Connect with us

She

14ാം വയസില്‍ വിമാനം പറത്തി; ഈ മിടുക്കിയാണ് പുതിയ ഐന്‍സ്റ്റീന്‍

ഇത് സബ്രിന. ഒഴിവ് സമയത്ത് വിമാനം പറത്തും. ഐന്‍സ്റ്റീന് ശേഷം സബ്രിനയെന്ന് ലോകം

Published

on

പേര് സബ്രിന പാസ്റ്റെഴ്സ്‌ക്കി. വയസ്സ് 24. ലോകത്ത് ജീവിച്ചിരിക്കുന്നതില്‍ വെച്ച് ഏറ്റവും ബുദ്ധി സവിശേഷതയുള്ള വ്യക്തിയെന്നാണ് ശാസ്ത്രലോകം ഈ പെണ്‍കുട്ടിയെ വിശേഷിപ്പിക്കുന്നത്. പുതിയ ലോകത്തെ ഐന്‍സ്റ്റീന്‍ എന്നും പറയുന്നു. 14 വര്‍ഷം മുമ്പ് ലോകപ്രശസ്തമായ എംഐടി സര്‍വകലാശാലയുടെ ഓഫീസിലേക്ക് കയറിച്ചെന്ന് സബ്രിന ചോദിച്ചു, ഞാനൊരു വിമാനം ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ട്, അതൊന്ന് പറത്താന്‍ അനുമതി വേണം…കേട്ടിട്ട് ഞെട്ടേണ്ട വസ്തുതയാണ്.

ചിക്കാഗോയിലെ എഡിസണ്‍ പാര്‍ക്കാണ് സെലിനയുടെ സ്വദേശം. സ്വന്തമായി ഡിസൈന്‍ ചെയ്ത വിമാനമാണ് വെറും പതിനാലാം വയസ്സില്‍ ഈ മിടുക്കി മിഷിഗന്‍ തടാകത്തിന് മുകളിലൂടെ ഒറ്റയ്ക്ക് പറത്തിയത്. മസാചുസറ്റ്സ് ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്നോളജിയില്‍ നിന്ന് വെറും മൂന്ന് വര്‍ഷംകൊണ്ടാണ് സെലിന ബിരുദം നേടിയത്. ഇപ്പോള്‍ വെറും 24 വയസ്സ്, ഹാര്‍വാര്‍ഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയില്‍ പിഎച്ച്ഡി ചെയ്യുന്നു.

സമാനപ്രായക്കര്‍ വിഡിയോ ഗെയിം കളിച്ച് വീട്ടിലിരുന്നപ്പോള്‍ സബ്രിന വിമാനം ഉണ്ടാക്കി പറത്തി. അതും അച്ഛന്റെ ഗാരേജില്‍ നിന്ന് തുടങ്ങിയിട്ട്. തീര്‍ത്തും അനന്യസാധാരണ. ബോയ്ഫ്രണ്ട് ഇല്ല, സിഗരറ്റ് വലിക്കില്ല, മദ്യവുമില്ല….ഫിസിക്സ് അത് മാത്രമാണ് പാഷന്‍. ഇതിഹാസ ശാസ്ത്രജ്ഞന്‍ സ്റ്റീഫന്‍ ഹോക്കിംഗ്സ് വരെ തന്റെ പ്രഭാഷണങ്ങളിലും പ്രബന്ധങ്ങളിലും ഉദ്ധരിക്കുന്നത് ഈ പെണ്‍കുട്ടിയുടെ വാക്കുകള്‍. സോഷ്യല്‍ മീഡിയയിലും ഇല്ല സലീന, ആ സമയത്ത് ക്വാണ്ടം ഫിസിക്സിനെക്കുറിച്ചും ബ്ലാക്ക്ഹോളുകളെക്കുറിച്ചും ഗവേഷണം നടത്തുകയാണ് കക്ഷി.

ഇനി ഇത് കൂടി കേട്ടോളൂ. പഠിത്തമൊന്നും കഴിഞ്ഞില്ലെങ്കിലും അമേരിക്കയുടെ ബഹിരാകാശ ഏജന്‍സിയായ നാസയും ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ കോടീശ്വരനായ ജെഫ് ബെസോസിന്റെ ആമസോണും സബ്രിനയ്ക്ക് ഉന്നത ശമ്പളത്തില്‍ ജോലി റെഡിയെന്ന് പറഞ്ഞ് കാത്തിരിപ്പാണ്. സംശയിക്കേണ്ട പുതിയ ലോകത്തിന്റെ ചിന്തക ഇവള്‍ തന്നെയാണ്.

