Connect with us

Opinion

എന്തുകൊണ്ടാണ് ത്രിപുരയില്‍ കാവികൊടുങ്കാറ്റടിച്ചത്?

കൃത്യമായ ആസൂത്രണവും സംഘടനാ പാടവും പ്രചരണതന്ത്രങ്ങളും ബിജെപിക്ക് ഗുണം ചെയ്തു

Published

on

മോദി മാജിക് ത്രിപുരയിലും ആവര്‍ത്തിക്കും: ബിജെപി പ്രസിഡന്റ് ബിപ്ലബ് കുമാര്‍ ദെബ് ജനുവരിയില്‍ മീഡിയ ഇന്‍കിന് അനുവദിച്ച അഭിമുഖത്തില്‍ പറഞ്ഞ വാക്കുകളാണിത്. അന്ന് അല്‍പ്പം അതിശയോക്തി നിറഞ്ഞായിരുന്നു ഇതിനെ പലരും കണ്ടത്. എന്നാല്‍ ഇന്ന് ത്രിപുരയില്‍ കാവികൊടുങ്കാറ്റ് തന്നെ വീശി. ചെങ്കോട്ടകള്‍ തകര്‍ന്നടിഞ്ഞു. കാവിയുടെ പുതുവസന്തം പകര്‍ന്ന് ചരിത്രം തിരുത്തിയ വിജയത്തിലൂടെ ത്രിപുരയില്‍ ബിജെപി അധികാരത്തിലേറുകയാണ്.

സുനില്‍ ദിയോധര്‍

തീര്‍ത്തും അല്‍ഭുതം എന്നാണ് രാഷ്ട്രീയനിരീക്ഷകര്‍ പോലും ഇതിനെ വിശേഷിപ്പിക്കുന്നത്. കാരണം ബിജെപിക്ക് കഴിഞ്ഞ തവണത്തെ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ ഒരു സീറ്റ് പോലുമില്ലാതിരുന്ന ബിജെപിയാണ് ഇത്തവണം 40ലധികം സീറ്റുകളുമായി അധികാരത്തിലേറുന്നത്.

2013 നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ ത്രിപുരയിലെ 60 സീറ്റുകളില്‍ ബിജെപി 50 ഇടത്തും മത്സരിച്ചു. എന്നാല്‍ ഒരു സീറ്റില്‍ പോലും ജയിച്ചില്ല. ആകെ ലഭിച്ചത് കേവലം 1.54 ശതമാനം മാത്രം വോട്ട്. 49 സീറ്റുകളിലും കെട്ടിവെച്ച കാശും പോയി. പിന്നെങ്ങനെ ഇപ്പോള്‍ ഈ അല്‍ഭുതം സംഭവിച്ചു.

കൃത്യമായ ആസൂത്രണം, സംഘടാനതലത്തിലെ ഒത്തിണക്കവും മുന്നേറ്റവും, സക്രിയമായ പ്രചരണതന്ത്രങ്ങള്‍, പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ തകര്‍പ്പന്‍ കാംപെയ്‌നുകള്‍…ഈ ഘടകങ്ങളാണ് ബിജെപിയുടെ വിജയത്തില്‍ നിര്‍ണായകമായി തീര്‍ന്നത്. തൃണമൂല്‍ കോണ്‍ഗ്രസിനെ പാര്‍ട്ടിയില്‍ ലയിപ്പിക്കാന്‍ സാധിച്ചതും കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാക്കളെയും അണികളെയും ബിജെപിയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാന്‍ സാധിച്ചതും നിര്‍ണായകമായി തീര്‍ന്നു.

ഇന്‍ഡിജീനിയസ് പീപ്പിള്‍ ഫ്രന്റ് ഓഫ് ത്രിപുര (ഐപിഎഫ്ടി)യുമായി ബിജെപി സഖ്യമുണ്ടാക്കിയതും തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വിജയത്തില്‍ നിര്‍ണായകമായി. കഴിഞ്ഞ തവണത്തെ 1.54 ശതമാനത്തില്‍ നിന്ന് ഇത്തവണ 40 ശതമാനത്തിലധികമായി ബിജെപി വോട്ട് നില ഉയര്‍ത്തിയെന്നത് വമ്പന്‍ മുന്നേറ്റമായി തന്നെ വേണം വിലയിരുത്താന്‍.

