Connect with us

Business

വിജയത്തില്‍ നിന്ന് നിങ്ങളെ തടയുന്ന 5 കാര്യങ്ങള്‍

ജീവിതത്തിലും ബിസിനസിലും ചിലര്‍ വിജയിക്കുകയും ചിലര്‍ പരാജയപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നതെന്തുകൊണ്ട്?

Published

on

ജീവിതത്തിലാണെങ്കിലും ബിസിനസിലാണെങ്കിലും ചിലര്‍ വിജയിക്കുകയും ചിലര്‍ പരാജയപ്പെടുകയുമാണ് എപ്പോഴും പതിവ്. എന്താണ് അതിന് കാരണം. ലളിതമായി പറഞ്ഞാല്‍ നമ്മുടെ മനോഭാവം തന്നെയാണ്. ഒരാളെ വിജയിക്കുന്നതില്‍ നിന്ന് തടയുന്ന 5 കാര്യങ്ങള്‍ ഇവയാണ്…

1. എന്തിനും സംശയം

എന്ത് കാര്യങ്ങള്‍ ചെയ്യുമ്പോഴും സ്വയം സംശയിച്ചു നില്‍ക്കുന്ന ചിലരുണ്ട്. അത് നമ്മളെ എവിടെയും എത്തിക്കില്ല. സ്വപ്‌നങ്ങളെ തകര്‍ത്തെറിയാന്‍ മാത്രമേ സ്വയം സംശയം ഉപകരിക്കൂ. സംശയിച്ചു നില്‍ക്കാതെ, ആക്ഷന്‍ എന്നുള്ളതാകട്ടെ നിങ്ങളുടെ ചിന്ത.

2. സമയമായില്ല, സമയമായില്ല…

ശരിയായ സമയത്തിന് വേണ്ടി കാത്തിരിക്കുന്നവരാണ് പലരും. സംരംഭകനാകാനാണ് ആഗ്രഹം. എന്നാല്‍ ബിസിനസ് തുടങ്ങില്ല. നാളെയാകട്ടെ നാളെയാകട്ടെ എന്ന് കരുതും. അല്ലെങ്കില്‍ ശരിയായ സമയം വന്നില്ല, സമയമായിട്ട് തുടങ്ങാം എന്നാകും ചിന്ത. എന്നാല്‍ നല്ല സമയത്തിന് കാത്ത് നില്‍ക്കാതെ റിസ്‌കെടുത്ത് ബിസിനസ് തുടങ്ങുകയാണ് വേണ്ടത്. നിങ്ങളുടെ പാഷന്‍ എന്താണ് അത് തുടങ്ങുക, സമയമെല്ലാം താനേ അനുകൂലമാകും. ഈ റിസ്‌കെടുത്തില്ലെങ്കില്‍ വിജയവുമിലല്.

3. വാക്കുകള്‍ മാത്രം

ചിലരുണ്ട്, എനിക്കത് പറ്റും, ഞാന്‍ അങ്ങനെയായിരുന്നു, ഇങ്ങനെയായിരുന്നു എന്നെല്ലാം പറഞ്ഞുകൊണ്ട് നടക്കും. എന്നാല്‍ ഒന്നും പ്രവൃത്തിയില്‍ കാണില്ല. സംരംഭകനാകും സംരംഭകനാകും എന്ന് ജീവിതകാലം മുഴുവന്‍ പറഞ്ഞുനടന്നവരുണ്ട്. ഓവറായി ചിന്തിക്കുന്നത് നിര്‍ത്തി, വിചാരിച്ച കാര്യങ്ങള്‍ പ്രാവര്‍ത്തികമാക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങളാണ് വേണ്ടത്.

4. ലക്ഷ്യങ്ങളില്ലാത്തത്

എല്ലാവരും പറയുന്ന കാര്യമാണിത്. എന്നാല്‍ ഏറ്റവും പ്രധാനവും. നിയതമായ, നിര്‍വചിക്കപ്പെട്ട ലക്ഷ്യങ്ങളില്ലാതെ വിജയത്തിലേക്ക് എത്താന്‍ നിങ്ങള്‍ക്കാകില്ല. തട്ടിയും മുട്ടിയും അങ്ങനെ പോകാനാണ് ഉദ്ദേശ്യമെങ്കില്‍ അത് വേണ്ട. മറിച്ച് ജീവിതത്തില്‍ വലിയ വിജയം വേണമെന്നുണ്ടെങ്കില്‍, എന്താണ് ലക്ഷ്യമെന്ന് നിര്‍വചിക്കുക.