Advertisement

She

സ്‌പോഞ്ച് ഉപയോഗിച്ച് വെള്ളം ശുദ്ധമാക്കാം; സൂപ്പര്‍ കണ്ടെത്തല്‍

പാവണി ചെറുകുപള്ളിയെന്ന ഇന്ത്യന്‍ വംശജയാണ് സ്‌പോഞ്ച് ഉപയോഗിച്ച് വെള്ളത്തിലെ മാലിന്യം കളയാമെന്ന കണ്ടെത്തല്‍ നടത്തിയിരിക്കുന്നത്

Published

on

ഇന്ത്യന്‍ നദികളെ കടുത്ത മാലിന്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് മുക്തമാക്കുന്നതടക്കം വന്‍ ഫലം തരുന്ന കണ്ടെത്തലുമായി ഇന്ത്യന്‍ വംശജയായ ഗവേഷക. ഹൈദരാബാദില്‍ ജനിച്ച് ടൊറന്റോയില്‍ ഗവേഷണം നടത്തുന്ന പാവണി ചെറുകുപള്ളിയാണ് സൂപ്പര്‍ കണ്ടുപിടുത്തം നടത്തിയിരിക്കുന്നത്.

വെള്ളം ശുദ്ധീകരിക്കുന്ന സ്‌പോഞ്ചാണ് പാവണി കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നത്. അതായത് വെള്ളത്തിലെ മാലിന്യങ്ങള്‍ ഈ സ്‌പോഞ്ചിന് വലിച്ചെടുക്കാന്‍ സാധിക്കും. മെക്കാനിക്കല്‍ എന്‍ജിനീയറിംഗില്‍ ശ്രദ്ധ വെച്ചിരിക്കുന്ന പാവണിയുടെ പുതിയ ഈ കണ്ടുപിടുത്തത്തിന് വന്‍ശ്രദ്ധയാണ് ലഭിച്ചിരിക്കുന്നത്.

പോളിയൂറിത്തീന്‍ നിര്‍മിത സ്‌പോഞ്ചാണ് ഇവിടുത്തെ താരം. ഈ സ്‌പോഞ്ച് വെള്ളത്തിലെ വെയ്‌സ്റ്റിലെ അയണുകളെ ആകര്‍ഷിക്കുമെന്നാണ് പാവണി അവകാശപ്പെടുന്നത്. വിഷയവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ആഴത്തിലുള്ള പഠനം നടത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ് പാവണി. ചാര്‍ജ് ഉള്ള സ്‌പോഞ്ചുകളും ചാര്‍ജ്ജ് ഇല്ലാത്ത സ്‌പോഞ്ചുകളും സംയോജിപ്പിച്ചുള്ള രീതിയാണ് ഈ മിടുക്കി പരീക്ഷിക്കുന്നത്.

Continue Reading

Business

ഓണ്‍ലൈനിലൂടെ ചോക്ലേറ്റ് വിറ്റ് മികച്ച വരുമാനം നേടുന്ന കവിത

സ്വന്തം വെബ്സൈറ്റ് തുടങ്ങിയല്ല കവിത ചോക്ലേറ്റുകള്‍ വിപണനം ചെയ്യുന്നത്. ഇ-കൊമേഴ്സ് വെബ്സൈറ്റുകള്‍ വഴിയാണ് വിപണനം. ചോക്ലേറ്റ് നിര്‍മാണത്തില്‍ പരിശീലനവും കവിത നല്‍കുന്നു

Published

on

ഓണ്‍ലൈന്‍ ബിസിനസ് കേരളത്തില്‍ മാത്രമല്ല ഇന്ത്യയിലും അത്ര പ്രചാരത്തിലല്ലാതിരുന്ന കാലം മുതല്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ ബിസിനസിലൂടെ നേട്ടം കൊയ്യുന്നയാളാണ് കവിത രാജീവ്കുമാര്‍. പാലക്കാടാണ് കവിതയുടെ സ്വദേശമെങ്കിലും ഭര്‍ത്താവിന്റെ ജോലിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പതിനൊന്നു വര്‍ഷം മുമ്പ് കൊച്ചിയിലെത്തിയതാണ്. ഇപ്പോള്‍ കൊച്ചിയില്‍ സ്ഥിരതാമസമാക്കി യിരിക്കുന്നു.

ഹോംമെയിഡ് ചോക്ലേറ്റ് രുചികള്‍

ഹോം മെയിഡ് ചോക്ലേറ്റാണ് കവിത നിര്‍മിച്ച് വിതരണം ചെയ്യുന്നത്. രോഹിണി എന്ന ബ്രാന്‍ഡില്‍ നൂറോളം വ്യത്യസ്തമായ രുചികളില്‍ ചേക്ലേറ്റുകള്‍ തയ്യാറാക്കുന്നുണ്ട്. കടവന്ത്ര കെ.പി വള്ളോന്‍ റോഡിലെ വീട്ടിലാണ് ചോക്ലേറ്റ് നിര്‍മാണം. മെഷീനറികളൊന്നും ഉപയോഗിക്കാതെ തീര്‍ത്തും ഹാന്‍ഡ്മെയിഡായിട്ടു തന്നെയാണ് പ്രീമിയം വെറൈറ്റി ചോക്ലേറ്റുകള്‍ തയ്യാറാക്കുന്നതെന്ന് കവിത പറയുന്നു.

