യമാണ്. 9,49,990 രൂപ മുതലാണ് വില

Auto1 month ago

കോവിഡിനെയും തോല്‍പ്പിച്ച് ടെസ്ല; ലാഭം 16 മില്യണ്‍ ഡോളര്‍

ആദ്യ പാദത്തില്‍ ഇലോണ്‍ മസ്‌ക്കിന്റെ ഇലക്ട്രിക് കാര്‍ കമ്പനി 16 ദശലക്ഷം ഡോളറിന്റെ ലാഭം

Auto2 months ago

ആവേശമാകും ഫോക്‌സ്‌വാഗണ്‍ ടി-റോക്

19.99 ലക്ഷം രൂപയാണ് ഫോക്‌സ് വാഗണ്‍ ടി-റോക്കിന്റെ വില. കാര്‍ ക്ലിക്കാകുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിലാണ് കമ്പനി

Auto3 months ago

ഇതാ വരുന്നു, ജാവയുടെ ബിഎസ്6 മോഡലുകള്‍

വിലയില്‍ 5000 രൂപ മുതല്‍ 9928 രൂപ വരെ വര്‍ധനയുണ്ടാകും

Auto3 months ago

ഹോണ്ട യൂണിക്കോണ്‍ ബിഎസ്-6; പ്രത്യേകതകള്‍ ഇതെല്ലാം…

93,593 രൂപ മുതലാണ് ഹോണ്ട യൂണികോണ്‍ ബിഎസ് 6ന്റെ വില ആരംഭിക്കുന്നത്

Auto3 months ago

ഷാര്‍ജ മോഡല്‍ ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ ഡ്രൈവിംഗ് ട്രെയിനിംഗ് സെന്റര്‍ മലപ്പുറത്ത്

വേങ്ങരയില്‍ ഇന്‍കലിന് കീഴിലുള്ള 25 ഏക്കര്‍ സ്ഥലത്താണ് സെന്റര്‍ സ്ഥാപിക്കുക

Auto4 months ago

കേരളത്തില്‍ 163 ഇലക്ട്രിക് ചാര്‍ജിംഗ് സ്റ്റേഷനുകള്‍ വരുന്നു

തിരുവനന്തപുരം, എറണാകുളം, തൃശൂര്‍, മലപ്പുറം, കണ്ണൂര്‍ ജില്ലകളിലായി 163 ഇലക്ട്രിക് ചാര്‍ജിംഗ് സ്റ്റേഷനുകള്‍ സ്ഥാപിക്കും

Auto4 months ago

വി-ക്ലാസ് മാര്‍ക്കോ പോളോ, വോളോകോപ്ടര്‍, ഹാക്കത്തോണ്‍ എന്നിവയുമായി മെഴ്സിഡീസ്-ബെന്‍സ് ഓട്ടോ എക്സ്പോയില്‍

ഏറ്റവും മികച്ച എക്സ്റ്റീരിയറും വിശാലമായ അകത്തളങ്ങളും ആണ് മാര്‍ക്കോപോളോ യുടെ പ്രധാനപ്പെട്ട പ്രത്യേകത

Auto4 months ago

വാഹനങ്ങളുടെ വിപുലമായ നിര ഓട്ടോ എക്സ്പോയില്‍ അവതരിപ്പിച്ച് മഹീന്ദ്ര ആന്‍ഡ് മഹീന്ദ്ര

ഇന്നത്തെ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ആവശ്യമായ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നതിനൊപ്പം സുസ്ഥിരമായ നാളെ എന്നതാണ് മഹീന്ദ്രയുടെ വാഗ്ദാനം

Auto4 months ago

ലോങ് വീല്‍ബേസ് സഹിതം മെഴ്സിഡീസ്-ബെന്‍സ് പുതിയ എസ്യുവിയായ ജിഎല്‍ഇ പുറത്തിറക്കി

ഓഫ് റോഡ് ഡ്രൈവിംഗിന് അനുയോജ്യമായ രീതിയിലാണ് വാഹനം വികസിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്

Trending