5. സ്ഥിരതയില്ലായ്മ

ചിലര്‍ അത്യാവേശത്തോടെ സംരംഭം തുടങ്ങും, ആദ്യ ദിനങ്ങളില്‍ വലിയ ഉത്സാഹമാകും. എന്നാല്‍ പിന്നീട് തഥൈവ. താല്‍പ്പര്യം പോകും. സ്ഥിരതയാര്‍ന്ന താല്‍പ്പര്യമുള്ള വിഷയങ്ങളില്‍ മാത്രമം ഇടപെടുക. പ്രത്യേകിച്ച് സംരംഭകത്വത്തില്‍. സ്ഥിരതയില്ലായ്മ എപ്പോഴും വലിയ പ്രശ്‌നമാണ്.

Advertisement

Business

ബേബി വിളയിച്ചു പയ്യന്നൂരിൽ ഒന്നരയേക്കർ റംബൂട്ടാൻ

വിദേശ രാജ്യങ്ങളില്‍ നോമ്പുതുറ വിഭവങ്ങളില്‍ മുന്‍പന്തിയില്‍ നില്‍ക്കുന്ന പഴമാണ് റമ്പൂട്ടാന്‍. ഏകദേശം പതിനഞ്ച് വർഷങ്ങൾക്ക് മുൻപാണ് കേരളവിപണിയിൽ റംബൂട്ടാൻ താരമായത്

Published

on

ആള് വിദേശിയാണെങ്കിലും നമുക്കേവർക്കും കഴിക്കാൻ ഏറെ താല്പര്യമുള്ള ഒരു ഫലമാണ് റംബൂട്ടാൻ. കേരളത്തിന്റെ കാലാവസ്ഥയിൽ റംബൂട്ടാൻ വിളയുക എന്നത് അത്ര എളുപ്പമല്ല. പ്രത്യേകിച്ച് വ്യാവസായികാടിസ്ഥാനത്തിൽ. എന്നാൽ റംബൂട്ടാൻകൃഷിയെ ഒരു ചലഞ്ച് ആയി ഏറ്റെടുത്ത് കണ്ണൂർ പയ്യന്നൂരിൽ ഒന്നരയേക്കർ തോട്ടം നിർമിച്ചിരിക്കുകയാണ് കർഷകനായ ബേബി.

വിദേശ രാജ്യങ്ങളില്‍ നോമ്പുതുറ വിഭവങ്ങളില്‍ മുന്‍പന്തിയില്‍ നില്‍ക്കുന്ന പഴമാണ് റമ്പൂട്ടാന്‍. ഏകദേശം പതിനഞ്ച് വർഷങ്ങൾക്ക് മുൻപാണ് കേരളവിപണിയിൽ റംബൂട്ടാൻ താരമായത്. പത്ത് വര്‍ഷം മുന്‍പ് വിപണിയില്‍നിന്ന് ഉയര്‍ന്ന വില നല്‍കിയാണ് ബേബി ഒരു കിലോ റംബൂട്ടാൻ പഴങ്ങള്‍ വാങ്ങിയത്. അന്ന്ആഗ്രഹിച്ചതാണ് സ്വന്തമായി ഒരു റംബൂട്ടാൻ തോട്ടം വേണമെന്ന്.

മണ്ണിനെയും കൃഷിയേയും കുറ്റം പറയാതെ മണ്ണിനെ സ്‌നേഹിക്കുകയും കഠിനാധ്വാനം ചെയ്യുന്നവരെയും മണ്ണ് കൈവിടില്ലെന്നതിന്റെ ഉറപ്പാണ് ബേബിയെ റംബൂട്ടാൻ കൃഷിയില്‍ നിലനിര്‍ത്തുന്നത്.നിരവധിപ്പേരാണ് റംബൂട്ടാൻതോട്ടം കാണുന്നതിന് മാത്രമായി എത്തുന്നത്.ഇപ്പോള്‍ കടും നിറത്തിലുള്ള ബലം കുറഞ്ഞ മുള്ളുകളോടുകൂടി തൂങ്ങി നില്‍ക്കുന്ന റമ്പൂട്ടന്‍ പഴങ്ങള്‍ നിറഞ്ഞുനില്‍ക്കുന്ന തോട്ടം കാണുന്നവര്‍ക്കെല്ലാം കൗതുകമാണ്.

