Connect with us

Opinion

എന്തുകൊണ്ടാണ് ത്രിപുരയില്‍ കാവികൊടുങ്കാറ്റടിച്ചത്?

കൃത്യമായ ആസൂത്രണവും സംഘടനാ പാടവും പ്രചരണതന്ത്രങ്ങളും ബിജെപിക്ക് ഗുണം ചെയ്തു

Published

on

മോദി മാജിക് ത്രിപുരയിലും ആവര്‍ത്തിക്കും: ബിജെപി പ്രസിഡന്റ് ബിപ്ലബ് കുമാര്‍ ദെബ് ജനുവരിയില്‍ മീഡിയ ഇന്‍കിന് അനുവദിച്ച അഭിമുഖത്തില്‍ പറഞ്ഞ വാക്കുകളാണിത്. അന്ന് അല്‍പ്പം അതിശയോക്തി നിറഞ്ഞായിരുന്നു ഇതിനെ പലരും കണ്ടത്. എന്നാല്‍ ഇന്ന് ത്രിപുരയില്‍ കാവികൊടുങ്കാറ്റ് തന്നെ വീശി. ചെങ്കോട്ടകള്‍ തകര്‍ന്നടിഞ്ഞു. കാവിയുടെ പുതുവസന്തം പകര്‍ന്ന് ചരിത്രം തിരുത്തിയ വിജയത്തിലൂടെ ത്രിപുരയില്‍ ബിജെപി അധികാരത്തിലേറുകയാണ്.

സുനില്‍ ദിയോധര്‍

തീര്‍ത്തും അല്‍ഭുതം എന്നാണ് രാഷ്ട്രീയനിരീക്ഷകര്‍ പോലും ഇതിനെ വിശേഷിപ്പിക്കുന്നത്. കാരണം ബിജെപിക്ക് കഴിഞ്ഞ തവണത്തെ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ ഒരു സീറ്റ് പോലുമില്ലാതിരുന്ന ബിജെപിയാണ് ഇത്തവണം 40ലധികം സീറ്റുകളുമായി അധികാരത്തിലേറുന്നത്.

2013 നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ ത്രിപുരയിലെ 60 സീറ്റുകളില്‍ ബിജെപി 50 ഇടത്തും മത്സരിച്ചു. എന്നാല്‍ ഒരു സീറ്റില്‍ പോലും ജയിച്ചില്ല. ആകെ ലഭിച്ചത് കേവലം 1.54 ശതമാനം മാത്രം വോട്ട്. 49 സീറ്റുകളിലും കെട്ടിവെച്ച കാശും പോയി. പിന്നെങ്ങനെ ഇപ്പോള്‍ ഈ അല്‍ഭുതം സംഭവിച്ചു.

കൃത്യമായ ആസൂത്രണം, സംഘടാനതലത്തിലെ ഒത്തിണക്കവും മുന്നേറ്റവും, സക്രിയമായ പ്രചരണതന്ത്രങ്ങള്‍, പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ തകര്‍പ്പന്‍ കാംപെയ്‌നുകള്‍…ഈ ഘടകങ്ങളാണ് ബിജെപിയുടെ വിജയത്തില്‍ നിര്‍ണായകമായി തീര്‍ന്നത്. തൃണമൂല്‍ കോണ്‍ഗ്രസിനെ പാര്‍ട്ടിയില്‍ ലയിപ്പിക്കാന്‍ സാധിച്ചതും കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാക്കളെയും അണികളെയും ബിജെപിയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാന്‍ സാധിച്ചതും നിര്‍ണായകമായി തീര്‍ന്നു.

ഇന്‍ഡിജീനിയസ് പീപ്പിള്‍ ഫ്രന്റ് ഓഫ് ത്രിപുര (ഐപിഎഫ്ടി)യുമായി ബിജെപി സഖ്യമുണ്ടാക്കിയതും തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വിജയത്തില്‍ നിര്‍ണായകമായി. കഴിഞ്ഞ തവണത്തെ 1.54 ശതമാനത്തില്‍ നിന്ന് ഇത്തവണ 40 ശതമാനത്തിലധികമായി ബിജെപി വോട്ട് നില ഉയര്‍ത്തിയെന്നത് വമ്പന്‍ മുന്നേറ്റമായി തന്നെ വേണം വിലയിരുത്താന്‍.