25 വര്‍ഷത്തെ സിപിഎം ഭരണത്തിന്റെ വിരാമമിടാന്‍ സുനില്‍ ദിയോധര്‍ എന്ന ആര്‍എസ്എസ് തന്ത്രജ്ഞന്റെ നീക്കങ്ങളും സുപ്രധാനമായി മാറി. അദ്ദേഹമാണ് ബിപ്ലബ് കുമാര്‍ ദേബിനെ സംസ്ഥാനത്തേക്ക് തിരിച്ചുകൊണ്ടുവന്നതും പാര്‍ട്ടിയുടെ കടിഞ്ഞാണ്‍ ഏല്‍പ്പിച്ചതും. ഒന്നുമില്ലായ്മയില്‍ നിന്നാണ് ദിയോധര്‍ ത്രിപുരയില്‍ സംഘത്തിന് വേരോട്ടമുണ്ടാക്കിയെടുത്തത്. 2014ലെ ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ നരേന്ദ്ര മോദി മത്സരിച്ച വാരാണസി മണ്ഡലത്തിന്റെ കാംപെയ്ന്‍ ചുമതലയും ദിയോധറിന് തന്നെയായിരുന്നു.

Advertisement

Opinion

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ റിപ്പോര്‍ട്ട്, വെട്ടിലായി ബിബിസി

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ ബിബിസി പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠന റിപ്പാര്‍ട്ട് വ്യാപകമായ വിമര്‍ശനത്തിന് വിധേയമാവുകയാണ്

Published

on

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ ബിബിസി പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠന റിപ്പാര്‍ട്ട് വ്യാപകമായ വിമര്‍ശനത്തിന് വിധേയമാവുകയാണ്

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ ബിബിസി പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനറിപ്പോര്‍ട്ടിന് ഇന്ത്യന്‍ മാധ്യമങ്ങള്‍ വലിയ പ്രാധാന്യം നല്‍കിയിരുന്നു. ഇന്ത്യ നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ പ്രശ്‌നമാണ് വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍. വാട്‌സാപ്പ് പോലുള്ള മാധ്യമങ്ങളിലൂടെ അത് പടരുന്നത് അതിവേഗത്തിലുമാണ്. സോഷ്യല്‍ മീഡിയയിലൂടെയുള്ള വ്യാജവാര്‍ത്താ പ്രവാഹത്തെ തടയുകയെന്നതുതന്നെയാണ് നവമാധ്യമ ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ വെല്ലുവിളികളിലൊന്ന്. ഇന്ത്യയില്‍ വ്യാജവാര്‍ത്തകളുടെ വ്യാപനത്തെ നയിക്കുന്നത് ദേശീയതയെന്ന വികാരമാണെന്നായിരുന്നു ബിബിസിയുടെ കണ്ടെത്തല്‍.

മുഖ്യധാര മാധ്യമങ്ങളില്‍ വരുന്ന വിശ്വാസ്യതക്കുറവാണ് വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ പലതും വിശ്വാസയോഗ്യമാക്കുന്നതെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നുണ്ട്. വ്യാജവാര്‍ത്തകളുടെ പേരിലുണ്ടാകുന്ന ആള്‍ക്കൂട്ട ആക്രമണങ്ങളും ഇന്ത്യയില്‍ കൂടുതലാണ്. പലപ്പോഴും രാഷ്ട്രീയത്തിന് ഉപരിയായി ഇത്തരം വാര്‍ത്തകള്‍ ഷെയര്‍ ചെയ്ത് പോകാറുണ്ട് താനും. വാട്‌സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിച്ച പല വ്യാജവാര്‍ത്തകളും വലിയ തോതിലുള്ള അനിഷ്ടസംഭവങ്ങള്‍ക്ക് കാരണമായിട്ടുണ്ട്. മെസേജുകള്‍ കൂട്ടഫോര്‍വേഡ് ചെയ്യാനുള്ള ഓപ്ഷന്‍ വാട്‌സാപ്പ് ഇന്ത്യയില്‍ പരിമിതപ്പെടുത്തിയതിന് കാരണം വ്യാജവാര്‍ത്തകളായിരുന്നു. അഞ്ചിലധികം പേര്‍ക്ക് ഒരു മെസേജ് ഒരേ സമയം ഫോര്‍വേഡ് ചെയ്യാന്‍ സാധിക്കില്ല എന്ന തലത്തിലേക്ക് പരിമിതപ്പെടുത്തേണ്ടി വന്നു അവര്‍ക്ക്. വ്യാജവര്‍ത്തകള്‍ വാട്‌സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്നത് എങ്ങനെ തടയാം എന്നത് സംബന്ധിച്ച് മത്സരം നടത്തുമെന്നു വരെ പ്രഖ്യാപിച്ചു സോഷ്യല്‍ മീഡിയ ഭീമന്‍ ഫേസ്ബുക്കിന് കീഴിലുള്ള കമ്പനി. എത്രമാത്രം ആഴത്തില്‍ വ്യാജവാര്‍ത്തയെന്ന വിഷം ഇറങ്ങിയിട്ടുണ്ടെന്നതിന് ഉദാഹരണമാണത്. എന്നാല്‍ ബിബിസി പ്രസിദ്ധീകരിച്ച വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരായ റിപ്പോര്‍ട്ട് വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെയുള്ള മുന്നേറ്റങ്ങളുടെ തന്നെ മുനയൊടിക്കുന്നതാണെന്ന വിമര്‍ശനമാണ് ഇപ്പോള്‍ വന്നിരിക്കുന്നത്.

ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച പോസിറ്റീവ് വാര്‍ത്താ വെബ്‌സൈറ്റായി വിലയിരുത്തപ്പെടുന്ന ദി ബെറ്റര്‍ ഇന്ത്യ ബിബിസിയുടെ വ്യാജ വാര്‍ത്താ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പരാമര്‍ശിക്കപ്പെട്ടത് സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ വലിയ ചര്‍ച്ചകള്‍ക്ക് കാരണമാവുകയും ചെയ്തു. ബെറ്റര്‍ ഇന്ത്യയുടെ സ്ഥാപകന്‍ ധമന്ത് പരേക്ക് ബിബിസിക്ക് ഇ-മെയ്ല്‍ അയക്കുകയും തുടര്‍ന്ന് ബിബിസി അദ്ദേഹത്തോട് ക്ഷമ ചോദിച്ച് ബെറ്റര്‍ ഇന്ത്യയെ വ്യാജവാര്‍ത്ത പ്രസിദ്ധീകരിച്ച മാധ്യമങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റില്‍ നിന്ന് ഉടന്‍ തന്നെ ഒഴിവാക്കുകയും ചെയ്യുമെന്ന് പറയുകയും ചെയ്തു. ഒരിക്കലെങ്കിലും വ്യാജവാര്‍ത്ത പ്രസിദ്ധീകരിച്ച മാധ്യമ ഔട്ട്‌ലെറ്റുകളെയാണ് ബിബിസി പട്ടികയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്. എന്നാല്‍ അത് പക്ഷപാതപരവും അതിലുപരി യുക്തിപൂര്‍വമല്ലാത്തതുമായി പോയി. ആ മാനദണ്ഡപ്രകാരം ബെറ്റര്‍ ഇന്ത്യയുടെ പേര് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ബിബിസിയുടെ പഠനറിപ്പോര്‍ട്ടിന്റെ സാധുത തന്നെ ചോദ്യം ചെയ്യപ്പെടുകയാണുണ്ടായത്. വ്യാജവാര്‍ത്താ സ്രോതസ്സുകളുടെ ലിസ്റ്റില്‍ ബെറ്റര്‍ ഇന്ത്യയുടെ പേര് ഉള്‍പ്പെടുത്തിയതിന് ബിബിസി സമൂഹത്തോട് മാപ്പ് പറയാന്‍ തയാറാകുമോയെന്നാണ് ഇനി അറിയേണ്ടത്.