പ്രാദേശിക വിപണിയിലാണ് കൂടുതലും വില്പന നടക്കുന്നത്. മൂന്ന് തരത്തിലുള്ള റമ്പൂട്ടാന്‍ പഴങ്ങളാണ് ബേബിയുടെ തോട്ടത്തില്‍ വിളഞ്ഞുനില്‍ക്കുന്നത്. ചുവപ്പ് നിറത്തിലുള്ള രണ്ടുതരവും മഞ്ഞയും. മഞ്ഞ നിറത്തിലുള്ള പഴങ്ങള്‍ക്കാണ് സ്വാദ് കൂടുതല്‍. പഴത്തിന്റെ ഏറെ ഔഷധ ഗുണങ്ങളുള്ള കുരുവും കഴിക്കാവുന്നതാണ്. പരിചരിക്കാനുള്ള മനസ്സുണ്ടെങ്കിൽ റംബൂട്ടാൻകൃഷി എളുപ്പമാണ് എന്നാണ് ബേബി പറയുന്നത്.

തന്റെ കൃഷിയിടത്തിൽ പൂര്‍ണമായും ജൈവ വളം മാത്രമാണ് കൃഷിക്കായി ഉപയോഗിക്കുന്നത്. കായകള്‍ക്ക് വലുപ്പം കൂട്ടാന്‍ കീടനാശികളൊന്നും തന്നെ ഇദ്ദേഹം ഉപയോഗിക്കുന്നില്ല. ആദ്യം പ്രാദേശിക വിപണിയിൽ മാത്രമായിരുന്നു വില്പനയെങ്കിൽ ഇപ്പോള്‍ അന്യ സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ നിന്നുപോലും ബേബിയുടെ റംബൂട്ടാൻ വാങ്ങുന്നതിനു ആളുകൾ എത്തുന്നു.

കിലോഗ്രാമിന് അഞ്ഞൂറ് രൂപ മുതലാണ് റമ്പൂട്ടാന് വില. കൃഷിയില്‍ ബേബിയെ സഹായിക്കുന്നതിനായി ഭാര്യ സ്റ്റാര്‍മിയും മക്കളായ വിക്ടര്‍ ബേബിയും ചാള്‍സ് ബേബിയും കൂടെയുണ്ട്. പ്ലംബിങ് സാധനങ്ങളുടെ വിതരണത്തൊഴിലാളിയാണ് ബേബി. സാധനങ്ങള്‍ വിതരണം ചെയ്യുന്നതിനിടയിലുള്ള സമയമാണ് ബേബി കൃഷിക്കായി ഉപയോഗിക്കുന്നത്

Continue Reading

Business

പ്രവാസ ജീവിതം ഉപേക്ഷിച്ച് കൃഷിയിലേക്ക്; നാലര ഏക്കറിൽ കൃഷിയുമായി ഹാരിസ്

കൃഷിയിൽ ഹാരിസിനെ സഹായിക്കാൻ ഭാര്യ നൂർജഹാനും ഉണ്ട്. കൃഷിയോടൊപ്പം കന്നുകാലിൽ വളർത്തൽ കൂടി ഹാരിസ് ഇവിടെ നടത്തുന്നു

Published

on

ചിലർക്ക് കൃഷി എന്നാൽ തന്റെ ജീവിതത്തിന്റെ തന്നെയൊരു ഭാഗമാണ്. ഇത്തരത്തിൽ ഒരു വ്യക്തിയാണ് വയനാട് മാണ്ടാട് സ്വദേശിയായ ഹാരിസ്. ഏറെ ആഗ്രഹിച്ചാണ് ഇദ്ദേഹം കൃഷി തന്റെ ജീവിതമാർഗമായ സ്വീകരിച്ചത്. പ്രവാസ ജീവിതത്തില്‍ നിന്നും തിരിച്ചെത്തി കർഷകനായി ജീവിതമാരംഭിക്കാം എന്ന് പറഞ്ഞപ്പോൾ ജീവിക്കാത്തത്തിന്റെ നാനാതുറകളിൽ നിന്നും എതിർപ്പുകൾ ധാരാളമായിരുന്നു.

