Connect with us

Business

പേപ്പർകപ്പ് ബ്രാൻഡിംഗിലൂടെ ഇവർ മികച്ച വരുമാനം നേടുന്നതെങ്ങനെ?

നിങ്ങളുടെ ഓഫീസ് കൊച്ചിയിലാണോ ? നിങ്ങൾ ഓഫീസിൽ ഇപ്പോൾ പേപ്പർകപ്പ് ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ടോ ? ഓഫീസിൽ 25 ൽ കൂടുതൽ ആളുകൾ ഉണ്ടോ ? എങ്കിൽ നിങ്ങൾക്കു ഫ്രീ ആയി പേപ്പർകപ് വേണമെങ്കിൽ sipmybrand ടീം ആയി ബന്ധപ്പെടുക hello@cyphershot.in

ലക്ഷ്മി നാരായണന്‍

Published

on

എത്ര വലിയ തുകയുടെ നിക്ഷേപമുണ്ടെങ്കിലും എത്ര വലിയ ആശയത്തിന്റെ പിൻബലമുണ്ടെങ്കിലും ഒരു സ്ഥാപനമോ , സർവീസോ വിജയിക്കണമെങ്കിൽ ജനമനസുകളിൽ ഇടം പിടിക്കാനാകണം. ഇവിടെയാണ്‌ ബ്രാൻഡിംഗ്, മാർക്കറ്റിങ് , പരസ്യങ്ങൾ തുടങ്ങിയ ഘടകങ്ങളുടെ അനിവാര്യത. വലിയ കോർപ്പറേറ്റ് സ്ഥാപനങ്ങൾ കോടിക്കണക്കിനു രൂപയാണ് ബ്രാൻഡ് പ്രമോഷനും പരസ്യങ്ങൾക്കുമായി മാത്രം മാറ്റി വയ്ക്കുന്നത്. എന്നാൽ എത്ര പണം ചെലവിടുന്നു എന്നതിലല്ല , എത്ര എഫക്ടീവ് ആയി ബ്രാൻഡിംഗ്, മാർക്കറ്റിംഗ് എന്നിവ നടക്കുന്നു എന്നതിലാണ് ഒരു പ്രൊമോഷന്റെ വിജയം.

ടിവി പരസ്യങ്ങൾ, തീയറ്റർ പരസ്യങ്ങൾ, റേഡിയോ ജിംഗിൾസ്, പത്ര പരസ്യങ്ങൾ, തുടങ്ങി ഡിജിറ്റൽ രംഗത്തെ എല്ലാ സാധ്യതകളും വിനിയോഗിച്ചുകൊണ്ട് ഇന്ന് കമ്പനികൾ തങ്ങളുടെ ബ്രാൻഡിംഗ് നടത്തിവരുന്നു. എന്നാൽ മേൽപ്പറഞ്ഞ സ്ഥിരം ബ്രാൻഡിംഗ് ചാനലുകൾക്കപ്പുറം വ്യത്യസ്തമായ ഒരു ബ്രാൻഡിംഗ് തന്ത്രം ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുകയാണ് തൃശൂർ ആസ്ഥാനമായ സിപ് മൈ ബ്രാൻഡ് (sipmybrand) എന്ന സ്ഥാപനം.

ഹോർഡിംഗുകൾ , പത്രപരസ്യങ്ങൾ, ടിവി പരസ്യങ്ങൾ തുടങ്ങിയ പരമ്പരാഗത രീതികളും ഡിജിറ്റൽ അഡ്വെർടൈസിംഗ് രീതികളും ഇന്ന് ഏറെ പ്രയോഗത്തിൽ വരുന്നതിനാൽ തന്നെ അവയുടെ പുതുമ നഷ്ടപ്പെട്ടു കഴിഞ്ഞു. ഈ അവസരത്തിലാണ് ഒരു യൂണിക്ക് അഡ്വെർടൈസ്മെന്റ് സ്ട്രാറ്റജി എന്ന നിലയിൽ പേപ്പർ കപ്പ് ബ്രാൻഡിംഗുമായി സിപ് മൈ ബ്രാൻഡ് (sipmybrand) എത്തുന്നത്. സ്വന്തം സ്ഥാപനത്തിന്റെ പ്രൊമോഷന് വേണ്ടി വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത പേപ്പർ കപ്പ് ബ്രാൻഡിംഗ് ആശയം പിന്നീട് ബിസിനസ് തലത്തിലേക്ക് എത്തിക്കുകയായിരുന്നു ഈ സംരംഭകർ. കൊച്ചിയാണ് സ്ഥാപനം തന്റെ സർവീസ് ലൊക്കേഷനായി തെരഞ്ഞെടുത്തിരിക്കുന്നത്.