Continue Reading

Opinion

‘റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ദ്രാവിഡിനെപ്പോലെ കളിക്കണം; സിദ്ധുവിനെ പോലെയല്ല’

ആര്‍ബിഐയും കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരും തമ്മിലുള്ള പ്രശ്‌നത്തില്‍ നയം വ്യക്തമാക്കി രഘുറാം രാജന്‍

Published

on

റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ(ആര്‍ബിഐ)യും കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരും തമ്മില്‍ വിവിധ വിഷയങ്ങളെ ചൊല്ലി ഉടലെടുത്ത തര്‍ക്കത്തില്‍ വ്യത്യസ്ത അഭിപ്രായം രേഖപ്പെടുത്തി പ്രമുഖ സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധനും ആര്‍ബിഐ മുന്‍ഗവര്‍ണറുമായ രഘുറാം രാജന്‍. സര്‍ക്കാരുമായുള്ള സമീപനത്തില്‍ രാഹുല്‍ ദ്രാവിഡിന്റെ ശൈലിയാണ് ആര്‍ബിഐക്ക് വേണ്ടത്, നവജോത് സിദ്ധുവിന്റെ അല്ല-ഒരു പ്രമുഖ ചാനലിന് നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തില്‍ രാജന്‍ പറഞ്ഞു.

കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരിനെ കാറായും കേന്ദ്ര ബാങ്കിനെ സീറ്റ് ബെല്‍റ്റായും ആണ് രാജന്‍ ഉപമിച്ചത്. സീറ്റ്‌ബെല്‍റ്റ് ഇടണമോ വേണ്ടയോ എന്ന് സര്‍ക്കാരിന് തീരുമാനിക്കാം. സീറ്റ്‌ബെല്‍റ്റ് ഇടുന്നത് ദൗര്‍ഭാഗ്യകരമായ കാര്യങ്ങള്‍ സംഭവിക്കുന്നതില്‍ നിന്ന് തടയും-അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരിന്റെ ശ്രദ്ധ എപ്പോഴും വളര്‍ച്ചയെക്കുറിച്ചായിരിക്കും ആര്‍ബിഐയുടേത് സാമ്പത്തിക സ്ഥിരതയെക്കുറിച്ചും. അത് സ്വഭാവികമാണ് താനും. നോ എന്ന് പറയാനുള്ള അധികാരം ആര്‍ബിഐക്കുണ്ട്. സര്‍ക്കാരും ആര്‍ബിഐയും തമ്മില്‍ വിയോജിപ്പുകളുണ്ടാകുന്നത് സ്വാഭാവികമാണ്. എന്നാല്‍ ഇരുസ്ഥാപനങ്ങളുടെയും പരിധിക്കുള്ളില്‍ നിന്നുകൊണ്ടാകണം അത്-ഇന്ത്യയുടെ റോക്ക്‌സ്റ്റാര്‍ ഇക്കണോമിസ്റ്റ് വ്യക്തമാക്കി.

ബഹളങ്ങള്‍ കുറച്ച് അഭിപ്രായ വ്യത്യാസങ്ങളെ ബഹുമാനത്തോടെ കാണണം. ഇരുസ്ഥാപനങ്ങളും തമ്മില്‍ പോരടിക്കുന്നത് വിപണിക്ക് ഗുണം ചെയ്യില്ല-അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Continue Reading

Opinion

ആധാര്‍ ആഫ്രിക്കയെ മാറ്റി മറിച്ചേക്കും!

ആഫ്രിക്കയ്ക്ക് ഇന്ന് ഏറ്റവും ആവശ്യം ആധാറിന് സമാനമായ ഡിജിറ്റല്‍ തിരിച്ചറിയല്‍ സംവിധാനമാണെന്ന് വിലയിരുത്തല്‍

Published

on

ഇന്ത്യയില്‍ വിവാദങ്ങളില്‍ അകപ്പട്ടെങ്കിലും ഡിജിറ്റല്‍ തിരിച്ചറിയല്‍ സംവിധാനമെന്ന നിലയ്ക്ക് നിരവധി പേര്‍ക്ക് ഉപകാരപ്രദമായി മാറിയതാണ് ആധാര്‍. നേരിട്ടുള്ള സര്‍ക്കാര്‍ ആനുകൂല്യങ്ങളും സബ്‌സിഡികളും മറ്റും ആധാര്‍ അധിഷ്ഠിതമായപ്പോള്‍ അത് എത്തേണ്ടവരിലേക്ക് എത്തുകയും സര്‍ക്കാരിന് ചെലവ് കുറയുകയും ചെയ്തു.

ഡിജിറ്റല്‍ തിരിച്ചറിയല്‍ സംവിധാനം, സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങളുടെ ലഭ്യത, ബാങ്കിംഗ് സംവിധാനത്തിലേക്ക് കടക്കാനുള്ള വാതില്‍…അങ്ങനെ സമൂഹത്തില്‍ നിന്ന് മാറ്റി നിര്‍ത്തപ്പെട്ട നിരവധി പേരെ ഔപചാരികമായ സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയുടെ ഭാഗമാക്കുന്നതിനായി ആധാറിന് സാധിച്ചു.