ഓര്‍ഡര്‍ ലഭിക്കുന്നതിനനുസരിച്ചാണ് ചോക്ലേറ്റുകള്‍ തയ്യാറാക്കുന്നത്. പ്ലെയിന്‍ ചോക്ലേറ്റുകള്‍, ഫില്‍ഡ് ചോക്ലേറ്റുകള്‍, ചോക്ലേറ്റ് ട്രുഫില്‍, എന്നിവയെല്ലാം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. നൂറോളം വെറൈറ്റികളാണ് തയ്യാറാക്കുന്നത്. ആവശ്യമായ അസംസ്‌കൃത വസ്തുക്കള്‍ ശേഖരിക്കുന്നത് എറണാകുളം, ഡെല്‍ഹി, മുംബൈ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്നാണ്. ഡ്രൈഫ്രൂട്ട്സ് ഗള്‍ഫില്‍ നിന്നും വരുത്തിക്കുന്നുമുണ്ട്.

പതിനൊന്നു വര്‍ഷമായി ചേക്ലേറ്റ് നിര്‍മാണത്തിലേര്‍പ്പെട്ടിട്ട്. ബെംഗളുരുവില്‍ കോളെജ് ലക്ചററായിരുന്നു. കല്യാണം കഴിഞ്ഞതോടെ ജോലി ഉപേക്ഷിച്ചു. ആ സമയത്താണ് അയല്‍പക്കത്തുള്ള ചേച്ചി ചോക്ലേറ്റുകള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നത് കവിത കാണുന്നത്.

ചോക്ലേറ്റും വീട്ടിലുണ്ടാക്കാം എന്ന തിരിച്ചറിവുണ്ടാകുന്നത് അങ്ങനെയാണെന്ന് കവിത പറഞ്ഞു. പിന്നെ ചോക്ലേറ്റ് നിര്‍മാണം പഠിക്കുകയായിരുന്നു ലക്ഷ്യം. അങ്ങനെ ബെംഗളുരുവില്‍ തന്നെ ചോക്ലേറ്റ് നിര്‍മാണത്തിന്റെ ഒന്നു രണ്ടു പരിശീലന ക്ലാസുകളില്‍ പോയി ചോക്ലേറ്റ് തയ്യാറാക്കാന്‍ പഠിച്ചു. പിന്നെ സ്വന്തമായ പരീക്ഷണങ്ങള്‍ കൂടി ചേര്‍ന്നപ്പോള്‍ വ്യത്യസ്തമായ രുചികളും തയ്യാറാക്കിത്തുടങ്ങി.

സംരംഭകയാകുന്നു

2008 ആയപ്പോഴേക്കും ബെംഗളുരുവില്‍ നിന്നും എറണാകുളത്തേക്ക് കവിത എത്തി. എറണാകുളത്ത് വന്നതിനുശേഷം ഹോം മെയിഡ് ചോക്ലേറ്റ് ഉണ്ടാക്കുന്നവരെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിച്ചപ്പോള്‍ മട്ടാഞ്ചേരിയിലുള്ള ഒരു കുടുംബം മാത്രമേ ഇപ്രകാരം ചെയ്യുന്നുള്ളു എന്നു മനസിലാക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞു. ബേക്കറികളിലും മറ്റും അന്വേഷിച്ചപ്പോള്‍ ലൈസന്‍സ് ആവശ്യമാണെന്നും അറിയാന്‍ കഴിഞ്ഞു. അങ്ങനെ എംസ്എംഇയില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തു-കവിത താന്‍ സംരംഭകയായതിനെക്കുറിച്ച് പറയുന്നു.

കടകളില്‍ കൊടുത്താല്‍ കൃത്യസമയത്ത് പണം കിട്ടിയെന്നു വരില്ല. അതുകൊണ്ട് കടകളിലും മറ്റും കൊടുക്കുന്ന രീതി പണ്ടു മുതലേയില്ല. സ്വന്തമായി തന്നെയായിരുന്നു ആദ്യം മുതലേ വിപണനം ചെയ്തിരുന്നത്. അങ്ങനെയാണ് ഓണ്‍ലൈന്‍ ബിസിനസിലേക്ക് തിരിയുന്നത്. ഇന്ത്യയിലൊക്കെ ഓണ്‍ലൈന്‍ ബിസിനസ് ആരംഭിച്ചു വരുന്നതെയുണ്ടായിരുന്നുള്ളു. തുടക്കത്തില്‍ തന്നെ നല്ല പ്രതികരണമാണ് ഉപഭോക്താക്കളില്‍ നിന്നും ലഭിച്ചിരുന്നത് . കേരളത്തിനു പുറത്തായിരുന്നു മാര്‍ക്ക്റ്റ് കൂടുതല്‍-കവിത പറഞ്ഞു.