മിഹിർ ശശികുമാർ , അരുൺ കുമാർ, ബിജിത്ത് ബേബി, സൂരജ് തുടങ്ങിയ നാലുകൂട്ടുകാരാണ് സിപ് മൈ ബ്രാൻഡ് (sipmybrand) എന്ന വ്യത്യസ്തമായ സ്റ്റാർട്ടപ്പ് ആശയത്തിന് പിന്നിൽ. വിദേശരാജ്യങ്ങളിൽ വ്യാപകമായി വിജയിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന പേപ്പർകപ്പ് ബ്രാൻഡിംഗ് കേരളത്തിലും പരീക്ഷിച്ചു വിജയിപ്പിക്കുകയാണ് ഈ കൂട്ടുകാർ. 10 വർഷമായി ഗൾഫിൽജോലി ചെയ്തിരുന്ന മിഹിറും ബാംഗ്ലൂരിൽ ജോലിചെയ്യുന്ന അരുൺ കുമാറും ദുബായിലുള്ള ബിജിത്തും കൈവച്ച മേഖല ഐടി ആയിരുന്നു.എന്നാൽ പിന്നീട് സ്വന്തം നാട്ടിൽ ഒരു സംരംഭം എന്ന ആശയം യാഥാർഥ്യമാക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായാണ് സിപ് മൈ ബ്രാൻഡ് (sipmybrand) എന്ന സ്ഥാപനത്തിന് ഇവർ തുടക്കം കുറിക്കുന്നത്. തുടർന്ന് നിക്ഷേപകനായി സൂരജ് കൂടെ ചേർന്നു.

എന്താണ് സിപ് മൈ ബ്രാൻഡ് (sipmybrand) ?

”പേപ്പർ കപ്പുകൾ മുഖാന്തിരം ബ്രാൻഡിംഗ്, അഡ്വെർടൈസിംഗ് എന്നിവ നടത്തുക എന്നതാണ് സിപ് മൈ ബ്രാൻഡ് (sipmybrand) കൊണ്ട് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്. നമ്മൾ ഒരു പരസ്യം കണ്ടാലോ, ഹോർഡിംഗ് കണ്ടാലോ, റേഡിയോ ജിംഗിൽ കേട്ടാലോ അതിനു ലഭിക്കുന്ന വിസിബിലിറ്റി ടൈം വളരെ കുറവാണ്. ഒരു ടിവി പരസ്യം കൂടി വന്നാൽ 30 സെക്കൻഡ് നീണ്ടു നിൽക്കും,റേഡിയോ ജിംഗിൾസ് ഏതാനും സെക്കൻഡുകൾ മാത്രം, റോഡരുകിലെ ഹോർഡിംഗുകൾക്കും ശരാശരി 5 നിമിഷത്തെ ബ്രാൻഡ് വിസിബിലിറ്റി മാത്രമേ നൽകാനാവൂ. എന്നാൽ പേപ്പർ കപ്പിൽ ബ്രാൻഡ് ചെയ്യുന്നതിലൂടെ, കാപ്പിയോ ചായയോ കുടിക്കാൻ എടുക്കുന്ന ശരാശരി സമയമായ 5 മിനുട്ട് നേരത്തെ ബ്രാൻഡ് വിസിബിലിറ്റി നിങ്ങളുടെ ബ്രാൻഡിന് ലഭിക്കുന്നു. ഇതിലൂടെ നിങ്ങളുടെ ബ്രാൻഡ് ജന മനസുകളിൽ റജിസ്റ്റർ ചെയ്യപ്പെടുന്നു” മിഹിർ സിപ് മെയ് ബ്രാൻഡിന്റെ (sipmybrand) ആശയം വ്യക്തമാക്കുന്നു.

പ്രോഡക്റ്റ് ഇമേജുകൾ, ലോഗോകൾ, ക്യു ആർ കോഡ്, കൂപ്പൺ നമ്പറുകൾ, ഡിസ്‌കൗണ്ട് ഓഫറുകൾ, എൻഎഫ്‍സി, ഹാഷ്ടാഗുകൾ (#hashtags) തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങളാണ് കപ്പുകളിൽ പ്രധാനമായും പ്രിന്റ് ചെയ്യുന്നത്.പരമ്പരാഗത പരസ്യ /ബ്രാൻഡിംഗ് രീതികളെ മികച്ച ഒരു കപ്പ് കാപ്പിയിലൂടെ മാറ്റിയെഴുതുക എന്നതാണ് സ്ഥാപനം ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.ഒപ്പം ബിസിനസ് വളർച്ചയ്ക്കായി പണച്ചെലവ് താരതമ്യേന കുറഞ്ഞ, എന്നാൽ മികച്ച ഫലം ലഭിക്കുന്ന , പരിസ്ഥിതി സൗഹാർദ്ദപരമായ ഒരു ബ്രാൻഡിംഗ് /മാർക്കറ്റിംഗ് രീതിയിലൂടെ എല്ലാത്തരം വലുപ്പച്ചെറുപ്പ വ്യത്യാസം കൂടാതെ ബിസിനസുകളെ വളർത്തുക എന്നതാണ് സിപ് മൈ ബ്രാൻഡിന്റെ വിഷനും മിഷനും