എന്നാല്‍ ഇപ്പോള്‍ ആഫ്രിക്കയില്‍ ഇതുപോലുള്ളൊരു ടെക്‌നോളജിയാണ് ആവശ്യമെന്നാണ് ലോകബാങ്ക് പോലുള്ള സ്ഥാപനങ്ങള്‍ ചിന്തിക്കുന്നത്. തിരിച്ചറിയല്‍ രേഖലയില്ലാത്ത 502 ദശലക്ഷം പേരെങ്കിലും ആഫ്രിക്കയിലുണ്ടാകുമെന്നാണ് കണക്കുകള്‍. വനിതകളുടെ കാര്യമാണ് വലിയ കഷ്ടമെന്ന് അടുത്തിടെ ബ്ലൂംബര്‍ഗില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു ലേഖനത്തില്‍ പറയുന്നു.

പല ആഫ്രിക്കന്‍ രാജ്യങ്ങളിലും കുടുംബങ്ങളുടെ വരുമാനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കാര്യങ്ങളില്‍ വനിതകള്‍ക്ക് നിര്‍ണായകമായ പങ്കുണ്ട്. എന്നാല്‍ കുറഞ്ഞ വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങളില്‍ വനിതകളില്‍ 45 ശതമാനത്തിനും തിരിച്ചറിയല്‍ രേഖകള്‍ കാര്യമായില്ല. സര്‍ക്കാരും മറ്റ് സന്നദ്ധ സംഘടനകളും എല്ലാം വിദ്യാഭ്യാസം, ആരോഗ്യം, മറ്റ് ക്ഷേമ പദ്ധതികള്‍ എന്നിവ ലഭ്യമാക്കുമ്പോള്‍ യഥാര്‍ത്ഥ ഗുണഭോക്താക്കളിലേക്ക് തന്നെ എത്തേണ്ടതുണ്ടെന്നതിനാല്‍ തിരിച്ചറിയല്‍ രേഖയാണ് മാനദണ്ഡമാക്കേണ്ടത്.

ഇതുപോലുള്ള കാര്യങ്ങള്‍ പരിഹരിക്കാന്‍ ഏറ്റവും ഉചിതം ആധാര്‍ പോലുള്ള സംവിധാനമാണെന്നാണ് വിലയിരുത്തപ്പെടുന്നത്. ആഫ്രിക്കാന്‍ ആധാര്‍ എന്ന സംവിധാനം വന്നാല്‍ ഡിജിറ്റല്‍, മൊബീല്‍ ഇന്നൊവേഷനിലൂടെ ഒരു മേഖലയുടെ മുഴുവന്‍ ഭാവിയില്‍ നിര്‍ണായക വഴിത്തിരിവായി അത് മാറുമെന്നാണ് ലോകബാങ്ക് ഉള്‍പ്പടെയുള്ള സ്ഥാപനങ്ങള്‍ ചിന്തിക്കുന്നത്.

Continue Reading
Advertisement

Facebook

Recent Posts

Advertisement

Viral

Entertainment4 weeks ago

ലാലിന്റെയും മഞ്ജുവിന്റെയും ഫോട്ടോ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് പൃഥ്വി

ലൂസിഫറിനെ സംബന്ധിച്ച ഓരോ വാര്‍ത്തയും ആരാധകര്‍ക്ക് ആഘോഷമാണ്

Viral2 months ago

യൂട്യൂബില്‍ 10 ദശലക്ഷം വരിക്കാരെ നേടിയ ആദ്യ ഇന്ത്യക്കാരനെ അറിയാമോ?