സ്വന്തമായി വെബ്സൈറ്റ് തുടങ്ങിയല്ല കവിത ചോക്ലേറ്റുകള്‍ വിപണനം ചെയ്യുന്നത്. നിലവിലുള്ള ഇ-കൊമേഴ്സ് വെബ്സൈറ്റുകള്‍ വഴിയാണ് വിപണനം. ചോക്ലേറ്റ് നിര്‍മാണത്തില്‍ പരിശീലനവും കവിത നല്‍കുന്നുണ്ട്. വയനാട് മുതല്‍ തിരുവനന്തപുരം വരെയുള്ള ഇടങ്ങളില്‍ നിന്നും പരിശീലനത്തിനായി ആളുകള്‍ കവിതയുടെ പക്കല്‍ എത്തുന്നുണ്ട്. എംഎസ്എംഇ ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റും പരിശീലനത്തിനായി ആളുകളെ കവിതയുടെ പക്കലേക്ക് അയക്കുന്നു.

സീസണല്‍ ബിസിനസ്

നിലവില്‍ വലിയ തോതിലുള്ള ഓര്‍ഡറുകള്‍ ഇന്ത്യമര്‍ട്ട്, എക്സ്പോര്‍ട്ടേഴ്സ് ഇന്ത്യ എന്നീ വെബ്സൈറ്റുകള്‍ വഴിയാണ് ചെയ്യുന്നത്. ചെറിയതോതിലുള്ള ഓര്‍ഡറുകള്‍ ഇബേ, ക്രാഫ്റ്റ്സ് വില്ല എന്നിങ്ങനെയുള്ള ഇ കൊമേഴ്സ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകള്‍ വഴി ചെയ്യുന്നു. ഫേസ്ബുക്ക്, ഇന്‍സ്റ്റഗ്രാം എന്നിവ വഴിയും ഓര്‍ഡറുകള്‍ സ്വീകരിക്കാറുണ്ട്. കൊറിയര്‍ വഴി ഭക്ഷണ സാധനങ്ങള്‍ അയച്ചുകൊടുക്കരുതെന്ന നിയമം വരുന്നതുവരെ ചോക്ളേറ്റുകള്‍ കയറ്റുമതി ചെയ്തിരുന്നു. എക്സോപര്‍ട്ട് ലൈസന്‍സ് എടുത്തിട്ടില്ലാത്തതിനാല്‍ ഇന്ത്യയ്ക്കു പുറത്തേക്ക് ചോക്ലേറ്റുകള്‍ എത്തിക്കുന്നില്ല.

വലിയ തോതില്‍ ഓര്‍ഡര്‍ വരുമ്പോള്‍ പാക്കിംഗ്, ഫില്ലിംഗ് എന്നിവയ്ക്കായി കരാറടിസ്ഥാനത്തില്‍ ആളുകളെ വിളിക്കും. അല്ലെങ്കില്‍ സ്വന്തമായി തന്നെയാണ് എല്ലാം ചെയ്യാറെന്ന് കവിത പറയുന്നു.

ചോക്ലേറ്റ് ഒരു സീസണല്‍ ബിസിനസാണ്. ദീപാവലിക്കും മറ്റുമാണ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ഡിമാന്‍ഡുള്ളത്. ആ സമയത്ത് ഒരു ലക്ഷം രൂപയോളം ഒരുമാസം ലഭിക്കും. ഈസ്റ്റര്‍, ക്രിസ്മസ്, ജന്മദിനങ്ങള്‍, കല്യാണങ്ങള്‍ എന്നിവയ്ക്കായി പ്രത്യേകം ചോക്ലേറ്റ് സമ്മാനങ്ങളും തയ്യാറാക്കാറുണ്ട്.

ഓണ്‍ലൈന്‍ വഴി അയക്കുമ്പോള്‍ വളരെ അപൂര്‍വ്വമായി മാത്രമേ ഉല്‍പ്പന്നം ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് കിട്ടാതെ വരാറുള്ളു. കടകളില്‍ കൊടുക്കുന്നതിന്റെയോ, സ്വന്തമായൊരു വെബ്സൈറ്റ് നോക്കി നടത്തുന്നതിന്റെയോ ബുദ്ധിമുട്ട് ഇല്ല. ഓര്‍ഡര്‍ ലഭിക്കുന്നതിനനുസരിച്ച് ചോക്ലേറ്റ് നിര്‍മിച്ച് പാക്ക് ചെയ്താല്‍ മതി. ഓണ്‍ലൈന്‍ പേമെന്റായിതിനാല്‍ പണത്തെക്കുറിച്ചോര്‍ത്തും ടെന്‍ഷനടിക്കേണ്ടതില്ല-കവിത പറയുന്നു.

കടവന്ത്രയില്‍ ചോക്ലേറ്റിനായി ഒരു എക്സ്‌ക്ലൂസീവ് ഷോറൂം തുടങ്ങുകയാണ് കവിതയുടെ അടുത്ത ലക്ഷ്യം.