എന്നാൽ കൃഷിയോടുള്ള അമിതമായ സ്നേഹം ആ എതിർപ്പുകളെ മറികടക്കാൻ അദ്ദേഹത്തെ സഹായിച്ചു.300 വാഴക്കന്നും രണ്ട് ചാക്ക് ഇഞ്ചി വിത്തുമായി മണ്ണിലേക്കിറങ്ങിയ മാണ്ടാട് മേലേത്ത് പുത്തന്‍പുരയില്‍ ഹാരിസ് ഇന്ന് നാലര ഏക്കര്‍ കൃഷിയിടത്തില്‍ വിളയിക്കുന്നത് നൂറ് മേനി വിളവാണ്.ഇവിടെ വിളയാത്ത വിളകളില്ല.ഇതിനിടക്ക് നഷ്ടങ്ങൾ ഉണ്ടായെങ്കിലും സ്ഥിര പരിശ്രമത്തിലൂടെ ആ നഷ്ടങ്ങളെ മറികടക്കാനായി.1994ലാണ് കാര്‍ഷിക മേഖലയില്‍ ഈ യുവ കര്‍ഷകന്‍ തുടക്കം കുറിക്കുന്നത്.

2006ല്‍ കര്‍ണ്ണാടകയിലെ സാമ്രാജ് നഗരത്തിലെ മൂടള്ളിയില്‍ വാഴകൃഷി നടത്തിയ പരിചയവും നാട്ടിലെ കൃഷിരീതികളെ കുറിച്ചുള്ള അറിവുകളും വയനാടന്‍ കൃഷിയുടെ കരുത്തുമായി 2013ല്‍ വീണ്ടും നാട്ടിലെത്തി കൃഷി തുടങ്ങി. എന്നാൽ വ്യജയിച്ചില്ല. നഷ്ട കണക്കുകള്‍ നോക്കിയിരുന്നാല്‍ കര്‍ഷകന്‍ എന്ന് പറയാന്‍ കഴിയില്ല. മണ്ണറിഞ്ഞ് വിത്തറിഞ്ഞ് വേണ്ട പരിചരണം സമയാസമയങ്ങളില്‍ നല്‍കിയെങ്കില്‍ മാത്രമെ വിള നന്നാവുകയുള്ളൂവെന്ന പാഠമാണ് 2013 മുതലുള്ള അഞ്ചു വര്‍ഷങ്ങള്‍ കൊണ്ട് ഹാരിസ് നേടിയത്.

കാപ്പി, കമുക്, തെങ്ങ്, കുരുമുളക്, വാഴ, ഇഞ്ചി, ചേന എന്നീ വാര്‍ഷിക വിളകള്‍ക്ക് പുറമെ പയറ്, പച്ചമുളക്, വെള്ളരി, വെണ്ട, ചീര, ചേമ്പ്, മരച്ചീനി, തക്കാളി എന്നിങ്ങനെ കൃഷിയിടത്തിലെ കാഴ്ചകളുടെ പട്ടിക നീളുകയാണ്. 2017ലെ മേപ്പാടി പഞ്ചായത്തിന്റെ യുവകര്‍ഷകന്‍ അവാര്‍ഡിനര്‍ഹനായ ഹാരിസ് 2018ലെ മികച്ച യുവകര്‍ഷകനുള്ള കര്‍ഷക കോണ്‍ഗ്രസ് അവാര്‍ഡ് മുന്‍കൃഷി മന്ത്രിയും, മഹാരാഷ്ട്ര ഗവര്‍ണറുമായ ശങ്കരനാരായണനില്‍ നിന്നും ഏറ്റുവാങ്ങിയിരുന്നു.

കൃഷിയിൽ ഹാരിസിനെ സഹായിക്കാൻ ഭാര്യ നൂർജഹാനും ഉണ്ട്. കൃഷിയോടൊപ്പം കന്നുകാലിൽ വളർത്തൽ കൂടി ഹാരിസ് ഇവിടെ നടത്തുന്നു. വീടിനോട് ചേര്‍ന്ന് കിടക്കുന്ന തൊഴുത്തില്‍ പുതിയൊരു ജെഴ്‌സി ഇനത്തില്‍പെട്ട കുഞ്ഞന്‍ പശുവിനെ വാങ്ങുവാനുള്ള ഒരുക്കത്തിലാണ് ഹാരിസ്. ഇതിനൊപ്പം നൂറോളം വിവിധ വര്‍ണ്ണങ്ങളിലുള്ള മുട്ടക്കോഴികളുമുണ്ട്.