25 വര്‍ഷത്തെ സിപിഎം ഭരണത്തിന്റെ വിരാമമിടാന്‍ സുനില്‍ ദിയോധര്‍ എന്ന ആര്‍എസ്എസ് തന്ത്രജ്ഞന്റെ നീക്കങ്ങളും സുപ്രധാനമായി മാറി. അദ്ദേഹമാണ് ബിപ്ലബ് കുമാര്‍ ദേബിനെ സംസ്ഥാനത്തേക്ക് തിരിച്ചുകൊണ്ടുവന്നതും പാര്‍ട്ടിയുടെ കടിഞ്ഞാണ്‍ ഏല്‍പ്പിച്ചതും. ഒന്നുമില്ലായ്മയില്‍ നിന്നാണ് ദിയോധര്‍ ത്രിപുരയില്‍ സംഘത്തിന് വേരോട്ടമുണ്ടാക്കിയെടുത്തത്. 2014ലെ ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ നരേന്ദ്ര മോദി മത്സരിച്ച വാരാണസി മണ്ഡലത്തിന്റെ കാംപെയ്ന്‍ ചുമതലയും ദിയോധറിന് തന്നെയായിരുന്നു.

Advertisement

Opinion

ചൈനയുടെ അധിനിവേശ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമാകില്ല ഇന്ത്യയെന്ന് മോദി

ചൈനയുടെ അധിനിവേശ പദ്ധതിയായ ബെല്‍റ്റ് റോഡില്‍ ചേരില്ലെന്ന ധീരമായ നിലപാട് ആവര്‍ത്തിച്ച് നരേന്ദ്ര മോദി

Published

on

ഷാങ്ഹായ് കോഓപ്പറേഷന്‍ ഓര്‍ഗനൈസേഷനി(എസ് സി ഒ)ലെ ഏഴ് അംഗരാജ്യങ്ങള്‍ ചൈനയുടെ മാഗാ പദ്ധതിയായ ബെല്‍റ്റ് റോഡിന് ഞായറാഴ്ച്ച തങ്ങളുടെ ശക്തമായ പിന്തുണയുണ്ടെന്ന് പറഞ്ഞപ്പോള്‍ എട്ടാമത്തെ രാജ്യമായ ഭാരതത്തിന്റെ പ്രധാനമന്ത്രി തലയെടുപ്പോടെ വിട്ടുനിന്നു. ചൈനയുടെ അധിനിവേശ പദ്ധതിയായ ബെല്‍റ്റ് റോഡില്‍ ചേരില്ലെന്ന് ഭാരതത്തിന്റെ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ഒരിക്കല്‍ കൂടി വ്യക്തമാക്കി.

80 രാജ്യങ്ങളുമായും അന്താരാഷ്ട്ര സംഘടനകളുമായും കരാറില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ട വമ്പന്‍ അടിസ്ഥാനസൗകര്യ പദ്ധതിയായ ബെല്‍റ്റ് റോഡില്‍ ഇന്ത്യയുടെ പങ്കാളിത്തം ഉറപ്പാക്കാന്‍ ചൈന പഠിച്ച പണി പതിനെട്ടും നോക്കിയിട്ടും നടന്നില്ല. അമേരിക്ക പോലുള്ള വന്‍ ശക്തികളെ പോലും അമ്പരപ്പെടുത്തി അതിശക്തമായ നിലപാടാണ് ഇന്ത്യ ഇക്കാര്യത്തില്‍ സ്വീകരിച്ചത്.

ഷാങ്ഹായ് കോഓപ്പറേഷന്‍ ഓര്‍ഗനൈസേഷന്റെ ഭാഗമായ റഷ്യ, പാക്കിസ്ഥാന്‍, കസാക്ക്സ്ഥാന്‍, ഉസ്‌ബെക്കിസ്ഥാന്‍, കിര്‍ഗിസ്ഥാന്‍, താജിക്കിസ്ഥാന്‍ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങള്‍ ബെല്‍റ്റ് റോഡ് പദ്ധതിയെ പുകഴ്ത്തി സംസാരിച്ച് അതിന് പൂര്‍ണ പിന്തുണയുണ്ടെന്ന് ആവര്‍ത്തിച്ചു. എന്നാല്‍ ഇന്ത്യന്‍ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിക്ക് പറയാനുണ്ടായിരുന്നത് ഇങ്ങനെയായിരുന്നു.

മറ്റ് രാജ്യങ്ങളുടെ പരമാധികാരത്തെയും അഖണ്ഡതയെയും ചോദ്യം ചെയ്യാത്ത തരത്തിലാകണം ഏതൊരു മഹാ പദ്ധതിയും വിഭാവനം ചെയ്യേണ്ടതും നടപ്പാക്കേണ്ടതും. അത്തരത്തിലുള്ള പദ്ധതികള്‍ക്ക് ഇന്ത്യയുടെ പൂര്‍ണ പിന്തുണയുണ്ടാകും-ഇതായിരുന്നു മോദിയുടെ കലക്കന്‍ മറുപടി.