വെറും 23 വയസ്സ്, യൂട്യൂബില്‍ ബുവന്‍ ബാം എന്ന ബിബി തീര്‍ക്കുന്ന വിപ്ലവം ലോകത്തെ അല്‍ഭുതപ്പെടുത്തുന്നു

Politics3 months ago

മോദിക്ക് ‘ഹാപ്പി ബെര്‍ത്ത്ഡേ’ പറഞ്ഞ് മോഹന്‍ലാല്‍

വിശ്രമമില്ലാത്ത മോദിയുടെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ഊര്‍ജ്ജം ലഭിക്കട്ടെയെന്നും താരം

Opinion4 months ago

സ്വയം ക്ഷണിച്ചു വരുത്തുന്ന ‘മഴ മരണങ്ങൾ’ ; ഡോക്റ്ററുടെ കുറിപ്പ്

ഏഴ് പേരാണ് ഇപ്പൊ കോസ്മോ പരിസരത്തുകൂടെ ഇപ്രകാരം ബൈക്കിൽ പോകുന്നത് കണ്ടത്. നാളെ അവരെ മോർച്ചറിയിൽ കാണാൻ ഇടവരല്ലേ എന്ന് മാത്രമാണ് ആഗ്രഹിക്കുന്നത്

Viral6 months ago

ഈ ടെക്കിയെന്തിനാണ് കുതിരപ്പുറത്തേറി ഓഫീസിലെത്തിയത്?

ബെംഗളൂരുവിലെ ട്രാഫിക് തന്നെ കാരണം. സംരംഭം തുടങ്ങാനായി ജോലി ഉപേക്ഷിച്ച ടെക്കി കുതിരപ്പുറത്ത് ഓഫീസിലെത്തിയതാണ് വാര്‍ത്ത

Viral6 months ago

4 കോടിക്ക് ഒരു സെറ്റ് പാത്രങ്ങള്‍ വാങ്ങിയ ഫ്രഞ്ച് പ്രസിഡന്റിന് സംഭവിച്ചത്…

മേശപ്പുറത്ത് വെക്കാനായി 4 കോടി രൂപയുടെ പാത്രങ്ങള്‍ വാങ്ങിച്ച ഫ്രഞ്ച് പ്രസിഡന്റ് ഇമാനുവല്‍ മാക്രോണിനെ ട്രോളി 'കൊന്ന്' സോഷ്യല്‍ മീഡിയ

Viral6 months ago

‘സാധാരണ’ക്കാരനായ ഈ പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് ലൈക്കടിച്ച് ലോകം

നിലത്ത് കാപ്പി വീണപ്പോള്‍ ഒരു സങ്കോചവും കൂടാതെ വൃത്തിയാക്കാന്‍ മോപ്പെടുത്ത ഡച്ച് പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് കൈയടി നിലയ്ക്കുന്നില്ല

Kerala7 months ago

ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്തത് റെഡ്മീ 5 പ്രോ ഫോണ്‍, കിട്ടിയത് മെഴുകുതിരി പെട്ടി

ഫ്‌ളിപ്കാര്‍ട്ടിലൂടെ റെഡ്മി ഫോണ്‍ ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്തയാള്‍ക്ക് കിട്ടിയത് മെഴുകുതിരിപെട്ടിയെന്ന് ആക്ഷേപം

Viral8 months ago

റെഡ്മി 5, റെഡ്മി നോട്ട് 5 സൗജന്യമായി നേടാന്‍ സുവര്‍ണ അവസരം!

ഷഓമി ഇന്ത്യ എംഡി മനു ജയ്നിന്റെ ട്വീറ്റ് റീട്വീറ്റ് ചെയ്യുകയാണ് വേണ്ടത്...റെഡ്മി ഫോണ്‍ കിട്ടും ഉറപ്പ്

Video8 months ago

മഹേഷ് ബോബു റോക്ക്‌സ്; പ്രകമ്പനം കൊള്ളിച്ച് ഭാരത് ആനേ നേനു

മഹേഷ് ബാബു മുഖ്യമന്ത്രിയായി എത്തുന്ന ഭാരത് ആനേ നേനുവിന്റെ ട്രെയ്‌ലര്‍ തരംഗം തീര്‍ക്കുന്നു, 5.3 ദശലക്ഷം വ്യൂസ് പിന്നിട്ടു

Opinion

Opinion4 weeks ago

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ റിപ്പോര്‍ട്ട്, വെട്ടിലായി ബിബിസി

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ ബിബിസി പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠന റിപ്പാര്‍ട്ട് വ്യാപകമായ വിമര്‍ശനത്തിന് വിധേയമാവുകയാണ്

Opinion1 month ago

‘റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ദ്രാവിഡിനെപ്പോലെ കളിക്കണം; സിദ്ധുവിനെ പോലെയല്ല’

ആര്‍ബിഐയും കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരും തമ്മിലുള്ള പ്രശ്‌നത്തില്‍ നയം വ്യക്തമാക്കി രഘുറാം രാജന്‍

Opinion2 months ago

ആധാര്‍ ആഫ്രിക്കയെ മാറ്റി മറിച്ചേക്കും!