ഒന്നര രൂപയാണ് ഒരു കപ്പ് പ്രിന്റ് ചെയ്യുന്നതിനായി ഇവർ ഈടാക്കുന്നത്. നിലവിൽ പ്രതിമാസം 5 ലക്ഷം കപ്പുകളാണ് വിതരണം ചെയ്യുന്നത്. 30000 കപ്പ് മുതൽ 5 ലക്ഷം കപ്പുകൾ വരെ ഒരുമിച്ച് പ്രിന്റ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള കഴിവ് നിലവിൽ ഇവർക്കുണ്ട്. ഇത്തരത്തിൽ ബ്രാൻഡ് ചെയ്യപ്പെടുന്ന കപ്പുകൾ തിരക്കേറിയ ഹാങ്ഔട്ട് ഇടങ്ങളിലും റെസ്റ്റോറന്റുകളിലും ഐടി പാർക്കുകളിലും സൗജന്യമായി വിതരണം ചെയ്യുന്നു. അതിനു വേണ്ടി മാത്രം കേരളത്തിൽ ഉടനീളം പല റെസ്റ്റോറന്റുകളുമായി ടൈ അപ്പ് ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ട് സിപ് മൈ ബ്രാൻഡ് (sipmybrand) .ഓഫീസുകൾ, കഫേകൾ, പ്രാദേശിക ചായ വിതരണക്കാർ, ഇവന്റുകൾ തുടങ്ങി എവിടെയൊക്കെയാണോ നിങ്ങളുടെ ടാർജറ്റ് ഓഡിയൻസ് ഉള്ളത്, അവിടെയെല്ലാം സിപ് മൈ ബ്രാൻഡ് (sipmybrand) തങ്ങളുടെ ഉൽപ്പന്നം എത്തിക്കുന്നു. ബ്രാൻഡിന് പരമാവധി വിസിബിലിറ്റി കിട്ടുക എന്നത് മാത്രമാണ് സിപ് മൈ ബ്രാൻഡ് (sipmybrand) ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

ബ്രാൻഡിംഗിന്റെ ആവശ്യകത അനുസരിച്ച് 100 മില്ലി 300 മില്ലി കപ്പുകളാണ് ഉപയോഗിക്കുക.ഓർഡർ നൽകി അഡ്വാൻസ് പേയ്‌മെന്റ് നടത്തിയാൽ 20 മുതൽ 25 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ ബ്രാൻഡിംഗ് കാമ്പയിൻ ആരംഭിക്കും.

ഡിജിറ്റൽ ബ്രാൻഡിംഗിനെക്കാൾ മികച്ച പ്രതികരണമാണ് പേപ്പർ കപ്പ് ബ്രാൻഡിലൂടെ ലഭിക്കുന്നത് എന്ന് ഉപഭോക്താക്കൾ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. ഇതിനു കാരണം വിസിബിലിറ്റി ടൈം കൂടുതലാണ് എന്നത് തന്നെയാണ്.ഓഫീസുകൾ, റസ്റ്റോറന്റുകൾ തുടങ്ങി ആൾക്കൂട്ടമുളള ഏതൊരു സ്ഥലത്തും ഇത്തരത്തിൽ ബ്രാൻഡിംഗ് ചെയ്ത പേപ്പറുകപ്പുകൾ വിതരണം ചെയ്യുന്നു. മറ്റ് ബ്രാൻഡ് പ്രൊമോഷനുകൾക്കായി ചെലവഴിക്കുന്ന തുകയുമായി ചേർത്ത് വായിക്കുമ്പോൾ പേപ്പർകപ്പ് ബ്രാൻഡിംഗ് ലാഭകരമാണ്. വളരെയെളുപ്പത്തിൽ റിസൾട്ട് ഉണ്ടാക്കാൻ ഇതുകൊണ്ട് സാധിക്കുന്നു.

നിക്ഷേപകരെ തേടുന്നു

വ്യത്യസ്തമായ ആശയത്തിന്റെ പിൻബലത്തിൽ തുടക്കം മുതൽക്ക് മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ച വയ്ക്കുന്ന സിപ് മൈ ബ്രാൻഡ് (sipmybrand) കൊച്ചിക്ക് പുറമെ മറ്റ് ജില്ലകളിലേക്കും പ്രവർത്തനം വ്യാപിപ്പിക്കാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ്. ഇതിന്റെ ഭാഗമായി സ്ഥാപനം നിക്ഷേപകരെ തേടുന്നു. വ്യത്യസ്തമായ ബിസിനസ് ആശയങ്ങളിൽ താല്പര്യമുള്ള ഏതൊരു വ്യക്തിക്കും സിപ് മൈ ബ്രാൻഡിന്റെ ഭാഗമായി നിക്ഷേപം നടത്താം.