Continue Reading

Life

അല്‍ഭുതപ്പെടുത്തും, ശാലിനി സിങ്ങിന്റെ അസാമാന്യ വജിയകഥ

23ാം വയസ്സില്‍ ജീവിതം വഴിമുട്ടിയ ശാലിനി സിങ് പിന്നെ വെട്ടിപ്പിടിച്ച വിജയം ആരെയും അമ്പരപ്പിക്കും

Published

on

അപ്രവചനീയതകളുടേതാണ് ജീവിതം. അതാണ് ജീവിതത്തിന്റെ മാസ്മരികതയും ത്രില്ലും. ഭൂതകാലത്ത് നിനക്കാത്ത തരത്തിലാണ് പലപ്പോഴും ഭാവി മാറിമറയുന്നത്. ശാലിനി സിങ്ങിന്റെ കഥയും ഈ അപ്രവചീനയതയുടെ സാക്ഷ്യപത്രമാണ്. കൗതുകമെന്നും അവിസ്മരണീയമെന്നുമെല്ലാം കേള്‍ക്കുന്നവര്‍ക്ക് തോന്നിയേക്കും. ആദ്യം അമ്മയുടെ റോള്‍, പിന്നെ ആര്‍മി ക്യാപ്റ്റന്‍, അതും കഴിഞ്ഞ് മിസിസ് ഇന്ത്യ….

അവളുടെ ജീവിതത്തിനു വേണ്ടി, അവളുടെ സ്വപ്നങ്ങള്‍ക്ക് വേണ്ടി, അവളുടെ കുഞ്ഞിനു വേണ്ടി….ശാലിനി പോരാടാന്‍ തീരുമാനിച്ച ആ നിമിഷമായിരുന്നു അവളുടെ ജീവിതത്തിലെ ടേണിംഗ് പോയിന്റ്. ആ കഥയിലേക്ക്….

പത്തൊമ്പതാം വയസ്സിലാണ് മേജര്‍ അവിനാഷ് സിംഗ് എന്ന പട്ടാളക്കാരന്റെ ജീവിത പങ്കാളിയായി ശാലിനി പുതിയ ജീവിതത്തിലേക്ക് കാലെടുത്ത് വച്ചത്. പഠിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോഴായിരുന്നു വിവാഹമെങ്കിലും അവര്‍ ഒരുമിച്ചു. അധികം വൈകാതെ കുഞ്ഞും പിറന്നു. ശാലിനി പഠനം തുടര്‍ന്നു. അവിനാഷ് രാഷ്ട്രത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്ന ദൗത്യവും. എന്നാല്‍ 2001നാണ് നിനച്ചിരിക്കാത്ത ദുരന്തം ഈ കുടുംബത്തിന്റെ പടിവാതില്‍ക്കല്‍ എത്തിയത്.

ഭീകരരുമായുള്ള പോരാട്ടത്തില്‍ അവിനാഷ് രാജ്യത്തിനുവേണ്ടി വീരമൃത്യുവരിച്ചു. അതും നാല് തീവ്രവാദികളെ യമലോകത്തേക്ക് അയച്ച ശേഷം. എന്നാല്‍ 29 വയസ്സുള്ള ഭര്‍ത്താവിന്റെ അപ്രതീക്ഷിത മരണം 23 വയസ്സുള്ള ശാലിനിയെ തകര്‍ത്തുകളഞ്ഞു. രണ്ട് വയസ്സ് പ്രായമുള്ള മകന്‍, വഴിമുട്ടിയ ജീവിതം. എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടതെന്ന് അറിയില്ല. കടുത്തതായിരുന്നു യാഥാര്‍ത്ഥ്യങ്ങള്‍.

എല്ലാം നിരര്‍ത്ഥകമായി ശാലിനിക്ക് തോന്നിയ നിമിഷങ്ങള്‍. എന്നാല്‍ രണ്ട് വയസ്സുള്ള പൊന്നോമനയുടെ മുഖം അവളില്‍ ഒരു പോരാളിയുടെ വിത്ത് പാകി. ഭര്‍ത്താവിനെപോലെ ഇന്ത്യന്‍ ആര്‍മിയില്‍ ചേരാന്‍ ശാലിനിയും തീരുമാനിച്ച ധീരമായ നിമിഷം. അവിനാഷിന്റെ സഹഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ എല്ലാവിധ പിന്തുണയും നല്‍കി. രാഷ്ട്രത്തിന് വേണ്ടി രക്തസാക്ഷിയായ ഭര്‍ത്താവിന്റെ പ്രചോദിപ്പിക്കുന്ന ഓര്‍മകള്‍ മനസിലിട്ട് ശാലിനി പരീക്ഷയെഴുത്തി, ഇന്റര്‍വ്യൂ അറ്റന്‍ഡ് ചെയ്തു, ജോലിയും കിട്ടി. എല്ലാം അസാധാരണമായേ അവള്‍ക്ക് തോന്നിയുള്ളൂ.