എന്തുകൊണ്ട് ബെല്‍റ്റ് റോഡ് എതിര്‍ക്കപ്പെടണം?

ചൈനീസ് പ്രസിഡന്റ് ഷി ജിന്‍പിംഗിന്റെ സ്വപ്‌ന പദ്ധതിയാണ് ബെല്‍റ്റ്‌റോഡ്. ചൈനയെ പുതിയ കൊളോണിയല്‍ ശക്തിയാക്കാനുള്ള പദ്ധതിയുടെ ആണിക്കല്ല്. മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് അടിസ്ഥാനസൗകര്യ നിക്ഷേപ അധിനിവേശം നടത്തി അവയെ വിഴുങ്ങാനുള്ള ശ്രമം.

ബെല്‍റ്റ് റോഡ് പദ്ധതിയുടെ നട്ടെല്ല് പറയുന്നതാണ് 50 ബില്ല്യണ്‍ ഡോളര്‍ മുതല്‍മുടക്കില്‍ വരുന്ന ചൈന പാക്കിസ്ഥാന്‍ സാമ്പത്തിക ഇടനാഴി. അത് കടന്നു പോകുന്നതാകട്ടെ പാക്കിസ്ഥാന്‍ അധിനിവേശ കശ്മീരിലൂടെയും. ഇന്ത്യയുടെ പരമാധികാരത്തെ ചോദ്യം ചെയ്യുന്ന തരത്തിലായിട്ടും ഇതിന് ചൈന മറുപടി നല്‍കിയിട്ടില്ല. പാക്കിസ്ഥാന്‍ അധിനിവേശ കശ്മീരിലൂടെ പോകുന്ന ഒരു ചൈനീസ് പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി ഇന്ത്യയെ മാറ്റാനായാല്‍ പാക്കിസ്ഥാനും ചൈനയ്ക്കും അത് ഒരുപോലെ ഗുണം ചെയ്യും. പിന്നെ പാക്കിസ്ഥാന്‍ അധീന കശ്മീരിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കാന്‍ പോലും ഇന്ത്യക്ക് കഴിയാത്ത അവസ്ഥ വരും.

ആഗോള തലത്തില്‍ ചൈനയുടെ രാഷ്ട്രീയ സ്വാധീനം കൂട്ടാനുള്ള പദ്ധതിയാണ് ബെല്‍റ്റ് റോഡെന്ന ബോധ്യം ഇപ്പോള്‍ കൂടുതല്‍ പേര്‍ക്ക് ബോധ്യമായി തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. അതിന് പ്രതിരോധം തീര്‍ക്കുകയെന്നതാണ് ഇന്ത്യയുടെയും അമേരിക്കയുടെയും ജപ്പാന്റെയും ഉത്തരവാദിത്തം. അത് നിറവേറ്റുന്നതിന് വേണ്ടിയുള്ള ശ്രമങ്ങളാണ് നടത്തേണ്ടതും.

Continue Reading

Opinion

‘മുടിയാന്‍ പോകുന്നവനെ പിടിച്ചാല്‍ കിട്ടില്ല’ ഗ്രൂപ്പില്‍ വഴുതി ബിജെപി…

തോല്‍വിക്ക്‌ ബി ഡി ജെ എസ് ഉള്‍പ്പെടെ കാരണങ്ങള്‍ പലത് പറയാമെങ്കിലും ഗ്രൂപ്പ് പോരില്‍ തപ്പി തടയുകയാണ് എന്നതില്‍ സാക്ഷാല്‍ ചാണക്യന്‍ എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുന്ന അമിത് ഷാക്ക് പോലും രണ്ടഭിപ്രായം ഉണ്ടാകാന്‍ ഇടയില്ല.

Published

on

അടിമുടി ആരോപണങ്ങളില്‍ മുഖം നഷ്ടപ്പെട്ടു നട്ടം തിരിഞ്ഞ ഇടത് സര്‍ക്കാരിന് ചെങ്ങന്നൂര്‍ വിജയം നല്‍കിയ ആശ്വാസം ഒട്ടും ചെറുതല്ല. കാര്യം എന്തൊക്കെ ആണേലും തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ആകുമ്പോള്‍ ആദര്‍ശവും ആശയവും ഒക്കെ കഴുക്കോലില്‍ തിരുകി സംഗതി അവര്‍ സാധിച്ചെടുക്കും.