ഓഫീസുകൾക്ക് ഫ്രീ കപ്പുകൾ

25 ആളുകളിൽ കൂടുതൽ ഉള്ള ഓഫീസുകൾക്ക് പേപ്പർ കപ്പുകൾ സൗജന്യമായി സിപ് മൈ ബ്രാൻഡ് (sipmybrand ) വിതരണം ചെയ്യുന്നു. ഇത്തരത്തിൽ കപ്പുകൾ ലഭിക്കാൻ താൽപര്യപ്പെടുന്ന സ്ഥാപനങ്ങൾ അവിടെ ജോലി ചെയ്യുന്നവരുടെ എണ്ണം, പ്രതിദിനം ആവശ്യമായി വരുന്ന കപ്പുകളുടെ എണ്ണം തുടങ്ങിയ വിശദാംശങ്ങൾ സഹിതം സിപ് മൈ ബ്രാൻഡിനെ സമീപിച്ചാൽ മാത്രം മതി.

കോൺടാക്റ്റ് : 95625 62746 , 7510464407, www.sipmybrand.com

Advertisement

Business

ഐപിഎല്‍ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാമെന്ന് പതഞ്ജലി! ജിയോയ്ക്കും താല്‍പ്പര്യം

440 കോടി രൂപയാണ് പ്രതിവര്‍ഷം ഐപിഎല്‍ സ്‌പോണ്‍സര്‍ഷിപ്പിന് വിവോ നല്‍കിയിരുന്നത്

Media Ink

Published

on

ചൈനീസ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ ബ്രാന്‍ഡായ വിവോ ഐപിഎല്‍ ടൈറ്റില്‍ സ്‌പോണ്‍സര്‍ റോളില്‍ നിന്ന് പിന്മാറിയതോടെ പുതിയ സ്‌പോണ്‍സറെ തേടി ബിസിസിഐ. ഐപിഎല്‍ തങ്ങള്‍ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാമെന്ന് പറഞ്ഞ് യോഗ ഗുരു ബാബ രാംദേവിന്റെ ബിസിനസ് ഗ്രൂപ്പ് പതഞ്ജലി രംഗത്തെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ഐപിഎല്‍ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യുന്നതിലൂടെ ആഗോള ബ്രാന്‍ഡെന്ന പ്രതിച്ഛായ പതഞ്ജലിക്ക് ലഭിക്കുമെന്നാണ് ഗ്രൂപ്പ് വിലയിരുത്തുന്നത്. ഇത് പരിഗണിച്ച് ഉടന്‍ പ്രൊപ്പോസല്‍ സമര്‍പ്പിക്കാനാണ് കമ്പനിയുടെ തീരുമാനം.

ഐപിഎല്‍ ടൈറ്റില്‍ സ്‌പോണ്‍സറായിരുന്ന വിവോ ബിസിസിഐയുമായി ഉണ്ടാക്കിയ കരാര്‍ പ്രകാരം ഓരോ വര്‍ഷവും ക്രിക്കറ്റ് ബോര്‍ഡിന് നല്‍കുന്നത് 440 കോടി രൂപയാണ്. അഞ്ച് വര്‍ഷത്തേക്കായിരുന്നു കരാര്‍. ഈ തുക നല്‍കാന്‍ തയാറായാല്‍ തന്നെ പതഞ്ജലിക്ക് നറുക്ക് വീഴുമോയെന്നത് സംശയമാണ.്

ഇന്ത്യക്ക് പുറത്താകും ഐപിഎല്‍ നടക്കാന്‍ സാധ്യത

കാരണം, ഐപിഎല്‍ സ്‌പോണ്‍സറായി പതഞ്ജലി എത്തുന്നതോടെ ഐപിഎല്ലിനേക്കാള്‍ ഗുണം ലഭിക്കുക പതഞ്ജലിക്കാണെന്ന വിലയിരുത്തല്‍ ചില ബ്രാന്‍ഡ് വിദഗ്ധര്‍ നടത്തുന്നുണ്ട്.

ജിയോ, ആമസോണ്‍, ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്, ഡ്രീം11, അദാനി, ബൈജൂസ് എന്നീ ബ്രാന്‍ഡുകളെയും ബിസിസിഐ ഐപിഎല്‍ ടൈറ്റില്‍ സ്‌പോണ്‍സറുടെ റോളിലേക്ക് പരിഗണിക്കുന്നുണ്ട്. ആര്‍ക്കാണ് നറുക്ക് വീഴുകയെന്ന് കണ്ടറിയണം.