എസ്എസ്ബി സെലക്ഷന്‍ കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ പിന്നെ ട്രെയിനിംഗ്. കുഞ്ഞിനെ വീട്ടുകാരുടെ അടുത്താക്കി. ചെന്നൈയിലെ ഓഫീസേഴ്സ് ട്രെയിനിംഗ് അക്കാഡമിയിലായിരുന്നു ശാലിനി പുതു ജീവിതം ആരംഭിച്ചത്. അവിനാഷിന്റെ ആദ്യ ചരമവാര്‍ഷികത്തിന് 20 ദിവസം മാത്രം ബാക്കിയുള്ളപ്പോള്‍ ഇന്ത്യന്‍ ആര്‍മിയിലെ ഓഫീസറായി ശാലിനി പുറത്തിറങ്ങി.

എന്നാല്‍ വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം അവള്‍ ആര്‍മിയില്‍ നിന്ന് രാജിവെച്ചു. പിന്നീട് ജീവിതം പൂര്‍ണമായും മകനായി നീക്കിവെച്ചു. ഫാഷന്‍ ലോകത്തേക്കും കടന്നു ശാലിനി. 2017ല്‍ ക്ലാസിക് മിസിസ് ഇന്ത്യ 2017 ക്യൂന്‍ ഓഫ് സബ്സ്റ്റന്‍സ് ആയി തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു അവര്‍. ഇപ്പോള്‍

Continue Reading
Advertisement

Facebook

Recent Posts

Advertisement

Viral

Viral8 hours ago

ഈ ടെക്കിയെന്തിനാണ് കുതിരപ്പുറത്തേറി ഓഫീസിലെത്തിയത്?

ബെംഗളൂരുവിലെ ട്രാഫിക് തന്നെ കാരണം. സംരംഭം തുടങ്ങാനായി ജോലി ഉപേക്ഷിച്ച ടെക്കി കുതിരപ്പുറത്ത് ഓഫീസിലെത്തിയതാണ് വാര്‍ത്ത

Viral2 days ago

4 കോടിക്ക് ഒരു സെറ്റ് പാത്രങ്ങള്‍ വാങ്ങിയ ഫ്രഞ്ച് പ്രസിഡന്റിന് സംഭവിച്ചത്…

മേശപ്പുറത്ത് വെക്കാനായി 4 കോടി രൂപയുടെ പാത്രങ്ങള്‍ വാങ്ങിച്ച ഫ്രഞ്ച് പ്രസിഡന്റ് ഇമാനുവല്‍ മാക്രോണിനെ ട്രോളി 'കൊന്ന്' സോഷ്യല്‍ മീഡിയ

Viral2 weeks ago

‘സാധാരണ’ക്കാരനായ ഈ പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് ലൈക്കടിച്ച് ലോകം

നിലത്ത് കാപ്പി വീണപ്പോള്‍ ഒരു സങ്കോചവും കൂടാതെ വൃത്തിയാക്കാന്‍ മോപ്പെടുത്ത ഡച്ച് പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് കൈയടി നിലയ്ക്കുന്നില്ല

Kerala3 weeks ago

ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്തത് റെഡ്മീ 5 പ്രോ ഫോണ്‍, കിട്ടിയത് മെഴുകുതിരി പെട്ടി

ഫ്‌ളിപ്കാര്‍ട്ടിലൂടെ റെഡ്മി ഫോണ്‍ ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്തയാള്‍ക്ക് കിട്ടിയത് മെഴുകുതിരിപെട്ടിയെന്ന് ആക്ഷേപം

Viral2 months ago

റെഡ്മി 5, റെഡ്മി നോട്ട് 5 സൗജന്യമായി നേടാന്‍ സുവര്‍ണ അവസരം!

ഷഓമി ഇന്ത്യ എംഡി മനു ജയ്നിന്റെ ട്വീറ്റ് റീട്വീറ്റ് ചെയ്യുകയാണ് വേണ്ടത്...റെഡ്മി ഫോണ്‍ കിട്ടും ഉറപ്പ്

Video2 months ago

മഹേഷ് ബോബു റോക്ക്‌സ്; പ്രകമ്പനം കൊള്ളിച്ച് ഭാരത് ആനേ നേനു

മഹേഷ് ബാബു മുഖ്യമന്ത്രിയായി എത്തുന്ന ഭാരത് ആനേ നേനുവിന്റെ ട്രെയ്‌ലര്‍ തരംഗം തീര്‍ക്കുന്നു, 5.3 ദശലക്ഷം വ്യൂസ് പിന്നിട്ടു

Kerala3 months ago

ഇതിലെന്താ ട്രോളാന്‍; നല്ല റോഡ് ഓരോ പൗരന്റെയും അവകാശമല്ലേ!

45 ലക്ഷം നികുതി അടച്ചയാള്‍ക്ക് വണ്ടി നിരത്തിലിറക്കാന്‍ പറ്റാത്ത അവസ്ഥ വരുന്നതിനെ ട്രോളിയിട്ടെന്ത് കാര്യം

Viral4 months ago

ഇന്‍സ്റ്റഗ്രാം പോസ്റ്റിന് പ്രിയ വാര്യര്‍ക്ക് കിട്ടുന്നത് 8 ലക്ഷമോ?