എന്നാല്‍ കേരളത്തിലെ ബിജെപിയുടെ അവസ്ഥ അതല്ല. അമിത് ഷായുടെ നേരിട്ടുള്ള നേതൃത്വത്തില്‍ ബിപ്ലവ് കുമാര്‍ അടക്കമുള്ള ആന മയില്‍ ഒട്ടകം മുഴുവന്‍ ഇറങ്ങി കളിച്ചിട്ടും കക്ഷത്തില്‍ ഇരുന്നത് പോകുകേം ചെയ്തു ഒട്ടു ഉത്തരത്തില്‍ ഇരുന്നത് കിട്ടിയും ഇല്ല എന്ന സ്ഥിതിയിലാണ് ബിജെപി.

അതിനിപ്പോള്‍ ബി ഡി ജെ എസ് ഉള്‍പ്പെടെ കാരണങ്ങള്‍ പലത് പറയാമെങ്കിലും ഗ്രൂപ്പ് പോരില്‍ തപ്പി തടയുകയാണ് എന്നതില്‍ സാക്ഷാല്‍ ചാണക്യന്‍ എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുന്ന അമിത് ഷാക്ക് പോലും രണ്ടഭിപ്രായം ഉണ്ടാകാന്‍ ഇടയില്ല.

ഗ്രൂപ്പിന് തടയിടാന്‍ സംഘപരിവാരം ആരേം തലേം മുറുക്കി ഇറക്കിയ കുമ്മനത്തെ പോലും അവസാനം ഇതില്‍ നിന്ന് ഒന്ന് രക്ഷിച്ചെടുക്കാന്‍ കേന്ദ്ര നേതൃത്വത്തിന് കടും കൈ തന്നെ പ്രയോഗിക്കേണ്ടി വന്നു. ഇപ്പോള്‍ ഒരു നാഥനെ തേടുന്ന പാര്‍ട്ടിക്കുള്ളില്‍ ചെങ്ങന്നൂര്‍ ഫലപ്രഖ്യാപനം കൂടി വന്നപ്പോള്‍ ഗ്രൂപ്പ് പോരിന്റെ പുതിയ പോര്‍മുഖങ്ങള്‍ തുറന്നിരിക്കുകയാണ്. സംസ്ഥന പ്രസിഡന്റ് പദവിയിലേക്ക് ഇരു വിഭാഗവും ചരട് വലി തുടങ്ങിക്കഴിഞ്ഞു.

ഇരുവിഭാഗത്തിന്റെയും ഗ്രൂപ്പ് യുദ്ധത്തില്‍ സാധാരണ പ്രവര്‍ത്തകരും കേരത്തിലെ സംഘപരിവാര്‍ പ്രസ്ഥാനങ്ങളും അസംതൃപ്തരുമാണ്. ഗ്രൂപ്പിസം വേരോടെ പിഴുതെറിയാന്‍ അമിത് ഷാ ഒറ്റമൂലിയുമായി എത്തുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിലാണ് അണികള്‍. സംഘപരിവാര്‍ പ്രസ്ഥാനങ്ങള്‍ക്ക് ശക്തമായ വേരോട്ടം ഉള്ള കേരളത്തില്‍ സംസ്ഥാന ഭരണം പോയിട്ട് ഒരു ജില്ലാ പഞ്ചായത്ത് ഭരണം പോലും സ്വന്തമായി ഇല്ലാത്തപ്പോള്‍ പോലും ഇത്രയും വാശിയേറിയ ഗ്രൂപ്പ് പോരില്‍ അത്ഭുതപെടുകയാണ് കേന്ദ്ര നേതൃത്വം.

അവസാനം ‘മുടിയാന്‍ പോകുന്നവനെ പിടിച്ചാല്‍ കിട്ടില്ല’ എന്ന ആത്മഗതവുമായി’ ഒന്നുമില്ലായ്മയില്‍ നിന്നും അത്ഭുതങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്ന അഭിനവ ചാണക്യന്‍ കേരളം വിട്ട് പോകുമോ എന്നത് കണ്ടറിയേണ്ട കാര്യമാണ്.

Continue Reading

Kerala

ഹര്‍ത്താലിനെതിരെ ആഞ്ഞടിച്ച് സംരംഭകന്‍ അജ്മല്‍ വി എ

സ്വന്തം വീട്ടില്‍ അഭിപ്രായഭിന്നതയുണ്ടാകുമ്പോള്‍ വീട് കത്തിക്കുന്നതിന് തുല്ല്യമാണ് ഹര്‍ത്താലുകളെന്ന് ബിസ്മി മേധാവി അജ്മല്‍ വി എ

Published

on

കേരളത്തിന്റെ വ്യവസായരംഗത്തെ അതിഭീകരമായ രീതിയില്‍ ബാധിക്കുന്ന ഹര്‍ത്താല്‍ എന്ന സമരമാര്‍ഗ്ഗത്തിനെതിരെ ആഞ്ഞടിച്ച് പ്രമുഖ സംരംഭകന്‍ അജ്മല്‍ വി എ. സ്വന്തം വീട്ടില്‍ അഭിപ്രായഭിന്നതയുണ്ടാകുമ്പോള്‍ വീട് കത്തിക്കുന്നതിന് തുല്ല്യമാണ് നമ്മുടെ നാട്ടില്‍ നടത്തുന്ന ഹര്‍ത്താലുകളെന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചാണ് അജ്മലിന്റെ പ്രസക്തമായ വിമര്‍ശനം.