ഇന്ത്യക്ക് പുറത്താകും ഐപിഎല്‍ നടക്കാന്‍ സാധ്യത. സ്റ്റേഡിയങ്ങള്‍ കാലിയാകും കൊറോണ പശ്ചാത്തലത്തില്‍. അതിനാല്‍ തന്നെ ടിവി വ്യൂവര്‍ഷിപ്പ് കൂടാനാണ് സാധ്യത.

Continue Reading

Business

ആപ്പിള്‍ മാക്കും ഐപാഡുകളും ഇന്ത്യയില്‍ നിര്‍മിക്കും; അര ലക്ഷം തൊഴിലും

ചൈന റ്റു ഇന്ത്യ; ആപ്പിള്‍ മാക്കും ഐപാഡും ഇന്ത്യയില്‍ നിര്‍മിക്കും. 55,000 തദ്ദേശീയര്‍ക്ക് തൊഴിലും

Media Ink

Published

on

ആപ്പിളിന്റെ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ കരാറെടുത്ത് നിര്‍മിക്കുന്ന വന്‍കിട കമ്പനികള്‍ തങ്ങളുടെ നിര്‍മാണ പ്ലാന്റുകള്‍ ചൈനയില്‍ നിന്ന് മാറ്റുന്നതിനെ കുറിച്ച് ഗൗരവമായി ആലോചിക്കുന്നു.

ടെക് ഭീമന്‍ ആപ്പിളിന്റെ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ നിര്‍മിക്കുന്ന പ്രധാന കരാര്‍ കമ്പനി തങ്ങളുടെ ആറ് നിര്‍മാണ പ്ലാന്റുകള്‍ ചൈനയില്‍ നിന്നും ഇന്ത്യയിലേക്ക് മാറ്റാന്‍ ആലോചിക്കുന്നതായാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഏകദേശം 55 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ വരുന്ന ഐഫോണുകള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നും കയറ്റി അയക്കുകയാണ് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്.

ഇതിന്റെ ഭാഗമായി ആപ്പിള്‍ ഐപാഡുകളും മാക്കുമെല്ലാം ഇന്ത്യയില്‍ നിര്‍മിക്കും. അത് മാത്രമല്ല 55,000ത്തോളം പ്രാദേശിക തൊഴിലവസരങ്ങളും രാജ്യത്ത് സൃഷ്ടിക്കപ്പെടും. ചൈനയില്‍ നിന്നും വന്‍കിട ഉല്‍പ്പാദകരെ ആകര്‍ഷിക്കാന്‍ തായ്‌ലന്‍ഡ്, വിയറ്റ്‌നാം തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളും ശ്രമിക്കുന്നുണ്ട്.

ഐഫോണ്‍ 11ഉം ഐഫോണ്‍ എക്‌സ്ആറും ഇതിനോടകം ഇന്ത്യയില്‍ നിര്‍മിക്കുന്ന പദ്ധതികളുമായി ആപ്പിള്‍ മുന്നോട്ടുപോകുന്നുണ്ട്. ഫോണുകള്‍ക്ക് പുറമെ ലാപ്‌ടോപ്പുകളും ടാബ് ലെറ്റുകളും ഇന്ത്യയില്‍ നിര്‍മിക്കാനുള്ള നീക്കം വലിയ മാറ്റങ്ങളുണ്ടാക്കും. മാത്രമല്ല ആപ്പിള്‍ ഐപാഡുകളും മാക്ക് ബുക്കുകളുമെല്ലാം ഇന്ത്യന്‍ വിപണിയില്‍ വില കുറച്ച് ലഭ്യമാകുകയും ചെയ്യും.

Continue Reading

Business

ദുഷ്പ്രചരണം നടത്തുന്നവര്‍ക്കെതിരെ നിയമനടപടിയെന്ന് ആശീര്‍വാദ് ആട്ട

പ്ലാസ്റ്റിക് എന്ന് ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന പദാര്‍ത്ഥം വാസ്തവത്തില്‍ ഗോതമ്പില്‍ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഗ്ലൂട്ടെന്‍ പ്രോട്ടീന്‍ ആണെന്ന് കമ്പനി

Media Ink

Published

on

ആശീര്‍വാദ് ആട്ടയില്‍ പ്ലാസ്റ്റിക് / റബ്ബര്‍ കലര്‍ന്നിട്ടുണ്ട് എന്ന് ആരോപിക്കുന്ന വീഡിയോകള്‍ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുകയോ, സംപ്രേഷണം ചെയ്യുകയോ പ്രചരിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നവര്‍ക്കെതിരെ നിയമനടപടി സ്വീകരിക്കുമെന്ന് ഐടിസി അറിയിച്ചു.