മരത്തക്കാളി, മുള്ളന്‍ചക്ക, മുരിങ്ങ, റംബുട്ടാന്‍, കിലോ പേരക്ക, മുസംബി, സപ്പോട്ട, നെല്ലി, ചെറുനാരങ്ങ, ബട്ടര്‍ഫ്രൂട്ട്, ചാമ്പക്ക, പപ്പായ, കൊക്കോ, കടച്ചക്ക, വടുകപ്പുളി, വാളന്‍പുളി ഇവയെല്ലാം തോട്ടത്തില്‍ തലയെടുപ്പോടെ നില്‍ക്കുന്നുണ്ട്. ഫാം ടൂറിസത്തെ വളർത്തിയെടുക്കുക എന്ന വലിയ ഉദ്ദേശവും ഈ കർഷകന്റെ അധ്വാനത്തിന് പിന്നിലുണ്ട്

Continue Reading

Business

മൂന്നാം പാദത്തില്‍ 10,000 കോടി ലാഭം; ചരിത്രമെഴുതി റിലയന്‍സ്

മുകേഷ് അംബാനിയുടെ റിലയന്‍സ് ഇന്‍ഡസ്ട്രീസിന് മൂന്നാം പാദത്തില്‍ 10,000 കോടി ലാഭം. ഇത് പുതിയ നാഴികക്കല്ല്

Published

on

മുകേഷ് അംബാനിയുടെ റിലയന്‍സ് ഇന്‍ഡസ്ട്രീസിന് മൂന്നാം പാദത്തില്‍ 10,000 കോടി ലാഭം. ഇത് പുതിയ നാഴികക്കല്ല്

മുകേഷ് അംബാനിയുടെ റിലയന്‍സ് ഇന്‍ഡസ്ട്രീസ് പുതിയ ചരിത്രം കുറിച്ചു. ഒരു പാദത്തില്‍ 10,000 കോടി രൂപയുടെ ലാഭം നേടുന്ന ആദ്യ സ്വകാര്യ കമ്പനിയായി മാറിയിരിക്കുകയാണ് റിലയന്‍സ് ഇന്‍ഡസ്ട്രീസ് ലിമിറ്റഡ്. പെട്രോകെമിക്കല്‍സ്, റീട്ടെയ്ല്‍, ഡിജിറ്റല്‍ സര്‍വീസസ് തുടങ്ങിയ മേഖലകളിലെ മികച്ച പ്രകടനമാണ് റിലയന്‍സിന് തുണയായത്.

ഒക്‌റ്റോബര്‍-ഡിസംബര്‍ പാദത്തിലും ലാഭം ഉയര്‍ന്നതോടെ തുടര്‍ച്ചയായ 16ാം പാദത്തിലാണ് കമ്പനി ലാഭം കൊയ്യുന്നത്. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഇതേ പാദത്തില്‍ 9,450 കോടി രൂപയുടെ ലാഭമായിരുന്നു റിലയന്‍സ് ഇന്‍ഡസ്ട്രീസ് നേടിയത്.

ഒരു സാമ്പത്തിക പാദത്തില്‍ 10,000 കോടി രൂപയുടെ ലാഭം നേടുന്ന ആദ്യ സ്വകാര്യ കമ്പനിയായി റിലയന്‍സ് ഇന്‍ഡസ്ട്രീസ് മാറിയിരിക്കുകയാണെന്ന് മുകേഷ് അംബാനി പറഞ്ഞു. പ്രവര്‍ത്തനം തുടങ്ങി രണ്ടാം വര്‍ഷത്തില്‍ തന്നെ 10,000 കോടി രൂപയുടെ പ്രവര്‍ത്തനവരുമാനം നേടാന്‍ റിലയന്‍സ് ജിയോയ്ക്ക് സാധിച്ചുവെന്നതും ശ്രദ്ധേയമായി.

Continue Reading
Advertisement

Facebook

Recent Posts

Advertisement

Viral

Entertainment1 month ago

ലൂസിഫറില്‍ ഞങ്ങള്‍ പോലുമറിയാത്ത ഹൈപ്രൊഫൈല്‍ അതിഥി താരമുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തല്‍

ഇത്തരം 'വാര്‍ത്ത'കളാണ് സിനിമയെന്ന കലയെയും വ്യവസായത്തെയും കൊല്ലുന്നതെന്ന് മുരളിഗോപി

Entertainment2 months ago

ലാലിന്റെയും മഞ്ജുവിന്റെയും ഫോട്ടോ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് പൃഥ്വി

ലൂസിഫറിനെ സംബന്ധിച്ച ഓരോ വാര്‍ത്തയും ആരാധകര്‍ക്ക് ആഘോഷമാണ്

Viral4 months ago

യൂട്യൂബില്‍ 10 ദശലക്ഷം വരിക്കാരെ നേടിയ ആദ്യ ഇന്ത്യക്കാരനെ അറിയാമോ?