പ്രമുഖ റീട്ടെയ്ല്‍ ഗ്രൂപ്പായ ബിസ്മിയുടെ സാരഥി ഫേസ്ബുക്ക് പോസ്റ്റിലൂടെ നടത്തിയ ഹര്‍ത്താല്‍ വിരുദ്ധ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ സജീവ ചര്‍ച്ചയാകുന്നുമുണ്ട്.
ഹര്‍ത്താല്‍ കണ്ടു മടുത്ത കേരളത്തിലെ ഒരു സാധാരണ പൗരന്‍ എന്ന നിലയില്‍, ഇതിനു ഒരു അറുതി വരേണ്ട സമയം അതിക്രമിച്ചു എന്നാണ് എന്റെ അഭിപ്രായം-അജ്മല്‍ പറയുന്നു.

ആര്‍ക്കും എപ്പോള്‍ വേണമെങ്കിലും ഒരു നാടിനെയും നാട്ടുകാരെയും അവരുടെ കര്‍മത്തില്‍ നിന്നും കാര്യത്തില്‍ നിന്നും മാറ്റി നിര്‍ത്താന്‍ പറ്റുന്ന ഈ അവസ്ഥ തീര്‍ച്ചയായും ഒരു ‘സാഡിസ്റ്റിക് മെന്റാലിറ്റി’ ആയിട്ടാണ് എനിക്കു തോന്നുന്നത്-അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

‘ഒരു ജനാധിപത്യത്തില്‍ വിയോജിപ്പും പ്രതിഷേധവും പ്രകടിപ്പിക്കേണ്ട ആവശ്യകത മനസ്സില്‍ വെച്ച് കൊണ്ട് തന്നെ പറയെട്ടെ, സ്വന്തം നാടിനും നാട്ടുകാര്‍ക്കും നഷ്ടം വരുത്തി കൊണ്ടല്ല നമ്മുടെ അഭിപ്രായം പ്രകടിപ്പിക്കേണ്ടത്. സ്വന്തം വീട്ടില്‍ അഭിപ്രായ ഭിന്നത ഉണ്ടാകുമ്പോള്‍ വീട് കത്തിക്കുന്നതിന് തുല്യമാണ് ഇങ്ങനെയുള്ള പ്രതിഷേധം പ്രകടിപ്പിക്കല്‍. നമ്മള്‍ക്ക് ഇതിനു ഒരു ബദല്‍ സംവിധാനം കണ്ടു പിടിക്കേണ്ട സമയം ആയിട്ടുണ്ട്.’

ഒരു ബിസിനസുകാരന്‍, പ്രത്യേകിച്ച് റീറ്റെയ്ല്‍ ബിസിനസ് ചെയ്യുന്ന ആളെന്ന നിലയ്ക്ക് ഓരോ ഹര്‍ത്താലിലും വരുന്ന നഷ്ടം വളരെ വലുതാണ്. യാതൊരു മുന്നറിയിപ്പും ഇല്ലാതെ ഒരു ഹര്‍ത്താല്‍ ആഹ്വാനം ചെയ്യുമ്പോള്‍ പാഴായി പോകുന്ന പച്ചക്കറികളും പാലും അത് പോലെയുള്ള ഷെല്‍ഫ് ലൈഫ് കുറഞ്ഞ മറ്റു ഉല്‍പന്നങ്ങളും എന്തു മാത്രമാണ്? ഭക്ഷ്യ ക്ഷാമം ഉള്ള ഈ രാജ്യത്തു ഈ രീതിയില്‍ പാഴായി പോകുന്ന ഈ ഉല്‍പ്പപന്നങ്ങള്‍ക്ക് ആരാണ് ഉത്തരവാദികള്‍ ? ഇതില്‍ വരുന്ന സാമ്പത്തിക ബാധ്യത ആര് നികത്തും?-അദ്ദേഹം ചോദിക്കുന്നു.

ഹര്‍ത്താലില്‍ പൊറുതി മുട്ടി അടുത്തിടെ കേരള ട്രാവല്‍ മാര്‍ട്ടും(കെടിഎം) ശക്തമായി രംഗത്തെത്തിയിരുന്നു. ടൂറിസം മേഖലയ്ക്ക് വന്‍ സാമ്പത്തിക നഷ്ടമാണ് ഹര്‍ത്താലുകള്‍ കാരണമുണ്ടാകുന്നതെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയായിരുന്നു കെടിഎം രംഗത്തെത്തിയത്.