ആഫ്രിക്കയ്ക്ക് ഇന്ന് ഏറ്റവും ആവശ്യം ആധാറിന് സമാനമായ ഡിജിറ്റല്‍ തിരിച്ചറിയല്‍ സംവിധാനമാണെന്ന് വിലയിരുത്തല്‍

Opinion3 months ago

പെട്രോളിനെ ജിഎസ്ടിക്ക് കീഴില്‍ കൊണ്ടുവരണമെന്ന് ചേതന്‍ ഭഗത്

ജിഎസ്ടിക്ക് കീഴിലായാല്‍ നിലവിലെ നിലവാരത്തില്‍ പോലും പെട്രോളിന് 55 രൂപയേ വരൂ

National3 months ago

സനാതനമാണ്, വിശ്വം കീഴടക്കിയ വിവേകവാണികള്‍

"സമ്മേളനത്തില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ സ്വാമിയോട് യോഗ്യതയും അര്‍ഹതയും ചോദിക്കുന്നത് സൂര്യന്‍ പ്രകാശം പരത്താന്‍ അനുമതി ചോദിക്കുന്നതിന് സമാനമാണ്."

Opinion3 months ago

മോഹന്‍ലാല്‍ ബിജെപി സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയാകുമോ, വാസ്തവമെന്ത്‌?

മോഹന്‍ലാല്‍ തിരുവനന്തപുരത്ത് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയാകാന്‍ നിലവിലെ സാഹചര്യത്തില്‍ സാധ്യത കുറവാണ്. എന്നാല്‍ ഒരു കാര്യം ഉറപ്പിക്കാം...ചില മാറ്റങ്ങള്‍ക്ക് അരങ്ങൊരുങ്ങിക്കഴിഞ്ഞു

Opinion4 months ago

പ്രളയക്കെടുതി; കോര്‍പ്പറേറ്റുകള്‍ സിഎസ്ആര്‍ ഫണ്ട് നല്‍കട്ടെ

ലാഭമുള്ള മറ്റു ബിസിനസുകള്‍ കുറഞ്ഞത് അഞ്ചു മുതല്‍ പത്തു ശതമാനം ലാഭമെങ്കിലും നിധിയിലേക്ക് മാറ്റിവെക്കട്ടെ

Opinion4 months ago

അവരുടെ കൈകളില്‍ ഈ നാട് ഭദ്രമാണ്

കേരളത്തിലെ യുവാക്കള്‍ വ്യത്യസ്തരാണ്. അവര്‍ കരുത്തരാണ്. ആപത്തില്‍ ഉണരുന്നവരാണ്. പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നവരാണ്

Opinion4 months ago

മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ ബിജെപിയുടെ സ്വപ്‌നവിജയത്തിന്റെ ബുദ്ധികേന്ദ്രം ഇദ്ദേഹം തന്നെ…

മുഖ്യമന്ത്രി പദം എന്ന ഭാരിച്ച ഉത്തരവാദിത്തം ഭംഗിയോടെ നിറവേറ്റി ഫഡ്നാവിസ് ബിജെപിക്ക് സമ്മാനിച്ചത് തിളക്കമാര്‍ന്ന വിജയമാണ്

Opinion5 months ago

തായ് ഗുഹ എന്ന നിഗൂഢത ; പ്രകൃതിദത്ത ഗുഹകൾ ഉണ്ടാവുന്നത് എങ്ങനെ?

ഗുഹകള്‍ രൂപപ്പെടണമെങ്കില്‍ നിരവധി ഘടകങ്ങള്‍ ഒരുമിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഭൂഗര്‍ഭജലം,അഗ്നിപര്‍വത സ്‌ഫോടനം, കാറ്റ്, സമുദ്രജലം, ഭൂഗര്‍ഭത്തിലെ വിവിധയിനം ബലങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയവ ഗുഹാ രൂപീകരണത്തിനു കാരണമാകുന്നു.