വെറും 23 വയസ്സ്, യൂട്യൂബില്‍ ബുവന്‍ ബാം എന്ന ബിബി തീര്‍ക്കുന്ന വിപ്ലവം ലോകത്തെ അല്‍ഭുതപ്പെടുത്തുന്നു

Politics4 months ago

മോദിക്ക് ‘ഹാപ്പി ബെര്‍ത്ത്ഡേ’ പറഞ്ഞ് മോഹന്‍ലാല്‍

വിശ്രമമില്ലാത്ത മോദിയുടെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ഊര്‍ജ്ജം ലഭിക്കട്ടെയെന്നും താരം

Opinion6 months ago

സ്വയം ക്ഷണിച്ചു വരുത്തുന്ന ‘മഴ മരണങ്ങൾ’ ; ഡോക്റ്ററുടെ കുറിപ്പ്

ഏഴ് പേരാണ് ഇപ്പൊ കോസ്മോ പരിസരത്തുകൂടെ ഇപ്രകാരം ബൈക്കിൽ പോകുന്നത് കണ്ടത്. നാളെ അവരെ മോർച്ചറിയിൽ കാണാൻ ഇടവരല്ലേ എന്ന് മാത്രമാണ് ആഗ്രഹിക്കുന്നത്

Viral7 months ago

ഈ ടെക്കിയെന്തിനാണ് കുതിരപ്പുറത്തേറി ഓഫീസിലെത്തിയത്?

ബെംഗളൂരുവിലെ ട്രാഫിക് തന്നെ കാരണം. സംരംഭം തുടങ്ങാനായി ജോലി ഉപേക്ഷിച്ച ടെക്കി കുതിരപ്പുറത്ത് ഓഫീസിലെത്തിയതാണ് വാര്‍ത്ത

Viral7 months ago

4 കോടിക്ക് ഒരു സെറ്റ് പാത്രങ്ങള്‍ വാങ്ങിയ ഫ്രഞ്ച് പ്രസിഡന്റിന് സംഭവിച്ചത്…

മേശപ്പുറത്ത് വെക്കാനായി 4 കോടി രൂപയുടെ പാത്രങ്ങള്‍ വാങ്ങിച്ച ഫ്രഞ്ച് പ്രസിഡന്റ് ഇമാനുവല്‍ മാക്രോണിനെ ട്രോളി 'കൊന്ന്' സോഷ്യല്‍ മീഡിയ

Viral8 months ago

‘സാധാരണ’ക്കാരനായ ഈ പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് ലൈക്കടിച്ച് ലോകം

നിലത്ത് കാപ്പി വീണപ്പോള്‍ ഒരു സങ്കോചവും കൂടാതെ വൃത്തിയാക്കാന്‍ മോപ്പെടുത്ത ഡച്ച് പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് കൈയടി നിലയ്ക്കുന്നില്ല

Kerala8 months ago

ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്തത് റെഡ്മീ 5 പ്രോ ഫോണ്‍, കിട്ടിയത് മെഴുകുതിരി പെട്ടി

ഫ്‌ളിപ്കാര്‍ട്ടിലൂടെ റെഡ്മി ഫോണ്‍ ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്തയാള്‍ക്ക് കിട്ടിയത് മെഴുകുതിരിപെട്ടിയെന്ന് ആക്ഷേപം

Viral9 months ago

റെഡ്മി 5, റെഡ്മി നോട്ട് 5 സൗജന്യമായി നേടാന്‍ സുവര്‍ണ അവസരം!

ഷഓമി ഇന്ത്യ എംഡി മനു ജയ്നിന്റെ ട്വീറ്റ് റീട്വീറ്റ് ചെയ്യുകയാണ് വേണ്ടത്...റെഡ്മി ഫോണ്‍ കിട്ടും ഉറപ്പ്

Opinion

Opinion2 months ago

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ റിപ്പോര്‍ട്ട്, വെട്ടിലായി ബിബിസി

വ്യാജവാര്‍ത്തകള്‍ക്കെതിരെ ബിബിസി പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠന റിപ്പാര്‍ട്ട് വ്യാപകമായ വിമര്‍ശനത്തിന് വിധേയമാവുകയാണ്

Opinion3 months ago

‘റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ദ്രാവിഡിനെപ്പോലെ കളിക്കണം; സിദ്ധുവിനെ പോലെയല്ല’

ആര്‍ബിഐയും കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരും തമ്മിലുള്ള പ്രശ്‌നത്തില്‍ നയം വ്യക്തമാക്കി രഘുറാം രാജന്‍

Opinion4 months ago

ആധാര്‍ ആഫ്രിക്കയെ മാറ്റി മറിച്ചേക്കും!