സോഷ്യല്‍ മീഡിയ ഉപയോഗിച്ച് എങ്ങനെ പണമുണ്ടാക്കമെന്നതിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ഉദാഹരണമാണിത്

National5 months ago

വൈറല്‍: സുഖോയ് വിമാനത്തില്‍ നിര്‍മല സീതാരാമന്‍

ഇങ്ങനെയാകണം രക്ഷാമന്ത്രി, ഇതാകണം രക്ഷാമന്ത്രി

Entertainment5 months ago

ഇത് വേറെ ലെവലാ…വൈറലായി ലാലിന്റെ പുതിയ ഫോട്ടോ

മോഹന്‍ലാലിന്റെ മേക്ക് ഓവറില്‍ വിമര്‍ശനമുന്നയിച്ചവരുടെ വായടപ്പിക്കുന്ന ഫോട്ടോയാണ് വൈറലാകുന്നത്

Opinion

Opinion1 week ago

ചൈനയുടെ അധിനിവേശ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമാകില്ല ഇന്ത്യയെന്ന് മോദി

ചൈനയുടെ അധിനിവേശ പദ്ധതിയായ ബെല്‍റ്റ് റോഡില്‍ ചേരില്ലെന്ന ധീരമായ നിലപാട് ആവര്‍ത്തിച്ച് നരേന്ദ്ര മോദി

Opinion2 weeks ago

‘മുടിയാന്‍ പോകുന്നവനെ പിടിച്ചാല്‍ കിട്ടില്ല’ ഗ്രൂപ്പില്‍ വഴുതി ബിജെപി…

തോല്‍വിക്ക്‌ ബി ഡി ജെ എസ് ഉള്‍പ്പെടെ കാരണങ്ങള്‍ പലത് പറയാമെങ്കിലും ഗ്രൂപ്പ് പോരില്‍ തപ്പി തടയുകയാണ് എന്നതില്‍ സാക്ഷാല്‍ ചാണക്യന്‍ എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുന്ന അമിത് ഷാക്ക്...

Kerala4 weeks ago

ഹര്‍ത്താലിനെതിരെ ആഞ്ഞടിച്ച് സംരംഭകന്‍ അജ്മല്‍ വി എ

സ്വന്തം വീട്ടില്‍ അഭിപ്രായഭിന്നതയുണ്ടാകുമ്പോള്‍ വീട് കത്തിക്കുന്നതിന് തുല്ല്യമാണ് ഹര്‍ത്താലുകളെന്ന് ബിസ്മി മേധാവി അജ്മല്‍ വി എ

Opinion1 month ago

അച്ചാര്‍ മുതലാളിമാര്‍ നല്‍കുന്നത് പോലെയുള്ളതല്ല ദേശിയ അവാര്‍ഡ്

ദേശിയ അവാര്‍ഡിന്റെ പ്രൗഢി ഒട്ടും കുറയാതെ രാഷ്ട്രപതി തന്നെ അതു നല്‍കിയിരുന്നെങ്കില്‍ അത് വലിയ പ്രചോദനമാകുമായിരുന്നു.

Business2 months ago

സംരംഭം തുടങ്ങുന്നവര്‍ നിര്‍ബന്ധമായും അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങള്‍

സംരംഭകരാകും മുമ്പ് ഇതൊന്നു വായിക്കുക. വിജയം നിങ്ങളോടൊപ്പമുണ്ട്

Opinion2 months ago

ആ ഫോര്‍മുല ഒന്നു തരൂ, പ്ലീസ്

എണ്ണവില സാധാരണക്കാരന്റെ കീശ ചോര്‍ത്തിയെടുക്കുകയാണ്, ചോദിക്കാനും പറയാനും ആരുമില്ലാത്ത അവസ്ഥയാണോ ഇത്?

Opinion2 months ago

ഇന്ത്യന്‍ ബാങ്കുകള്‍ സുരക്ഷിതമാണോ?

വിജയ് മല്ല്യയും നീരവ് മോദിയും നടുവോടിച്ച ബാങ്കുകളുടെ ഇപ്പോഴുള്ള അവസ്ഥ എന്താണ്?

Opinion2 months ago

കേരളത്തില്‍ കോണ്‍ഗ്രസ്സിന് രക്ഷയുണ്ടോ?

കോണ്‍ഗ്രസ് ആശയങ്ങളോട് മമത ഉള്ള, കഴിവുള്ള ആളുകളെ കണ്ടെത്തി, പാര്‍ട്ടി വളര്‍ത്താന്‍ നിയോഗിക്കണം

Opinion3 months ago

ഉള്ള റോഡുകള്‍ വീതി കൂട്ടുക, സംരക്ഷിക്കുക

നാളെ റോഡുകള്‍ കുഴിച്ചു വയലുകളും തണ്ണീര്‍തടങ്ങളും നിര്‍മ്മിക്കുവാനാകില്ല.