Auto

Auto1 day ago

ടിയാഗോയുടെ പരിഷ്‌കരിച്ച പതിപ്പ് എക്സ് ഇസഡ്+ വിപണിയില്‍

കൂടുതല്‍ യുവത്വം തുടിക്കുന്ന ആകര്‍ഷകമായ മാറ്റങ്ങളും കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കലുമായാണ് പുതിയ മോഡലിന്റെ വരവ്

Auto7 days ago

ബിജു ബാലേന്ദ്രന്‍ റിനോള്‍ട്ട് നിസാന്‍ ഇന്ത്യ മാനേജിങ് ഡയറക്ടര്‍

പുതിയ പദവിയില്‍ പ്രവേശിക്കുന്ന ബിജുവിന് ചെന്നൈ ഒറങ്കാടം റെനോ നിസാന്‍ അലയന്‍സ് ഫാക്ടറിയുടെ ചുമതലയുണ്ടാകും.

Auto1 week ago

6.95 കോടിയുടെ കള്ളിനൻ, അറിയാതെ പോകരുത് ഈ 10 കാര്യങ്ങൾ !

എതിർദിശകളിലേക്കു തുറക്കുന്ന, റോൾസ് റോയ്സ് ശൈലിയിലുള്ള വാതിലുകളാണ് മറ്റൊരു പ്രത്യേകത.ഒപ്പം സൂയിസൈഡ് ഡോറുകളും

Auto2 weeks ago

സ്പോര്‍ട്ടി! ബജാജ് പള്‍സര്‍ 150 നിയോണ്‍ എത്തി

64,998 രൂപയാണ് വില. റെഡ്, നിയോണ്‍ യെല്ലോ, നിയോണ്‍ സില്‍വര്‍ എന്നിങ്ങനെ മൂന്നു നിറങ്ങളില്‍ ലഭിക്കും

Auto2 weeks ago

ഡ്യൂക്ക് മോഹികൾക്കായി ആന്റിലോക്ക് ബ്രെക്ക് സംവിധാനത്തോടെ പുത്തൻ ഡ്യൂക്ക് ; വില 1.6 ലക്ഷം

ഏറെ പുതുമകളോടെ എത്തുന്ന പുത്തൻ ഡിയ്ക്ക് ആളുകളെ പിടിച്ചിരുത്തുന്ന എന്നാണ് കരുതുന്നത്

Auto4 weeks ago

ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ഇലക്ട്രിക് കാറുകള്‍ വാങ്ങുന്ന രാജ്യം ഏത്?

ഫ്രീപാര്‍ക്കിങ്, ഫ്രീചാര്‍ജിങ് സൗകര്യം, സാമ്പത്തിക ഇന്‍സെന്റീവുകള്‍ തുടങ്ങി നിരവധി ഇളവുകളാണ് ഈ രാജ്യം നല്‍കുന്നത്

Auto4 weeks ago

നിരത്തുകളിൽ ഇനി പൊടിപാറും; മടക്കം ഗംഭീരമാക്കി ജാവ എത്തി

ജാവ 42, ജാവ എന്നീ പേരിൽ കമ്പനി പുറത്തിറക്കിയ ബൈക്കുകളുടെ വില 1.55 ലക്ഷവും 1.64 ലക്ഷം രൂപയുമാണ്.

Auto4 weeks ago

ഇതാ ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യ ഇലക്ട്രിക് ത്രീവീലര്‍

1.36 ലക്ഷം രൂപ മുതല്‍ മഹീന്ദ്രയുടെ ഇലക്ട്രിക് ഓട്ടോ ലഭ്യമാണ്

Auto1 month ago

ദുബായ് പൊലീസിന് പറക്കും ബൈക്കുകള്‍!

പറക്കും ബൈക്കുകളില്‍ പരിശീലനം തുടങ്ങി ദുബായ് പൊലീസ്. 2020ല്‍ പൊലീസ് എത്തുക പറക്കും ബൈക്കുകളില്‍

Auto1 month ago

ഒരു മാസം കൊണ്ടുതന്നെ പുതിയ സാന്‍ട്രോ തകര്‍ത്തു

സാന്‍ട്രോയുടെ രണ്ടാം വരവില്‍ ഞെട്ടി ഓട്ടോ മേഖല; ഒറ്റ മാസത്തില്‍ തന്നെ 8,000 പിന്നിട്ടു

Trending