ആഫ്രിക്കയ്ക്ക് ഇന്ന് ഏറ്റവും ആവശ്യം ആധാറിന് സമാനമായ ഡിജിറ്റല്‍ തിരിച്ചറിയല്‍ സംവിധാനമാണെന്ന് വിലയിരുത്തല്‍

Opinion4 months ago

പെട്രോളിനെ ജിഎസ്ടിക്ക് കീഴില്‍ കൊണ്ടുവരണമെന്ന് ചേതന്‍ ഭഗത്

ജിഎസ്ടിക്ക് കീഴിലായാല്‍ നിലവിലെ നിലവാരത്തില്‍ പോലും പെട്രോളിന് 55 രൂപയേ വരൂ

National5 months ago

സനാതനമാണ്, വിശ്വം കീഴടക്കിയ വിവേകവാണികള്‍

"സമ്മേളനത്തില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ സ്വാമിയോട് യോഗ്യതയും അര്‍ഹതയും ചോദിക്കുന്നത് സൂര്യന്‍ പ്രകാശം പരത്താന്‍ അനുമതി ചോദിക്കുന്നതിന് സമാനമാണ്."

Opinion5 months ago

മോഹന്‍ലാല്‍ ബിജെപി സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയാകുമോ, വാസ്തവമെന്ത്‌?

മോഹന്‍ലാല്‍ തിരുവനന്തപുരത്ത് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയാകാന്‍ നിലവിലെ സാഹചര്യത്തില്‍ സാധ്യത കുറവാണ്. എന്നാല്‍ ഒരു കാര്യം ഉറപ്പിക്കാം...ചില മാറ്റങ്ങള്‍ക്ക് അരങ്ങൊരുങ്ങിക്കഴിഞ്ഞു

Opinion5 months ago

പ്രളയക്കെടുതി; കോര്‍പ്പറേറ്റുകള്‍ സിഎസ്ആര്‍ ഫണ്ട് നല്‍കട്ടെ

ലാഭമുള്ള മറ്റു ബിസിനസുകള്‍ കുറഞ്ഞത് അഞ്ചു മുതല്‍ പത്തു ശതമാനം ലാഭമെങ്കിലും നിധിയിലേക്ക് മാറ്റിവെക്കട്ടെ

Opinion5 months ago

അവരുടെ കൈകളില്‍ ഈ നാട് ഭദ്രമാണ്

കേരളത്തിലെ യുവാക്കള്‍ വ്യത്യസ്തരാണ്. അവര്‍ കരുത്തരാണ്. ആപത്തില്‍ ഉണരുന്നവരാണ്. പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നവരാണ്

Opinion6 months ago

മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ ബിജെപിയുടെ സ്വപ്‌നവിജയത്തിന്റെ ബുദ്ധികേന്ദ്രം ഇദ്ദേഹം തന്നെ…

മുഖ്യമന്ത്രി പദം എന്ന ഭാരിച്ച ഉത്തരവാദിത്തം ഭംഗിയോടെ നിറവേറ്റി ഫഡ്നാവിസ് ബിജെപിക്ക് സമ്മാനിച്ചത് തിളക്കമാര്‍ന്ന വിജയമാണ്

Opinion7 months ago

തായ് ഗുഹ എന്ന നിഗൂഢത ; പ്രകൃതിദത്ത ഗുഹകൾ ഉണ്ടാവുന്നത് എങ്ങനെ?

ഗുഹകള്‍ രൂപപ്പെടണമെങ്കില്‍ നിരവധി ഘടകങ്ങള്‍ ഒരുമിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഭൂഗര്‍ഭജലം,അഗ്നിപര്‍വത സ്‌ഫോടനം, കാറ്റ്, സമുദ്രജലം, ഭൂഗര്‍ഭത്തിലെ വിവിധയിനം ബലങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയവ ഗുഹാ രൂപീകരണത്തിനു കാരണമാകുന്നു.