ഹര്‍ത്താല്‍ എന്ന മടുപ്പിക്കുന്ന സമരരീതി എത്രയും വേഗം അവസാനിപ്പിക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

Continue Reading
Advertisement

Facebook

Recent Posts

Advertisement

Viral

Viral8 hours ago

ഈ ടെക്കിയെന്തിനാണ് കുതിരപ്പുറത്തേറി ഓഫീസിലെത്തിയത്?

ബെംഗളൂരുവിലെ ട്രാഫിക് തന്നെ കാരണം. സംരംഭം തുടങ്ങാനായി ജോലി ഉപേക്ഷിച്ച ടെക്കി കുതിരപ്പുറത്ത് ഓഫീസിലെത്തിയതാണ് വാര്‍ത്ത

Viral2 days ago

4 കോടിക്ക് ഒരു സെറ്റ് പാത്രങ്ങള്‍ വാങ്ങിയ ഫ്രഞ്ച് പ്രസിഡന്റിന് സംഭവിച്ചത്…

മേശപ്പുറത്ത് വെക്കാനായി 4 കോടി രൂപയുടെ പാത്രങ്ങള്‍ വാങ്ങിച്ച ഫ്രഞ്ച് പ്രസിഡന്റ് ഇമാനുവല്‍ മാക്രോണിനെ ട്രോളി 'കൊന്ന്' സോഷ്യല്‍ മീഡിയ

Viral2 weeks ago

‘സാധാരണ’ക്കാരനായ ഈ പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് ലൈക്കടിച്ച് ലോകം

നിലത്ത് കാപ്പി വീണപ്പോള്‍ ഒരു സങ്കോചവും കൂടാതെ വൃത്തിയാക്കാന്‍ മോപ്പെടുത്ത ഡച്ച് പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് കൈയടി നിലയ്ക്കുന്നില്ല

Kerala3 weeks ago

ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്തത് റെഡ്മീ 5 പ്രോ ഫോണ്‍, കിട്ടിയത് മെഴുകുതിരി പെട്ടി

ഫ്‌ളിപ്കാര്‍ട്ടിലൂടെ റെഡ്മി ഫോണ്‍ ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്തയാള്‍ക്ക് കിട്ടിയത് മെഴുകുതിരിപെട്ടിയെന്ന് ആക്ഷേപം

Viral2 months ago

റെഡ്മി 5, റെഡ്മി നോട്ട് 5 സൗജന്യമായി നേടാന്‍ സുവര്‍ണ അവസരം!

ഷഓമി ഇന്ത്യ എംഡി മനു ജയ്നിന്റെ ട്വീറ്റ് റീട്വീറ്റ് ചെയ്യുകയാണ് വേണ്ടത്...റെഡ്മി ഫോണ്‍ കിട്ടും ഉറപ്പ്

Video2 months ago

മഹേഷ് ബോബു റോക്ക്‌സ്; പ്രകമ്പനം കൊള്ളിച്ച് ഭാരത് ആനേ നേനു

മഹേഷ് ബാബു മുഖ്യമന്ത്രിയായി എത്തുന്ന ഭാരത് ആനേ നേനുവിന്റെ ട്രെയ്‌ലര്‍ തരംഗം തീര്‍ക്കുന്നു, 5.3 ദശലക്ഷം വ്യൂസ് പിന്നിട്ടു

Kerala3 months ago

ഇതിലെന്താ ട്രോളാന്‍; നല്ല റോഡ് ഓരോ പൗരന്റെയും അവകാശമല്ലേ!

45 ലക്ഷം നികുതി അടച്ചയാള്‍ക്ക് വണ്ടി നിരത്തിലിറക്കാന്‍ പറ്റാത്ത അവസ്ഥ വരുന്നതിനെ ട്രോളിയിട്ടെന്ത് കാര്യം

Viral4 months ago

ഇന്‍സ്റ്റഗ്രാം പോസ്റ്റിന് പ്രിയ വാര്യര്‍ക്ക് കിട്ടുന്നത് 8 ലക്ഷമോ?