ആശീര്‍വാദ് ആട്ടയില്‍ പ്ലാസ്റ്റിക് കലര്‍ന്നിട്ടുണ്ട് എന്ന് ആരോപിക്കുന്ന വീഡിയോകള്‍ വ്യാപകമാവുന്നുണ്ട്. ആശീര്‍വാദ് ആട്ട കുഴച്ചുണ്ടാക്കുന്ന മാവ് പല തവണ കഴുകിയാല്‍ ലഭിക്കുന്ന പശ പോലുള്ള പദാര്‍ഥം പ്ലാസ്റ്റിക് ആണ് എന്ന് ഈ വീഡിയോകളില്‍ അവകാശപ്പെടുന്നു. പ്ലാസ്റ്റിക് എന്ന് ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന ഈ പദാര്‍ത്ഥം വാസ്തവത്തില്‍ ഗോതമ്പില്‍ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഗ്ലൂട്ടെന്‍ എന്ന പ്രോട്ടീന്‍ ആണ്-കമ്പനി പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

ഫുഡ് സേഫ്റ്റി ആന്‍ഡ് സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ്‌സ് ആക്റ്റ് 2006 നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്ന മാനദണ്ഡങ്ങളില്‍ തന്നെ ആട്ടയില്‍ കുറഞ്ഞത് 6% എങ്കിലും ഗ്ലൂട്ടെന്‍ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഗോതമ്പ് പ്രോട്ടീന്‍ അടങ്ങിയിരിക്കണം എന്ന് നിര്‍ബന്ധമാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു.

Continue Reading
Advertisement

Facebook

Recent Posts

Advertisement

Viral

Health1 month ago

ഇതൊന്നും കാണാതെ പോകരുത്, കളക്റ്ററെ കുറിച്ചുള്ള ഹൈബിയുടെ കുറിപ്പ് വൈറല്‍

പ്രിയ കളക്ടര്‍… ഞങ്ങള്‍ നിങ്ങളോടൊപ്പമുണ്ട്. സധൈര്യം മുന്നോട്ട് പോവുക. നിങ്ങളിലെ നന്മയ്ക്ക് അഭിനന്ദനങ്ങള്‍….

Life3 months ago

ആരാണ് മദം പൊട്ടിയ കൊമ്പന്‍?

എന്നാല്‍ എന്താണ് യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ ആനയുടെ മദം പൊട്ടല്‍ എന്നത് കൊണ്ട് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്?

Kerala4 months ago

കോവിഡിനെ തോല്‍പ്പിക്കാന്‍ കുടയും; ഇത് തണ്ണീര്‍മുക്കം സ്റ്റൈല്‍

കോവിഡിനെ കെട്ടുകെട്ടിക്കാന്‍ മാസ്‌ക്കിനും സാനിറ്റൈസറിനുമൊപ്പം കുടയും ആയുധമാണ് ഈ നാട്ടുകാര്‍ക്ക്

Politics5 months ago

ഓരോ മലയാളിയെയും നാണിപ്പിക്കുന്ന പ്രകടനങ്ങളെന്ന് കളക്റ്റര്‍

ടിവി ഷോ മത്സരാര്‍ഥിയും ഫാന്‍സ് അസോസിയേഷനും കൊച്ചി എയര്‍പോര്‍ട്ട് പരിസരത്തു നടത്തിയ പ്രകടനങ്ങള്‍ ഓരോ മലയാളിയെയും നാണിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് കളക്റ്റര്‍

Kerala12 months ago

അയര്‍ലന്‍ഡില്‍ നിന്ന് ഇലിസ് നല്‍കി വരുമാനത്തിന്റെ ഒരു പങ്ക്

ദുരിതബാധിതര്‍ക്ക് പിന്തുണയുമായി കേരളത്തില്‍ വച്ച് കൊല്ലപ്പെട്ട ലാത്വിയന്‍ യുവതിയുടെ സഹോദരി ഇലിസ് സര്‍ക്കോണയും

Life12 months ago

‘ആകാശം ഭൂമിയിലേക്കു വീഴാതെ താങ്ങി നിര്‍ത്തുന്നു ഇത്തരം കൈകള്‍’

നൗഷാദിക്കാ, തീര്‍ച്ചയായും, അതിലൊരു കൈ നിങ്ങളുടെയാണെന്നു ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു: നടന്‍ സിദ്ദിഖ്

Gulf12 months ago

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പം ദുബായ് രാജകുമാരന്റെ വലിയപെരുന്നാള്‍ ആഘോഷം

കുട്ടികള്‍ക്കൊപ്പമുള്ള നിമിഷങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പങ്കുവെച്ച് ഷേഖ് ഹംദാന്‍