Opinion3 months ago

‘ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ഡിജിറ്റല്‍ വിപ്ലവമാണ് ഇന്ത്യയില്‍ നടക്കുന്നത്’

രാഷ്ട്രത്തിന് ഏതെല്ലാം തരത്തില്‍ സംഭാവന നല്‍കാന്‍ സാധിക്കുമെന്ന് ഐടി സമൂഹം ചിന്തിക്കണം

Auto

Auto2 days ago

50 ലക്ഷത്തിന്റെ BMW കാർ കത്തിച്ചാമ്പലായി, കാരണം ഒരു ചന്ദനത്തിരി ! വീഡിയോ കാണാം

ഉപയോഗിച്ച് തുടങ്ങുന്നതിനു മുൻപായി മതാചാരപ്രകാരം ദൈവത്തോട് കാർ നൽകി അനുഗ്രഹിച്ചതിനു നന്ദി പറയുകയായിരുന്നു ഉടമ

Auto3 days ago

സ്റ്റൈലിന്റെ രാജാവ്; ടിഗര്‍ ബസ് ലിമിറ്റഡ് എഡിഷനുമായി ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ്

ആകര്‍ഷകമായ ആഡംബര ഡിസൈന്‍; പുതിയ എഡിഷന്റെ പെട്രോള്‍ പതിപ്പിന് 5.68 ലക്ഷവും ഡീസല്‍ പതിപ്പിന് 6.57 ലക്ഷവുമാണ് വില

Auto2 weeks ago

കാത്തിരിപ്പ് തീര്‍ന്നു; ഇന്ത്യയുടെ ആദ്യ മൈക്രോ കാര്‍ ഉടനെത്തും

ആറ് വര്‍ഷത്തെ കാത്തിരിപ്പ് കഴിഞ്ഞു. സര്‍ക്കാരിന്റെ പച്ചക്കൊടി. ക്യൂട്ട് എന്ന കൊച്ചുകാര്‍ ഇനി നിരത്തുകളിലെത്തും

Auto2 weeks ago

ഒടുവില്‍ അവന്‍ വരുന്നു, എതര്‍; സൂപ്പര്‍ ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടര്‍

ബെംഗളൂരു കമ്പനിയാണ് എതര്‍ പുറത്തിറക്കുന്നത്. ജൂണ്‍ 5നെത്തും. വില ഒരു ലക്ഷത്തിനടുത്ത് വരും

Auto3 weeks ago

ടെസ്ല ഇപ്പോള്‍ ഇന്ത്യയിലേക്കില്ലെന്ന് ഇലോണ്‍ മസ്‌ക്ക്; തടസ്സം നമ്മുടെ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍

ഇന്ത്യയിലേക്ക് വരാന്‍ ആഗ്രഹമുണ്ട്. എന്നാല്‍ ഇന്ത്യന്‍ സര്‍ക്കാരിന്റെ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ സമ്മതിക്കുന്നില്ല

Auto4 weeks ago

പുതുമകളോടെ ജനപ്രിയ എസ്‌യുവി; ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ 2018 വിപണിയില്‍

കിലോമീറ്റര്‍ പരിധിയില്ലാത്ത മൂന്നു വര്‍ഷ വാറന്റിയും റോഡ് സൈഡ് അസിസ്റ്റന്റ് ഓഫറുമായാണ് പുതിയ ക്രെറ്റ എത്തുന്നത്

Auto4 weeks ago

മാസായി പുതിയ രാണ്ടാം തലമുറ ഹോണ്ട അമേസ് എത്തി, സൂപ്പര്‍ പ്രീമിയം സെഡാന്‍

5,59,900 രൂപയാണ് വില. ഇന്ത്യയിലാണ് രണ്ടാം തലമുറ ഹോണ്ട അമേസ് ആദ്യമായി അവതരിക്കുന്നത്

Auto1 month ago

കണ്ണഞ്ചിപ്പിക്കുന്ന നിസാന്‍ ടെറാനോ സ്പോര്‍ട്ട് സ്പെഷല്‍ എഡിഷന്‍

ആരെയും ആകര്‍ഷിക്കും ഇവന്‍. 12,22,260 രൂപയാണ് ടെറാനോ സ്പോര്‍ട്ടിന്റെ വില.

Auto1 month ago

ഷഓമിയുടെ ഈ ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടര്‍ പരിചയമുണ്ടോ നിങ്ങള്‍ക്ക്!

ഒറ്റ ചാര്‍ജിന് 30 കി.മീ പോകാം. ഷഓമി കളി തുടങ്ങിയിട്ടേയുള്ളൂ

Auto2 months ago

ക്ലാസി ലുക്കില്‍ അവന്‍ വരുന്നു, ടൊയോട്ട യാരിസ്; വേഗം ബുക്ക് ചെയ്തോളൂ

മേയ് മാസത്തില്‍ വാഹനം നിരത്തിലിറങ്ങും. ബുക്കിംഗും തുടങ്ങി

Trending