സോഷ്യല്‍ മീഡിയ ഉപയോഗിച്ച് എങ്ങനെ പണമുണ്ടാക്കമെന്നതിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ഉദാഹരണമാണിത്

National5 months ago

വൈറല്‍: സുഖോയ് വിമാനത്തില്‍ നിര്‍മല സീതാരാമന്‍

ഇങ്ങനെയാകണം രക്ഷാമന്ത്രി, ഇതാകണം രക്ഷാമന്ത്രി

Entertainment5 months ago

ഇത് വേറെ ലെവലാ…വൈറലായി ലാലിന്റെ പുതിയ ഫോട്ടോ

മോഹന്‍ലാലിന്റെ മേക്ക് ഓവറില്‍ വിമര്‍ശനമുന്നയിച്ചവരുടെ വായടപ്പിക്കുന്ന ഫോട്ടോയാണ് വൈറലാകുന്നത്

Opinion

Opinion1 week ago

ചൈനയുടെ അധിനിവേശ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമാകില്ല ഇന്ത്യയെന്ന് മോദി

ചൈനയുടെ അധിനിവേശ പദ്ധതിയായ ബെല്‍റ്റ് റോഡില്‍ ചേരില്ലെന്ന ധീരമായ നിലപാട് ആവര്‍ത്തിച്ച് നരേന്ദ്ര മോദി

Opinion2 weeks ago

‘മുടിയാന്‍ പോകുന്നവനെ പിടിച്ചാല്‍ കിട്ടില്ല’ ഗ്രൂപ്പില്‍ വഴുതി ബിജെപി…

തോല്‍വിക്ക്‌ ബി ഡി ജെ എസ് ഉള്‍പ്പെടെ കാരണങ്ങള്‍ പലത് പറയാമെങ്കിലും ഗ്രൂപ്പ് പോരില്‍ തപ്പി തടയുകയാണ് എന്നതില്‍ സാക്ഷാല്‍ ചാണക്യന്‍ എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുന്ന അമിത് ഷാക്ക്...

Kerala4 weeks ago

ഹര്‍ത്താലിനെതിരെ ആഞ്ഞടിച്ച് സംരംഭകന്‍ അജ്മല്‍ വി എ

സ്വന്തം വീട്ടില്‍ അഭിപ്രായഭിന്നതയുണ്ടാകുമ്പോള്‍ വീട് കത്തിക്കുന്നതിന് തുല്ല്യമാണ് ഹര്‍ത്താലുകളെന്ന് ബിസ്മി മേധാവി അജ്മല്‍ വി എ

Opinion1 month ago

അച്ചാര്‍ മുതലാളിമാര്‍ നല്‍കുന്നത് പോലെയുള്ളതല്ല ദേശിയ അവാര്‍ഡ്

ദേശിയ അവാര്‍ഡിന്റെ പ്രൗഢി ഒട്ടും കുറയാതെ രാഷ്ട്രപതി തന്നെ അതു നല്‍കിയിരുന്നെങ്കില്‍ അത് വലിയ പ്രചോദനമാകുമായിരുന്നു.

Business2 months ago

സംരംഭം തുടങ്ങുന്നവര്‍ നിര്‍ബന്ധമായും അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങള്‍

സംരംഭകരാകും മുമ്പ് ഇതൊന്നു വായിക്കുക. വിജയം നിങ്ങളോടൊപ്പമുണ്ട്

Opinion2 months ago

ആ ഫോര്‍മുല ഒന്നു തരൂ, പ്ലീസ്

എണ്ണവില സാധാരണക്കാരന്റെ കീശ ചോര്‍ത്തിയെടുക്കുകയാണ്, ചോദിക്കാനും പറയാനും ആരുമില്ലാത്ത അവസ്ഥയാണോ ഇത്?

Opinion2 months ago

ഇന്ത്യന്‍ ബാങ്കുകള്‍ സുരക്ഷിതമാണോ?

വിജയ് മല്ല്യയും നീരവ് മോദിയും നടുവോടിച്ച ബാങ്കുകളുടെ ഇപ്പോഴുള്ള അവസ്ഥ എന്താണ്?

Opinion2 months ago

കേരളത്തില്‍ കോണ്‍ഗ്രസ്സിന് രക്ഷയുണ്ടോ?

കോണ്‍ഗ്രസ് ആശയങ്ങളോട് മമത ഉള്ള, കഴിവുള്ള ആളുകളെ കണ്ടെത്തി, പാര്‍ട്ടി വളര്‍ത്താന്‍ നിയോഗിക്കണം

Opinion3 months ago

ഉള്ള റോഡുകള്‍ വീതി കൂട്ടുക, സംരക്ഷിക്കുക

നാളെ റോഡുകള്‍ കുഴിച്ചു വയലുകളും തണ്ണീര്‍തടങ്ങളും നിര്‍മ്മിക്കുവാനാകില്ല.