Business1 year ago

ചൂടില്‍ നിന്ന് തൊഴിലാളികളെ രക്ഷിക്കാന്‍ 1914ല്‍ ഐസ് മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ഐസ് ആഡംബരമായിരുന്ന കാലത്ത് തൊഴിലാളികള്‍ക്കായി ഒരു ഐസ് ആന്‍ഡ് സോഡ മെഷീന്‍ സ്ഥാപിച്ച ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്

ELECTION SPECIAL1 year ago

ഇതാണോ ആവിഷ്‌കാര സ്വാതന്ത്ര്യം, തുറന്നടിച്ച് സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

ബിജു മേനോനെതിരെ നടക്കുന്ന സൈബര്‍ ആക്രമണത്തെ പൊളിച്ചടുക്കി സന്തോഷ് പണ്ഡിറ്റ്

Video1 year ago

വിഡിയോ: തിമ്മക്ക രാഷ്ട്രപതിയെ അനുഗ്രഹിക്കുന്ന അപൂര്‍വ നിമിഷം

വിഡിയോ: തിമ്മക്ക രാഷ്ട്രപതിയെ അനുഗ്രഹിക്കുന്ന അപൂര്‍വ നിമിഷം

Opinion

Life1 week ago

നിഷേധാത്മക ചിന്തകളെ മറികടക്കാനൊരു മന്ത്രം

നമുക്കാ മന്ത്രത്തെ ''ട്രിപ്പിള്‍ ആര്‍'' (RRR) എന്ന് വിളിക്കാം.നമ്മെ വലിച്ചു താഴ്ത്തുന്ന ചിന്തകളെ ദിശമാറ്റി വിട്ടുകൊണ്ട് നാം മുന്നോട്ട് കുതിക്കണം.

Life2 weeks ago

ജീവിതത്തിന്റെ പുതുമ നിലനിര്‍ത്താന്‍ ഒരു ഫോര്‍മുല

ഈ മാന്ത്രിക ഫോര്‍മുലയെ നമുക്ക് DCA എന്നു വിളിക്കാം. എന്തെല്ലാമാണത്, ഒന്ന് നോക്കാം

Opinion4 weeks ago

ഇത്തരം സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളുമായി നാടിനെതിരെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന എത്രപേര്‍ ഉണ്ടാകും

ഇത്തരം സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളുമായി വിദേശങ്ങളില്‍ ചെന്ന് ജോലി നേടി നാടിനെതിരെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന എത്രപേര്‍ ഉണ്ടാകും?

Opinion1 month ago

വിശ്വസിക്കാന്‍ കൊള്ളാവുന്ന രാജ്യമോ സാമ്പത്തിക പങ്കാളിയോ അല്ല ചൈന

ചൈനയുമായുള്ള ബന്ധം പുനക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്നു മോദി. സ്വാശ്രയ ഭാരതത്തിന് ഊര്‍ജമേകുമത്. അവര്‍ വിശ്വസിക്കാവുന്ന സാമ്പത്തിക പങ്കാളിയുമല്ല

National3 months ago

മഹാരാഷ്ട്ര സര്‍ക്കാര്‍ തകരുമോ, രാഹുലിന്റെ മനസിലെന്ത്?

ശിവസേനയില്‍ നിന്ന് 'സാമൂഹ്യ അകലം' പാലിച്ചുള്ള രാഹുലിന്റെ പ്രസ്താവന അര്‍ത്ഥമാക്കുന്നതെന്ത്?

Business3 months ago

അസ്ഥിര ശമ്പളം, ഗിഗ് എക്കോണമി-വരാന്‍ പോകുന്ന മാറ്റങ്ങള്‍ പ്രവചനാതീതം

കോവിഡാനന്തര കാലഘട്ടത്തില്‍ സംരംഭകത്വ മേഖലയില്‍ വരാന്‍ പോകുന്ന മാറ്റങ്ങളെക്കുറിച്ച് സുധീര്‍ ബാബു എഴുതുന്നു.

Opinion4 months ago

ഇത് ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്ന പലിശയെന്ന് മന്ത്രി തോമസ് ഐസക്ക്

കൊള്ളപ്പലിശ സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ മേല്‍ അടിച്ചേല്‍പ്പിച്ച് അവരെ കടക്കെണിയിലേയ്ക്ക് തള്ളി നീക്കുകയാണ്-മന്ത്രി തോമസ് ഐസക്ക്

Opinion4 months ago

ട്രംപിന്റെ ഭീഷണി വിവാദം; യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ സംഭവിച്ചതെന്ത്

ഡോണള്‍ഡ് ട്രംപ് വിളിച്ചാലും ഇല്ലെങ്കിലും ഈ പ്രക്രിയ ഇത്രയും സമയമെടുത്തേ പൂര്‍ത്തിയാക്കാനാകൂ

Opinion5 months ago

ശ്രദ്ധിക്കുക, കൊറോണാനന്തര കാലത്ത് ഇതെല്ലാം സംഭവിക്കും

ചില സന്ദര്‍ഭങ്ങളില്‍ കൂട്ടിവെച്ച ആയുധങ്ങളും പണവും അറിവും ഗര്‍വ്വും പുല്ലിന് സമം

Opinion5 months ago

കോവിഡ്-19, ആരാണുത്തരവാദി, ദൈവമോ ശാസ്ത്രമോ?