Auto

Auto4 weeks ago

ബജാജും ഇലക്ട്രിക് ആകും; 2020ല്‍ മോഡലുകള്‍ പുറത്തിറങ്ങും

ഇലക്ട്രിക് ടൂ വീലറുകളും ത്രീ വീലറുകളും ബജാജ് ഓട്ടോ പുറത്തിറക്കും

Auto1 month ago

ഫിഗോയുടെ പുത്തൻ പതിപ്പെത്തുന്നു; ആവേശത്തോടെ ഫോർഡ് പ്രേമികൾ

പുത്തൻ ആസ്പയറിലെ പോലെ തേനീച്ചക്കൂടിനെ അനുസ്മരിപ്പിക്കുന്ന ഗ്രിൽ, പുതിയ മൾട്ടി സ്പോക്ക് ബ്ലാക്ക് അലോയ് വീൽ എന്നിവയെല്ലാം ഈ ഫിഗോയിലുണ്ട്

Auto1 month ago

വരുന്നൂ… മലയാളിയുടെ സ്വന്തം ബ്രാൻഡ് ഇലക്ട്രിക് ഓട്ടോ!

അഞ്ചു മാസം കൊണ്ടു തന്നെ ഇ - ഓട്ടോ സജ്ജമാക്കാന്‍ കേരളാ ഓട്ടോ മൊബൈല്‍സ് ലിമിറ്റ‍‍ഡിന് കഴിഞ്ഞു

Auto1 month ago

ജാവയെത്തുന്നു കേരളത്തിലെ 7 ജില്ലകളിലേക്ക്…

ആലപ്പുഴ, കോഴിക്കോട്, കൊച്ചി, കണ്ണൂർ, കൊല്ലം, തൃശൂർ, തിരുവനന്തപുരം എന്നിവിടങ്ങളിലായിരിക്കും ആദ്യ ഡീലർഷിപ്പുകൾ

Auto1 month ago

മസ്താങ് അമേരിക്കൻ മസിൽ കാർ ആയതെങ്ങനെ ? അറിയാം ആ ആറ് കാര്യങ്ങൾ!

നിങ്ങൾക്കറിയാമോ അമേരിക്കൻ മസിൽ കാർ മസ്താങ്ങിന്റെ ഈ ആറ് രഹസ്യങ്ങൾ?

Auto1 month ago

2019 ൽ ഈ കമ്പനികളുടെ കാറുകൾക്കെല്ലാം വില വർധിക്കും!

ഉൽപാദനച്ചെലവ് വർധിച്ചു എന്ന കാരണത്താലാണ് കമ്പനികൾ വില വർദ്ധനവ് പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്

Auto1 month ago

ടാറ്റക്ക് പിന്നാലെ പുതുവർഷത്തിൽ വാഹനവില കൂട്ടാൻ ഫോർഡും

ഉൽപ്പാദന ചെലവ് ഉയർന്നതു കണക്കിലെടുത്താണ് വിവിധ മോഡലുകളുടെ വിലയിൽ രണ്ടര ശതമാനം വരെ വർദ്ധനവ് വരുത്തുന്നത് എന്ന് ഫോർഡ് അറിയിച്ചു

Auto1 month ago

പുതുവർഷത്തിൽ ടാറ്റായുടെ തിരിച്ചടി; വാഹനങ്ങൾക്ക് വിലകൂട്ടും

ടാറ്റായുടെ വാഹനങ്ങൾ വേണമെങ്കിൽ ഇപ്പോൾ വാങ്ങണം, 2019 ൽ 40000 രൂപ വരെ വില കൂട്ടും

Auto1 month ago

ടിയാഗോയുടെ പരിഷ്‌കരിച്ച പതിപ്പ് എക്സ് ഇസഡ്+ വിപണിയില്‍

കൂടുതല്‍ യുവത്വം തുടിക്കുന്ന ആകര്‍ഷകമായ മാറ്റങ്ങളും കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കലുമായാണ് പുതിയ മോഡലിന്റെ വരവ്

Auto2 months ago

ബിജു ബാലേന്ദ്രന്‍ റിനോള്‍ട്ട് നിസാന്‍ ഇന്ത്യ മാനേജിങ് ഡയറക്ടര്‍

പുതിയ പദവിയില്‍ പ്രവേശിക്കുന്ന ബിജുവിന് ചെന്നൈ ഒറങ്കാടം റെനോ നിസാന്‍ അലയന്‍സ് ഫാക്ടറിയുടെ ചുമതലയുണ്ടാകും.

Trending