Opinion3 months ago

‘ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ഡിജിറ്റല്‍ വിപ്ലവമാണ് ഇന്ത്യയില്‍ നടക്കുന്നത്’

രാഷ്ട്രത്തിന് ഏതെല്ലാം തരത്തില്‍ സംഭാവന നല്‍കാന്‍ സാധിക്കുമെന്ന് ഐടി സമൂഹം ചിന്തിക്കണം

Auto

Auto2 days ago

50 ലക്ഷത്തിന്റെ BMW കാർ കത്തിച്ചാമ്പലായി, കാരണം ഒരു ചന്ദനത്തിരി ! വീഡിയോ കാണാം

ഉപയോഗിച്ച് തുടങ്ങുന്നതിനു മുൻപായി മതാചാരപ്രകാരം ദൈവത്തോട് കാർ നൽകി അനുഗ്രഹിച്ചതിനു നന്ദി പറയുകയായിരുന്നു ഉടമ

Auto3 days ago

സ്റ്റൈലിന്റെ രാജാവ്; ടിഗര്‍ ബസ് ലിമിറ്റഡ് എഡിഷനുമായി ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ്

ആകര്‍ഷകമായ ആഡംബര ഡിസൈന്‍; പുതിയ എഡിഷന്റെ പെട്രോള്‍ പതിപ്പിന് 5.68 ലക്ഷവും ഡീസല്‍ പതിപ്പിന് 6.57 ലക്ഷവുമാണ് വില

Auto2 weeks ago

കാത്തിരിപ്പ് തീര്‍ന്നു; ഇന്ത്യയുടെ ആദ്യ മൈക്രോ കാര്‍ ഉടനെത്തും

ആറ് വര്‍ഷത്തെ കാത്തിരിപ്പ് കഴിഞ്ഞു. സര്‍ക്കാരിന്റെ പച്ചക്കൊടി. ക്യൂട്ട് എന്ന കൊച്ചുകാര്‍ ഇനി നിരത്തുകളിലെത്തും

Auto2 weeks ago

ഒടുവില്‍ അവന്‍ വരുന്നു, എതര്‍; സൂപ്പര്‍ ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടര്‍

ബെംഗളൂരു കമ്പനിയാണ് എതര്‍ പുറത്തിറക്കുന്നത്. ജൂണ്‍ 5നെത്തും. വില ഒരു ലക്ഷത്തിനടുത്ത് വരും

Auto3 weeks ago

ടെസ്ല ഇപ്പോള്‍ ഇന്ത്യയിലേക്കില്ലെന്ന് ഇലോണ്‍ മസ്‌ക്ക്; തടസ്സം നമ്മുടെ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍

ഇന്ത്യയിലേക്ക് വരാന്‍ ആഗ്രഹമുണ്ട്. എന്നാല്‍ ഇന്ത്യന്‍ സര്‍ക്കാരിന്റെ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ സമ്മതിക്കുന്നില്ല

Auto4 weeks ago

പുതുമകളോടെ ജനപ്രിയ എസ്‌യുവി; ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ 2018 വിപണിയില്‍

കിലോമീറ്റര്‍ പരിധിയില്ലാത്ത മൂന്നു വര്‍ഷ വാറന്റിയും റോഡ് സൈഡ് അസിസ്റ്റന്റ് ഓഫറുമായാണ് പുതിയ ക്രെറ്റ എത്തുന്നത്

Auto4 weeks ago

മാസായി പുതിയ രാണ്ടാം തലമുറ ഹോണ്ട അമേസ് എത്തി, സൂപ്പര്‍ പ്രീമിയം സെഡാന്‍

5,59,900 രൂപയാണ് വില. ഇന്ത്യയിലാണ് രണ്ടാം തലമുറ ഹോണ്ട അമേസ് ആദ്യമായി അവതരിക്കുന്നത്

Auto1 month ago

കണ്ണഞ്ചിപ്പിക്കുന്ന നിസാന്‍ ടെറാനോ സ്പോര്‍ട്ട് സ്പെഷല്‍ എഡിഷന്‍

ആരെയും ആകര്‍ഷിക്കും ഇവന്‍. 12,22,260 രൂപയാണ് ടെറാനോ സ്പോര്‍ട്ടിന്റെ വില.

Auto1 month ago

ഷഓമിയുടെ ഈ ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടര്‍ പരിചയമുണ്ടോ നിങ്ങള്‍ക്ക്!

ഒറ്റ ചാര്‍ജിന് 30 കി.മീ പോകാം. ഷഓമി കളി തുടങ്ങിയിട്ടേയുള്ളൂ

Auto2 months ago

ക്ലാസി ലുക്കില്‍ അവന്‍ വരുന്നു, ടൊയോട്ട യാരിസ്; വേഗം ബുക്ക് ചെയ്തോളൂ

മേയ് മാസത്തില്‍ വാഹനം നിരത്തിലിറങ്ങും. ബുക്കിംഗും തുടങ്ങി

Trending