1981ല്‍ പുറത്തിറങ്ങിയ the Eyes of Darkness എന്നൊരു പുസ്തകത്തില്‍ എഴുത്തുകാരന്‍ പറയുന്നുണ്ട് 2020ല്‍ ചൈനയില്‍ വുഹാന്‍ എന്ന സ്ഥലത്തെ ലാബില്‍ നിന്നും ഒരു മാരക വൈറസ്...

Auto

Auto2 days ago

എന്തുകൊണ്ട് കിയ സോണറ്റ് കാര്‍ പ്രേമികളുടെ ആവേശമാകും

ഇന്ത്യയില്‍ ആഗോള അരങ്ങേറ്റം നടത്തിയ കിയ സോണറ്റിന്റെ വിശേഷങ്ങളിലേക്ക്...

Auto3 days ago

ഇതാ ലോകത്തിനായി ഇന്ത്യയില്‍ നിര്‍മിച്ച കിടിലന്‍ എസ്‌യുവി

എത്തി കിയ സോണറ്റ്. ലോകത്തിനായി ഇന്ത്യയില്‍ നിര്‍മിച്ച സ്മാര്‍ട്ട് എസ്‌യുവി

Auto4 days ago

മാരുതി എസ്-ക്രോസ് പെട്രോള്‍ വിപണിയില്‍

എക്‌സ്-ഷോറൂം വില 8.39 ലക്ഷം മുതല്‍ 12.39 ലക്ഷം രൂപ വരെ

Auto5 days ago

ഒടുവിലവന്‍ വരുന്നു, മഹീന്ദ്ര ഥാര്‍ എസ്‌യുവി ഓള്‍ ന്യൂഎഡിഷന്‍

സ്വാതന്ത്ര്യദിനത്തിന് ഥാര്‍ എസ്‌യുവി പുതിയ പതിപ്പ് ഇന്ത്യന്‍ നിരത്തുകളിലെത്തും

Auto1 week ago

ഇന്ത്യയില്‍ 2020 മോഡല്‍ ജീപ്പ് കോംപസ് തിരിച്ചുവിളിച്ചു

ഈ വര്‍ഷം നിര്‍മിച്ച 547 യൂണിറ്റ് ജീപ്പ് കോംപസ് യൂണിറ്റുകളാണ് തിരികെ വിളിച്ചത്

Auto1 week ago

ഇന്ത്യന്‍ നിരത്തുകളെ കീഴടക്കാന്‍ എത്തുന്നു ഫ്രഞ്ച് വാഹനഭീമന്‍ സിട്രോയെന്‍

സി5 എയര്‍ക്രോസ് എന്ന സ്‌പോര്‍ട്ട് യൂട്ടിലിറ്റി വാഹനമാണ് ഫ്രഞ്ച് കാര്‍ നിര്‍മാതാക്കളായ സിട്രോയെന്‍ നിര്‍മിക്കുന്നത്

Auto1 week ago

ആരെയും കൊതിപ്പിക്കും കിയ സോണറ്റ്; ഇതാ പുതിയ ചിത്രങ്ങള്‍

കിയയുടെ കിടിലന്‍ കോംപാക്റ്റ് എസ്‌യുവിക്ക് ഐതിഹാസിക രൂപകല്‍പ്പന. ഇതാ സോണറ്റ്

Auto1 week ago

എന്തൊരു സ്പീഡ്! കിയ ഇന്ത്യയില്‍ ഒരു ലക്ഷം കാറുകള്‍ വിറ്റു

പതിനൊന്ന് മാസങ്ങള്‍ക്കിടെയാണ് ഈ കിടിലന്‍ നാഴികക്കല്ല് കിയ താണ്ടിയത്

Auto1 week ago

കറുപ്പഴകില്‍ ജീപ്പ് കോംപസ് ‘നൈറ്റ് ഈഗിള്‍’ എഡിഷന്‍

ഇന്ത്യ എക്‌സ് ഷോറൂം വില 20.14 ലക്ഷം മുതല്‍ 23.31 ലക്ഷം രൂപ വരെ

Auto2 weeks ago

തിരിച്ചെത്തി, മഹീന്ദ്ര മോജോ 300; വില 2 ലക്ഷം മുതല്‍

2 ലക്ഷം രൂപ മുതല്‍ വില. നാല് കളറുകളില്‍ ലഭ്യം. ഇതാ തിരിച്ചെത്തി മഹീന്ദ്ര മോജോ

Trending